ผู้เขียน หัวข้อ: รวมประสบการณ์ โพสหาพี่ดูแลระยะยาวในรอบ 2 ปี ทำเราแทบบ้าาาาาาค่ะ 5555 !!!  (อ่าน 7417 ครั้ง)

NamTaan

• Newbie
  • *
  • People Like This 28
ล่าสุดตาลลองโพสหาอีกรอบ คุยดีๆเลย ก่อนลองไปเจอในห้างๆนึง  โดนเละ!!!! ค่ะ ทั้งคำพูด  สายตาแทะโลม จ้องมองหน้าอก  มองหุ่น  เดินๆอยู่ปกติ มาจับบ่าเรา เราดุไป ชักสีหน้าใส่  ก็รักษามารยาทต่อ  พอแยกย้ายกันเราเดินไปส่งทางออกห้างบนบีทีเอส  เอามือมาลูบแขนตอนเผลอ เราก็หน้าบึ้งละโกรธมากไม่พอใจจริงๆ แถมบอกด้วยว่าแขนเราเหนียว ก็เออดิทาโลชั่นเพื่อกันแดดประเทศไทยนี่ ก็เกือบได้ต่อยพี่เขาไปละคะ ดีนะตาลใส่ชุดไม่โป๊ และถ้าแตะโดนส่วนอื่นหรือทำหยาบมากกว่านี้ ตาลคงต่อยจริงๆแน่ ไม่คิดเลยว่าพี่เขาจะหยาบคาย กิริยาแย่ได้ขนาดนี้ค่ะ คุยกันหลายวันก่อนจะไปเจอ ตอนคุยทางไลน์หรือ voice call ก็สุภาพดี ดูเป็นคนโอเค ยังมีจะให้นั่งรถไปส่งขึ้นทางด่วนด้วยนะคะ บอกเราขับไปไม่ถูก มุขหลอกเด็กมากๆ ถ้ายอมโง่นั่งรถไปด้วยก็โดนล้วงเลยค่ะทีนี้ แถมบอกถ้าว่าจะมีชวนไปทานข้าวกันอีกนะคะ  พี่แกคงลืมว่าตาลให้พี่ดูแลระยะยาว ไม่ได้ว่างไปเป็นเพื่อนควงเที่ยว ควงทานข้าวเล่นๆ ไปฟรีๆ ไม่ได้ค่าจงค่าจ้าง ค่าเดินทางอะไร

เคสนี้ฝากแอดเป็นข้อต่อไป ทั้ง 3 Part เลยนะคะ!!!

ฝากทุกคน และสาวๆที่เข้ามาอ่าน ระมัดระวังตัวกันด้วยนะคะ  ตาลพลาดอีกหนแล้ว ขนาดคุยมาเยอะ 2 ปี ยังไม่แข็งแกร่งพอ พลาดไปเจอได้  ตาลไม่อยากให้สาวๆพลาดเจออะไรไม่ดีแบบตาล ว่างๆ อยากให้เข้ามาอ่านกระทู้ที่ตาลเขียนไว้ให้ครบทั่ง 3 Part ตาลเชื่อว่ามันมีประโยชน์สำหรับสาวๆทุกคนนะคะ  ผญ.ด้วยกันเตือนกันเอง ดีกว่าผช.ที่หวังดีประสงค์ร้ายเตือนนะคะ อ่านเป็นข้อคิด ปรับใช้ดูตามโอกาสที่เจอน้า

ตาลคงเบรคเรื่องหาพี่ดูแลไว้ก่อน ตอนนี้รู้สึกนอยด์ๆ กลัวมาก อีกแล้วค่ะ  **38**

ขอให้สาวๆทุกคนปลอดภัย ดูแลตัวเองกันดีๆน้าาาาา...เป็นห่วงทุกคนจากใจจริงค่ะ  **39**

slow

• Hero Member
  • People Like This 2111
เหมือนเรียนซ้ำชั้น 2 ปี....

ถ้าตัดเงื่อนไขที่ไม่ได้เดือดร้อนออกไป อาจเป็นได้ว่าผิดพลาดจากตัวเราเอง
การตั้งหา/กำหนดเงื่อนไข/มุมมองของตัวเรา/บลาๆๆๆ

ไม่รุ้เลย

**40**

jr2230

• Full Member
  • People Like This 103
ขอให้เจอพี่ดูแลเร็วๆนะครับจะได้อ่านตอนต่อไป

ขอบคุณมากค่ะพี่ jr2230 **39**

ตอนนี้เริ่มถอดใจแล้วละคะ กลัวกับการคุยแบบเสี่ยงๆ ค่ะพี่

สิ่งที่ยากลำบากกว่าจะได้มานั้นมักมีค่านะครับ
อ่านจากที่น้องเขียนคิดว่าตัวตนจริงน่าจะเป็นบุคคลที่ชอบค้นหาผจญภัยนะ
สู้ๆๆหาต่อไปครับถือว่าเป็นประสบการณ์หนึ่งที่ท้าทายในการค้นหาครับ
 **10**

NamTaan

• Newbie
  • *
เหมือนเรียนซ้ำชั้น 2 ปี....

ถ้าตัดเงื่อนไขที่ไม่ได้เดือดร้อนออกไป อาจเป็นได้ว่าผิดพลาดจากตัวเราเอง
การตั้งหา/กำหนดเงื่อนไข/มุมมองของตัวเรา/บลาๆๆๆ

ไม่รุ้เลย

**40**

5555 ใช่ค่ะ สอบตก เรียนซ้ำชั้นเฉยเลย น่าอายจัง **25**  **08** **05**

ตาลไม่ได้เดือดร้อน ขนาดว่าต้องรีบไปเจอค่ะพี่ slow ไอ้พี่ที่เลือกคุยก็คุยโอเคสุดไม่ได้ดูมีพิษภัยอะไร ดูเหมือนตาลคุยมาเยอะก็จริง แต่ว่าแต่ละคนก็แปปๆ ไม่เกิน 4-5 ประโยค คนที่คุนเยอะเป็นสัปดาห์ เป็นเดือนมี 4-5 คน ที่เลือกไปเจอมานี่แหละคะ

ตาลชัดเจนตั้งแต่ตอนโพสว่ายังไงบ้าง คุยกันเงื่อนไขลงตัวทุกอย่าง ลองคุยเสียงกันก็โอเค ดูรูปพี่เขาส่งมาก็โอเค ถ่ายกับลูกๆ ไม่ได้ดูมีพิษมีภัย และถ้าเจอกันเพื่อทำความรู้จักกันแค่ทานข้าว ไม่มีการแต๊ะอั๋งนะคะ พี่เขาก็โอเคตามนั้น  แต่พอเจอกันนั่งทานข้าวนั่นแหละคะ พยายามคุยไปจะจับมือเรา ตอนเดินในห้างก็ฉวยโอกาสมาจับบ่า ตอนเดินส่งก็มาลูบแขนเรา ในมุมมองพี่บางคนอาจมองว่าไม่ได้น่าเกียจอะไร แต่มุมองตาลคือไม่น่ารักค่ะ ตาลไม่ชอบนี่นา (น้องผญ.คนอื่นๆคงไม่ชอบเหมือนกันแหละเชื่อสิคะ ^^) ตาลรับไม่ได้เลย เพิ่งเจอกันเอง เห็นเราคุยสนุกได้ ก็คิดว่าจะลวนลามได้งั้นมั้งคะ  นี่ถ้ามันไม่เกินไปไม่มาเล่าให้ฟังน้าาาคะเนี่ย..เอาจริงๆเป็นความผิดพลาดของตาลเองที่ไว้ใจคนง่ายไป เชื่อง่ายไป ต่อมเลด้าพังค่ะ 5555 พังมา 2 ปีละด้วย 5555 เห้ออออออออ

เหนื่อยจังเลยค่ะ  **14** ไปนอนกอดหมอนร้องไห้คนเดียวดีกว่าค่ะ

ขอบคุณพี่ slow ค่ะ  **35**

NamTaan

• Newbie
  • *
ขอให้เจอพี่ดูแลเร็วๆนะครับจะได้อ่านตอนต่อไป

ขอบคุณมากค่ะพี่ jr2230 **39**

ตอนนี้เริ่มถอดใจแล้วละคะ กลัวกับการคุยแบบเสี่ยงๆ ค่ะพี่

สิ่งที่ยากลำบากกว่าจะได้มานั้นมักมีค่านะครับ
อ่านจากที่น้องเขียนคิดว่าตัวตนจริงน่าจะเป็นบุคคลที่ชอบค้นหาผจญภัยนะ
สู้ๆๆหาต่อไปครับถือว่าเป็นประสบการณ์หนึ่งที่ท้าทายในการค้นหาครับ
 **10**

โปรดส่งคนที่มีค่ามาดูแลตาลเร็วๆด้วยน้าาาาา เหนื่อยคุยแล้วคร้าบบบบบ  **07** **08**

ตัวตนจริงไม่ใช่นักผจญภัยอะไรเลยค่ะ ชัดเจน ตรงไปตรงมาด้วยซ้ำ อาจมีแค่บางเรื่องที่สนใจจริงๆจะค้นหามันจนเจอค่ะ อิอิ แต่ถ้าไม่ชอบก็ไม่ยุ่งเลยละ วีนกระจายค่ะ 5555

ขอบคุณมากๆนะคะ นี่ถือเป็นประสบการณ์แรกของตาลจากโลกสีขาวเข้ามาในโลกสีเทาเลย อยากรู้เหมือนกันค่ะ ว่าสิ่งที่กำลังตามหาอยู่จะมีอยู่จริงมั้ย  ลุ้นๆๆ  อิอิ   **10** **39**

Pistula

• Full Member
  • People Like This 29
  • รู้จักเราเท่าที้เราอยากให้เรารู้จักพอ:(
ติดตาม  อ่านกระทู้เพิ่งจบ ห้าๆๆ
ขอให้เจอพี่ดูแลที่ดี เร็วๆ  ขอเจอที่เคมีตรงกัน  นิสัยตรงกันนะค่ะ 
มันต้องเจอสักคน **36**

NamTaan

• Newbie
  • *
ติดตาม  อ่านกระทู้เพิ่งจบ ห้าๆๆ
ขอให้เจอพี่ดูแลที่ดี เร็วๆ  ขอเจอที่เคมีตรงกัน  นิสัยตรงกันนะค่ะ 
มันต้องเจอสักคน **36**

55555 กระทู้ยาวเกิ๊น ใช่มั้ยคะ ดีใจจังเลยค่ะเข้ามาอ่านจบจับด้วย ซึ้งๆ  **39** ...ขอบคุณ "คุณ Pistula" ที่เข้ามาอ่านกระทู้และอวยพรให้ตาลเจอพี่ดูแลที่ดี เคมีตรงกัน เร็วๆนะคะ ขอบคุณมากค่าาา **39**

ขอให้คุณ"Pistula" เจอคนที่ดีๆเช่นกันน้าาาาา **36**

NamTaan

• Newbie
  • *
งดจีบ ทุกกรณีค่ะ !!!
« ตอบกลับ #47 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2018, 09:21:09 PM »
กระทู้นี้ตาลตั้งใจพิมพ์ แชร์ประสบการณ์ต่างๆที่เจอมาในการหาพี่ดูแลตลอด 2 ปี ให้สมาชิกได้อ่านกันสนุกๆ และเพื่อเป็นประโยชน์ ให้ข้อคิด คำแนะนำ คำเตือนสำหรับน้องผญ.ที่หากำลังหาพี่ดูแลแบบตาลด้วยค่ะ

ฉะนั้นแล้วพี่ผช.ที่เข้ามาอ่านหลายท่าน รบกวน "งดจีบ" ทุกกรณีนะคะ ทั้งจีบไปเป็นน้องดูแล หรือจีบเป็นแฟนก็ตาม งดส่ง PM และ Email มาแล้วนะคะ ตาลขอบคุณพี่ที่สนใจค่ะ แต่ไม่สะดวกตอบค่ะ ถ้าตาลว่างๆจะใช้ยูสอื่นสมัครตั้งกระทู้หาพี่ดูแลเองค่ะ 5555

ขอบคุณค่ะ  **39** **36**

rt100

• Jr. Member
  • **
  • People Like This 26
ต้องถือว่าดวงดีที่ไม่โดนหลอกครับ