ผู้เขียน หัวข้อ: บอกกล่าวครับมือถือผมพัง  (อ่าน 2418 ครั้ง)

kokoneko

• Jr. Member
  • **
  • People Like This 18
Re: บอกกล่าวครับมือถือผมพัง
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กรกฎาคม 11, 2018, 10:37:29 PM »
ครับผม​ ขอบคุณที่เเนะนำครับคุณน้อง
ตอนนี้ดันไปซื้ออาซุสเเล้วครับ
รอบหน้าคงจะไปหัวเหว่ย
ตอนนี้ใช้เกือบครบทุกยี่ห้อเเล้วครับ
โมโต, เอชทีซี, เเอลจี, โนเกีย,ซัมซุง, เลอโนโว, วีโก
ยอเเตกทุกเครื่อง​T_Tฮือๆ

making1

• **
  • People Like This 34
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: กรกฎาคม 12, 2018, 05:41:29 PM »
ครับผม​ ขอบคุณที่เเนะนำครับคุณน้อง
ตอนนี้ใช้เกือบครบทุกยี่ห้อเเล้วครับ
โมโต, เอชทีซี, เเอลจี, โนเกีย,ซัมซุง, เลอโนโว, วีโก

ยี่ห้อไหน รุ่นไหนก็ได้ครับที่คุณ kokoneko ถูกใจอยากใช้ ถ้าซื้อรุ่นแพง ราคาซ่อม 2-4 พัน มันก็ยังดูว่าถูก คุ้มกว่าเปลี่ยนใหม่ แต่ถ้าซื้อยี่ห้อถูก ราคาซ่อมประมาณกัน คนเราจะต้องคิดอยู่แล้วครับว่าไม่คุ้ม ซื้อใหม่ยังจะดีกว่า
เอาเป็นสนใจถูกใจรุ่นไหนซื้อเลยครับ แค่ใช้ระวังอย่าทำตกบ่อยแค่นั้นแหละครับ
 **30** **30** **30**

ปล.ที่จริงน่าจะทำรูตรงมุมแบบโทรศัพท์รุ่นเก่าๆน่าจะดีนะครับ จะได้ใส่สายห้อยคล้องคอแบบเก่าไปเลย ผมว่าคนทำตกบ่อยกันเยอะครับ

destinaja

• **
  • People Like This 39
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: กรกฎาคม 12, 2018, 08:01:30 PM »
              โทรศัพท์ของผมเองใช้แต่ละเครื่อง 4-5ปี จนหมดสภาพ จะซื้อใช้เองแต่ละทีคิดแล้วคิดอีก                      แต่ที่เปลืองสุดคือบรรดาสาวๆบอกโทรศัพท์เสีย  **01** ขอให้ช่วยซื้อรูดบัตรผ่อน 0%x10 เดือน แต่ละคนมาแนวเดียวกันหมด ซื้อรุ่นทอปยอดนิยม  สัญญาจะผ่อนคืน.. **24**.คงไม่ต้องบอกนะว่าได้คืนไหม (ตัดหนี้สูญต้้งแต่ซื้อละ)
              ท่านใดอยากทำตามไม่สงวนลิขสิทธินะครับ ....เพิ่งตัดบัตรหมดไป 4 เครื่องเอง  **07**

kokoneko

• **
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: กรกฎาคม 20, 2018, 12:11:32 AM »

ยี่ห้อไหน รุ่นไหนก็ได้ครับที่คุณ kokoneko ถูกใจอยากใช้ ถ้าซื้อรุ่นแพง ราคาซ่อม 2-4 พัน มันก็ยังดูว่าถูก คุ้มกว่าเปลี่ยนใหม่ แต่ถ้าซื้อยี่ห้อถูก ราคาซ่อมประมาณกัน คนเราจะต้องคิดอยู่แล้วครับว่าไม่คุ้ม ซื้อใหม่ยังจะดีกว่า
เอาเป็นสนใจถูกใจรุ่นไหนซื้อเลยครับ แค่ใช้ระวังอย่าทำตกบ่อยแค่นั้นแหละครับ
 **30** **30** **30**

ปล.ที่จริงน่าจะทำรูตรงมุมแบบโทรศัพท์รุ่นเก่าๆน่าจะดีนะครับ จะได้ใส่สายห้อยคล้องคอแบบเก่าไปเลย ผมว่าคนทำตกบ่อยกันเยอะครับ
ครับผมล่าสุดasusจนถึงวันนี้ยังไม่ตกครับ
ด้วยงานปมถือโทรศัพท์วางบนพื้นที่บางอย่างเเล้วบางทีเปิด​ ยก​ มันเลยตกบ่อยครับ
รู้ทั้งรู้ครับเเต่ประมาท

kokoneko

• **
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: กรกฎาคม 20, 2018, 12:13:10 AM »
              โทรศัพท์ของผมเองใช้แต่ละเครื่อง 4-5ปี จนหมดสภาพ จะซื้อใช้เองแต่ละทีคิดแล้วคิดอีก                      แต่ที่เปลืองสุดคือบรรดาสาวๆบอกโทรศัพท์เสีย  **01** ขอให้ช่วยซื้อรูดบัตรผ่อน 0%x10 เดือน แต่ละคนมาแนวเดียวกันหมด ซื้อรุ่นทอปยอดนิยม  สัญญาจะผ่อนคืน.. **24**.คงไม่ต้องบอกนะว่าได้คืนไหม (ตัดหนี้สูญต้้งแต่ซื้อละ)
              ท่านใดอยากทำตามไม่สงวนลิขสิทธินะครับ ....เพิ่งตัดบัตรหมดไป 4 เครื่องเอง  **07**
ผมอยากใช้ของได้นานๆเเบบท่านจังครับ
ปีที่เเล้วเปลี่ยนไป4เครื่อง, ปีนี้2เเล้ว
รู้สึกเสียดายเงินมากๆครับ