ผู้เขียน หัวข้อ: ขอความเห็นค่ะ จะประจานพี่คนนึงดีหรือไม่ดีค่ะ  (อ่าน 2043 ครั้ง)

สีเทาๆ

• Newbie
  • *
  • People Like This 0
สั้นๆง่ายๆนะค่ะ คือเดือดร้อนค่าใช้จ่ายอ่ะค่ะ เลยรับเพื่อนเที่ยวonly
นั่งคุยนั่งเล่นเกือบ 6 ชม. แล้วพี่เขาก็ซื้อของบางอย่างต่อ ก็ขายในราคาขาดทุน คิดรวมแล้ว 3000บาทแล้วไม่ยอมจ่าย
โทรคุยจะตกลงเอาแค่เงินค่าสินค้าแค่นั้น ก็ไม่ยอมให้ มีกล้องวงจรปิดเห็นหน้าชัดเจน ทั้งคลิปเสียง ทั้งเบอร์โทร
จะประจานดีหรือไม่ประจานดีค่ะ ถ้าประจานแล้วเผื่อเขาต้องเสียอนาคต เสียชื่อเสียง มันก็ทำให้เรารู้สึกผิดอีกค่ะ

hour4u

• Full Member
  • People Like This 95
Re: ขอความเห็นค่ะ จะประจานพี่คนนึงดีหรือไม่ดีค่ะ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 05, 2018, 08:52:27 PM »
ถ้ามีหลักฐานครบ
ก็บอกเค้าไปเลย ถ้าไม่ให้เงินค่าสินค้า
จะแจ้งความตำรวจแล้ว เพราะมีหลักฐานครบ
ดูว่าเค้าจะยอมมั้ย
ถ้าไม่ยอม ก็แจ้งความไปเลยครับ