ผู้เขียน หัวข้อ: ถ้าวันไหนคุณพลาด น้องคนนี้ผมขอนะครับ  (อ่าน 9474 ครั้ง)

tawans

• Hero Member
  • People Like This 1458
  • อดีตหนุ่มเนิร์ด ที่กลายเป็น เพลย์บอย
Re: ถ้าวันไหนคุณพลาด น้องคนนี้ผมขอนะครับ
« ตอบกลับ #40 เมื่อ: กรกฎาคม 02, 2018, 09:05:41 AM »
สาวๆท่านใดมีน้องเด็กๆน่ารักแหมาะแก่การเกี่ยวเบ็ดจับคุณครู....
ผมเช่าให้ราคาดีนะคราบบบบบบบบ......

**24**
หนุ่มเนิร์ด ที่กลายเป็นเพลย์บอย

ลำเอียงเสมอสำหรับคนพิเศษ

kaptan

• Hero Member
  • People Like This 1734
Re: ถ้าวันไหนคุณพลาด น้องคนนี้ผมขอนะครับ
« ตอบกลับ #41 เมื่อ: กรกฎาคม 02, 2018, 09:24:14 AM »
ขอบคุณมากๆค่ะ สำหรับความรู้สึกดีดี ความห่วงใย ที่ให้มีให้เราตลอด เราว่าเราบอกพี่ไปหลายครั้งแล้ว ว่า อะไรที่พยายามมากไป โอเวอร์มากไป มันไม่ใช่สำหรับเรา เราไม่ได้รู้สึกกับพี่แบบนั้น เราให้ได้แค่มิตรภาพพี่น้องแบบนี้ พี่เองก็ดูเหมือนจะเข้าใจในสิ่งที่เราบอกมาตลอด แต่ทำไมพี่ไม่ทำแบบนั้นละคะ ?? ยิ่งการมาทำแบบนี้มันไม่น่ารักเลยนะคะ เราหวังว่าที่เราบอกและการแสดงออกของเราตั้งแต่วันแรกจนวันนี้ มันจะชัดเจนมากพอที่ทำให้พี่เลิกหวังนะค่ะ ขอบคุณอีกครั้งค่ะ

อ่อ เกือบลืม ถึงเราไม่ได้ไปต่อกับเขา เราก็ไม่เลือกพี่คะ

ครับ แล้วเขาชัดเจนกับน้องหรือเปล่าครับ ?  ถ้ายัง " ขอโอกาส"  ให้พี่บ้างนะครับ แล้วช่วยบอกพี่หน่อยด้วยครับ ว่าตรงไหนที่พี่สู้เขาไม่ได้ครับ ทำไมน้องถึงปิดตัวเองขนาดนี้

เข้าใจและเห้นใจท่านนะครับว่าเมื่อเราไปรักไปชอบใครมากๆ ก้ย่องอยากครอบครอง เป็นเจ้าของคนคนนั้น

เท่าที่ผมพอจะรุ้จักน้องมาบ้าง ผมทราบเลยครับว่า น้องจะชอบ "คนแบบไหน" และจะ "ไม่มีทาง" ชอบ
"คนแบบไหน" แล้วยิ่งท่านยังไม่หยุดเดินหน้าด้วยวิธีนี้ น้องคงจะห่างไกลท่านไปเรื่อยๆ ต่อไปคงไม่อ่านไลน์
ไม่ตอบ และไม่เจอท่าน ในทุกช่องทาง ที่ท่านถามว่าตรงไหนที่ท่านสู้พี่คนนั้นไม่ได้ ผมว่าถ้าน้องมาบอก
ท่านคง "กระอัก" กว่านี้ครับ คนเรานั้นนอกจากรูปร่างหน้าตา สถานะ นิสัยใจคอแล้ว สิ่งที่
สำคัญมากๆ ที่คน 2 คนจะอยากมีใจต่อกันคือ " เสน่ห์ " ครับ และเสน่ห์ของแต่ละคนย่อมมีต่างกัน
และมีคนชอบเสน่ห์นั้นๆ ต่างกัน ผมว่าท่านก็น่าจะมีเสน่ห์ในแบบของท่าน เพียงแต่น้องอาจจะไม่ได้ชื่นชมเสน่ห์
ที่ท่านมี ชีวิตก็แบบนี้ครับ ผมว่าท่านคงต้องลอง เปลี่ยนใจ หรือเปิดใจไปดูน้องๆ คนอื่นน่าจะมีประโยชน์กว่าครับ

ใช้ความรักไปในรูปแบบของความห่วงใย ความปรารถนาดีต่อกัน อย่าเอาชนะ อย่ารุกล้ำความรู้สึกกันเลยครับ
ถ้าเป็นแบบนี้ผมว่าน้องคงจะมีความสุขมากขึ้น เรารักใครก็คงอยากให้คนที่เรารักมีความสุข .....ใช่มั้ยครับ
ถ้าคุณน่ารัก จริงใจ คุณคือเป้าหมายของเรา

aichi

• Newbie
  • *
  • People Like This 11
« ตอบกลับ #42 เมื่อ: กรกฎาคม 03, 2018, 11:22:24 PM »
จริงๆมันก็พูดยากเนาะ เท่าที่เห็นจากการกระทำของคุณในวันนี่ มันเหมือนอยากเอา ชนะ มากกว่า

ถ้าถามเราว่าอะไรที่คุณสู้ไม่ได้ เราว่าน่าจะเป็น ความรู้สึกของน้องที่มีให้พี่คนนั้น ค่ะ

ยังไงก็เอาใจช่วยนะคะ อยากติดตามเรื่องราวต่อ แต่เป็นเรื่องราวของน้องคนนี้กับพี่คนนั้น มากกว่าเรื่องของพี่ค่ะ
First impression

Campuss

• Newbie
  • *
  • People Like This 3
« ตอบกลับ #43 เมื่อ: กรกฎาคม 04, 2018, 09:20:38 PM »
พยายามอ่านบรรทัดสุดท้ายหลายๆครั้งที่น้องเค้าบอกนะครับ
น้องเค้าชัดเจนมากขนาดนี้แล้วครับ
ขอบคุณคับ