ผู้เขียน หัวข้อ: ทำไมพี่ๆชอบวาดฝันคะ (หนูโดนเทอีกแล้ว)​  (อ่าน 2846 ครั้ง)

Niwniw

• Newbie
  • *
  • People Like This 1
ทำไมพี่ๆชอบวาดฝันคะ (หนูโดนเทอีกแล้ว)​
« เมื่อ: มิถุนายน 22, 2018, 11:17:48 PM »
ไม่อยากตั้งกระทู้แล้ว ไม่อยากเจอปัญหาเลย แต่เสียใจมากค่ะ
บางทีอาจเป็ยความผิดหนูเองที่คิดดีเกินไป
ทั้งที่ชั่งใจ ใช้เวลา และระวังแล้ว

คุยกับพี่ได้สองวัน พี่เค้าดูชอบ ดูตื่นเต้นมาก อยากเจอมาก
พี่จ้างเที่ยว เสนอจะดูแล รายเดือน คุยไปมา บอกขอดูแลระยะยาว
ถึงขั้นจะตรวจเลือดเพื่อความสบายใจ ควงได้ไม่เป็นความลับ
ถามไ่ถ่ทุกสิ่งอย่าง บอกชอบมาก บลาๆๆ
หนูก็บอกให้รอเจอก่อนค่อยว่ากัน
ตกลงเรทเรียบร้อยเสร็จสรรพ วาดฝันให้หนู

หนูก็พยายามระงับอารมณ์ตัวเอง ไม่ได้เขื่อทั้งหมด
จนกว่าจะได้เจอ  และคุยกันดีมาตลอด พี่ก็ดูพอใจ อยากเจอไวๆ
พอถึงวันนี้นัดกัน แถวทองหล่อ หนูก็เตรียมชุดใหม่
ทำผม ก็ตื่นเต้น เพราะพี่เค้าคุยดีเป็นกันเอง ก็คิดว่าเจอแน่ๆไม่เท

สามทุ่มพี่บอกงานยังไม่เสร็จ แล้วก็หายไปเลย จนตอนนี้
ห้าทุ่ม หนูส่งอะไรไป ก็ไมือ่าน ไม่ตอบ
มันไม่ใช่ความผิดหนูแน่นอน เพราะคุยกันดีมาตลอด
ตอนนี้ห้าทุ่มแล้ว พี่จะให้หนูเจอกี่โมงคะ
ทั้งที่รู้ว่าหนูก็เตรียมตัวอะไร ยังไงบ้าง
หนูเสียเวลาเตรียมตัวและ ปฏิเสธพี่ๆคนอื่น เพื่อมาเจอพี่
บอกเลยเซ็งสุดๆๆ
หนูคงอ่อนหัดมากเกินไปที่จะรับมือกับพี่ๆแบบนี้
เสียใจมากค่ะ

ปล.ที่รับพิจารณา​แบบดูแลเพราะไม่ได้อยากเจอคนเยอะแยะ
เพราะมันเสี่ยงกับตัวเอง ถ้าเจอพี่ที่ดี สุภาพ หนูก็อยากอยู้ด้วยยาวๆ

แต่เจอแบบนี้ เหนื่อยเลยยยยยย

OZLO

• Sr. Member
  • People Like This 18
Re: ทำไมพี่ๆชอบวาดฝันคะ (หนูโดนเทอีกแล้ว)​
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มิถุนายน 22, 2018, 11:23:05 PM »
หาดูแลต้องใช้เวลาเยอะครับควรเหมาะสำหรับคนไม่รีบร้อนใช้เวลา6-12เดือนก็มีสำหรับบางคน และแม้แต่ว่าดูแลกันแล้วจะดูกันยาวหรือไม่ เคมีเข้ากันได้ไหม ปัจจัยเหมาะสมเพียงพอกันไหม นี่ยังไม่รวมเรื่องหน้าตารูปร่าง รายละเอียดอีกเยอะครับ อย่าคาดหวังคนดูแลเป็นหลักควรหางานทำดูแลตัวเองเป็นหลักครับ อย่างไรก็ตามความจำเป็นแต่ละคนไม่เหมือนกันลองดูครับ

Niwniw

• Newbie
  • *
Re: ทำไมพี่ๆชอบวาดฝันคะ (หนูโดนเทอีกแล้ว)​
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มิถุนายน 22, 2018, 11:35:51 PM »
หาดูแลต้องใช้เวลาเยอะครับควรเหมาะสำหรับคนไม่รีบร้อนใช้เวลา6-12เดือนก็มีสำหรับบางคน และแม้แต่ว่าดูแลกันแล้วจะดูกันยาวหรือไม่ เคมีเข้ากันได้ไหม ปัจจัยเหมาะสมเพียงพอกันไหม นี่ยังไม่รวมเรื่องหน้าตารูปร่าง รายละเอียดอีกเยอะครับ อย่าคาดหวังคนดูแลเป็นหลักควรหางานทำดูแลตัวเองเป็นหลักครับ อย่างไรก็ตามความจำเป็นแต่ละคนไม่เหมือนกันลองดูครับ

หนูมีงานประจำทำค่ะ แต่ก็ไม่ได้คาดหวังว่าพี่เค้าจะดูแล อย่างน้อยเจอกัน จ้างเที่ยวก่อน หรืออาจจะให้ค่ารถหนูกลับบ้านเลย แค่ให้มาเจอกัน ยังผิดนัดเลย หายไปไม่บอกอะไรซักคำ บอกไม่ว่างก็ยังโอเค หนูก็รอไปสิ

ZzRisa

• Newbie
  • *
  • People Like This 9
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มิถุนายน 22, 2018, 11:39:16 PM »
เพราะคาดหวังจึงผิดหวัง ค่ะ ผญ. ต่อให้เราเตรียมตัวเตรียมใจแค่ไหน

แค่ประโยคเดียวจากพี่ๆก็ทำให้ทุกอย่างที่เตรียมมาพังค่ะ

พี่ดูแลจิงๆ น่าจะหายากนะคะ หลายปัจจัยกว่าที่เค้าจะเลือกเรา

สู้ๆนะคะ เดี๋ยวก็ผ่านไป

marron cream

• Jr. Member
  • **
  • People Like This 61
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มิถุนายน 22, 2018, 11:44:34 PM »
ตะกวดหลอกนัดเยอะฮะ
สมาชิกเวปหมื่นคน
แอดมาสัก พันคน
นัดเจอจริงสัก 10คน
จ่ายจริงสัก 5คน ประมาณนี้ฮะ
คนที่อยุ่มานานเค้าบล้อกกันไป
"เปนพันคน" ฮะ

แนะนำให้เข้ากลุ่ม แชร์ตะกวด
รึไม่ก็ กลุ่มทั่วๆไปที่รวบรวมพี่จ่าย
จริงอยุ่ อาจเข้าตามีพี่ๆมาขอดูแล

หาเองแบบโดดๆ ยากฮะสมัยนี้
พี่ดีๆมีน้องดูแลหมดแล้ว...
ต้องรอช่วง"เปลี่ยนมือ"
ยังไงก็สู้ๆนะฮะ **24**
ตัวร้าย-สายDark

OZLO

• Sr. Member
  • People Like This 18
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มิถุนายน 22, 2018, 11:50:32 PM »

หนูมีงานประจำทำค่ะ แต่ก็ไม่ได้คาดหวังว่าพี่เค้าจะดูแล อย่างน้อยเจอกัน จ้างเที่ยวก่อน หรืออาจจะให้ค่ารถหนูกลับบ้านเลย แค่ให้มาเจอกัน ยังผิดนัดเลย หายไปไม่บอกอะไรซักคำ บอกไม่ว่างก็ยังโอเค หนูก็รอไปสิ
ถ้ามีงานประจำทำก็เน้นทำงานเลยครับ %น้อย เดี๋ยวนี้หลอกกันเยอะคนจ่ายจริงน้อยลงเพราะมีคนหลอกทำให้คนเคยดูแลเปลี่ยนๆความเสี่ยงน้อยกว่าครับ

Ophelia

• Jr. Member
  • **
  • People Like This 65
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มิถุนายน 22, 2018, 11:56:13 PM »
ยิ่งเยอะยิ่งเลอะประสบการณ์ค่ะ 5555
ทั้งหลอกนัด โรคจิต เบี้ยวจ่าย เดินหนี ทุกแบบแล้ว
นี่ก็พยายามให้ที่นี่เป็นที่สุดท้ายที่จะหาค่ะ

Niwniw

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2018, 12:09:52 AM »
ที่ไม่เข้าใจคือ คนพวกนี้ทำเพื่ออะไรคะ
เค้าก็ไม่ได้เงินจากการที่หลอกให้เราเตรียมตัว
มันสนุกมากเหรอคะแบบนี้ งง ค่ะ!!
ตอนเด็กๆไม่มีเพื่อนเล่นเหรอคะ เสียเวลาจริงๆ

จริงๆคาดหวังแค่เค้าคงมีมารยาทจ้างเที่ยว
อย่างแย่สุดเจอหน้าแล้วไม่ถูกใจ คงให้ค่ารถกลับ
แต่แค่ทองหล่อหนูไม่เอาค่ารถก็ได้ค่ะ
ถ้าดูแลคงยาก เพราะหนูก็ไม่ได้สวยมากแบบคนอื่นๆ
แค่อยากให้เจอกันก่อน ค่อยว่ากัน

ZzRisa

• Newbie
  • *
  • People Like This 9
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2018, 12:24:24 AM »
ตะกวดหลอกนัดเยอะฮะ
สมาชิกเวปหมื่นคน
แอดมาสัก พันคน
นัดเจอจริงสัก 10คน
จ่ายจริงสัก 5คน ประมาณนี้ฮะ
คนที่อยุ่มานานเค้าบล้อกกันไป
"เปนพันคน" ฮะ

แนะนำให้เข้ากลุ่ม แชร์ตะกวด
รึไม่ก็ กลุ่มทั่วๆไปที่รวบรวมพี่จ่าย
จริงอยุ่ อาจเข้าตามีพี่ๆมาขอดูแล

หาเองแบบโดดๆ ยากฮะสมัยนี้
พี่ดีๆมีน้องดูแลหมดแล้ว...
ต้องรอช่วง"เปลี่ยนมือ"
ยังไงก็สู้ๆนะฮะ **24**

เพิ่งรู้ว่าเค้ามี กลุ่มแบบนี้ด้วย  **25**

A WayBackIntoLove

• Hero Member
  • People Like This 313
  • เมตตาธรรม เป็นเครื่องค้ำจุนโลก
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2018, 02:11:53 AM »
ตะกวดเดี๋ยวนี้เยอะจริงๆ

เสียใจด้วยครับ

**24**
ความจริงใจ มีไว้สำหรับคนที่เหมาะสมเท่านั้น
กับคนปลิ้นปล้อน ให้ความจริงใจไปก็ไร้ค่า