ผู้เขียน หัวข้อ: บอกกล่าวครับมือถือผมพัง  (อ่าน 2416 ครั้ง)

kokoneko

• Jr. Member
  • **
  • People Like This 18
บอกกล่าวครับมือถือผมพัง
« เมื่อ: กรกฎาคม 08, 2018, 11:42:54 AM »
สวัสดีครับ​
ตามหัวข้อมือถือพังครับ​ คอนเเทคที่มีก็เลยหายหมดเลย
ใครที่ผ่านมาอ่านเเอดไลกรุณาเเอดไลน์ผมใหม่นะครับ
จะตั้งในกระทู้ห้องจ้างเที่ยวอีกทีครับ
×××××××××××××××××××××××××××××
บ่นตัวเอง​ × เเชร์ข้อมูลเผื่อเป็นประโยชน์ครับ
ผมเปลี่ยนมือถือปีที่เเล้วจนถึงปีนี้ไป​ หลายเครื่อง​ เนื่องจากจอเเตก​ ซึ่งซ่อมเเล้วไม่คุ้​ม​ เเน่ก็ซ่อมบ้าง
ตอนซื้อเเต่ละเครื่องก็เลือกเครื่องละไม่เกิน10, 000​ บาทจะได้ประหยัดเเต่ไปๆมาๆค่าเครื่องก็หลายตังเเล้วครับ​ ฮือๆ
จากประสบการณ์​นี้สรุปได้ว่า
1.มือถือที่ไม่ใช่ยี่ห้อหลักหาซื้อฟิมดีๆเคสดีไม่ได้หรือหายากมากๆ​ (ปีทีเเล้วผมใช้วีโก, โมโต, เลอโนโว)​ตอนนี้เอซุส
ตรงนี้เลยทำให้คนซุ่มซ่ามอย่างผมทำตกเเล้วเเตกอย่างต่อเนื่อง
2.พอไม่ใช่ยี่ห้อหลักค่าซ่อมเเพง,ศูนย์ซ่อมก็ไกลโพ้น
อย่างเลอโนโว, โมโตโรล่าต้องไปสีลม.. วีโกไปลาดกะบัง​ ถนนพัฒนาชนบท​ ถ้าคิดมนเเง่ดีก็ถือว่าเปลี่ยนบรรยากาศ​
(เลอโนโวพี2ผมพึ่งเปลี่ยนจอมา3,800ใช้งานได้ราวๆ2อาทิตย์​ ตื่นมาพังสงสัยนอนทับ)
3.ขอให้ผมโชคดีกับเครื่องใหม่​ คราวนี้เลือกรุ่นเรือธง​ ใส่ฟิมกระจกได้​ เเต่เคสเเข็งยังหาไม่ได้

making1

• **
  • People Like This 34
Re: บอกกล่าวครับมือถือผมพัง
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 08, 2018, 05:53:46 PM »
ไม่ใช่เรื่องของยี่ห้อล่าง ไม่ติดตลาดครับ แต่เป็นที่ตัวคุณ kokoneko เองครับ ที่ทำตกหล่นบ่อย
ของแพงเรือธงตกลงมาก็พังได้เช่นกันครับ ค่าซ่อมก็ใช่ถูกกว่าครับ เคยไปอ่านพวกกระทู้ทำจอแตกยี่ห้อดังทั้งหลาย
บอกค่าซ่อมนี่ซื้อรุ่นเล็ก รุ่นกลางได้เลยครับ

kokoneko

• **
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 08, 2018, 07:17:46 PM »
ใช่ครับผม​ สาเหตุมาจากที่ผมทำตกบ่อยครับเเหะๆ
ที่เพิ่มเติมคือยี่ห้อไม่ติดตลาดอาจซ่อมลำบาก, ไกล
หาอุปกรณ์​ต่างๆยากครับ

BaBy.sx

• Newbie
  • *
  • People Like This 7
  • Sexy Girl
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 08, 2018, 11:23:02 PM »
ไปซื้อเป็นเพื่อนมั้ยคะ
เผื่อพี่ซื้อให้ติดมือมาด้วย
พังเหมือนกัน **30** **30**

kokoneko

• **
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 09, 2018, 06:37:50 AM »
ไปซื้อเป็นเพื่อนมั้ยคะ
เผื่อพี่ซื้อให้ติดมือมาด้วย
พังเหมือนกัน **30** **30**
ซื้อมาเเล้วครับผม​ กดยิกๆอยู่เลย
ถึงมือถือจะพัง​ เเต่ความหวังจะพังไม่ได้นะครับ
ผ่างงงงง

KK5050

• Sr. Member
  • People Like This 248
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กรกฎาคม 09, 2018, 09:25:13 AM »
ขออนุญาตแนะนำนะครับ เป็นคนหนึ่งที่ทำมือถือหล่นบ่อยมาก
แต่ที่ผ่านมาโชคดีมาก ยังไม่มีเครื่องไหนเสียหายจนต้องเอาไซ่อม ไม่เคยหน้าจอแตก ไม่เคยบิ่น อยาจจะมีรอยบุบบ้าง
ยี่ห้อที่ใช้เป็นโทรศัพท์ยี่ห้อดังของเกาหลี แต่ไม่ใช่รุ่นท๊อป ไม่เน้น เน้นรุ่นกลางๆ ประสิทธิภาพดี ดูแล้วแข็งแรง
ซื้อแล้ว ติดฟิล์มทันที แล้วใส่ปลอกทันที ไม่เคยใส่ปลอกแบบปิดหน้า ใส่ปลอกแบบเปิดหน้าทุกเครื่อง แต่จะใส่ปลอกแบบซิลิโคนแข็งที่มีขอบสูงขึ้นมาจากหน้าจอ เนื่องจากว่า เวลาโทรศัพท์หล่น แล้วหน้าจอลงพื้น หากไม่ได้ไปกระทบแง่หินหรือขอบปูน ขอบปลอกที่หนาขึ้นมา จะกันไม่ให้หน้าจอกระแทกพื้น
อ้อ ที่ผ่านมา ใช้โทรศัพท์ยี่ห้อนี้รวมแล้ว 5 เครื่องครับ ปัจจุบันใช้อยู่ 3 เครื่องครับ

kokoneko

• **
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กรกฎาคม 09, 2018, 10:00:34 AM »
ขออนุญาตแนะนำนะครับ เป็นคนหนึ่งที่ทำมือถือหล่นบ่อยมาก
แต่ที่ผ่านมาโชคดีมาก ยังไม่มีเครื่องไหนเสียหายจนต้องเอาไซ่อม ไม่เคยหน้าจอแตก ไม่เคยบิ่น อยาจจะมีรอยบุบบ้าง
ยี่ห้อที่ใช้เป็นโทรศัพท์ยี่ห้อดังของเกาหลี แต่ไม่ใช่รุ่นท๊อป ไม่เน้น เน้นรุ่นกลางๆ ประสิทธิภาพดี ดูแล้วแข็งแรง
ซื้อแล้ว ติดฟิล์มทันที แล้วใส่ปลอกทันที ไม่เคยใส่ปลอกแบบปิดหน้า ใส่ปลอกแบบเปิดหน้าทุกเครื่อง แต่จะใส่ปลอกแบบซิลิโคนแข็งที่มีขอบสูงขึ้นมาจากหน้าจอ เนื่องจากว่า เวลาโทรศัพท์หล่น แล้วหน้าจอลงพื้น หากไม่ได้ไปกระทบแง่หินหรือขอบปูน ขอบปลอกที่หนาขึ้นมา จะกันไม่ให้หน้าจอกระแทกพื้น
อ้อ ที่ผ่านมา ใช้โทรศัพท์ยี่ห้อนี้รวมแล้ว 5 เครื่องครับ ปัจจุบันใช้อยู่ 3 เครื่องครับ
ขอบคุณสำหรับคำเเนะนำครับ เครื่องล่าสุดผมเอาเเบบรุ่นดีละครับ ติดฟิมกระจกได้ ใส่เคสได้
ที่ผ่านมาติดฟิมธรรมดา  เคสเเถมครับ  รุ่นไม่นิยม เพราะหาซื้อออฟชั่นยาก

tawans

• Hero Member
  • People Like This 1458
  • อดีตหนุ่มเนิร์ด ที่กลายเป็น เพลย์บอย
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กรกฎาคม 09, 2018, 11:30:21 AM »
มือถือผมใช้ระวังไม่ตก......
จะตกเฉพาะตอนอยากเปลี่ยน....เปลี่ยนเพราะพังแม่เสือที่บ้านไม่คำราม **25**

ที่ทำตกบ่อยเป็นประจำคือน้องๆในนี้....
ส่วนใหญ่เวลาตกจะไม่ถึงพื้น...มักโดนคาบไปกลางอากาศ... **12**
หนุ่มเนิร์ด ที่กลายเป็นเพลย์บอย

ลำเอียงเสมอสำหรับคนพิเศษ

kokoneko

• **
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กรกฎาคม 10, 2018, 07:08:29 AM »
ผมระวังได้ช่วงเเรกเองครับ​ ไม่นานก็ประมาทน่าเขกกะโหลกตัวเองจริงๆ

ถ้ามีคนคาบน้องก็คาบคืนได้ไหมครับ

โนตม42

• Hero Member
  • People Like This 31
  • ไม่อยากยุ้งกับใคให้จ็บ/มีแต่พวกตอแหลโก6หลอกลวง,สัน
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กรกฎาคม 11, 2018, 12:17:23 PM »
หัวเหว่ย  ก็ใช้ดีนะค่ะพี่  นี้ก้อใช้  ตัวtop อยุ่  made.10.อยุ่  ราคาก้อ ไม่โหดเว้อเหมือนไอโฟน สเปคสุงกว่า  ราคาค่ำกว่า  ศูนช้อมใน  กทม  ก้อเยอะอยุ่นะ  เคม2ชัวโมงได้
กล้องไลก้า ควมจำเยอะ  ราคาต่ำ ลำโพงสุดยอด ตัวทอปอาจจะแพงนิด1  รองตัวรองกลางๆลงมาp10.ก้อหมื่น9ปายๆๆ
พวกไม่มีมารยาทชอบดูถุกเพศแม่ไม่ขอคุยกับคนประเภทนี้..ทุกคนมีศักสี/ใช้รุปจริงเล่น/โชก็ไม่ใช้จะรับงานเยเสมอไป,แค่อยากอ่อย