Welovegig | Website สำหรับคนอยากมีกิ๊ก > คุยเล่น ส่งการบ้าน ระบายความเศร้า

บอกกล่าวครับมือถือผมพัง

<< < (2/3) > >>

KK5050:
ขออนุญาตแนะนำนะครับ เป็นคนหนึ่งที่ทำมือถือหล่นบ่อยมาก
แต่ที่ผ่านมาโชคดีมาก ยังไม่มีเครื่องไหนเสียหายจนต้องเอาไซ่อม ไม่เคยหน้าจอแตก ไม่เคยบิ่น อยาจจะมีรอยบุบบ้าง
ยี่ห้อที่ใช้เป็นโทรศัพท์ยี่ห้อดังของเกาหลี แต่ไม่ใช่รุ่นท๊อป ไม่เน้น เน้นรุ่นกลางๆ ประสิทธิภาพดี ดูแล้วแข็งแรง
ซื้อแล้ว ติดฟิล์มทันที แล้วใส่ปลอกทันที ไม่เคยใส่ปลอกแบบปิดหน้า ใส่ปลอกแบบเปิดหน้าทุกเครื่อง แต่จะใส่ปลอกแบบซิลิโคนแข็งที่มีขอบสูงขึ้นมาจากหน้าจอ เนื่องจากว่า เวลาโทรศัพท์หล่น แล้วหน้าจอลงพื้น หากไม่ได้ไปกระทบแง่หินหรือขอบปูน ขอบปลอกที่หนาขึ้นมา จะกันไม่ให้หน้าจอกระแทกพื้น
อ้อ ที่ผ่านมา ใช้โทรศัพท์ยี่ห้อนี้รวมแล้ว 5 เครื่องครับ ปัจจุบันใช้อยู่ 3 เครื่องครับ

kokoneko:

--- อ้างจาก: KK5050 ที่ กรกฎาคม 09, 2018, 09:25:13 AM ---ขออนุญาตแนะนำนะครับ เป็นคนหนึ่งที่ทำมือถือหล่นบ่อยมาก
แต่ที่ผ่านมาโชคดีมาก ยังไม่มีเครื่องไหนเสียหายจนต้องเอาไซ่อม ไม่เคยหน้าจอแตก ไม่เคยบิ่น อยาจจะมีรอยบุบบ้าง
ยี่ห้อที่ใช้เป็นโทรศัพท์ยี่ห้อดังของเกาหลี แต่ไม่ใช่รุ่นท๊อป ไม่เน้น เน้นรุ่นกลางๆ ประสิทธิภาพดี ดูแล้วแข็งแรง
ซื้อแล้ว ติดฟิล์มทันที แล้วใส่ปลอกทันที ไม่เคยใส่ปลอกแบบปิดหน้า ใส่ปลอกแบบเปิดหน้าทุกเครื่อง แต่จะใส่ปลอกแบบซิลิโคนแข็งที่มีขอบสูงขึ้นมาจากหน้าจอ เนื่องจากว่า เวลาโทรศัพท์หล่น แล้วหน้าจอลงพื้น หากไม่ได้ไปกระทบแง่หินหรือขอบปูน ขอบปลอกที่หนาขึ้นมา จะกันไม่ให้หน้าจอกระแทกพื้น
อ้อ ที่ผ่านมา ใช้โทรศัพท์ยี่ห้อนี้รวมแล้ว 5 เครื่องครับ ปัจจุบันใช้อยู่ 3 เครื่องครับ

--- End quote ---
ขอบคุณสำหรับคำเเนะนำครับ เครื่องล่าสุดผมเอาเเบบรุ่นดีละครับ ติดฟิมกระจกได้ ใส่เคสได้
ที่ผ่านมาติดฟิมธรรมดา  เคสเเถมครับ  รุ่นไม่นิยม เพราะหาซื้อออฟชั่นยาก

tawans:
มือถือผมใช้ระวังไม่ตก......
จะตกเฉพาะตอนอยากเปลี่ยน....เปลี่ยนเพราะพังแม่เสือที่บ้านไม่คำราม **25**

ที่ทำตกบ่อยเป็นประจำคือน้องๆในนี้....
ส่วนใหญ่เวลาตกจะไม่ถึงพื้น...มักโดนคาบไปกลางอากาศ... **12**

kokoneko:
ผมระวังได้ช่วงเเรกเองครับ​ ไม่นานก็ประมาทน่าเขกกะโหลกตัวเองจริงๆ

ถ้ามีคนคาบน้องก็คาบคืนได้ไหมครับ

โนตม42:
หัวเหว่ย  ก็ใช้ดีนะค่ะพี่  นี้ก้อใช้  ตัวtop อยุ่  made.10.อยุ่  ราคาก้อ ไม่โหดเว้อเหมือนไอโฟน สเปคสุงกว่า  ราคาค่ำกว่า  ศูนช้อมใน  กทม  ก้อเยอะอยุ่นะ  เคม2ชัวโมงได้
กล้องไลก้า ควมจำเยอะ  ราคาต่ำ ลำโพงสุดยอด ตัวทอปอาจจะแพงนิด1  รองตัวรองกลางๆลงมาp10.ก้อหมื่น9ปายๆๆ

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

[*] หน้าที่แล้ว

Go to full version