Welovegig | Website สำหรับคนอยากมีกิ๊ก > คุยเล่น ส่งการบ้าน ระบายความเศร้า

เหมียวว่างงงงงงงงงงงงง ม๊ากกกกกกมาก มีหนังอะไรที่ครั้งนึงในชีวิตเราต้องดูไหมคะ

<< < (2/5) > >>

Fragile:
 อีกเรื่องที่น่าดู  The Milagro Beanfield War  ที่ Robert Redford เป็นคนกำกับ

kaptan:
   เมื่อเร็วๆ นี้มีเรื่อง Midnight Sun น่าดูมากครับ
ถ้าที่ผ่านมาเอาเร็วๆ นี้ก็ The Shape of Water
ถ้าย้อนไปเรื่อยๆ ยิ่งมีเยอะ ถ้าน้องเข้าเวปไปค้นดูว่าปีไหนมีหนังเรื่องไหนเข้าชิงรางวัลออสการ์บ้าง
แล้วไล่ดูเอาตามที่ชอบมากชอบน้อยรับรองว่ามีอีกเพียบ

ส่วนหนังในดวงใจพี่มี Dead Poet Spciety , Bicentennial Man , I'M Sam , The War OF The Roses
และ เรื่องที่ไม่อยากให้พลาดที่สุุดคือ An Affair to Remember ซึ่งดูเรื่องนี้แล้วต้องไปดูเรื่อง Sleepless IN Seatle
มา้วยนะครับ รับรองว่าฟินมากกกก

ไปดูเรื่องไหนแล้ว ชอบหรือไม่ชอบ มาเล่าสู่กันฟังบ้างนะครับ

เจ้าเหมียว:

--- อ้างจาก: Firenze ที่ กรกฎาคม 05, 2018, 02:35:41 PM --- อีกเรื่องที่น่าดู  The Milagro Beanfield War  ที่ Robert Redford เป็นคนกำกับ

--- End quote ---
เหมียวพยายาม search หาเรื่องเต็มแล้วไม่เจอค่ะ เจอแต่ตัวอย่างหนัง
ขอบคุณนะคะที่แนะนำ **36**

พี่ต้องเป็นเซียนดูหนังแน่เลย ดูจากคศแล้ว เหมียวยังไม่เกิด​เลยค่ะ อุอิ (แซวขำๆนะคะ)​

เจ้าเหมียว:

--- อ้างจาก: kaptan ที่ กรกฎาคม 05, 2018, 03:47:25 PM ---   เมื่อเร็วๆ นี้มีเรื่อง Midnight Sun น่าดูมากครับ
ถ้าที่ผ่านมาเอาเร็วๆ นี้ก็ The Shape of Water
ถ้าย้อนไปเรื่อยๆ ยิ่งมีเยอะ ถ้าน้องเข้าเวปไปค้นดูว่าปีไหนมีหนังเรื่องไหนเข้าชิงรางวัลออสการ์บ้าง
แล้วไล่ดูเอาตามที่ชอบมากชอบน้อยรับรองว่ามีอีกเพียบ

ส่วนหนังในดวงใจพี่มี Dead Poet Spciety , Bicentennial Man , I'M Sam , The War OF The Roses
และ เรื่องที่ไม่อยากให้พลาดที่สุุดคือ An Affair to Remember ซึ่งดูเรื่องนี้แล้วต้องไปดูเรื่อง Sleepless IN Seatle
มา้วยนะครับ รับรองว่าฟินมากกกก

ไปดูเรื่องไหนแล้ว ชอบหรือไม่ชอบ มาเล่าสู่กันฟังบ้างนะครับ

--- End quote ---

ขอบคุณมากๆนะคะ
2 เรื่องข้างบนเคยดูแล้วค่ะ ซึ้งและประทับใจมากเลยยยยย
ส่วนเรื่องข้างล่างยังไม่เคยดูเลยค่ะ เดียวลองหาดูก่อนนะคะ ขอบคุณค่ะ **36**

Fragile:
   นานๆจะมีโอกาสนึกถึงหนังประทับใจที่เคยดูมา   ที่แนะนำไป 2 เรื่องเป็นแนวสยองขวัญกับดราม่า
   แนะนำแนวคอเมดี้บ้าง เรื่อง The Stunt Man  เรื่องนี้น่าจะหาไม่ยากเพราะได้เข้าชิงออสการ์หลายรางวัลอยู่

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

[*] หน้าที่แล้ว

Go to full version