ผู้เขียน หัวข้อ: เหมียวว่างงงงงงงงงงงงง ม๊ากกกกกกมาก มีหนังอะไรที่ครั้งนึงในชีวิตเราต้องดูไหมคะ  (อ่าน 4320 ครั้ง)

เจ้าเหมียว

• Full Member
  • People Like This 33
  • ร้องเรียกเหมี๊ยวๆเดียวก็มา
ช่วงนี้เหมียวว่างไม่มีไรทำเลย ทุกๆวันก็นั่งดูหนังวันละเรื่องสองเรื่อง
เรียนใกล้จะจบแล้ว ตัวเรียนมีแค่ไม่กี่ตัวเลยมีเวลาว่างเพิ่มขึ้น

ชอบดูหนัง คิดว่าที่ดูๆในเว็บ หนังที่น่าสนใจดูเกือบหมดแล้วค่ะ
พี่ๆน้องๆคนไหน คิดว่าหนังเรื่องไหนที่สุดยอดบ้างคะ แบบควรดูสักครั้งในชีวิต
เหมียวดูได้หมดเลยทุกแนว ไม่ว่าจะยิงกัน เลือดสาด ทำสงคราม แอนนิเมชั่น​ เบาสมอง แนวไหนก็ได้ค่ะ
ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ
จงทำดีจงทำดีจงทำดี

Fragile

• Newbie
  • *
  • People Like This 18

tawans

• Hero Member
  • People Like This 1458
  • อดีตหนุ่มเนิร์ด ที่กลายเป็น เพลย์บอย
หนังกำพร้าตรงสะดือผม....หน้าดูมากกกกก...
หาเวลามาดูกันครับ.... **03**
หนุ่มเนิร์ด ที่กลายเป็นเพลย์บอย

ลำเอียงเสมอสำหรับคนพิเศษ

เจ้าเหมียว

เคยดู The Omen (1976)รึยังครับ

หนังสยองขวัญใช่รึเปล่าคะ เหมือนเคยดูเมื่อนานมาแล้ว น่ากลัวหลอน แต่สนุกดีค่ะ
ขอบคุณนะคะที่แนะนำ

เจ้าเหมียว

หนังกำพร้าตรงสะดือผม....หน้าดูมากกกกก...
หาเวลามาดูกันครับ.... **03**

มีตัวอย่างหนังไหมคะ สนใจอยากจะลองดูก่อน  **30**

Fragile

• Newbie
  • *
 อีกเรื่องที่น่าดู  The Milagro Beanfield War  ที่ Robert Redford เป็นคนกำกับ

kaptan

• Hero Member
  • People Like This 1734
Re: เหมียวว่างงงงงงงงงงงงง ม๊ากก
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กรกฎาคม 05, 2018, 03:47:25 PM »
   เมื่อเร็วๆ นี้มีเรื่อง Midnight Sun น่าดูมากครับ
ถ้าที่ผ่านมาเอาเร็วๆ นี้ก็ The Shape of Water
ถ้าย้อนไปเรื่อยๆ ยิ่งมีเยอะ ถ้าน้องเข้าเวปไปค้นดูว่าปีไหนมีหนังเรื่องไหนเข้าชิงรางวัลออสการ์บ้าง
แล้วไล่ดูเอาตามที่ชอบมากชอบน้อยรับรองว่ามีอีกเพียบ

ส่วนหนังในดวงใจพี่มี Dead Poet Spciety , Bicentennial Man , I'M Sam , The War OF The Roses
และ เรื่องที่ไม่อยากให้พลาดที่สุุดคือ An Affair to Remember ซึ่งดูเรื่องนี้แล้วต้องไปดูเรื่อง Sleepless IN Seatle
มา้วยนะครับ รับรองว่าฟินมากกกก

ไปดูเรื่องไหนแล้ว ชอบหรือไม่ชอบ มาเล่าสู่กันฟังบ้างนะครับ
ถ้าคุณน่ารัก จริงใจ คุณคือเป้าหมายของเรา

เจ้าเหมียว

อีกเรื่องที่น่าดู  The Milagro Beanfield War  ที่ Robert Redford เป็นคนกำกับ
เหมียวพยายาม search หาเรื่องเต็มแล้วไม่เจอค่ะ เจอแต่ตัวอย่างหนัง
ขอบคุณนะคะที่แนะนำ **36**

พี่ต้องเป็นเซียนดูหนังแน่เลย ดูจากคศแล้ว เหมียวยังไม่เกิด​เลยค่ะ อุอิ (แซวขำๆนะคะ)​

เจ้าเหมียว

Re: เหมียวว่างงงงงงงงงงงงง ม๊ากก
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กรกฎาคม 05, 2018, 05:08:21 PM »
   เมื่อเร็วๆ นี้มีเรื่อง Midnight Sun น่าดูมากครับ
ถ้าที่ผ่านมาเอาเร็วๆ นี้ก็ The Shape of Water
ถ้าย้อนไปเรื่อยๆ ยิ่งมีเยอะ ถ้าน้องเข้าเวปไปค้นดูว่าปีไหนมีหนังเรื่องไหนเข้าชิงรางวัลออสการ์บ้าง
แล้วไล่ดูเอาตามที่ชอบมากชอบน้อยรับรองว่ามีอีกเพียบ

ส่วนหนังในดวงใจพี่มี Dead Poet Spciety , Bicentennial Man , I'M Sam , The War OF The Roses
และ เรื่องที่ไม่อยากให้พลาดที่สุุดคือ An Affair to Remember ซึ่งดูเรื่องนี้แล้วต้องไปดูเรื่อง Sleepless IN Seatle
มา้วยนะครับ รับรองว่าฟินมากกกก

ไปดูเรื่องไหนแล้ว ชอบหรือไม่ชอบ มาเล่าสู่กันฟังบ้างนะครับ

ขอบคุณมากๆนะคะ
2 เรื่องข้างบนเคยดูแล้วค่ะ ซึ้งและประทับใจมากเลยยยยย
ส่วนเรื่องข้างล่างยังไม่เคยดูเลยค่ะ เดียวลองหาดูก่อนนะคะ ขอบคุณค่ะ **36**

Fragile

• Newbie
  • *
   นานๆจะมีโอกาสนึกถึงหนังประทับใจที่เคยดูมา   ที่แนะนำไป 2 เรื่องเป็นแนวสยองขวัญกับดราม่า
   แนะนำแนวคอเมดี้บ้าง เรื่อง The Stunt Man  เรื่องนี้น่าจะหาไม่ยากเพราะได้เข้าชิงออสการ์หลายรางวัลอยู่