ผู้เขียน หัวข้อ: แอดมินเป็นไรมากปะ  (อ่าน 2725 ครั้ง)

อย่าแบนอีกนะค่ะ

• Newbie
  • *
  • People Like This 1
แอดมินเป็นไรมากปะ
« เมื่อ: มิถุนายน 28, 2018, 10:36:13 AM »
แอดมินบ้าพลังเหรอเอาความเดือดร้อนมาเล่นหนูเดือดร้อนดูเชคกับความเดือดร้อนได เป้นห่าไรมากปะ เจ้าหนี้จะเอาตายละค่าไฟค่าห้องอีกต้องการพี่มีเงินก้อนให้ก่อนละจะนัดจะเปนแฟนได้หมด 12000 ลงไลนเดียวแม่งก้แบน pm

• Newbie
  • *
Re: แอดมินเป็นไรมากปะ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มิถุนายน 28, 2018, 10:39:21 AM »
พึ่งเคยเจอแอดมินแบบนี้ เอาความเดือดร้อนมาเล่นแบนตลอดโพสตเพราะ เดือดร้อน เป็นหนี้ค้าง2เดือนเห็นใจบ้างค่ะ

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มิถุนายน 28, 2018, 11:08:42 AM »
หนูขอโทษทีีโมโหแต่ต้องนัังสมัครใหมตลอด หนูต้องใช้หนี้จะคบหาต่อหลังช่วยแบบแฟนหรือลับก็ได้ เดือดร้อนมากแทบไม่มีที่อยู่แอดมินใช้อะไรคิดค่ะรังแกคนเดือดร้อน

Ophelia

• Jr. Member
  • **
  • People Like This 65
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มิถุนายน 28, 2018, 04:08:41 PM »
ขออนุญาตนะคะ ถ้าทำให้โกรธก็ขอโทษด้วย

1.การหาเงินก้อนด่วน เป็นไปได้ยากค่ะ โอกาสจะเจอตะกวดมากกว่าคนช่วยเหลือมีสูงมาก
อย่างไรจัดสรรการเงิน แบ่งรับงานดีกว่าค่ะ เอามาใช้ส่วนที่เดือดร้อนที่สุดก่อน  ไม่มีใครสนใจหรอกค่ะว่าเราจะตายพรุ่งนี้ วันนี้ หรือตอนนี้ ตั้งสติแล้วจัดการตัวเองก่อนนะคะ

2. เราไม่คิดว่าการเกรี้ยวกราดใส่แอดมินจะทำให้อะไรๆดีขึ้นค่ะ เราอาศัยเขาอยู่
อาศัยบอร์ดเขาในการหางานหาเงิน ถ้าไม่สามารถควบคุมอารมณ์ตัวเองได้ล่ะก็
พี่ๆที่มาอ่านเขาก็พาลไม่อยากจะจ้างเอานะคะ

marron cream

• Jr. Member
  • **
  • People Like This 61
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มิถุนายน 28, 2018, 05:56:22 PM »
แอดมินที่นี่ ดีสุดแร้วฮะ..
มีโอกาสให้แก้ต่างเสมอ
แอดมินเวปอื่น ใครแจ้งว่าเปนตะกวด
นี่โดนแบนทันทีเรยนะฮะ..
ทำให้กลั่นแกล้งกันง่าย..

แอดมินทำงาน ก็ไม่ได้ตังค์นะฮะ
คงไม่เสียเวลามานั่งลบทู้หรอก
ถ้าเป็นทู้ปรกติ..

ส่วนมากกะทู้ที่ลบ จะมี..
1.ประวัติเป็นตะกวด
2.ขอเงิน ขอโอนฟรีๆ
3.พวกรับ call โชว์หวิว
   เพราะมันเสี่ยงที่ คุณจะโดนหลอก
   ให้โชว์ฟรี...

ถ้าคุณเดือดร้อนมากๆ
คุณต้องประเมินฮะ ว่าคุณต้องใช้
เงินวันไหน วันที่เท่าไหร่
แล้วหาเงินให้ทัน ก่อนหน้านั้น
ไม่ใช่จวนตัว  แล้วมาเร่งๆ
ให้โอนก่อน ไม่ใช่ธุระคนอื่น

ไม่มีใครโอนหรอกฮะ

มองตัวเองก่อนฮะ
ทำถูกทำดี ทำโอเครึยัง
ก่อนที่จะว่า..คนอื่น

คนอื่นต้องเสี่ยงไปเจอ
ไปรับงานกันก่อน กว่าจะได้ตังค์

"คุณเล่นให้โอนก่อน ค่อยนัด"
ตัวร้าย-สายDark

Gungnir

• Newbie
  • *
  • People Like This 47
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มิถุนายน 28, 2018, 10:20:33 PM »
อ่านแล้วเดาได้เลยว่าเป็นน้องเจ้าของไลน์ gift140235 ,  smurfnoii789,  Gnlovena, (แอท)wil9969w, (แอท)lsw6106r ฯลฯ

ปัญหาของน้องคือ  น้องตั้งใจจะหลอกคนอื่นเค้าตลอดเวลา  แทนที่จะประกอบสัมมาอาชีพ
น้องก็ต้องหนีเจ้าหนี้ไปเรื่อย  แล้วก็ไปหลอกรายใหม่ต่อ    ไม่สามารถมีหลักแหล่งมั่นคงได้

ทำไมผมถึงรู้ ... เพราะผมเคยช่วยน้องเมื่อนานมาแล้ว  เคยไลน์คุยกันถึงได้รู้ทัศนคติของน้อง
ตอนนั้นช่วยไปเยอะแล้วก็ยังขอไม่หยุด   ผมปฏิเสธไปยัง call ผ่าน line มาด้วย  จนต้องลบไอดีไลน์ทิ้ง
หลังจากนั้นผมก็หลบเลี่ยงไม่ยุ่งกับกระทู้ของน้องอีก    มี 2 คนที่ผมกลัวมากคือ น้องกิ๊ฟกับน้องแพน

น้องหลอกทั้งผู้ชายและผู้หญิงน่ะครับ   เตือนไว้เลย

http://www.welovegig.com/forum/index.php?topic=264903.msg760008

จำได้ว่าน้องผู้หญิงที่รับงานไปตามกระทู้ข้างบน ออกมาโพสว่าถูกน้องกิ๊ฟหลอก ... แต่ผมค้นไม่เจอ

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มิถุนายน 28, 2018, 10:54:01 PM »
มีหลักฐานเหรอค่ะ ยินดีให้ดูบิล เดือดร้อนจริง โดร
นคนป่วนยินดีคบหาถ้าช่วยก่อนได้จรืงเปลี่ยนไลนเพราะโดนป่วนถึงเปลียนบบ่อย. ถ้าไม่โดนคนแกล้งแบน

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มิถุนายน 28, 2018, 10:57:57 PM »
บ้านมีเด็กค่ะเดือดร้อนมาเจอได้ค่ะ แต่ขอช่วยก้อนก่อนขอพี่ใจดีโอนให้กินก่อนหรือไปจ่ายค่าห้องรรหาที่อยู่ก่อน

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มิถุนายน 28, 2018, 11:05:04 PM »
รำคาญพวกโรคจิตกลั่นแกล้งคุณควรเป๋นกลางคุณควรเปิดใจฟังบ้างดูบิลได้นะว่าคนเค้าเดือดร้อนขนาดไหน

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: มิถุนายน 28, 2018, 11:14:47 PM »
ไม่อยากเม้นตาม เดียวกลายเปน รำคาญคนอื่น ลงไม่ทันมันเยอะจริงกอปเเล้วกอปอีก เหนื่อย เเล้วเเก่เเละ  ประวัตโชกโชน สู้ไม่ไหวเปลี่ยนไลน์รายวันคนบ้าอะไรบอกตัวเองมีตัวตน เปลี่ยนไลน์ได้ทุกวันลงไม่ช้ำกัน โพสตสร้างภาพยังไงคงไม่อินด้วยเพราะได้กเผ่นเเนบ มืออาชีพจริงๆๆ
ว่าผมเสือกตามพูดถึงผมไม่เสือกเลยดิ หรือเสือกกว่าเเต่โม้กันเงียบๆ

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: มิถุนายน 28, 2018, 11:21:48 PM »
หลายคนช่วยเยอะกว่านี้ยังไม่มานั้งเห่าเลย พื้นที่นี้ของคนแล้วบอกดราม่าไม่ดราม่าจะมาหาไหมค่ะจะไม่เปิดใจฟังแต่หมาเห่าก้เอา

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: มิถุนายน 28, 2018, 11:23:16 PM »

ไลน์Lovemelovemycat8391
: หาพี่ช่วยคะ นัดเจอ ไม่เคยหลอก ใครหาเรื่องก็ปล่อยเค้าไปคะ เพราะนัดจริง ไม่มีการโอน เพราะรับกับมือ
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มิถุนายน 25, 2018, 08:35:36 PM »
   อ้างถึง
    Thank You
แน่จริงไม่ตอบไลน์ละคะ คนจะได้รุ้ ว่าความจริง เราสนทนากันแบบไหน ดีแต่พูดไปวันๆ ฉันเจอตัวจริงหมดละคะ และ หลายคนที่ช่วยช่วยเยอะกว่านี้ก็มี และบอกเลย ก็หน้าตาม จริง ไม่ได้ ตอแหล เอารูปใครมาหลอก และเจอก็หน้าสดด้วย ไม่มีเงิน ไม่คิดว่าหา มีปม อะไร ไปตรงอื่นเถอะคะ พื้นที่นี้ ของคน แล้วใครที่บอกว่าหลอก เอาหลักฐานการหลอกมาคะ ไม่ใช่แค่บอกโพสกราม่า ไม่ดราม่า จะมีคนช่วยไหม ไม่ดราม่าจะมาหาไหมคะ  หลักฐานว่าเจอแล้วหลอก จริงๆ ถ่ายกับตัว หลักฐาน ชัดๆ เอามาคะ ไม่ใช่ เอาแต่ คำพูดคนนั้นคนนี้มา หลักฐานมีไหมคะ
 คุ้นไหม ยกมาไม่เปนเเก่เเล้วเเต่กอปเป็น
ว่าผมเสือกตามพูดถึงผมไม่เสือกเลยดิ หรือเสือกกว่าเเต่โม้กันเงียบๆ

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: มิถุนายน 28, 2018, 11:26:49 PM »
อ้างถึงโพสนี้ของยูส http://www.welovegig.com/forum/index.php?topic=314864.0 อ้างถึงความมีตัวตนสรุปก้ดราม่าไปวันๆๆเพราะหากินทางนี้ ไม่ดราม่าเเล้วใครจะช่วย นางพิมเองเลยนะ  เปลี่ยนไลนเปน 100 ได้ทุกวันมันสรุปชัดละว่าโจร น้องทีเค้ามีตัวตนยังต้องเปลืองตัวเปลืองเวลามาบ้างคนนี้ง่ายนอนหากินกกับการหลอกโอนเจอได้เเต่ได้ก่อนเผ่นเลย ทุกเวบเบื่อลงละ เพราะลงไงไลนใหม่ยูสใหม่ตลอด เดียวดราม่าพระเอกไรอีก เปล่าเลยเคยโดนหลอกละมันเกลียดพวกนี้จริงๆๆ

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: มิถุนายน 28, 2018, 11:27:51 PM »
http://www.welovegig.com/forum/index.php?topic=315706.0 ลงผิดหลายยูสเกินนางบอกถ้าไม่ดราม่าใครจะมาช่วย

GuyGuyGuy

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2018, 10:03:54 AM »
ในฐานะ ผช ครับ

- อารมณ์น้องแบบนี้ แค่อ่านก็เบือนหน้าหนีแล้วครับ อย่าว่าแต่จะคุยจะนัดเลย

- น้องย้ำให้ว่าโอนก่อนนัด แค่นี้ก็รู้แล้วว่าเรื่องคืออะไร ใครโอนก่อน ... ไม่มีวัวผสมแน่ๆ

- อ่านประวัติที่ใกล้เคียงกับน้องคนนี้ เดาออกครับว่า หากินแบบนี้โดยเฉพาะ

myman

• Full Member
  • People Like This 61
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2018, 10:39:18 AM »
จากที่อ่านมาถ้าน้องเดือดร้อนจริงก็เข้าใจครับ แต่น้องให้โอนก่อนแล้วค่อยเจอ แบบนี้...ถึงแอดมินไม่ลบโพส ไม่แบนไอดี ยังไงก็ยากที่จะมีคนเข้ามาช่วยเหลือครับ หรือน้องหวังว่าตะฟลุ๊คมีคนหลงเชื่อหรือเปล่าครับ ก็อาจจะเป็นไปได้ถ้าคนๆนั้นไม่เพียงแต่มีเงินอย่างเดียว แต่ต้อง.....ด้วย

ยินดีที่ได้รู้จักทุกคนครับ

fredom

• หัวหน้าห้อง
  • Hero Member
  • *
  • People Like This 355
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2018, 12:35:51 PM »
ผมประเมินแล้วว่าคุณ เคยมีประวัติหลอกลวง ฉะนั้น ในการทำงานของผม
คุณคือ ตะกวดในเวบ wlg นี้ครับ

ปล. คุณจะเป็นจะตาย จะใกล้ตาย หรือพ่อจะตายแม่เจ็บหนัก อยู่ รพ. ลูกไม่มีเงินกิน ไม่มีเงินเรียน ฯลฯ
หรือจะเดือดร้อนยังไง ไม่เกี่ยวกับเวบครับ
ถ้าผมยังดูแลอยู่ ผมก็จะแบน user แบบพวกคุณออกจากเวบไปตลอดแหละครับ
คุณมีประวัติไม่ดีแล้ว คุณไม่ควรเข้ามานะครับ น่าจะไปเล่นเวบอื่นที่เค้ายังต้อนรับคุณ

สาวตะกวด หลอกให้โอนเงิน มีประวัติ
ใช้ id lind : gift140235
ใช้ id line : (แอท)wil9969w
ใช้ id line : (แอท)lsw6106r
ใช้ e-mail : Gift140235(แอท)gmail.com
หนึ่งคนเหงา หนึ่งคนเข้าใจ อีกหลาย ๆ คนเฝ้าดู...

เจ้าเหมียว

• Full Member
  • People Like This 33
  • ร้องเรียกเหมี๊ยวๆเดียวก็มา
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2018, 03:46:33 PM »
เหมียวว่าคำพูดดูไม่ค่อยน่ารักค่ะ จะน่ารักกว่านี้ ถ้าใช้คำพูดที่ดี พูดดีใครๆก็อยากรับฟังนะคะ
จงทำดีจงทำดีจงทำดี

นกน้อยในกรงทอง

• Newbie
  • *
  • People Like This 47
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2018, 08:16:47 PM »
การที่น้องมีบิลหรือหลักฐานความเดือดร้อนไม่ได้แปลว่าจะมาขู่กรรโชกเอาทรัพย์จากใครก็ได้นะคะ ทำผิดกฏก็ต้องโดนแบน แอดมินทำถูกแล้ว ก่อนจะเรียกร้องอะไรจากใคร น้องควรเคารพกติกาพื้นที่นี้ให้ได้ก่อน และวิธีที่น้องทำก็เป็นวิธีเดียวกับที่ตะกวดใช้ โวยวายให้ตายมันก็ไม่มีใครเขาโอนให้น้องหรอกจ้ะ! ล้มเลิกความคิดการหาเงินแบบนี้ แล้วหันไปใช้”สติ”แก้ปัญหายังทันนะคะ