Welovegig | Website สำหรับคนอยากมีกิ๊ก > คุยเล่น ส่งการบ้าน ระบายความเศร้า

ซ้ำคือเรา อยากถามทุกคนค่ะ

(1/2) > >>

Offff:
มีใครเคยคุยกันนานๆเป็นปี มีความสัมพันลึกซึ้งกันแล้ว
แล้วก็หายไปไหมคะ อยากรู้เค้าจะคิดถึงเราไหม แต่..เราคิดถึงเค้ามาก

ใบไหม:
ก็ต้องดูสาเหตุว่าหายไปเพราะเหตุอะไร ถ้าเพราะเขามีภรรยาแล้ว เขาอาจจะกลับใจ หรือมีภาระหน้าที่ต้องทำ

ถ้าเขายังมีใจจริงๆอยู่ก็คงจะไม่หายไปค่ะ เราเลิกกับแฟน ก็ยังคุย โทรหากันได้ปกติ ถ้าเขายุ่งก็จะโทรกลับมาเอง

เราใช้นิยามแบบเพลงโบราณว่าไว้  “รักคนที่เขา รักเราดีกว่า” แต่ถ้ามันไม่มี ก็รักตัวเองก่อนงับ เป็นกำลังใจให้

Offff:
ขอบคุณความคิดเห็นค่า
เราเป็นคนหายไปเองค่ะ เรากลับคิดถึงเค้าเอง555

ใบไหม:
เอ ...  แบบนี้ต้องถามเจ้าตัวแล้วละค่ะ ^_^

kaptan:
     ถ้าเรารุ้สึกอย่างไร แต่ไม่ทำตามที่ตัวเองรู้สึก ใครก็คงช่วยอะไรได้ยากมังครับ
แต่หากการหายไปของเรา มีเหตุมีผลที่เราเห็นว่าควรเป็นแบบนั้น ก็ต้องเข้มแข็งไว้ครับ
ชีวิตต้องเดินหน้าต่อไป แต่หากที่เราหายไปเพราะเอาอารมณ์ตัวเรามาเป็นที่ตั้ง
ก็รีบๆ คืนกลับไปก่อนจะสายเกินไปดีกว่านะครับ ถ้าเค้าเป็นคนดี มีค่า ไม่นานเค้าหาคนใหม่ได้แน่ๆ
เดี๋ยวจะยิ่งเสียใจมากขึ้นนะครับ

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

Go to full version