ผู้เขียน หัวข้อ: เจอของหวาน ที่ไม่อาจกินได้แค่ชื่นชมก็หัวใจกระชุ่มกระชวย  (อ่าน 2004 ครั้ง)

Shadowing

• Newbie
  • *
  • People Like This 1
ถ้าพูดถึงขนมหวานผู้ชายอย่างผมก็ไม่ค่อยถนัดแต่ถ้าน้องหน้าหวานๆชวนฝันถึงจนผมต้องแฝงตัวมาเขียนการบ้านถึงเธอ ต่อให้เธอเป็นขนมหวานผมก็พร้อมจะอ้วนตายกันไปข้าง การบ้านฉบับนี้อาจเป็นแค่คำเวิ่นเว้อของชายอายุเลขสี่ปลายๆที่เคยเข้ามาในเว็บนี้เมื่อหลายปีก่อนอย่างไม่ได้ตั้งใจ เพียงแต่ครั้งนี้จำใจต้องสมัครยูสใหม่กลัวน้องรักหลายๆคนในนี้จะกัดหู ผมพบน้องมากมายแต่จะมีสักกี่คนที่ถูกชะตาจ้างเที่ยวกัน พบเจอกันจนอยากหยุดเวลาไม่อยากส่งตัวเธอกลับบ้าน ผมเจอเธอเพียง2ครั้งน้อยมากถ้าเทียบกับน้องที่ผมจ้างเที่ยวกันประจำๆแต่ระยะเวลาไม่มีความหมายเสียเลย ผมคงเอ็นดูถูกชะตาเธอเข้าอย่างจัง แรกเริ่มเจอเธอจากกระทู้เธอที่มีพี่ไปแสดงความคิดเห็นว่า"น้องคนนี้น่ารัก สวยหน้าหวานสมชื่อ" ไอ่ผมเองก็ชอบแนวนี้อยู่แล้วเลยจัดแจงแอดไลน์ที่เธอฝากไว้เพื่อนัดเจอ บุญมีแต่กรรมคงบัง เธอเองไม่มีคิวว่างตรงกับผมเลยไหนจะงานประจำของเธอ พอว่างจากงานประจำก็มีพี่นัดจองไว้อีก แต่เหมือนผมยังเหลือแต้มบุญอยู่บ้างเสียงสวรรค์จากไลน์แจ้งมาจากเธอว่า"วันนี้มีพี่ยกเลิกนัดค่ะ พี่ว่างหรือเปล่า" ตอบตกลงเคลียร์งานอย่างไว"ว่างครับ" น้องยื่นคำขาด"มาสายเกินครึ่งชั่วโมงถ้าติดต่อพี่ไม่ได้เลยหนูขอตัวกลับนะ" ผมนี้เช็คมือถือตอบเธอเป็นระยะเลยครับ เหตุผลคือน้องเคยโดนหลอกนัดให้ไปรอเธอเลยกลัว  ถึงเวลานัดกันเราเดินสวนทางกันโดยที่เธอเดินกดมือถือ แต่ตัวผมนี้คิดว่าเป็นคนนี้แน่ๆออร่ามันมีครับ55 เป็นไปตามคาดใช่เธอจริงๆ ตาสวย หน้าสวยหวาน แต่งตัวดี การพูดจาแจ่มใสร่าเริง นึกในใจ"ขอบคุณพี่ท่านนั้นมากครับที่ไปช่วยเชียร์น้อง" ทุกอย่างลงตัวสำหรับผมมาก เรานั่งทานข้าว เดินเล่นซื้อของ ผมมีแพลนไปปีนเขาพอดี เลยชวนเธอไปดูของใช้ที่จำเป็นเธอดูกระตือรือร้นถามโน่นถามนี่ตลอด ช่วงเวลานั้นมันดีมากครับผมไม่ได้มีความสุขกับการเลือกซื้อของแบบนี้มานานพอสมควร นั่งคุยกับเธอจนเพลิน สลับกับมองหน้าหวานๆของเธอไปด้วย ผมแอบคิดในใจไม่ได้ว่า"ทำไมเธอไม่มาเจอผมเร็วกว่านี้นะ เจอกันผิดเวลาไปหน่อย" ถึงเวลาต้องแยกกันกลับ ผมไปส่งเธอที่รถ เธอยกมือไหว้ขอบคุณพร้อมคำหวานๆว่า"ไว้เจอกันใหม่นะคะ" มันเลยเป็นคำที่ผมคิดว่าเธอก็ไม่ได้รังเกียจผมมากมายอะไรนัก การนัดครั้งที่2ของเธอกับผมจึงเกิดขึ้นตามมา และผมคิดว่ามันคงมีครั้งต่อๆไปถ้าเธอยังให้ความไว้วางใจให้ผมได้จ้างเที่ยวเธอแบบนี้อีก หมดคำเวิ่นเว้อของชายวัยเลข4 ผมว่าผมจะไปหาthongyipกินแก้คิดถึงเธอไปพลางๆ
ปล.ขอบคุณพี่ท่านนั้นจริงๆครับ

kaptan

• Hero Member
  • People Like This 1734
    ดีใจด้วยนะครับที่ได้เจอของหวานแสนสวย
ผมว่าถ้าเรากำหนดความสุขให้มีหลายระดับ หลายขอบเขต
เราก็เจอใครก็ได้ที่เราไม่คาดหวังเกินไปจากที่กำหนดกันไว้

บางคนแค่จับมือกัน ก็มีความสุข บางคนนอนแค่กอดกันเฉยๆ ก็แทบไม่อยากจาก
ชีวิตก็แบบนี้ครับ .....
ถ้าคุณน่ารัก จริงใจ คุณคือเป้าหมายของเรา

Pink candy

• Full Member
  • People Like This 22
  • รอยยิ้มของหนู สดใสเสมอ
อ่านการบ้านแล้วฟินเลยค่ะ อยากกินขนมหวานเลย  **34**
ขอดาวบนฟ้า ส่งความรักข้ามเวลามาได้ไหม

เจ้าเหมียว

• Full Member
  • People Like This 33
  • ร้องเรียกเหมี๊ยวๆเดียวก็มา
เวลาได้อ่านกระทู้ แนวนี้แล้วรู้สึกแฮปปี้ตามค่ะ   **32**
จงทำดีจงทำดีจงทำดี

tawans

• Hero Member
  • People Like This 1458
  • อดีตหนุ่มเนิร์ด ที่กลายเป็น เพลย์บอย
 น้องทองหยิบที่สุดจะน่ารักคราบบบบบ......(น้องต้องแอบมาอ่านเจอแน่ๆ)
รักษาเนื้อรักษาตัวให้รอดจากพี่ๆที่น่ารักในนี้ให้ดีๆนะครับ......
....เพื่อจะได้เหลือมาถึงให้ผมได้แทะเล็มบ้าง...... 41

หนุ่มเนิร์ด ที่กลายเป็นเพลย์บอย

ลำเอียงเสมอสำหรับคนพิเศษ

Nott.v

• Newbie
  • *
  • People Like This 2
โดนตัดหน้าการบ้านซะแล้วเรา **12**
แต้มบุญผมยังไม่ถึงหาวันว่างได้ไม่ตรงกับน้องเลย
ดีใจด้วยนะครับท่าน ได้เจอน้องน่ารักคนนี้

Shadowing

• Newbie
  • *
  • People Like This 1
 41
โดนตัดหน้าการบ้านซะแล้วเรา **12**
แต้มบุญผมยังไม่ถึงหาวันว่างได้ไม่ตรงกับน้องเลย
ดีใจด้วยนะครับท่าน ได้เจอน้องน่ารักคนนี้

ขอโทษด้วยครับท่านnott.v
ผมแก่แล้ว กลัวลืมต้องรีบเขียนเรื่องราวครับ