ผู้เขียน หัวข้อ: ใครเคยเจอแบบนี้บ้าง  (อ่าน 1379 ครั้ง)

Bananaba36

• Newbie
  • *
  • People Like This 2
ใครเคยเจอแบบนี้บ้าง
« เมื่อ: มิถุนายน 27, 2018, 08:27:49 PM »
คือเราเห็นโพสพี่คนนึงเหมือนจะช่วยดูแล แต่พอคุยไปคุยมา กลับเหมือว่าจะให้เราทำไรสักอย่างนึงแล้วจะโอนเงินช่วยให้เลย

มีน้องๆคนไหนเคยทำบ้าง หรือใครเคยถูกหลอกบ้างไหม

fredom

• หัวหน้าห้อง
  • Hero Member
  • *
  • People Like This 355
Re: ใครเคยเจอแบบนี้บ้าง
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มิถุนายน 27, 2018, 08:42:05 PM »
ภ้าพี่เค้าบอกให้แก้ผ้า โชว์สัดส่วน ของลับในร่มผ้า แล้วจะโอนเงินให้
การันตีหลอกลวง 100%
ถ้ามี link หรือ user พี่ที่คุยกันก็เอามาลงไว้ด้วยก็ดีนะครับ
ผมจะได้พิจารณาความเหมาสมของพี่เค้าให้อีกทางนึง ^___^
หนึ่งคนเหงา หนึ่งคนเข้าใจ อีกหลาย ๆ คนเฝ้าดู...

Rembrandt

• Jr. Member
  • **
  • People Like This 38
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มิถุนายน 27, 2018, 09:10:55 PM »
ถ้าน้องสนใจและพร้อมที่จะทำตามข้อเสนอของพี่ท่านนั้น   

แนะนำว่าน้องควรให้พี่ท่านนั้นโอนเงินมาให้ก่อนดีกว่าครับ

Nott.v

• Newbie
  • *
  • People Like This 2
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มิถุนายน 28, 2018, 08:43:32 AM »
ตั้งขอบเขตที่เหมาะสมกับเราไว้ดีกว่าครับ
พิจารณาดีๆ อะไรที่เราเสียเปรียบอย่าทำดีกว่า
รับเงินก่อนเป็นเรื่องที่ควรทำครับ

Niwniw

• Newbie
  • *
  • People Like This 1
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2018, 01:08:22 AM »
คิดว่าน่าจะเป็นคนเดียวกัน แต่เราไม่ได้รับนะคะ
พี่เค้าก็มีหลักฐานการโอนและแชท และมีกติกา ขอบเขต
ค่าขนมหนักก็ต้องแลก แต่ถ้าไม่ไหวเค้าก็มีทางเลือกอื่นค่ะ
แต่คิดไปคิดมากลัวค่ะ