Welovegig | Website สำหรับคนอยากมีกิ๊ก > คุยเล่น ส่งการบ้าน ระบายความเศร้า

เตือนภัยตะกวด ชื่อ อนาวินค่ะ

(1/1)

Wlg9:
เกริ่นก่อนนะคะ
ตะกวด ชื่อ อนาวิน บอกว่าทำบริษัททัวร์ Line Anawin
นัดเจอกันที่ไบเทคบางนา เราก็ขับรถไป แล้วคุยกันโอเคตกลงทั้ง2ฝ่าย
แล้วก็ไปต่อที่ Bangkok city Hotel เพราะพี่เขาบอกจองห้องไว้
พอเสร็จแล้ว พี่แกบอกขอลงไปกดเงิน ไปนาน เราก็เลยโทรตามแต่ไม่รับสาย
ไลน์ตามบอกว่าชาร์ตแบตอยู่ เดี๋ยวก็บอก 16 นาที 5 นาที ให้เรารอ จนถึงเวลา ตี1 เรารอไม่ไหว มีไลน์มาขอเลขบัญชี
แต่พอเรา โทรหารอบนี้ติดไม่ได้เลย
ตี 1:30 เราตัดสินใจ เช็คเอาทออกจากโรงแรม และขับรถกลับ
ประมาณตี 2 พี่แกทักมาบอกว่าเสร็จธุระแล้ว ทั้งๆที่รู้ตั้งแต่แรกแล้วว่าเราบอกว่า ถ้าตี1เราไม่รอแล้วนะ พี่ก็รับรู้แต่ทักมาตอนตี2
แล้วพูดจาเหมือนว่าเราเรื่องมาก
แล้วพี่แกบอกว่า จะโอนเงินที่ตกลงกันไว้มาให้
วันนี้ทั้งวันโทรหาก็ไม่รับ ให้เวลาพี่ทั้งวันที่จะทำตามคำพูด แต่ก็เงียบไปเลย

เลยขอออกมาแจ้งเตือนคนอื่นๆ ให้ระวังนะคะ 

kaptan:
    พี่เค้าอาจจะเป็นคนที่ตกคลองแสนแสบตายศพขาดเป็นท่อนๆ เมื่อ 3 - 4 วันก่อนนี้ก็ได้นะครับ
น้องก็แค่เผาพริกเผาเกลืออุทิศส่วนกุศลให้เค้าไปเถอะครับ

ต่อไปถ้านัดใครที่ยังไม่เคยรู้จัก ก่อนออกไปเจอกันบอกให้เค้าจ่ายค่าขนม ด้วยเงินสดก่อนเริ่มงานน่าจะดีกว่ามังครับ

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

Go to full version