Welovegig | Website สำหรับคนอยากมีกิ๊ก > คุยเล่น ส่งการบ้าน ระบายความเศร้า

บอกกล่าวครับมือถือผมพัง

(1/3) > >>

kokoneko:
สวัสดีครับ​
ตามหัวข้อมือถือพังครับ​ คอนเเทคที่มีก็เลยหายหมดเลย
ใครที่ผ่านมาอ่านเเอดไลกรุณาเเอดไลน์ผมใหม่นะครับ
จะตั้งในกระทู้ห้องจ้างเที่ยวอีกทีครับ
×××××××××××××××××××××××××××××
บ่นตัวเอง​ × เเชร์ข้อมูลเผื่อเป็นประโยชน์ครับ
ผมเปลี่ยนมือถือปีที่เเล้วจนถึงปีนี้ไป​ หลายเครื่อง​ เนื่องจากจอเเตก​ ซึ่งซ่อมเเล้วไม่คุ้​ม​ เเน่ก็ซ่อมบ้าง
ตอนซื้อเเต่ละเครื่องก็เลือกเครื่องละไม่เกิน10, 000​ บาทจะได้ประหยัดเเต่ไปๆมาๆค่าเครื่องก็หลายตังเเล้วครับ​ ฮือๆ
จากประสบการณ์​นี้สรุปได้ว่า
1.มือถือที่ไม่ใช่ยี่ห้อหลักหาซื้อฟิมดีๆเคสดีไม่ได้หรือหายากมากๆ​ (ปีทีเเล้วผมใช้วีโก, โมโต, เลอโนโว)​ตอนนี้เอซุส
ตรงนี้เลยทำให้คนซุ่มซ่ามอย่างผมทำตกเเล้วเเตกอย่างต่อเนื่อง
2.พอไม่ใช่ยี่ห้อหลักค่าซ่อมเเพง,ศูนย์ซ่อมก็ไกลโพ้น
อย่างเลอโนโว, โมโตโรล่าต้องไปสีลม.. วีโกไปลาดกะบัง​ ถนนพัฒนาชนบท​ ถ้าคิดมนเเง่ดีก็ถือว่าเปลี่ยนบรรยากาศ​
(เลอโนโวพี2ผมพึ่งเปลี่ยนจอมา3,800ใช้งานได้ราวๆ2อาทิตย์​ ตื่นมาพังสงสัยนอนทับ)
3.ขอให้ผมโชคดีกับเครื่องใหม่​ คราวนี้เลือกรุ่นเรือธง​ ใส่ฟิมกระจกได้​ เเต่เคสเเข็งยังหาไม่ได้

making1:
ไม่ใช่เรื่องของยี่ห้อล่าง ไม่ติดตลาดครับ แต่เป็นที่ตัวคุณ kokoneko เองครับ ที่ทำตกหล่นบ่อย
ของแพงเรือธงตกลงมาก็พังได้เช่นกันครับ ค่าซ่อมก็ใช่ถูกกว่าครับ เคยไปอ่านพวกกระทู้ทำจอแตกยี่ห้อดังทั้งหลาย
บอกค่าซ่อมนี่ซื้อรุ่นเล็ก รุ่นกลางได้เลยครับ

kokoneko:
ใช่ครับผม​ สาเหตุมาจากที่ผมทำตกบ่อยครับเเหะๆ
ที่เพิ่มเติมคือยี่ห้อไม่ติดตลาดอาจซ่อมลำบาก, ไกล
หาอุปกรณ์​ต่างๆยากครับ

BaBy.sx:
ไปซื้อเป็นเพื่อนมั้ยคะ
เผื่อพี่ซื้อให้ติดมือมาด้วย
พังเหมือนกัน **30** **30**

kokoneko:

--- อ้างจาก: NM ที่ กรกฎาคม 08, 2018, 11:23:02 PM ---ไปซื้อเป็นเพื่อนมั้ยคะ
เผื่อพี่ซื้อให้ติดมือมาด้วย
พังเหมือนกัน **30** **30**

--- End quote ---
ซื้อมาเเล้วครับผม​ กดยิกๆอยู่เลย
ถึงมือถือจะพัง​ เเต่ความหวังจะพังไม่ได้นะครับ
ผ่างงงงง

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

Go to full version