ผู้เขียน หัวข้อ: 1 ชั่วโมง สนามบินหาดใหญ่^^  (อ่าน 5009 ครั้ง)

สีเทา

• Sr. Member
  • People Like This 88
1 ชั่วโมง สนามบินหาดใหญ่^^
« เมื่อ: กรกฎาคม 09, 2018, 07:05:15 PM »
ชีวิตก็ยังวุ่นวายกับงาน คิดจะไป กทม. สองสามรอบก็ยังไม่ได้ไปซักที  **12**
จนวันนี้ตอนเย็น มีไลน์ใหม่ แอดมาหา ประโยคข้อความ "พี่อยู่ไหนค่ะ ตอนนี้หนูมาหาดใหญ่" !!!
แต่ด้วยความที่ไม่คุ้น เพราะขึ้นว่า เพื่อนใหม่ แอดมา แต่ด้วยความอยากรู้อยากเห็น  **34** กดรับเป็นเพื่อน
โปรไฟล์เป็นรูป นาฬิกา !! ยิ่ง งง เลยตอบครับไปว่า "ครับ อยู่หาดใหญ่ครับ น้อง......"  **40**
ไม่กล้าพิมพ์ชื่อ ไม่ใช่กลัวเจอใคร แต่นึกไม่ออก 555
"น้อง....ไงค่ะ จำไม่ได้หรือไม่จำ" เหมือนน้องเขาจะชม  **25**
"จำไม่ได้ครับ แฮ่ร์" น้องส่งรูปมา "ไหนบอกไปต่างประเทศไงครับ มาโผล่ไงหาดใหญ่ 555"
"หนูมาธุระกับพ่อ พ่อมาติดต่องาน เย็นนี้พี่ว่างป่าว มากินข้าวกันมั้ย หนูรอขึ้นเครื่องกลับ ประมาณ 5 โมงเย็นนะ มาทานข้าวกับหนูเลย ร้านอาหารชั้นบนน่ะ พี่รู้จักอยู่แล้ว พ่อบอกอยากเจอ !! มาถึงแล้วคอลมานะ" จบครับ ตอบไม่ทัน **12**
ประโยคที่คิด "จะโดนพ่อน้องเขายิงทิ้งที่สนามบินมั้ย"  **12**
แต่ก็ด้วยความที่อยากเจอและสงสัย เลยออกจากที่ทำงาน ขับรถไปสนามบิน
จอดรถ เดินเข้าอาคาร แวะซื้อของฝาก "ขนมโกไข่" ร้านดังประจำหาดใหญ่ เดินหิ้วไปชั้นสอง ร้านอาหารที่มีอยู่ร้านเดียว
เข้าในร้าน มองหาซ้าย ขวา เจอโต๊ะหนึ่ง กำลังมองมา  **36**
ผู้หญิงผมยาว ตัวขาวๆ โบกมือพร้อมตะโกนเรียก "พี่ หนูอยู่นี่" ได้ยินไปทั้งร้าน  **08**
ก้มหน้าเดินไป อาย 555 น้องนั่งอยู่กับพ่อ มองหน้ารู้เลยว่า พิมพ์เดียวกันมาก 555 ตาตี่ๆ จมูกโด่งๆ หน้าเรียวๆ
"พี่ นี่พ่อหนู" "สวัสดีครับ" ยกมือไหว้ พ่อน้องเขารับไหว้ มองหน้าแล้วพูด "นี่เหรอ คนนี้เหรอหนุ่มใต้ เห็นหลิวเขาพูดถึงอยู่ ทำอะไรที่ไหน อายุเท่าไหร่ มีเมียยัง" เอ่อ...พ่อมาเป็นชุด  **25**
ก็ตอบพ่อน้องเขาไป ท่านก็ถามไถ่เรื่องโน้นเรื่องนี้ พอคุยด้วยซักพัก ดูท่าทางพ่อน่าจะรู้ว่าเราไม่ได้คิดอะไรเกินเลยกับน้องเขา  **12**บรรยากาศเลยดีขึ้น
ก็สั่งโน่นสั่งนี้มาทาน พูดคุยไปเรื่อยๆ ส่วนน้องเขาตักโน่นตักนี่ใส่จานให้ตลอด  **36**
จนอิ่ม เรียกพนักงานมาคิดเงิน เลยบอกว่า "ผมเลี้ยงเองครับ มาถึงที่ เจ้าถิ่นขอต้อนรับหน่อยครับ"
พ่อน้องเขาไม่ยอม สุดท้ายต้องยอม ก็ลุกจากโต๊ะ เข้าไปช่วยหิ้วกระเป๋าให้น้องเขาใบหนึ่ง
อีกมือลากกระเป๋าของพ่อน้องเขา พร้อมหนีบของฝาก รุงรังเหมือนบ้าหอบฟางเลย  **12**
ถึงจุดเฉพาะผู้โดยสารเข้าเท่านั้น ยื่นกระเป๋าให้น้องพร้อมของฝาก เอากระเป๋าให้พ่อน้องเขา
น้องเขายิ้มให้ พ่อเดินลากกระเป๋าเข้าไปก่อน พร้อมบอก "พ่อรอข้างในนะลูก ลาพี่เขาก่อนแล้วค่อยตามไปนะ"
ยกมือไหว้พ่อ ท่านรับไหว้แล้วเดินเข้าไป
หันมามองหน้าน้อง น้องยิ้มแล้วบอกว่า "ดีใจที่ได้เจอพี่อีกครั้งน่ะค่ะ ยังเก็บแหวนโลมาไว้หรือป่าว"
ในใจกำลังนึกว่าน่าจะใส่มา แต่พยักหน้าไว้ก่อน 555 "เก็บไว้ เก็บไว้"  **25**
"ดูแลตัวเองนะพี่ หนูไม่แน่ใจว่าจะได้มาอีกมั้ยหาดใหญ่ พอดีเลขาพ่อไม่สบาย แล้วหนูกลับมาจากซัมเมอร์พอดี
พอรู้ว่ามาหาดใหญ่ หนูเลยอาสามาเป็นเลขาพ่อ แต่ติดต่องานตลอดเลยไม่ได้บอกพี่ คิดว่าไว้ตอนกลับดีกว่า"
ได้แต่ยิ้มแล้วบอกว่า "ไม่เป็นไร มีโอกาสมาหาดใหญ่อีกก็บอกล่วงหน้านะ จะพาไปกินของอร่อยๆ"
"งั้นหนูไปก่อนนะพี่" น้องเดินเข้ามาหอมแก้ม  **39**
ตกใจ ยืนนิ่ง 555 "ไว้เจอกันอีกนะค่ะ"  **38**
ยกมือลูบหัวน้องเขาเบาๆ "เดินทางปลอดภัยนะครับ" น้องเดินเข้าข้างใน หันมาบ๊ายบาย
ยืนมองจนน้องเข้าไปข้างในเรียบร้อย  **38**
เดินลูบแก้มที่น้องเขาหอม  41 ส่งข้อความไปทางไลน์ "เดินทางปลอดภัยนะครับทั้งสองคน"
ไลน์เด้งตอบกลับมา "ขอบคุณค่าาาาาา" พร้อมสติกเกอร์ส่งจูบ  **39**
หนึ่งชั่วโมงกับการทานข้าว และ 3 นาทีกับการยืนบอกลา ขอบคุณนะครับ ดีใจที่ได้เจอกันครับ
น้องน่ารัก WLG   **36**

TiVA

• Full Member
  • People Like This 68
Re: 1 ชั่วโมง สนามบินหาดใหญ่^^
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 09, 2018, 07:25:00 PM »
รอดจากการโดนยิงมาได้ น่าจะเลี้ยงใหญ่นะครับ
 **30**

slow

• Hero Member
  • People Like This 2111
Re: 1 ชั่วโมง สนามบินหาดใหญ่^^
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 09, 2018, 08:46:16 PM »
พี่สีเทาน่าจะเป็นพี่ที่น่ารักของน้องๆ
ไปไหนมาไหน ก็คิดถึงทักหาได้ตลอด
ก่อนจากยังมีของแถมทิ้งทวน...น่าจะต่ออีกสัก ชม

**14**

kaptan

• People Like This 1734
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 10, 2018, 09:42:10 AM »
    คุณพ่อน้องน่ารักมากคับ รู้เวลา รู้หน้าที่.....ที่น้องหอมแก้มพี่สีเทาน่ะ
ผมว่าคุณพ่อสั่งมาด้วยนะนั่น.....
ถ้าคุณน่ารัก จริงใจ คุณคือเป้าหมายของเรา

tawans

• People Like This 1458
  • อดีตหนุ่มเนิร์ด ที่กลายเป็น เพลย์บอย
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 10, 2018, 10:07:20 AM »
เคยเจอคล้ายๆแบบนี้ครับ...
เด็กเรียนเมืองนอก.....
นั่งเจอคุยกันในร้านอาหารชิวๆ..บรรยากาสดีมีเพลงฟัง...น้องเลือกร้านเองผมไปเจอ
พอตอนกลับน้องถึงบอกพ่อนั่งอยู่อีกโต๊ะ(ไกลกัน).....
ตอนแยกลุกจากโต๊ะน้องเดินไปหาพ่อแล้วยังหันมาบ้ายบาย..คนมองครึ่งร้าน555
 **38**
หนุ่มเนิร์ด ที่กลายเป็นเพลย์บอย

ลำเอียงเสมอสำหรับคนพิเศษ

สีเทา

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กรกฎาคม 10, 2018, 11:24:50 AM »
รอดจากการโดนยิงมาได้ น่าจะเลี้ยงใหญ่นะครับ
 **30**

รอดชีวิตมาได้แบบปาฎิหารย์น่ะครับ 555  **25**

สีเทา

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กรกฎาคม 10, 2018, 11:27:14 AM »
พี่สีเทาน่าจะเป็นพี่ที่น่ารักของน้องๆ
ไปไหนมาไหน ก็คิดถึงทักหาได้ตลอด
ก่อนจากยังมีของแถมทิ้งทวน...น่าจะต่ออีกสัก ชม

**14**
ขอบคุณครับ ท่าน Slow น่าจะน้องเขาน่ารักมากกว่า ต่อชั่วโมงกลัวโดนประหารชีวิตจากพ่อน้องเขา  **25**
ตัวผมเองก็ตามชื่อครับ สีเทา ดีและเลวปนกัน
รออ่านการบ้านของท่านด้วยนะครับ  **26**

สีเทา

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กรกฎาคม 10, 2018, 11:28:23 AM »
    คุณพ่อน้องน่ารักมากคับ รู้เวลา รู้หน้าที่.....ที่น้องหอมแก้มพี่สีเทาน่ะ
ผมว่าคุณพ่อสั่งมาด้วยนะนั่น.....

ขอบคุณครับพี่ kaptan หวังว่าจะเป็นเช่นนั้น ทางจะได้โล่ง 555

สีเทา

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กรกฎาคม 10, 2018, 11:29:42 AM »
เคยเจอคล้ายๆแบบนี้ครับ...
เด็กเรียนเมืองนอก.....
นั่งเจอคุยกันในร้านอาหารชิวๆ..บรรยากาสดีมีเพลงฟัง...น้องเลือกร้านเองผมไปเจอ
พอตอนกลับน้องถึงบอกพ่อนั่งอยู่อีกโต๊ะ(ไกลกัน).....
ตอนแยกลุกจากโต๊ะน้องเดินไปหาพ่อแล้วยังหันมาบ้ายบาย..คนมองครึ่งร้าน555
 **38**
ขอบคุณครับท่าน tawans
แต่คาดว่าน้องๆของท่านที่น่ารักๆ มีมากกว่าที่ผมเจออยู่แล้ว 555

ใบไหม

• Full Member
  • People Like This 64
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กรกฎาคม 10, 2018, 02:39:47 PM »
ทำไมอ่านแล้วอยากไปหาดใหญ่บ้างง  **30**