ผู้เขียน หัวข้อ: มีใครที่ทำงานแล้ว และต้องใช้ชีวิตคนเดียวบ้างคะ  (อ่าน 4583 ครั้ง)

Pistula

• Full Member
  • People Like This 29
  • รู้จักเราเท่าที้เราอยากให้เรารู้จักพอ:(
Re: มีใครที่ทำงานแล้ว และต้องใช้ชีวิตคนเดียวบ้างคะ
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กรกฎาคม 10, 2018, 08:54:08 AM »
สวัสดีค่ะ
     เราเป็นพนังงานบริษัทที่ใช้ชีวิตอยู่คนเดียว
กิจวัตรประจำวันก็วนลูปอยู่แค่ ตื่น ทำงาน กินข้าว นอน
โดยช่วงเวลาระหว่างหลังเลิกงานจนถึงก่อนนอน จะเป็นเวลาที่รู้สึกเหงา อ้างว้างที่สุด โทรคุยกับครอบครัวตลอด แต่พอวางก็เหงาขึ้นมา
    ชีวิตวนอยู่แบบนี้มาเป็นปี รู้สึกเบื่อกับชีวิตแบบนี้ หรือเพราะเราไม่เคยออกไปเจอใคร รู้สึกว่าตัวคนเดียว กับเพื่อนเก่า ๆ ก็ นาน ๆ จะเจอกันสักที
      ชีวิตการทำงานจะวนอยู่แค่นี้เหรอคะ หรือเราควรหาอะไรทำ มีใครพอจะแนะนำอะไรให้บ้างไหมคะ
[/quote

ชีวิตเป็นเหมือนกันเลย แต่จะเหงาบ้างบางครั้ง  หยุดทั้งทีก็เที่ยวบ้าง ดื่มบ้าง  อยู่บ้านบ้าง  แล้วแต่อารมณ์ช่วงนั้น   แต่น่าจะมีคนเป็นล้านๆคนนะคะที่เป็นเหมือนกัน   จขกท  ไม่ได้เหงาคนเดียวแน่ๆๆ

slow

• Hero Member
  • People Like This 2111
Re: มีใครที่ทำงานแล้ว และต้องใช้ชีวิตคนเดียวบ้างคะ
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: กรกฎาคม 10, 2018, 09:48:03 AM »
เข้ามาในเวป
ระวัง ความเหงา ความเบื่อ จะพาปัญหาอื่นมาแทน...
ทีนี้ชีวิตจะวุ่นวายสมใจเลย

แต่ถ้าให้แนะนำ ก็หาเพื่อนคุย/รับเที่ยว เพราะในเวปก็มีประมาณนี้

Good luck

kaptan

• Hero Member
  • People Like This 1734
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: กรกฎาคม 10, 2018, 09:53:00 AM »
     ชีวิตคนทำงานก้คงแนวๆ นี้มังครับ แต่ก็ขึ้นอยู่กับตัวเราว่ามีนิสัยอย่างไรด้วย
บางคนไม่ค่อยชอบไปเจอใครแปลกใหม่ แถมยังเบื่อคนเดิมๆ ก้คงไม่มีกิจกรรมร่วมไปไหน
ทำอะไรกับใครๆ มากนัก แล้วพอมาใช้ชีวิตคนเดียว เลยมีความเหงาเป็นเพื่อน

ลองเปิดตัว เปิดใจครับ เราโชคดีที่มีเวปแห่งนี้ ไม่หามิตรภาพ เพื่อน หรือไปไกล
กว่านั้นได้ด้วย แค่ระมัดระวังหน่อยว่าคนที่เราจะคุย จะเจอ เราต้องมีวิธีให้รู้ว่าเราต้องปลอดภัย

หรือออกไปหาอะไรๆ ทำให้เกิดประโยชน์เช่น ไปเรียนภาษา ไปออกกำลังกาย
ไปทำจิตอาสาเช่นอ่านหนังสือ เล่านิทานให้เด็กกำพร้าฟัง...

แล้วชีวิตจะไม่เหมือนเดิมอีกต่อไปครับ
ถ้าคุณน่ารัก จริงใจ คุณคือเป้าหมายของเรา

BaByPhingPhing

• Newbie
  • *
  • People Like This 6
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: กรกฎาคม 10, 2018, 04:10:27 PM »
มาลงชื่อครับ
ผมจะอารมณ์​ประมาณมีคนเป็นล้านคนเเต่เราต้องอยู่คนเดียวครับ
คือมีเเม่มีญาติอยู่คนละหมู่บ้านไปมาหากันได้ครับ
ส่วนผมอยู่อีกบ้านหนึ่งคนเดียว
เเม้บ้านจะกว้างมีหลายห้อง​ ผมก็เลือกที่จะนอนห้องรับเเขก​ เพราะไม่ต้องปิดตัวเองอยู่ในห้องสี่เหลี่ยม
เเต่ผมไม่ค่อยเปิดไฟสว่าง​ อาศัยไฟที่ส่องจากหน้าบ้านเข้ามา​ เพราะสว่างเเล้วจะเห็นชัดว่ามีเเต่เรา
นอกจากนี้ยังนอนกับเเมวเหมียวอีก2ครับ
ที่เก็บมา​เเละมีเเมวข้างนอกที่มาขอกิน
ส่วนชีวิตค่อนข้างจะติดบ้านครับ
ไม่ชอบปาร์ตี้​เเต่ชอบดูคอนเสริต
ทำงานเสร็จก็เข้าบ้านดูเเมวเเละเปิดยูทูปฟังอะไรตลกๆ
จนง่วงหลับไปเอง

ยังดีที่มีแมวอยู่เป็นเพื่อนนะคะ และครอบครัวก็อยู่ไม่ไกล แต่เราอยู่หอ สัตว์เลี้ยงเลยไม่สามารถเลี้ยงได้

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: กรกฎาคม 10, 2018, 04:15:02 PM »
สวัสดีค่ะ
     เราเป็นพนังงานบริษัทที่ใช้ชีวิตอยู่คนเดียว
กิจวัตรประจำวันก็วนลูปอยู่แค่ ตื่น ทำงาน กินข้าว นอน
โดยช่วงเวลาระหว่างหลังเลิกงานจนถึงก่อนนอน จะเป็นเวลาที่รู้สึกเหงา อ้างว้างที่สุด โทรคุยกับครอบครัวตลอด แต่พอวางก็เหงาขึ้นมา
    ชีวิตวนอยู่แบบนี้มาเป็นปี รู้สึกเบื่อกับชีวิตแบบนี้ หรือเพราะเราไม่เคยออกไปเจอใคร รู้สึกว่าตัวคนเดียว กับเพื่อนเก่า ๆ ก็ นาน ๆ จะเจอกันสักที
      ชีวิตการทำงานจะวนอยู่แค่นี้เหรอคะ หรือเราควรหาอะไรทำ มีใครพอจะแนะนำอะไรให้บ้างไหมคะ
[/quote

ชีวิตเป็นเหมือนกันเลย แต่จะเหงาบ้างบางครั้ง  หยุดทั้งทีก็เที่ยวบ้าง ดื่มบ้าง  อยู่บ้านบ้าง  แล้วแต่อารมณ์ช่วงนั้น   แต่น่าจะมีคนเป็นล้านๆคนนะคะที่เป็นเหมือนกัน   จขกท  ไม่ได้เหงาคนเดียวแน่ๆๆ

นั่นสินะคะ ทุกคนก็เลยต้องมีวิธีแก้เหงาต่างๆ กันไป

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: กรกฎาคม 10, 2018, 04:15:59 PM »
เข้ามาในเวป
ระวัง ความเหงา ความเบื่อ จะพาปัญหาอื่นมาแทน...
ทีนี้ชีวิตจะวุ่นวายสมใจเลย

แต่ถ้าให้แนะนำ ก็หาเพื่อนคุย/รับเที่ยว เพราะในเวปก็มีประมาณนี้

Good luck

ขอบคุณสำหรับคำแนะนำนะคะ

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: กรกฎาคม 10, 2018, 05:04:43 PM »
     ชีวิตคนทำงานก้คงแนวๆ นี้มังครับ แต่ก็ขึ้นอยู่กับตัวเราว่ามีนิสัยอย่างไรด้วย
บางคนไม่ค่อยชอบไปเจอใครแปลกใหม่ แถมยังเบื่อคนเดิมๆ ก้คงไม่มีกิจกรรมร่วมไปไหน
ทำอะไรกับใครๆ มากนัก แล้วพอมาใช้ชีวิตคนเดียว เลยมีความเหงาเป็นเพื่อน

ลองเปิดตัว เปิดใจครับ เราโชคดีที่มีเวปแห่งนี้ ไม่หามิตรภาพ เพื่อน หรือไปไกล
กว่านั้นได้ด้วย แค่ระมัดระวังหน่อยว่าคนที่เราจะคุย จะเจอ เราต้องมีวิธีให้รู้ว่าเราต้องปลอดภัย

หรือออกไปหาอะไรๆ ทำให้เกิดประโยชน์เช่น ไปเรียนภาษา ไปออกกำลังกาย
ไปทำจิตอาสาเช่นอ่านหนังสือ เล่านิทานให้เด็กกำพร้าฟัง...

แล้วชีวิตจะไม่เหมือนเดิมอีกต่อไปครับ

การเล่านิทานให้เด็กกำพร้าฟัง ดูเป็นเรื่องที่น่าสนใจนะคะ ไว้จะลองหาข้อมูลดูนะคะ

ขอบคุณสำหรับคำแนะนำค่ะ

ใบไหม

• Full Member
  • People Like This 64
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: กรกฎาคม 11, 2018, 02:54:23 PM »
แสดงว่ามีคนเป็นเหมือนกันเยอะแหะ แต่พอจะไปเจอคนเยอะๆกลับเป็นอะไรที่ไม่ชิน หรือว่ามันชินจนกลายเป็นการชอบอยู่คนเดียวไปแล้ว

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: กรกฎาคม 11, 2018, 03:31:16 PM »
แสดงว่ามีคนเป็นเหมือนกันเยอะแหะ แต่พอจะไปเจอคนเยอะๆกลับเป็นอะไรที่ไม่ชิน หรือว่ามันชินจนกลายเป็นการชอบอยู่คนเดียวไปแล้ว

นั่นสิคะ เหงานะ แต่ให้ไปเจอคนเยอะๆ ก็จะมีเหนื่อยบ้าง

อาจเพราะพฤติกรรมทางสังคมสมัยนี้เปลี่ยนไปด้วยมั้งคะ เลยทำให้คนเราต้องอยู่คนเดียวมากขึ้น

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: กรกฎาคม 12, 2018, 11:42:17 PM »
ถ้าเราลดการใช้โทรศัพท์ ลดการเล่นโซเชียลลง
จะทำให้เรารู้สึกเหงาน้อยลงรึเปล่านะ

**12**