ผู้เขียน หัวข้อ: ทำไมพี่ดีดีหายากกกกมาก  (อ่าน 3547 ครั้ง)

Angola

• VERIFY USER
  • Newbie
  • *
  • People Like This 21
ทำไมพี่ดีดีหายากกกกมาก
« เมื่อ: กรกฎาคม 06, 2018, 02:39:16 PM »
เล่นเว็บนี้มาก็นาน
แต่ก็ห่างหายไปนานเพราะมีพี่ดูแล
แต่พอตอนนี้ทำไมหายากจังค่ะ
แค่นัดเจอยังไม่มาเลย ให้เรารอเก้ออีก
เมื่อก่อนเจอพี่ดีๆเยอะมาก
ปต่ตอนนี้ คนเดียวยังงงหายากเลยอ่ะ
T____T
ใจแลกใจใช้ไม่ได้กับทุกคน

เจ้าเหมียว

• Full Member
  • People Like This 33
  • ร้องเรียกเหมี๊ยวๆเดียวก็มา
Re: ทำไมพี่ดีดีหายากกกกมาก
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 06, 2018, 06:00:40 PM »
เพราะเดียวนี้คนไปศัลยกรรม​กันเยอะเลยมีคนสวยเยอะขึ้น
แล้วแว็บแรกที่ผชมองคือหน้าตาก่อน จิตใจตามมา
ถ้าไม่สานสัมพันธ์ระยะยาว ก็สวยๆ (รูปร่างหน้าตาภายนอก)​ มาก่อน เอาที่ถูกใจ

แต่เหมียวคิดว่าส่วนใหญ่ในเว็บนี้ พี่ที่หาระยะยาวมีน้อยกว่าพี่ที่หาค่ะ

เลยหายากกว่ามะก่อน
เหมียวคิดเองเออเองนะคะ ก็พูดมั่วๆไป อิอิ **30**

จงทำดีจงทำดีจงทำดี

Nine10

• Jr. Member
  • **
  • People Like This 49
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 07, 2018, 12:22:50 AM »
ไม่ใช่คนดีดีที่หายาก

แค่เป็นคนพอใช้ ที่ไม่ใช่คนไม่ดี

แต่ข้อเสียคือ ไม่มีเวลา

หลงเข้ามาตอนรอดูบอล  **30** **30**

ถ้าจะหาคนดีดี น่าจะไม่มี **11** **11**

Konba501

• Sr. Member
  • People Like This 78
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 07, 2018, 09:17:38 AM »
ใช่ๆ พี่ดีๆหายาก และน้องดีๆก็หายากเหมือนกัน

อีกส่วนน่าจะเป็นเรื่องเศรษกิจด้วยอะ ช่วงนี้บอกเลยพนักงานดีกว่าเจ้าของธุรกิจ

พนักงานรายได้คงที่เต็มที่อาจโดนลดค่าใช้จ่ายส่วนต่างๆบ้าง เช่นโอที เบี้ยเลี้ยง ค่าพิเศษต่างๆ

แต่เจ้าของนี่ดิขายของใม่ได้ ต้องจ่ายค่าลูกน้อง ค่าฟิกคอร์สต่างๆ แค่คิดก็มึนแระ

ช่วงนี้อะไรที่เป็นค่าใช้จ่ายที่ใม่ก่อให้เกิดรายได้ หรือเกิดความพึงพอใจฝุดๆนี่ ลดได้ต้องลด

คิดง่ายๆแต่ก่อนเงินเข้า 100 จะจ่ายอะไร บาทสองบาท มันตัดสินใจใม่ยาก

แต่พอเเงินเข้าเหลือ ยี่สิบ จะจ่ายอะไร บาทสองบาทนี่ต้องคิด

Konba501

• People Like This 78
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 07, 2018, 10:17:21 AM »
ผมว่าคนมีตังค์ เล่นแยอะอยู่นะ แต่ตลาดหลักน่าจะเป็นคนระดับกลาง ทำงานเงินเดือนพอควร

ขอบอกก่อนว่าจากที่ได้สำผัสคนมีตังค์จริงๆ เขาใม่ได้โง่นะ และบางทีอาจจะคิดแยอะกว่าคนระดับกลางและคนทั่วไป

แต่บางทีที่เขาจ่าย เพราะเขาอยากได้ หรือเพราะเขาพึงพอใจจริงๆ การบริการเขาก็ต้องเหมาะสมตามระดับ เข้าใจเขา

กลุ่มนี้หากพอใจเขาก็จ่าย แต่หากใม่พอใจเบื่อ เขาก็เท เพราะคนกลุ่มนี้ตัวเลือกเขาแยอะ ผูกมัดมากๆคงใม่ได้

ในขณะที่ตลาดกลางเป็นกลุ่มที่เทยาก และจริงจังด้วยค่อนข้างมาก

LinLin❤️

• Newbie
  • *
  • People Like This 16
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กรกฎาคม 08, 2018, 12:55:45 PM »
จริงค่ะ นึกว่ารู้สึกคนเดียวเสียอีก

ตอนนี้หาพี่ดีๆยากกว่าเมื่อก่อนมาก

**40**

jr2230

• People Like This 103
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กรกฎาคม 08, 2018, 07:33:37 PM »
ถ้าพี่ดีๆหมายถึง ให้เกียรติ สุภาพ จ่ายจริง อยู่ด้วยรู้สึกอบอุ่น ปลอดภัย ขอใช้สิทธิมาแสดงคห.นะครับ

1.มีน้องๆที่เคยรู้จักกันมาก่อนตั้งแต่เริ่มเข้ามาครั้งแรกหลายคน ทักไลน์ติดต่อมาและปัจจุบันก็ติดต่อช่วยเหลือกันตลอดจึงไม่ค่อยติดต่อน้องๆใหม่ๆ

2.มีน้องๆร่วม30ยูสที่อ่านที่ผมแสดงความเห็นแล้วอยากทำความรู้จักติดต่อมา ทักทายมา ตลอดเกือบหนึ่งปีที่กลับเข้าเว็บมาเนี่ย เพราะเวลาที่ไม่ค่อยมีจึงแค่พูดคุยในไลน์ ในเมล์หรือทักตอบกลับไปแค่ขอบคุณจากนั้นก็ห่างหายไปเป็นเพราะผมเองไม่มีเวลาพอกับไม่อยากทำให้น้องๆผิดหวัง

3.แม้รู้จักน้องหลายๆคนแต่ก็ยังคอยตามอ่านกท.ใหม่ๆที่เข้ามาหาและมักรู้สึกเองว่า น้องๆที่มาตั้งกระทู้เองที่ไม่มีความพยายามอยากได้พบพี่ดีๆและไม่ลงรายละเอียดให้ชัดเจน โดยเฉพาะกับเหตุผลที่อ้างว่าลงแล้วก็ไม่อ่าน ผมเองเคยทดลองทักถามไปหรือขอรายละเอียดก็มักพบว่าน่าผิดหวังกับการตอบสนองเลยรู้สึกเบื่อคิดว่านัดน้องๆที่เคยรู้จักจะรู้สึกดีกว่าแน่นอนกว่าครับ

4.เมื่อปีก่อนที่กลับเข้ามาช่วง3เดือนแรกก็ทักถามน้องๆหลายๆคนนะแต่น่าผิดหวังเลยแค่เห็นชื่อกระทู้ที่คล้ายๆก็ไม่ค่อยจะเข้าไปอ่าน ส่วนยูสไหนที่แสดงสัญญาณอะไรๆแม้จะนิดนึงที่บ่งบอกถึงอาจไม่น่าจ้าง ไม่น่าทัก ผมจะข้ามผ่านยูสนั้นทันที

5.ต้นปีเช่นกันพบว่ามีน้องๆยูสใหม่ๆมาโพสต์เดือดร้อนด่วนๆหลังจากติดต่อผ่านไลน์พบว่าหลอกโอนเกือบทั้งหมด จึงยิ่งทำให้เวลามีชื่อยูสใหม่ๆมาตั้งกระทู้และสไตล์เดิมๆจะข้ามไม่เข้าไปอ่านให้เสียเวลา

สรุป
เหตุผลหลักคือไม่อยากเสียเวลากับความไม่น่าเชื่อถือและความไม่ชัดเจนครับ
กับรู้สึกว่าน้องๆที่รู้จักอยู่แล้วมีคุณสมบัติที่ดีกว่าน้องๆที่มาหาใหม่

หวังว่าคห.นี้จะพอมีประโยชน์กับน้องๆที่คิดหาจริงนะครับ

A WayBackIntoLove

• Hero Member
  • People Like This 313
  • เมตตาธรรม เป็นเครื่องค้ำจุนโลก
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กรกฎาคม 08, 2018, 08:25:26 PM »
ถ้าพี่ดีๆหมายถึง ให้เกียรติ สุภาพ จ่ายจริง อยู่ด้วยรู้สึกอบอุ่น ปลอดภัย ขอใช้สิทธิมาแสดงคห.นะครับ

1.มีน้องๆที่เคยรู้จักกันมาก่อนตั้งแต่เริ่มเข้ามาครั้งแรกหลายคน ทักไลน์ติดต่อมาและปัจจุบันก็ติดต่อช่วยเหลือกันตลอดจึงไม่ค่อยติดต่อน้องๆใหม่ๆ

2.มีน้องๆร่วม30ยูสที่อ่านที่ผมแสดงความเห็นแล้วอยากทำความรู้จักติดต่อมา ทักทายมา ตลอดเกือบหนึ่งปีที่กลับเข้าเว็บมาเนี่ย เพราะเวลาที่ไม่ค่อยมีจึงแค่พูดคุยในไลน์ ในเมล์หรือทักตอบกลับไปแค่ขอบคุณจากนั้นก็ห่างหายไปเป็นเพราะผมเองไม่มีเวลาพอกับไม่อยากทำให้น้องๆผิดหวัง

3.แม้รู้จักน้องหลายๆคนแต่ก็ยังคอยตามอ่านกท.ใหม่ๆที่เข้ามาหาและมักรู้สึกเองว่า น้องๆที่มาตั้งกระทู้เองที่ไม่มีความพยายามอยากได้พบพี่ดีๆและไม่ลงรายละเอียดให้ชัดเจน โดยเฉพาะกับเหตุผลที่อ้างว่าลงแล้วก็ไม่อ่าน ผมเองเคยทดลองทักถามไปหรือขอรายละเอียดก็มักพบว่าน่าผิดหวังกับการตอบสนองเลยรู้สึกเบื่อคิดว่านัดน้องๆที่เคยรู้จักจะรู้สึกดีกว่าแน่นอนกว่าครับ

4.เมื่อปีก่อนที่กลับเข้ามาช่วง3เดือนแรกก็ทักถามน้องๆหลายๆคนนะแต่น่าผิดหวังเลยแค่เห็นชื่อกระทู้ที่คล้ายๆก็ไม่ค่อยจะเข้าไปอ่าน ส่วนยูสไหนที่แสดงสัญญาณอะไรๆแม้จะนิดนึงที่บ่งบอกถึงอาจไม่น่าจ้าง ไม่น่าทัก ผมจะข้ามผ่านยูสนั้นทันที

5.ต้นปีเช่นกันพบว่ามีน้องๆยูสใหม่ๆมาโพสต์เดือดร้อนด่วนๆหลังจากติดต่อผ่านไลน์พบว่าหลอกโอนเกือบทั้งหมด จึงยิ่งทำให้เวลามีชื่อยูสใหม่ๆมาตั้งกระทู้และสไตล์เดิมๆจะข้ามไม่เข้าไปอ่านให้เสียเวลา

สรุป
เหตุผลหลักคือไม่อยากเสียเวลากับความไม่น่าเชื่อถือและความไม่ชัดเจนครับ
กับรู้สึกว่าน้องๆที่รู้จักอยู่แล้วมีคุณสมบัติที่ดีกว่าน้องๆที่มาหาใหม่

หวังว่าคห.นี้จะพอมีประโยชน์กับน้องๆที่คิดหาจริงนะครับ

ตอบได้ตรงประเด็นเลยครับ

**30**
ความจริงใจ มีไว้สำหรับคนที่เหมาะสมเท่านั้น
กับคนปลิ้นปล้อน ให้ความจริงใจไปก็ไร้ค่า

Ophelia

• Jr. Member
  • **
  • People Like This 65
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กรกฎาคม 09, 2018, 03:37:22 AM »
เพราะพี่ๆมีทางเลือกค่ะ และรู้จักเลือก มีวิธีคัดกรองแตกต่างกันออกไป
ยังเคยเห็นพี่ๆที่นี่ ไปโพสในเว็บอื่นๆเหมือนกัน เว็บที่หั่นราคาค่าจ้างลงแทบเป็นเท่าตัว
น้องๆสวยระดับนางฟ้าราคาไม่แพง เพราะรับทีวันละห้าหกราย
(ไม่ได้ไปหากับเขาหรอกค่ะ สอดรู้สอดเห็นเลยเข้าไปเยี่ยมชม)
ส่วนนึงคือเดี๋ยวนี้เว็บทางเลือกหลากหลาย มีตัวเลือกตัดสินใจกันมากขึ้น
ถ้พี่ดีๆจะหายไปหมด ก็เพราะเขามีเด็กเป็นเจ้าของอยู่แล้วละมั้งคะ 555

เคยมีพี่ช่วยเหลือเมื่อปีก่อน นับเวลาตอนนี้ก็รู้จักกันมาหนึ่งปีแล้ว
เป็นพี่ที่ดีและน่ารักมาก ที่สำคัญคือ เรารู้จักกันโดยที่ตอนนั้นเราแทบ"ไม่ได้ลงรายละเอียดอะไรเลย" ค่ะ
ทิ้งรายละเอียดคร่าวๆและข้อความ พี่เขาเห็นเราหานานแล้วมั้งก็ทักมา คุยกันไปเรื่อยๆทำความรู้จักกัน
ปัจจุบันก็ยังทักทายพูดคุยกันอยู่ค่ะ

เพราะเจอมากับตัวแบบนี้ เลยไม่อยากให้เรื่องที่ว่า
 "เพราะน้องไม่ลงรายละเอียดให้ชัดเจนเอง อย่าเอาคำว่าลงไปก็ไม่ตอบมาเป็นข้ออ้าง"
เป็นเหตุผลว่าทำไมน้องๆถึงไม่เจอพี่ดีๆ เพราะนั่นมันแค่มาตรฐานการเลือกของคนกลุ่มนึงเท่านั้น
เวลาเจอคนเลวหลอกมา จะโดนเหตุผลแบบนี้มาเบลมเสมอ ซึ่งไม่อยากให้เป็นแบบนั้นค่ะ
ถ้าเม้นนี้ทำใครไม่ชอบใจก็ขออภัยล่วงหน้า แต่อยากให้ลดมึมมองตรงนี้ เพราะทุกอย่างอยู่ที่คน

อนึ่ง เราก็เคยถูกหาว่าจะหลอก เพราะเปลี่ยนชื่อยูสบ่อย
จริงๆก็แค่ขี้เบื่ออะค่ะ ขนาดดิสเฟสเปลี่ยนเดือนละสามสี่หน 55555
บางครั้งก็ต้องยอมรับว่าตรรกะไม่เสมอกันมันก็รับงานกันลำบากค่ะ
ยิ่งกับคนเคยมีปากมีเสียง ขุ่นเคืองใจในบอร์ด
ติดต่อมาทีหลัง จำไม่ได้ว่าเคยว่าอะไรทางนี้ไว้ นี่จำได้ก็ไม่ไปนะ
รู้สึกแสยงใจถ้าต้องไปเอนเตอร์เทน5555

jr2230

• People Like This 103
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กรกฎาคม 09, 2018, 09:29:29 AM »
กระบวนของการตลาดสำหรับน้องๆคือ บริการ+need+ช่องทางแลกเปลี่ยน
ซึ่งแน่นอนว่าเมื่อมีการแข่งขันสูงและมีลูกค้าน้อย(เหมือนที่ตั้งกระทู้) จึงเป็นสิ่งจำเป็นที่จะต้องหาข้อมูลการตลาดเหมือนที่น้องจขกท.มาตั้งกระทู้

หลักการ4-P

Product ในที่นี้คือ บริการ น้องๆได้บ่งบอกรายละเอียดและเปิดให้ลูกค้าเข้าถึงข้อมูลได้ยากง่ายเพียงใด

Price สำหรับลูกค้าที่มีกำลังซื้อ priceในตลาดแบบเว็บนี้ จึงไม่น่าจะช่วยการแข่งขันได้มาก เว้นแต่เว่อร์เกิน ทำให้ลูกค้าไม่สนใจ หรือ ยอมลงราคาเพื่อดึงปริมาณกับคุณสมบัติของน้องๆที่คิดว่ามีระดับดีเมื่อเทียบกับตลาด

Place (คงไม่อธิบาย)

Promotion การส่งเสริมการขายซึ่งมีวิธีและรูปแบบมากมายแต่เน้นที่การจูงใจ ดึงใจลูกค้าซึ่งที่สำคัญคือ ข้อมูล อันได้แก่
needของลูกค้า
ลักษณะของกลุ่มลูกค้า & Ranking
ลักษณะกลุ่มของคู่แข่ง & Ranking
Productและวิธีการของเรา เทียบกับ กลุ่มคู่แขงและRankingในตลาดนี้

ในชีวิตการทำงานจริงแม้ว่าผลิตภัณฑ์ของผมแทบจะผูกขาดตลาดแต่เพื่อรักษาส่วนแบ่งตลาดนี้ไว้แม้จะต้องลำบากเพียงใด เดินทางไกลเพียงใดเพื่อเข้าถึงใจและข้อมูลลูกค้า ผมยังต้องอดทนทำ ไม่สามารถมาตั้งกำแพงใดๆเองเด็ดขาด

การที่ผมในฐานะเป็นลูกค้าคนหนึ่งเช่นกันที่เข้ามาช่วยระบุความต้องการ(need)ให้ทราบเพื่อหวังให้น้องๆได้ปรับปรุงเผื่อจะได้พบลูกค้าดีๆไม่ใช่คิดเข้ามาเพื่อตำหนิใดๆนะครับ น้องๆที่เป็นผู้ให้บริการจะรับไปคิดไปทำหรือไม่ ผลที่ได้รับจะเป็นอย่างไรก็คงอยู่ที่น้องๆเองแล้วล่ะครับ

ส่วนที่ผมมายกกล่าวถึงตัวอย่างในส่วนที่น้องๆพบแบบเรื่องเลวร้ายนั้นเช่น การลงรายละเอียดแล้วไม่อ่าน เพียงเพื่อชี้ว่านี่เป็นข้อเสียหรืออุปสรรคหรือสิ่งที่ไม่ใช่ แต่ไม่ควรนำมันมาใช้อย่างยิ่งในหลักการตลาด(จุดอ่อน ข้อเสีย อุปสรรค ไม่ได้ไว้ให้นำมาใช้ครับ รู้เพื่อหาทางแก้ไข ปรับแต่ง)

กล่าวอีกด้านหนึ่งเช่นกันว่าปัจจุบันพี่ดีๆหายไป แน่นอนว่ามีทางเลือกมากแต่ทำไมลูกค้าอย่างผมไม่คิดจะไปหาในที่แบบนั้นล่ะครับ แสดงว่ามันมีอะไรๆทีแตกต่าง

พี่ดีๆหายไปจะด้วยเหตุผลอะไรก็ตามแต่ต้องถามตัวเราเองก่อนว่า แล้วยังเหลือมั๊ย ถ้าเหลือจะมีวิธีอะไรที่ดึงกลับมา แล้วลองเทียบดูว่าอดีตน้องๆลงกระทู้อย่างไรเมื่อเทียบปัจจุบัน ถ้าการลงรายละเอียดมากแล้วยังไม่ได้ผลก็ควรเปลี่ยนแนว ไม่ใช่ว่ามาลงแบบนี้ "ใครสนใจติดต่อมาถ้าตะกวดอย่าแหยมนะ อยากจ้างก็ติดต่อมา ให้ไลน์มา ส่วนรูปหราเอาไปทำอะไร อยากได้ส่งของท่านมาก่อนหรือไม่คุยเล่น หรือ ใครมาแม่ด่า" 555+++(อันที่จริงมีพี่ท่านนึง ท่านKpT. พี่ท่านก็คอยแนะนำแทบจะตลอดเวลาที่มีโอกาส)

การนำสิ่งที่ขัดกับความต้องการของลูกค้ามาใช้นั้นก็เท่ากับทำลายช่องทางตนเองครับ
ในแง่มุมมองแสดงคห.นั้น การเห็นแย้งเป็นสิ่งสร้างสรรครับ แต่ในแง่ผู้ให้บริการควรมองในอีกด้านว่านี่คือคห.ของลูกค้าที่เป็นneedหนึ่ง อุตส่าห์ยอมเสียเวลามาเขียนก็อยากช่วยอยากให้น้องๆรับไปคิดหรือหาข้อมูลเพิ่มว่าใช่หรือไม่ (สำหรับผม ใช่แน่นอนเพราะ ผมก็เป็นลูกค้า 555+++)

สิ่งที่น่าห่วงคือถ้ายังยึดแนวคิดของผู้ให้บริการแบบเดิมๆ โอกาสที่จะเสียลูกค้าคนนึงก็เกิดขึ้นหรือเท่ากับยกลูกค้าให้คู่แข่งไป (ผมคิดว่าน้องๆคงเกิดไม่ทันคนร่อนสิ่งของมีค่าในคลองในกทม.ในอดีต ขนาดคลองที่มีน้ำเหม็นเน่า เค้ายังลงไปแช่ดำผุดดำว่ายเป็นวันๆทำทุกวิธีเพียงเพื่อค้นหาสิ่งมีค่าแล้วน้องๆล่ะคิดทำอะไร?)
สำหรับผมนั้นมักจะแปลกใจว่าทำไมน้องๆหลายๆคนในเว็บนี้จึงเอาแต่ตัดพ้อแต่ไม่คิดที่จะหาช่องทางให้ทั้งตัวน้องๆเองเข้าถึงลูกค้าหรือให้ลูกค้าเข้าถึงได้ง่าย(อาจทำนะแต่เท่าที่เห็นชื่อยูสประจำๆก็ทำแบบเดิมๆ)

ด้วยความปรารถนาดีครับ

LinLin❤️

• Newbie
  • *
  • People Like This 16
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กรกฎาคม 09, 2018, 01:03:41 PM »
น้องมองว่าจขกท.เขาแค่ถามหาในสิ่งที่หายไปเมื่อเปรียบเทียบกับสมัยก่อนนะคะ ไม่ได้แปลว่าเขาไม่ดีหรือหาไม่ได้ เพราะเขาเคยมีคนดูแลมาก่อนเช่นเดียวกันกับหนู แล้วห่างหายเว็ปไป พอกลับมาตอนนี้จึงพบความเปลี่ยนแปลงซึ่งหนูเองก็สัมผัสได้เหมือนๆจขกท.อ่ะค่ะ

ส่วนกรณีที่น้องๆหาพี่ดีๆหรือหาพี่ดูแลไม่ได้? น่าจะเป็นคนละประเด็นนะคะ เพราะที่เราเข้ามาแสดงความเห็นในกระทู้นี้ ไม่ใช่เพราะหาไม่ได้ แต่เพราะอัตราส่วนในการสกรีนที่เคยเจอพี่ดีๆไม่นาน แต่ตอนนี้มันยากกว่าเมื่อก่อนจริงๆค่ะ

ซึ่งพี่ๆก็คงไม่ได้รับการติดต่อจากผช.เข้ามามากๆเหมือนน้อง ก็อาจจะมองไม่เห็นในมุมที่น้องๆเจอ โดยส่วนตัวน้องเองไม่เคยโพสต์นานเกิน3วันก็จะได้พี่ดูแลแระ แต่ตอนนี้อยู่เป็นเดือนแล้วยังหาคนใหม่->ทนคนเก่าไม่ได้เลย5555

คำว่า”พี่ดีๆ”คิดว่าทุกคนเข้าใจตรงกันหมดอยู่แล้ว ถ้าหาแค่”พี่ดูแล”คงไม่ยาก แต่ถ้าไปถึงแล้วจับน้องเป็นนางเอกหนังAVใครจะเอาคะ? หรือดูแลได้จริงแต่กร่างซะ เหมือนเงินตัวเองเป็นพระเจ้าก็ไม่ไหว? จขกท.เขาน่าจะหมายถึงพี่ดีๆนะคะ ซึ่งเมื่อก่อนพี่ให้เกียรติน้องมีเยอะกว่าตอนนี้จริงๆค่ะ ยิ่งน้องที่เคยเจอพี่ดีๆมาก่อน ยิ่งยากที่จะรับได้ถ้าต้องรับคนใหม่เข้ามา ถ้าที่ติดต่อเข้ามาแค่คุยแล้วยังไม่รู้สึกอยากจะรับนัดเลย..

**25** **25** **25**

KK5050

• People Like This 248
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: กรกฎาคม 09, 2018, 01:28:10 PM »
ขอโทษครับ เห็นคนมาเม้น เขียนกันเยอะมาก เลยขี้เกียจอ่าน ข้ามไปอ่านอันสุดท้าย เลยขออนุญาตมาเขียนหน่อย
พี่ดีๆ คงมีอยู่นะครับ เริ่มต้นก็ดีหรอก แต่โดนน้องๆ หลอกไป หลอกมา ไอ้ความดีมันก็เลยบินออกนอกหน้าต่างไปหมด
น้องที่หลอก ไม่ใช่แค่หลอกเอาค่ารถอย่างเดียวนะ หลอกโน่นนี่นั่น มีมากมายหลายรูปแบบ แล้วไม่ใช่แค่การเจอกันเท่านั้นที่หลอก คนที่คุยว่าจะดูแล ก็ยังหลอกพี่ๆ เลย มีทั้งการหลอกเงินช่วยเหลือปัญหาทางบ้าน ซื้อโทรศัพท์ให้ใหม่ แม้กระทั่งเจอกันแล้ว มีไรกันแล้ว พอได้ในสิ่งที่อยากได้ก็เท หรือไม่ ก็หลอกว่าจะมีคนเดียว แต่จริงๆ แล้ว มีแอบซ่อนไว้อีกเพียบ
พี่ที่เคยตั้งใจว่ามาช่วยเหลือน้องที่จำเป็น ดูแลให้ผ่านความยากลำบากแบบน้ำพึ่งเรื่อ เสือพึ่งป่า ให้น้องแบบเพียงพอ และพอเพียง ไม่ได้ถึงขนาดให้กลายเป็นเศรษฐีณี แต่กลับเจอน้องขูดรีด หลอกลวง ได้ในสิ่งที่ได้แล้วก็หาย เปลี่ยนยูส เปลี่ยนไลน์ มาหาเหยื่อรายใหม่ แล้วพี่ที่ไหนจะใจกล้าพอที่จะเป็นพี่ที่ดีๆ ให้น้อง มีสักกี่คน โอนเงินให้น้องดูแลตามจำนวนที่ตกลงกันไว้ ทุกวันเวลาที่ตกลงกันไว้ เช่นจะโอนเงินทุกต้นเดือนก็โอนให้ ไม่เคยต้องให้น้องทวง อะไรแบบนี้ แล้วมีน้องซักกี่คนที่มีพี่ดูแลอยู่แล้ว แล้วไม่มองหาคนอื่นเพิ่มเติม เพื่อให้ได้เงินเพิ่ม
อยากเจอพี่ที่ดีๆ น้องต้องแสดงความดีความจริงใจของตัวเองให้พี่เห็น แต่ไม่ได้หมายความว่าไม่ระวังตัวเองนะครับ พี่ที่ดี ยังมีอยู่ แต่ไม่ค่อยเปิดเผยตัว ไม่ค่อยยอมช่วยใครพร่ำเพรื่อ เพราะฉะนั้น ต้องใจเย็นอย่างเดียว แล้วแสดงความจริงใจให้เห็น ถ้าเขาเห็น เขารู้สึกได้ เขาก็จะก้าวออกมาจากมุมมืด แล้วยื่นมือมาช่วยเองครับ

slow

• Hero Member
  • People Like This 2111
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: กรกฎาคม 09, 2018, 09:35:13 PM »
ก็เวปมันกว้างขึ้น คนเข้ามาเยอะ...ไม่ใช่เรื่องแปลกที่จะหายาก

เราเคยเจอดีๆแบบไหนเวลาเราเข้ามาในเวป เราก็จะยึดติดกับสิ่งนั้น
เมื่อเวปมันเปลี่ยน เราก็ต้องเข้าใจ ปรับเปลี่ยนได้ก็ปรับ
ถ้าไม่อยากปรับก็ต้องยอมรับมัน และรอคอย
แต่ที่แห่งนี้เป็นเพียงโอกาสนึงในการแก้ปัญหาเฉพาะหน้าแค่นั้น....

Angola

• VERIFY USER
  • Newbie
  • *
  • People Like This 21
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: กรกฎาคม 12, 2018, 10:57:04 PM »
น้องมองว่าจขกท.เขาแค่ถามหาในสิ่งที่หายไปเมื่อเปรียบเทียบกับสมัยก่อนนะคะ ไม่ได้แปลว่าเขาไม่ดีหรือหาไม่ได้ เพราะเขาเคยมีคนดูแลมาก่อนเช่นเดียวกันกับหนู แล้วห่างหายเว็ปไป พอกลับมาตอนนี้จึงพบความเปลี่ยนแปลงซึ่งหนูเองก็สัมผัสได้เหมือนๆจขกท.อ่ะค่ะ

ส่วนกรณีที่น้องๆหาพี่ดีๆหรือหาพี่ดูแลไม่ได้? น่าจะเป็นคนละประเด็นนะคะ เพราะที่เราเข้ามาแสดงความเห็นในกระทู้นี้ ไม่ใช่เพราะหาไม่ได้ แต่เพราะอัตราส่วนในการสกรีนที่เคยเจอพี่ดีๆไม่นาน แต่ตอนนี้มันยากกว่าเมื่อก่อนจริงๆค่ะ

ซึ่งพี่ๆก็คงไม่ได้รับการติดต่อจากผช.เข้ามามากๆเหมือนน้อง ก็อาจจะมองไม่เห็นในมุมที่น้องๆเจอ โดยส่วนตัวน้องเองไม่เคยโพสต์นานเกิน3วันก็จะได้พี่ดูแลแระ แต่ตอนนี้อยู่เป็นเดือนแล้วยังหาคนใหม่->ทนคนเก่าไม่ได้เลย5555

คำว่า”พี่ดีๆ”คิดว่าทุกคนเข้าใจตรงกันหมดอยู่แล้ว ถ้าหาแค่”พี่ดูแล”คงไม่ยาก แต่ถ้าไปถึงแล้วจับน้องเป็นนางเอกหนังAVใครจะเอาคะ? หรือดูแลได้จริงแต่กร่างซะ เหมือนเงินตัวเองเป็นพระเจ้าก็ไม่ไหว? จขกท.เขาน่าจะหมายถึงพี่ดีๆนะคะ ซึ่งเมื่อก่อนพี่ให้เกียรติน้องมีเยอะกว่าตอนนี้จริงๆค่ะ ยิ่งน้องที่เคยเจอพี่ดีๆมาก่อน ยิ่งยากที่จะรับได้ถ้าต้องรับคนใหม่เข้ามา ถ้าที่ติดต่อเข้ามาแค่คุยแล้วยังไม่รู้สึกอยากจะรับนัดเลย..

**25** **25** **25**

อื้อออหื้อออเพิ่งๆด้เข้ามาอ่านนน รักความคิดเห็นนนนี้มากเลยยยย
ใจแลกใจใช้ไม่ได้กับทุกคน

garybigg15

• People Like This 75
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: กรกฎาคม 13, 2018, 10:12:25 PM »
เล่นเว็บนี้มาก็นาน
แต่ก็ห่างหายไปนานเพราะมีพี่ดูแล
แต่พอตอนนี้ทำไมหายากจังค่ะ
แค่นัดเจอยังไม่มาเลย ให้เรารอเก้ออีก
เมื่อก่อนเจอพี่ดีๆเยอะมาก
ปต่ตอนนี้ คนเดียวยังงงหายากเลยอ่ะ
T____T
เมื่อก่อน สมาชิกอาจจะน้อยกว่านี้ และน้องๆที่เดือดร้อนก็อาจจะน้อยกว่านี้ แต่ปัจจุบันนี้ เท่าที่สังเกต น้องจะมากันมากหน้าหลายตา กันมากขึ้น  และพี่ๆ ก็มากขึ้น ส่วนพี่ๆที่มากขึ้น ก็มีความต้องการที่แตกต่างกัน  บางคนชอบจ้างเที่ยว  ทานข้าวดูหนัง แค่นี้ก็สุขใจแล้ว  บางคนชอบงานจบ ไม่ผูกมัด  และบางคนก็อยากมีน้องดูแลที่น่ารักๆ มาเอาใจเวลาที่เหน็ดเหนือยจากงานมา

อย่างที่หลายๆความเห็น การหาคนดูแลสักคน คงไม่ใชเรื่องยากอะไรถ้าน้องหน้าตาน่ารัก พิมพ์นิยม  แต่สิ่งสำคัญคือ การที่จะดูแลกันนานๆ และเข้าใจกันและกัน นี่แหละ ที่หายากจริงๆ  มันต้องใช้ใจกันทั้งสองฝ่าย  อย่าลืม  ตบมือข้างเดียว ไม่ดัง นะครับ