ผู้เขียน หัวข้อ: มีใครที่ทำงานแล้ว และต้องใช้ชีวิตคนเดียวบ้างคะ  (อ่าน 4623 ครั้ง)

BaByPhingPhing

• Newbie
  • *
  • People Like This 6
สวัสดีค่ะ
     เราเป็นพนังงานบริษัทที่ใช้ชีวิตอยู่คนเดียว
กิจวัตรประจำวันก็วนลูปอยู่แค่ ตื่น ทำงาน กินข้าว นอน
โดยช่วงเวลาระหว่างหลังเลิกงานจนถึงก่อนนอน จะเป็นเวลาที่รู้สึกเหงา อ้างว้างที่สุด โทรคุยกับครอบครัวตลอด แต่พอวางก็เหงาขึ้นมา
    ชีวิตวนอยู่แบบนี้มาเป็นปี รู้สึกเบื่อกับชีวิตแบบนี้ หรือเพราะเราไม่เคยออกไปเจอใคร รู้สึกว่าตัวคนเดียว กับเพื่อนเก่า ๆ ก็ นาน ๆ จะเจอกันสักที
      ชีวิตการทำงานจะวนอยู่แค่นี้เหรอคะ หรือเราควรหาอะไรทำ มีใครพอจะแนะนำอะไรให้บ้างไหมคะ

RainBow.

• Newbie
  • *
  • People Like This 8
Re: มีใครที่ทำงานแล้ว และต้องใช้ชีวิตคนเดียวบ้างคะ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 09, 2018, 09:51:57 PM »
รู้สึกว่าอ่านชีวิตตัวเอง555
ตื่นเช้าทำงาน เย็นเลิกงาน กลับห้อง
ทำอะไรๆก็ปาไปห้าทุ่มละ วนอยู่อย่างนี้มาสองสามปี
แต่เราไม่เหงานะ อาจจะมีแวบๆ น๊านนนนนนานที
เสา-ทิต ก็ยังจะเป็นบ้าไปทำงาน555
ยิ่งโต ยิ่งขี้เกียจออกไปสังสรรค์กับเพื่อนฝูง
ชอบผู้ใหญ่

chompupink

• Newbie
  • *
  • People Like This 1
Re: มีใครที่ทำงานแล้ว และต้องใช้ชีวิตคนเดียวบ้างคะ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 09, 2018, 09:54:23 PM »
เป็นเหมือนกันค่ะ ชีวิตวนลูปแบบเนี้ย แต่เราชอบนะเพราะเป็นคนติดขี้เกียจ **30**
เลิกงานก็ดูหนังฟังเพลงไปตามเรื่องค่ะ เป็นผญติสๆ ติสห้อง555 ถ้าเหงาๆเบื่อๆจขกทpmมาคุยได้เด้อ

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 09, 2018, 09:57:00 PM »
รู้สึกว่าอ่านชีวิตตัวเอง555
ตื่นเช้าทำงาน เย็นเลิกงาน กลับห้อง
ทำอะไรๆก็ปาไปห้าทุ่มละ วนอยู่อย่างนี้มาสองสามปี
แต่เราไม่เหงานะ อาจจะมีแวบๆ น๊านนนนนนานที
เสา-ทิต ก็ยังจะเป็นบ้าไปทำงาน555
ยิ่งโต ยิ่งขี้เกียจออกไปสังสรรค์กับเพื่อนฝูง

แสดงว่าคงจะมีหลายๆคนที่เป็นแบบนี้

ยิ่งโตขึ้น ความรู้สึกอยากออกไปสังสรรค์ก็น้อยลงเหมือนกันค่ะ

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 09, 2018, 10:01:07 PM »
เป็นเหมือนกันค่ะ ชีวิตวนลูปแบบเนี้ย แต่เราชอบนะเพราะเป็นคนติดขี้เกียจ **30**
เลิกงานก็ดูหนังฟังเพลงไปตามเรื่องค่ะ เป็นผญติสๆ ติสห้อง555 ถ้าเหงาๆเบื่อๆจขกทpmมาคุยได้เด้อ

เราเป็นคนอยู่ไม่ค่อยติดห้องนะ
แต่ด้วยงานที่เลิกดึก เลยต้องกลับมาห้อง นอนเล่นโทรศัพท์จนเบื่อเลยค่ะ

แต่ถ้าวันหยุดก็จะออกไปหาตากแอร์เย็นๆ เดินเล่นหาอะไรกินแล้วก็กลับห้อง ชีวิตไม่มีสีสันอะไรเลย

sago

• Sr. Member
  • People Like This 35
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กรกฎาคม 09, 2018, 10:20:43 PM »
แนะนำให้ดูyoutubeมิ้นท์ I Roam alone.แล้วออกไปเที่ยวดูครับ เริ่มจากไปง่ายๆวันเดียวกลับไม่ต้องยึดติดความสบายมาก โลกนี้ยังอีกกว้างให้ออกไปดู ถ้าแก่ตัวมาแล้วอยากไปไหนก็ไปไม่ได้ และถึงไปก็จะคนละFeelingกับสมัยสาวๆครับ ลองดูครับ จากเด็กเรียนเกียรตินิยมอักษรจุฬาก้าวออกจากcomfort zoneจนมีอาชีพเป็นนักท่องเที่ยวทั่วโลก

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กรกฎาคม 09, 2018, 10:27:30 PM »
แนะนำให้ดูyoutubeมิ้นท์ I Roam alone.แล้วออกไปเที่ยวดูครับ เริ่มจากไปง่ายๆวันเดียวกลับไม่ต้องยึดติดความสบายมาก โลกนี้ยังอีกกว้างให้ออกไปดู ถ้าแก่ตัวมาแล้วอยากไปไหนก็ไปไม่ได้ และถึงไปก็จะคนละFeelingกับสมัยสาวๆครับ ลองดูครับ จากเด็กเรียนเกียรตินิยมอักษรจุฬาก้าวออกจากcomfort zoneจนมีอาชีพเป็นนักท่องเที่ยวทั่วโลก

เคยอ่านบทความเมื่อนานมาแล้วค่ะ
จะไปหาดูค่ะ เผื่อจะมีแรงบันดาลใจอยากทำแบบเขาบ้าง

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กรกฎาคม 09, 2018, 10:32:29 PM »
ที่

ขอบคุณสำหรับคำแนะนำค่ะ

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กรกฎาคม 09, 2018, 10:52:55 PM »
ชีวิตน่าเบื่อเหมือนกัน. เลิกทำงานมาห้าปีละ. แค่เล่นหุ้นนิดๆหน่อยๆ. กินๆ นอนๆ ดูหนังบ้าง. ตอนนี้แพลน เที่ยวนอก บ้างละ รอพี่ว่าง  รอดูพวกทัวร์ไฟไหม้ด้วย 555

ดูท่าแล้วจะน่าจะเหงากว่าหนูนะคะ
ทัวร์ไฟไหม้คือแบบมาด่วนไปด่วนใช่ไหมคะ

kokoneko

• Jr. Member
  • **
  • People Like This 18
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กรกฎาคม 10, 2018, 07:06:18 AM »
มาลงชื่อครับ
ผมจะอารมณ์​ประมาณมีคนเป็นล้านคนเเต่เราต้องอยู่คนเดียวครับ
คือมีเเม่มีญาติอยู่คนละหมู่บ้านไปมาหากันได้ครับ
ส่วนผมอยู่อีกบ้านหนึ่งคนเดียว
เเม้บ้านจะกว้างมีหลายห้อง​ ผมก็เลือกที่จะนอนห้องรับเเขก​ เพราะไม่ต้องปิดตัวเองอยู่ในห้องสี่เหลี่ยม
เเต่ผมไม่ค่อยเปิดไฟสว่าง​ อาศัยไฟที่ส่องจากหน้าบ้านเข้ามา​ เพราะสว่างเเล้วจะเห็นชัดว่ามีเเต่เรา
นอกจากนี้ยังนอนกับเเมวเหมียวอีก2ครับ
ที่เก็บมา​เเละมีเเมวข้างนอกที่มาขอกิน
ส่วนชีวิตค่อนข้างจะติดบ้านครับ
ไม่ชอบปาร์ตี้​เเต่ชอบดูคอนเสริต
ทำงานเสร็จก็เข้าบ้านดูเเมวเเละเปิดยูทูปฟังอะไรตลกๆ
จนง่วงหลับไปเอง