ผู้เขียน หัวข้อ: เตือนภัยตะกวด ชื่อ อนาวินค่ะ  (อ่าน 1919 ครั้ง)

Wlg9

• Newbie
  • *
  • People Like This 2
เตือนภัยตะกวด ชื่อ อนาวินค่ะ
« เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2018, 11:10:39 PM »
เกริ่นก่อนนะคะ
ตะกวด ชื่อ อนาวิน บอกว่าทำบริษัททัวร์ Line Anawin
นัดเจอกันที่ไบเทคบางนา เราก็ขับรถไป แล้วคุยกันโอเคตกลงทั้ง2ฝ่าย
แล้วก็ไปต่อที่ Bangkok city Hotel เพราะพี่เขาบอกจองห้องไว้
พอเสร็จแล้ว พี่แกบอกขอลงไปกดเงิน ไปนาน เราก็เลยโทรตามแต่ไม่รับสาย
ไลน์ตามบอกว่าชาร์ตแบตอยู่ เดี๋ยวก็บอก 16 นาที 5 นาที ให้เรารอ จนถึงเวลา ตี1 เรารอไม่ไหว มีไลน์มาขอเลขบัญชี
แต่พอเรา โทรหารอบนี้ติดไม่ได้เลย
ตี 1:30 เราตัดสินใจ เช็คเอาทออกจากโรงแรม และขับรถกลับ
ประมาณตี 2 พี่แกทักมาบอกว่าเสร็จธุระแล้ว ทั้งๆที่รู้ตั้งแต่แรกแล้วว่าเราบอกว่า ถ้าตี1เราไม่รอแล้วนะ พี่ก็รับรู้แต่ทักมาตอนตี2
แล้วพูดจาเหมือนว่าเราเรื่องมาก
แล้วพี่แกบอกว่า จะโอนเงินที่ตกลงกันไว้มาให้
วันนี้ทั้งวันโทรหาก็ไม่รับ ให้เวลาพี่ทั้งวันที่จะทำตามคำพูด แต่ก็เงียบไปเลย

เลยขอออกมาแจ้งเตือนคนอื่นๆ ให้ระวังนะคะ 

kaptan

• Hero Member
  • People Like This 1734
Re: เตือนภัยตะกวด ชื่อ อนาวินค่ะ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 24, 2018, 12:44:50 PM »
    พี่เค้าอาจจะเป็นคนที่ตกคลองแสนแสบตายศพขาดเป็นท่อนๆ เมื่อ 3 - 4 วันก่อนนี้ก็ได้นะครับ
น้องก็แค่เผาพริกเผาเกลืออุทิศส่วนกุศลให้เค้าไปเถอะครับ

ต่อไปถ้านัดใครที่ยังไม่เคยรู้จัก ก่อนออกไปเจอกันบอกให้เค้าจ่ายค่าขนม ด้วยเงินสดก่อนเริ่มงานน่าจะดีกว่ามังครับ
ถ้าคุณน่ารัก จริงใจ คุณคือเป้าหมายของเรา