ผู้เขียน หัวข้อ: เชิญชวนชาวร๊อค, คนรักลิงคินพาคมาคุยกันครับ  (อ่าน 1688 ครั้ง)

kokoneko

• Jr. Member
  • **
  • People Like This 18
สวัสดีครับ​
ปีที่เเล้วได้มาตั้งกระทู้เรื่องเพลงร้อ​ค, เพลงเมทัลเเละชักชวนไปดูคอนเสริตทริบิวให้​กับ​ เชสเตอ  เบนนิงตัน​ นักร้องวงลิงคินพาค​ ผู้ล่วงลับ​ เเละปีนี้ก็มีการจัดงานทริบิวขึ้นอีกครั้งครับ
โดยมีวงฝีมือดีมาเล่นเพลงของลิงคินะาคกว่า40เพลงครับ
​ ไปชมโปสเตอร์กัน

ดนตรีเเบบนี้ต้องฟังสดครับ!
ถ้าใครชอบดนตรีเเนวนี้เเต่ไม่เคยได้ไปดูเเนะนำงานนี้ครับ​ เพลงไม่หนักมากเกินไปเเละบรรยากาศ​ของคอนเสริตเพลงร้อคนั้นเปี่ยมด้วยมิตรภาพเเละความประทับใจ​  มีจัดโซนสุภาพสตรีด้วย​ครับ
ถ้าไม่กล้าก็ไปกับเจ้าของกระทู้ได้ครับ
ไอดีผม.​   keammaek
ชวนคุยครับ
ขอเสียงชาวร๊อคหน่อย!  มีอีกมั้ย555
เจ้าของกระทู้ชอบเพลงเเนวร้อค, เมทัลครับ
โตมาในยุคนู  เมทัล​ ต่อมาได้เล่นดนตรีก็ชอบหลากหลายเเนวมากขึ้นตั้งเเต่หมอลำยันเดธ​ เเต่ไปดูคอนเสริตเมทัลบ่อยที่สุด
พยายามซัพพอตวงการครับ​ เพราะมันไม่ใช่เมนสตรีมใครมาเล่นเเนวนี้มีเเต่จนลงๆ55
ก่อนจากกันขอเสนอวงเมทัลที่เป็นซาวเเทร็คของชีวิตเจ้าของกระทู้
ตั้งเเต่เด็กจนถึงวัย34ปีนะครับ​ เผื่อเคยฟังกัน
1.megadeth
2.korn
3.pantera
4.deicide
5.dezember

สุดท้ายนี้เพื่อนคนไหนเพศอะไรก็ได้พูดคุยเเลกเปลี่ยนเสนอเเนะความคิดเห็นกันได้ครับ​ หรือเเอดไลมาคุยก็ยินดีต้อนรับครับ

ปอลอเมื่อวานไป​ คอนเสริตอีโบล่าที่ปากกิ้งทอยมา​ ประทับใจมากๆ
วันนี้มือเบสยุคก่อตั้งกลับมาร่วมวงเเล้วหลังจากพักไปเพราะปัญหาสุขภาพ​
วงเปิดadabelวงหญิงล้วนรวมวงได้เดือนอายุเฉลี่ย20กว่าๆนอกจากหน้าตาน่ามองเเล้วยังเล่นได้เเสบดากมาก
Overdoseวันนี้มา3ชิ้นหลังจากเเยกทางกับมือกีต้าโซโล่​ วงเมทัลเด็กน้อยฝีมือเกินวัยก็ยังก้าวเดินอย่างเกรี้ยวกราดเเละน่าประทับใจ​ มือเบสๆสูงกว่าตัวอ่ะ
Dead rabbitวงปิด​ เล่นเพลงฮิตๆหลากหลายคนดูเอ็นจอยน้ำำ(เหงื่อ)​กระจาย​

Konba501

• Sr. Member
  • People Like This 78
Re: เชิญชวนชาวร๊อค, คนรักลิงคินพาคมาคุยกันครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มิถุนายน 21, 2018, 11:14:39 AM »
อยากไป ร็อคผับ สะพานหัวช้างใช่ใหม ใกล้ๆวันมาตั้งอีกที่

kokoneko

• **
Re: เชิญชวนชาวร๊อค, คนรักลิงคินพาคมาคุยกันครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มิถุนายน 21, 2018, 11:31:05 AM »
อยากไป ร็อคผับ สะพานหัวช้างใช่ใหม ใกล้ๆวันมาตั้งอีกที่
สะพานหัวช้างใช่ครับ
บีทีเอสราชเทวี/ตรงข้ามรร.เอเชียก็ใช่ครับ​
ใกล้ๆวันตะมาตั้งอีกครับผม

U_smile_I_smile

• Full Member
  • People Like This 28
  • Alone again and again and again
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มิถุนายน 24, 2018, 08:58:56 AM »
ทำไมไม่ชวนน้องไปอีโบล่า  **21** **07**
~~บางครั้งสิ่งดีดีหรือเรื่องราวดีดี ก็อาจมาจากที่ที่คุณไม่คาดคิด~~
>>Everybody is somebodys daydream.<<

kokoneko

• **
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มิถุนายน 24, 2018, 01:27:48 PM »
ทำไมไม่ชวนน้องไปอีโบล่า  **21** **07**
กลัวว่าโหดไปครับเเหะๆ​
ขอโทษเน้อ

U_smile_I_smile

• Full Member
  • People Like This 28
  • Alone again and again and again
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มิถุนายน 24, 2018, 08:40:00 PM »
กลัวว่าโหดไปครับเเหะๆ​
ขอโทษเน้อ

ไว้คราวหน้าชวนน้องด้วยน๊าาา ^^
~~บางครั้งสิ่งดีดีหรือเรื่องราวดีดี ก็อาจมาจากที่ที่คุณไม่คาดคิด~~
>>Everybody is somebodys daydream.<<

kokoneko

• **
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กรกฎาคม 11, 2018, 10:42:21 PM »
เพลลิสมาเเล้วครับผม
In the end
One step closer
Somewhere I belong
Points of authority
Numb
What I've Done
A Place for my head
New Divide
Breaking the habit
Easier to run
Faint
Runaway
Don't stay
Until it's gone
Lying from you
From the inside
Guilty all the same
Shadow of the day
Forgotten
Wastelands
Bleed it out
War
Burn in Down
Figure 09
Hit the floor
A Line in the sand
Papercut
Rebellion
No more sorrow
Given up
With you
By myself
Heavy
Crawling
One more light
Leave Out All the Rest
Talking to Myself
Lost in the echo
Pushing Me Away
Qwerty

Mint Mint

• **
  • People Like This 21
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กรกฎาคม 15, 2018, 12:46:36 PM »
เป็นวงแรกเลยที่ทำให้ชอบเพลงร็อคเลย วันที่รู้ข่าวเชสเตอร์เสียใจมากๆค่ะ
 **07**
อยากได้แบบไหน pm มาคุยกันค่ะ โอนมัดจำหรือเต็มจำนวนก่อนนัดนะคะ

kokoneko

• **
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กรกฎาคม 20, 2018, 12:15:10 AM »
เป็นวงแรกเลยที่ทำให้ชอบเพลงร็อคเลย วันที่รู้ข่าวเชสเตอร์เสียใจมากๆค่ะ
 **07**
ครับเชสเตอร์เป็นคนที่มีเสียงมหัศจรรย์​มากๆ
คอยเสริตพรุ่งนี้เเล้วครับผม
4วงเล่นสองทุ่มครึ่งถึงตี1มั้งครับ