Welovegig | Website สำหรับคนอยากมีกิ๊ก > คุยเล่น ส่งการบ้าน ระบายความเศร้า

มีเรื่องอยากจะบอกพี่ๆทุกคนที่ช่วยน้องนะคะ​ ^^

<< < (2/2)

destinaja:
    สรุปง่ายๆที่พี่เขาบอก
--- อ้างจาก: Jimi12 ที่ กรกฎาคม 15, 2018, 11:19:57 AM ---.........คำว่า..
"ขอพี่คิดดูก่อนนะครับ" ​ "เดี๋ยวพี่ติดต่อกลับนะครับ" "​ พี่ว่างพี่ทักกลับนะครับ"

--- End quote ---
       ...เป็นคำปฏิเสธแบบสุภาพครับ   ขอให้โชคดีเจอพี่ที่โดนครับ

เจ้าเหมียว:
ส่วนตัวเหมียวนะคะ เหมียวมักบอกพี่ๆที่คุยกันว่า ถ้าพี่ไม่โอเคบอกหนูได้ตลอดนะคะ
เพราะเวลาเหมียวแนะนำตัว ก็บอกก่อนเลยว่าเหมียวเป็นคนตรงๆ ถ้าเราไม่โอเค เราก็บอกตามตรงพร้อมกับขอโทษ
ไม่มีใครซีเรียส​อะไรตรงจุดนี้มากค่ะ เวลาปฏิเสธ​พี่ หรือโดนพี่ปฏิเสธ​ แค่คุยกันให้เข้าใจ

making1:

--- อ้างจาก: เจ้าเหมียว ที่ กรกฎาคม 16, 2018, 02:09:19 PM ---ส่วนตัวเหมียวนะคะ เหมียวมักบอกพี่ๆที่คุยกันว่า ถ้าพี่ไม่โอเคบอกหนูได้ตลอดนะคะ
เพราะเวลาเหมียวแนะนำตัว ก็บอกก่อนเลยว่าเหมียวเป็นคนตรงๆ ถ้าเราไม่โอเค เราก็บอกตามตรงพร้อมกับขอโทษ
ไม่มีใครซีเรียส​อะไรตรงจุดนี้มากค่ะ เวลาปฏิเสธ​พี่ หรือโดนพี่ปฏิเสธ​ แค่คุยกันให้เข้าใจ

ถ้าพี่ๆคนอื่นเจอแบบน้องเหมียวกับ จขกท. ที่พี่ๆพูดออกไปตรงๆได้ว่า น้องไม่ตรงสเปค ไม่ชอบ ขอไม่นัด ก็คงดีครับ
แต่ไม่ใช่น้องทุกคนจะเหมือนน้องเหมียวกับจขกท. บางคนอาจจะรีบ แต่ไม่ตรงกับที่พี่ชอบพอปฏิเสธไปก็อาจจะโดน
น้องว่าได้ หรือว่าทักแชทไป ขอดูรูปแล้วไม่ชอบปฏิเสธ แล้วโดนว่า หรือเอาไปบอกคนอื่นว่าเป็นตะกวด(ทั้งที่ไม่ได้เป็น) มาหลอกขอรูป ชวนคุยอย่างเดียว พี่ๆเค้าก็ต้องหาคำที่ประนีประนอมกันไปก่อนครับ

น้องแต่ละคนก็ไม่เหมือนกันครับ และพี่แต่ละคนก็ไม่เหมือนกันเช่นเดียวกันครับ
ก็หวังให้น้องรับจ้างเที่ยวเจอพี่ที่ต้องการ น้องที่หาพี่รายเดือนก็ได้พี่มาดูแลเช่นกันครับ

vagabond:

--- อ้างจาก: making1 ที่ กรกฎาคม 16, 2018, 06:16:23 PM ---
--- อ้างจาก: เจ้าเหมียว ที่ กรกฎาคม 16, 2018, 02:09:19 PM ---ส่วนตัวเหมียวนะคะ เหมียวมักบอกพี่ๆที่คุยกันว่า ถ้าพี่ไม่โอเคบอกหนูได้ตลอดนะคะ

ถ้าพี่ๆคนอื่นเจอแบบน้องเหมียวกับ จขกท. ที่พี่ๆพูดออกไปตรงๆได้ว่า น้องไม่ตรงสเปค ไม่ชอบ ขอไม่นัด ก็คงดีครับ
แต่ไม่ใช่น้องทุกคนจะเหมือนน้องเหมียวกับจขกท. บางคนอาจจะรีบ แต่ไม่ตรงกับที่พี่ชอบพอปฏิเสธไปก็อาจจะโดน
น้องว่าได้ หรือว่าทักแชทไป ขอดูรูปแล้วไม่ชอบปฏิเสธ แล้วโดนว่า หรือเอาไปบอกคนอื่นว่าเป็นตะกวด(ทั้งที่ไม่ได้เป็น) มาหลอกขอรูป ชวนคุยอย่างเดียว พี่ๆเค้าก็ต้องหาคำที่ประนีประนอมกันไปก่อนครับ

น้องแต่ละคนก็ไม่เหมือนกันครับ และพี่แต่ละคนก็ไม่เหมือนกันเช่นเดียวกันครับ
ก็หวังให้น้องรับจ้างเที่ยวเจอพี่ที่ต้องการ น้องที่หาพี่รายเดือนก็ได้พี่มาดูแลเช่นกันครับ

มันก็เป็นดังท่านว่า
หลายๆหนที่บอกตรงๆ น้องๆก็ปฏิบัติกับเราเช่นตะกวดหลอกดูรูปนะครับ ได้แต่บอกว่ายังไงจะคอนเฟิร์มอีกที
ส่วน จขกท พี่ก้อเข้าใจนะครับ
แต่ให้คิดไว้เถอะครับ ตราบเท่าที่พี่เค้ายังคิด น้องก้ออย่ารอเลย ลองคุยกับคนอื่นเถอะครับ

Ophelia:
มีคำปฏิเสธแบบไม่ให้ความหวัง และน้องไม่เสียความรู้สึกอยู่คำนึง
นั่นคือ "ขอบคุณครับ"
ตอบมาแค่นั้นคือจบเลย จบทั้งพี่หา จบทั้งน้องที่หาคนจ้าง
มันก็เหมือนเวลาพี่เข้าไปในร้านๆนึง ถามว่าอันนี้ราคาเท่าไหร่
ถ้ามันยังไม่สเปคพี่ๆพูดกับคนขายว่ายังไง บอกว่าขอบคุณสำหรับข้อมูลรึเปล่า
หรือหน้ามึนเดินหนีมาเฉยๆ
คาดว่าพ่อค้าแม่ค้าตามร้าน กับน้องรับจ้างก็มีฟีลไม่ต่างกัน
ใน้เมื่อพี่ไม่ดีล ไม่ซื้อ ขอบคุณครับ นั่นคือจบ น้องคนไหนไม่จบก็ช่าง ถือว่าพี่จบแล้ว
.
.
บางทีก็ไม่เก็ทเหมือนกันว่าพี่บางคนร้อนรนรีบมาเบลม รีบมาตบหัวน้องก่อนไปทำไม
พี่ก็โดนมากกว่า ไม่เห็นใจพี่บ้างล่ะ ที่พี่เจอนั่นนี่นู่นบลาๆๆๆ แล้วค่อยมาลูบจขกท.ทีหลัง
พี่คร่ำครวญว่ากลัวน้องเอาไปว่าเป็นตะกวดงั้นงี้ น้องส่งรูปให้ไป
พี่บางคนก็เอาไปนินทาในแชทเหมือนกันจ้า พอกันนั่นแหล่ะ โอดโอยโอ๊ยกันเก่ง เขาตั้งทู้ว่าตัวมั้ยก็เปล่า
อัดอั้นตันใจมากก็ไปตั้งกระทู้เองเลยค่ะพี่ ไม่ใช่เอาแต่มายอกมาย้อนทับถม
สิ่งที่จขกท.คิดเขาก็พูดไปหมดแล้ว หาคนจ้างไม่มีก็เฟลพอแล้ว แค่สิทธิ์จะบ่นในกระทู้นี่ยังไม่มีเลยเหรอ
ถึงได้มีผู้ชายดาวพระศุกร์มางอแงตลอด ไหนๆไม่มีคนจ้างก็ให้น้องเขาบ่นบ้างเถอะพ่อคู้ณ

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[*] หน้าที่แล้ว

Go to full version