ผู้เขียน หัวข้อ: ในนี้มีใครเล่นเวทไหมค่ะ  (อ่าน 1139 ครั้ง)

สาวหมวยเจ้าค่ะ

• Jr. Member
  • **
  • People Like This 20
  • รักการเดินทาง รักความตื่นเต้น รักธรรมชาติ
ในนี้มีใครเล่นเวทไหมค่ะ
« เมื่อ: กรกฎาคม 02, 2018, 09:44:12 AM »
...อยากจะแลกเปลี่ยนความรู้กันนะคะ คือปัจจุบัน รูปร่างอวบ อยากเพิ่มกล้ามเนื้อ และมีกล้ามไรๆ มีท่านใดกำลังเทรนอยู่ หรือทำสำเร็จมาแล้วค่ะ

Bubble_B

• Newbie
  • *
  • People Like This 2
Re: ในนี้มีใครเล่นเวทไหมค่ะ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 03, 2018, 03:48:16 AM »
จากประสบการณ์ตรง(ของตัวเอง)เลยนะคะ อาหารมีผล80% ออกกำลังกาย20%
ที่เราทำ เราทานข้าวเที่ยงปกติ ไปเจอเพื่อน เจอคนรู้จักก็ทานเมนูทั่วๆไป
แต่ถ้าอยู่คนเดียว ไข่ต้มสองฟอง ข้าวเซเว่น 1 ถ้วย อาจจะมีผักสดหรือผักลวกมาแจมบ้างบางครั้ง มื้อเย็น เราทานมะละกอสุกครึ่งลูก เป็นอันจบ ที่สำคัญคือดื่มน้ำวันละ 1 ขวดลิตร
ไม่กินขนมเลย ไม่กินของทอด เฟรนฟรายเคเอฟซีอะไรพวกนี้เลิกหมดค่ะ

ออกกำลังกาย
เราจะเน้นเวทเป็นหลัก คาร์ดิโอเบาๆ15-20 นาที
เราเล่นหลัง แขน ต้นขา หน้าท้อง และบั้นท้าย นอนกลิ้งๆอยู่บนเตียงก็เล่นหน้าท้องส่วนล่าง

ทำมา2-3 เดือน +กับตัดผมสั้นเสมอกรอบหน้าด้วย กลับบ้านไปน้องชายจำเราไม่ได้  **25**
มันตะโกนถามพ่อลั่นบ้านเลยว่านั่นใครรรรร -0-
รู้สึกรักหุ่นตัวเองตอนนี้มากๆๆๆๆ บอกเลยว่าจะผอมได้นี่ต้องมีวินัย และอดทนต่อสิ่งยั่วยุให้ได้
ตอนนี้เริ่มเห็นเลข11รางๆแล้วค่ะ วันนี้กะจะแพลงค์หนักๆซะหน่อย แต่ปจด.ดันมา
เลยเล่นท่าอื่นที่ไม่กระทบท้องน้อยแทน

ลองดูจ้า ทำไปเถอะ แรกๆไม่เห็นผลก็อย่าท้อ เพราะแรกๆเราก็ไม่เห็นผลเท่าไหร่เหมือนกัน
แต่พอทำซ้ำไปซ้ำมา สะสมๆไปเรื่อยๆ มันผอมลงไปมาก ผอมแบบคนละคนเลยค่ะ
สู้ๆนะจ๊ะ เป็นกำลังใจให้  **06**

takky_krut

• Newbie
  • *
  • People Like This 8
  • หาเพื่อน หา...บลาๆๆ
Re: ในนี้มีใครเล่นเวทไหมค่ะ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 09, 2018, 02:58:42 PM »
จากประสบการณ์นะครับ

สำหรับ ผญที่ต้องการลดน้ำหนัก ถูกเลย คุมอาหารมีผลมากกว่า เล่นครับ
การเล่นเวท หรือคาดิโอ จะช่วยเรื่องกระชับกบ้ามเนื้อ บางคนวิ่งอย่างเดว มันผอมลงจริงครับ
แต่จะไม่สมส่วน เพราะการวิ่งเยอะ คุณจะได้น่องที่โตตามมา และขาอาจใหญ่ขึ้น และในส่วนบน
จะไม่กระชับ ดังนั้นจึงต้องเวทเฉพราะส่วน เพื่อโฟกัสกล้ามแต่ละมัดเข้ามาช่วย

แต่สำหรับ ผช หรือ ผญ ที่ต้องการเล่นให้โต เพิ่มน้ำหนัก การกินจะเหนื่อยกว่าเล่นเวท

การเล่นลดว่ายาก สำหรับผมการเล่นเพิ่ม ยากยิ่งกว่า เพราะเป็นคนกินไม่เก่ง 555+
ไม่มีลายเซน ไม่มีสัญลักษณ์ มีแต่ความเหงา