Welovegig | Website สำหรับคนอยากมีกิ๊ก > คุยเล่น ส่งการบ้าน ระบายความเศร้า

จัดการกับตัวเองยังไงเมื่ออินเกิน

(1/3) > >>

baaaaam:
เมื่อความรู้สึกไปไกลกว่าสถานะ จนกลายเป็นปัญหา
ไม่อยากสร้างปัญหาให้เขา แต่ก็ไม่รู้จะจัดการยังไงค่ะ
เคยบอกเขาว่า วันที่พี่จะมีปัญหาวุ่นวายคือวันที่หนูต้องการมากกว่าเงิน และเรามาถึงวันนี้แล้ว

kaptan:
   ถ้าเราเดินล้ำเส้นอะไรมากไป สิ่งที่เราจะได้รับก็อาจจะเป็นไปในทางที่เรามีความทุกข์ได้

การพบกันในเวปแบบนี้ สิ่งที่ต้องควบคุมอย่างเคร่งครัดคือ "ความรู้สึก" ของเรานะครับ
รักได้ ถ้าความรักนั้นไม่ครอบครอง ไม่วุ่นวาย ไม่เวิ่นเว้อ รักในรูปแบบของความห่วงใย ใส่ใจ
และกำหนดระดับในใจเราให้ทันต่อการจากลาที่จะเกิดขึ้นในวันใดวันหนึ่ง....

วันนี้ ถ้าน้องต้องเสียพี่เค้าไป เพราะน้องล้ำเส้น ทั้งจากใจน้องเองและเส้นที่กำหนดไว้จากพี่เค้า
น้องควรต้องรีบๆ คิดนะครับ ว่าจะขยับออกมาในระดับไหนจึงจะพอดี หรือถ้าไม่แน่ใจว่าถ้ายังเจอ
พี่เค้าต่อไป น้องจะยิ่งถลำลึกลงไปอีกแค่ไหน ..จะต้องตัดใจมั้ย ...ตอบตัวเองครับ

kokoneko:
มีเหตุมีผล​ อย่าบินเข้ากองไฟเลยไม่มอดไหม้ก็เจ็บปวด
ต้องเเก้ที่ต้นเหตุนะครับ

Yogal:
ตอนนี้เป็นเหมือนกันเลยค่ะ ไม่รู้จะทำยังไง ความรู้สึกไปไกลมากแล้ว...เข้าใจ แต่ทำไม่ได้จริงๆ

oaiw48480007:
จัดการกับตัวเองยังไงเมื่ออินเกิน

ตอนนี้ก็อินเกินเหมือนกันครับ รู้ว่าน้องเขาเดือดร้อน น้องเสนอมา เราพร้อม เราก็ให้ความช่วยเหลือไป มันน่าจะจบแค่นั้น

แต่ตอนนี้ เขาก็ยังติดต่อเราอยู่ เราคุยกันทุกวัน เดือนร้อนเรื่องเงิน เราก็โอนไปให้ กลายเป็นความผูกพัน ทั้งที่น้องเค้าก็ยังมีคนอื่นช่วยเหลืออยู่ รู้ว่าเส้นทางเรายังไงก็ต้องถึงจุดจบ

แต่ความรู้สึกมันเดินทางไปไกลมากจริงๆครับ อารมณ์เหมือนอกหัก เจ็บๆ กินข้าวได้ไม่เยอะ นอนไม่ค่อยหลับ

เพราะตอนนี้กำลังตัดใจอยู่ครับ

ขออนุญาติแชร์ความรู้สึกที่มีด้วยนะครับ

ขอบคุณเจ้าของกระทู้นี้มากครับ

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

Go to full version