ผู้เขียน หัวข้อ: ซ้ำคือเรา อยากถามทุกคนค่ะ  (อ่าน 2187 ครั้ง)

Offff

• Newbie
  • *
  • People Like This 8
ซ้ำคือเรา อยากถามทุกคนค่ะ
« เมื่อ: สิงหาคม 01, 2018, 10:20:57 AM »
มีใครเคยคุยกันนานๆเป็นปี มีความสัมพันลึกซึ้งกันแล้ว
แล้วก็หายไปไหมคะ อยากรู้เค้าจะคิดถึงเราไหม แต่..เราคิดถึงเค้ามาก

ใบไหม

• Full Member
  • People Like This 64
Re: ซ้ำคือเรา อยากถามทุกคนค่ะ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 01, 2018, 11:11:24 AM »
ก็ต้องดูสาเหตุว่าหายไปเพราะเหตุอะไร ถ้าเพราะเขามีภรรยาแล้ว เขาอาจจะกลับใจ หรือมีภาระหน้าที่ต้องทำ

ถ้าเขายังมีใจจริงๆอยู่ก็คงจะไม่หายไปค่ะ เราเลิกกับแฟน ก็ยังคุย โทรหากันได้ปกติ ถ้าเขายุ่งก็จะโทรกลับมาเอง

เราใช้นิยามแบบเพลงโบราณว่าไว้  “รักคนที่เขา รักเราดีกว่า” แต่ถ้ามันไม่มี ก็รักตัวเองก่อนงับ เป็นกำลังใจให้

Offff

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: สิงหาคม 01, 2018, 11:42:43 AM »
ขอบคุณความคิดเห็นค่า
เราเป็นคนหายไปเองค่ะ เรากลับคิดถึงเค้าเอง555

ใบไหม

• Full Member
  • People Like This 64
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: สิงหาคม 01, 2018, 12:37:49 PM »
เอ ...  แบบนี้ต้องถามเจ้าตัวแล้วละค่ะ ^_^

kaptan

• Hero Member
  • People Like This 1734
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: สิงหาคม 01, 2018, 12:47:54 PM »
     ถ้าเรารุ้สึกอย่างไร แต่ไม่ทำตามที่ตัวเองรู้สึก ใครก็คงช่วยอะไรได้ยากมังครับ
แต่หากการหายไปของเรา มีเหตุมีผลที่เราเห็นว่าควรเป็นแบบนั้น ก็ต้องเข้มแข็งไว้ครับ
ชีวิตต้องเดินหน้าต่อไป แต่หากที่เราหายไปเพราะเอาอารมณ์ตัวเรามาเป็นที่ตั้ง
ก็รีบๆ คืนกลับไปก่อนจะสายเกินไปดีกว่านะครับ ถ้าเค้าเป็นคนดี มีค่า ไม่นานเค้าหาคนใหม่ได้แน่ๆ
เดี๋ยวจะยิ่งเสียใจมากขึ้นนะครับ
ถ้าคุณน่ารัก จริงใจ คุณคือเป้าหมายของเรา

Offff

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: สิงหาคม 01, 2018, 01:01:50 PM »
ขอบคุณความคิดเห็นค่า
คุณkaptan

Offff

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: สิงหาคม 01, 2018, 01:04:19 PM »
บางอย่างเราก็ทำความรู้สึกตัวเองไม่ได้ค่ะ คงต้องเข้มแข็งค่า

kaptan

• Hero Member
  • People Like This 1734
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: สิงหาคม 02, 2018, 09:41:41 AM »
บางอย่างเราก็ทำความรู้สึกตัวเองไม่ได้ค่ะ คงต้องเข้มแข็งค่า

ถูกต้องแล้วครับ ถ้าทำตามที่เรารู้สึกไม่ได้ นั่นแปลว่าน้องคงมีเหตุผลที่พิจารณาแล้วว่าเหมาะสมจึงเดินออกมา
ช่วงแรกของการทำใจคงต้องใช้พลังใจที่เข้มแข็งมากๆ อย่าอยู่คนเดียว อย่าปล่อยให้ตัวเองว่าง
ไปหาคนที่รักเรา เช่นคุณพ่อคุณแม่ เพื่อนๆสนิท ใช้เวลาอยู่กับคนเหล่านี้เยอะๆ พอเวลาผ่านไป
เราจะค่อยๆ ลดความเจ็บปวดลงไปเอง เราก็ค่อยเก็บแค่ความรู้สึกที่เคยเป็นสุขเอาไว้ ให้ชีวิตก้าวต่อไป
เพราะทุกอย่างมันจะผ่านไปเสมอครับ ขอให้โชคดีนะครับ
ถ้าคุณน่ารัก จริงใจ คุณคือเป้าหมายของเรา

Mr.

• Sr. Member
  • People Like This 27
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: สิงหาคม 05, 2018, 09:29:12 PM »
มีใครเคยคุยกันนานๆเป็นปี มีความสัมพันลึกซึ้งกันแล้ว
แล้วก็หายไปไหมคะ อยากรู้เค้าจะคิดถึงเราไหม แต่..เราคิดถึงเค้ามาก

อารมนี้เลย ทั้งที่อยู่อยู่ใกล้ แต่เหมือนอยู่ไกล ทั้งที่คิดว่าคุ้นเคย แต่กลับเป็นเหมือนคนไม่รู้จัก กัน  **37**

สุ้สุ้ครับผม การคิดถึงอดีต การผุกพันต่อความรุ้สึกของตนเป็นสิ่งที่ดีครับ แต่เรื่องของคนสองคนไม่สามารถจบได้ด้วยคนเดียวนะครับ บางครั้งเราก็ต้องยอมรับมัน และเดินต่อครับ
คนมันเหงา ทำไงก็ยังเหงา....คนเหงา 2018.. ( ^o^ )/

Offff

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: สิงหาคม 05, 2018, 10:56:48 PM »
ขอบคุณกำลังใจ จากคุณลุงเจริญค่ะ