Welovegig | Website สำหรับคนอยากมีกิ๊ก > คุยเล่น ส่งการบ้าน ระบายความเศร้า

มีใครที่ทำงานแล้ว และต้องใช้ชีวิตคนเดียวบ้างคะ

(1/5) > >>

BaByPhingPhing:
สวัสดีค่ะ
     เราเป็นพนังงานบริษัทที่ใช้ชีวิตอยู่คนเดียว
กิจวัตรประจำวันก็วนลูปอยู่แค่ ตื่น ทำงาน กินข้าว นอน
โดยช่วงเวลาระหว่างหลังเลิกงานจนถึงก่อนนอน จะเป็นเวลาที่รู้สึกเหงา อ้างว้างที่สุด โทรคุยกับครอบครัวตลอด แต่พอวางก็เหงาขึ้นมา
    ชีวิตวนอยู่แบบนี้มาเป็นปี รู้สึกเบื่อกับชีวิตแบบนี้ หรือเพราะเราไม่เคยออกไปเจอใคร รู้สึกว่าตัวคนเดียว กับเพื่อนเก่า ๆ ก็ นาน ๆ จะเจอกันสักที
      ชีวิตการทำงานจะวนอยู่แค่นี้เหรอคะ หรือเราควรหาอะไรทำ มีใครพอจะแนะนำอะไรให้บ้างไหมคะ

RainBow.:
รู้สึกว่าอ่านชีวิตตัวเอง555
ตื่นเช้าทำงาน เย็นเลิกงาน กลับห้อง
ทำอะไรๆก็ปาไปห้าทุ่มละ วนอยู่อย่างนี้มาสองสามปี
แต่เราไม่เหงานะ อาจจะมีแวบๆ น๊านนนนนนานที
เสา-ทิต ก็ยังจะเป็นบ้าไปทำงาน555
ยิ่งโต ยิ่งขี้เกียจออกไปสังสรรค์กับเพื่อนฝูง

chompupink:
เป็นเหมือนกันค่ะ ชีวิตวนลูปแบบเนี้ย แต่เราชอบนะเพราะเป็นคนติดขี้เกียจ **30**
เลิกงานก็ดูหนังฟังเพลงไปตามเรื่องค่ะ เป็นผญติสๆ ติสห้อง555 ถ้าเหงาๆเบื่อๆจขกทpmมาคุยได้เด้อ

--- อ้างจาก: Late_devil ที่ กรกฎาคม 09, 2018, 09:51:57 PM ---รู้สึกว่าอ่านชีวิตตัวเอง555
ตื่นเช้าทำงาน เย็นเลิกงาน กลับห้อง
ทำอะไรๆก็ปาไปห้าทุ่มละ วนอยู่อย่างนี้มาสองสามปี
แต่เราไม่เหงานะ อาจจะมีแวบๆ น๊านนนนนนานที
เสา-ทิต ก็ยังจะเป็นบ้าไปทำงาน555
ยิ่งโต ยิ่งขี้เกียจออกไปสังสรรค์กับเพื่อนฝูง

--- End quote ---

แสดงว่าคงจะมีหลายๆคนที่เป็นแบบนี้

ยิ่งโตขึ้น ความรู้สึกอยากออกไปสังสรรค์ก็น้อยลงเหมือนกันค่ะ

--- อ้างจาก: chompupink ที่ กรกฎาคม 09, 2018, 09:54:23 PM ---เป็นเหมือนกันค่ะ ชีวิตวนลูปแบบเนี้ย แต่เราชอบนะเพราะเป็นคนติดขี้เกียจ **30**
เลิกงานก็ดูหนังฟังเพลงไปตามเรื่องค่ะ เป็นผญติสๆ ติสห้อง555 ถ้าเหงาๆเบื่อๆจขกทpmมาคุยได้เด้อ

--- End quote ---

เราเป็นคนอยู่ไม่ค่อยติดห้องนะ
แต่ด้วยงานที่เลิกดึก เลยต้องกลับมาห้อง นอนเล่นโทรศัพท์จนเบื่อเลยค่ะ

แต่ถ้าวันหยุดก็จะออกไปหาตากแอร์เย็นๆ เดินเล่นหาอะไรกินแล้วก็กลับห้อง ชีวิตไม่มีสีสันอะไรเลย

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

Go to full version