ผู้เขียน หัวข้อ: เราคือเจ้าหนูจำไม-----เราอยากเกรียน  (อ่าน 2724 ครั้ง)

marron cream

• Jr. Member
  • **
  • People Like This 61
เราคือเจ้าหนูจำไม-----เราอยากเกรียน
« เมื่อ: สิงหาคม 06, 2018, 04:50:00 PM »
เราคือ..เจ้าหนูจำไม เรามีความสงสัย  **40**
เรามีเรื่องอยากถาม ให้ทุกท่านตอบฮะ
และกระผมก็มี คำตอบส่วนตัว อิอิ

1.พี่ๆหลายท่าน แอนตี้การจ้างเที่ยว
บอกว่า "ไร้สาระ" ทำไมจะกิน จะเที่ยว
จะดูหนัง ต้องมานั่งจ้างด้วย จ้างทำไม
เพื่ออะไร เปลืองตังค์โคด แค่เลี้ยงข้าว
ก็บุญ ยังต้องจ้างอีกเหรอ แต่.....

☆พี่ๆก็ยังอยากเจอฟรี จะนัดฟรี ทำไมฮะ?

คำตอบกระผม..
เค้ามาหาตังค์ โดยไม่อยากเสียตัว
คุณพี่ไม่ชอบ ก็ข้ามไปสิฮะ จะแอด
เค้า จะนัดเค้าเพื่อ...

2.โพสหาดูแล คุณน้องก็ย้ำๆ
ว่าไม่รับงานแรง ไม่รับราย-ครั้ง
ขอจ่ายเป็นก้อน รายเดือน แต่...

☆คุณพี่ก็ยังจะแอด ขอแบ่งจ่าย
2500 ได้ไหมต่ออาทิตย์
5000 ได้ไหมต่ออาทิตย์
แต่ขอ เอากันสามวันนะ
อาจเจอทุกวันด้วย พี่ว่าง

คำตอบกระผม...
เค้าขาดเงินก้อนไหมฮะ
บางคนต้องรวบรวม เอาไปจ่าย
เป็นก้อนฮะ... แทนที่พี่จะแบ่งซอย
จ่ายเค้า "พี่ไปหา SL เรตที่พี่เอื้อมถึง"
ดีกว่าไหมฮะ คนรับงานผมเห็นมีทุกเรต
demand supplyไม่ต้องกัน
ก็แยกย้าย ดีกว่าไม๊?

ใครจะเรตสูงส่งเกินเอื้อมถึง ก็ผ่านไปฮะ
เอาที่คุณพี่สามารถก็พอ

3.จ่ายรายเดือน 20,000
ไม่จำกัดวันเจอ เจอตามสะดวก..
อันนี้มันหมายถึง คุณพี่ควรจ่ายเต็ม
ไหมฮะ ถึงได้โปรโมชั่นนี้ แต่...

☆คุณพี่ขอแบ่งจ่าย อาทิตย์ละ
5,000 ได้ไหม? แต่ขอเจอโปรนี้เรยนะ
อย่าว่าแต่ ห้าพันเรยฮะ แบ่งจ่าย
10k บุฟฟ่ไม่อั้น เกิดคุนพี่มา 10วัน
เท่ากับครั้งละพัน เยินกันพอดี..

ความคิดกระผม..
คุณพี่อาจแบ่งจ่ายกลัวน้องชิ่ง
กลัวบลาๆๆๆ แต่ควรให้มันสมน้ำ
สมเนื้อนิดไหมฮะ โปรมันมาตามกำลัง
จ่ายคุณพี่ เหมือนคุณพี่ผ่อนของอ่ะ
มันก็มี"ดอกเบี้ย" นี่คุณพี่จะจ่ายผ่อน
แต่เอาออปชั่นครบ คือ...

กลับไปที่SL ไหมฮะ ถุก สวย ดี
ตรงปก ครั้งเดว จบฮะ พ่อคู้นนน

4.ตังค์ไม่มี เงินพี่ไม่ถึง แต่พี่
ขอคุย คุยแบบให้ความหวัง
ว่าสักวันจะเจอ ตอนนี้น้องอายุ 21
เราอาจเจอกัน ตอนน้องอายุ 25
รอพี่นะ..พี่สะสมเงินอยู่

☆เงินไม่ถึง ไม่พอ ไม่คิดดูแล
แต่อยากจีบ อยากคุยเล่นๆ?

ผมว่า บางคนเข้าใจเวปนี้ผิดนะ
เก็นเป็นเวปx คิดว่าจะมีสาวให้เอาฟรี
เยอะ คุยเล่นจีบเล่น เผื่อได้ฟรี..
ผมบอกเลย คิดผิด เวปนี้ เวปหาตังค์ฮะ
ทุกอย่างมีผลประโยชน์ อิงกันเสมอ
ต่อให้เค้า ให้คุณฟรี .. คุณควรเลี้ยง
ข้าว มีสินน้ำใจให้เค้าบ้าง
มันเปน commom sense ฮะ

ถ้าคุณอยากฟันฟรีๆ แถมบางที
สาวเลี้ยงข้าว ให้ตังค์ด้วย เวปแอปแชต
ปรกติ มีเพียบฮะ พวกสาวเหงา สายเปย์

The last one
หลอกนัด... อันนี้ผมฮาสุด
สุดของที่สุดจริงๆๆเลยฮะ

สิบโมงเช้า วันจันทร์ แชร์โลมาๆ
ขอเบอร์ๆๆๆ ด่วนๆๆ พร้อมๆๆๆ
สุดท้ายหายเงียบ กริบๆๆ

☆คุณพี่ไม่พร้อม คุณพี่นัดเพื่อ?

ไม่สะดวก ไม่จริง แค่อยากดูรูป
ไม่ต้องอ้างว่า จะนัดก็ได้ฮะ
แค่ผ่านไป เงียบไป ถ้าสมองไม่เฉื่อยพอ
ก็รับรู้ฮะ อาจไม่ชอบ ไม่มีตังค์ วันไม่ว่าง
บลาๆๆ แต่อย่าแพลนฮะ แพลนนัก
มักไม่ได้เจอ....

โคดยาวว.ใเรยนะฮะ
ผมไม่คิดว่ามีคนอ่าน
แต่ถ้าตอนอึ..ก็ไม่แน่

ไปล่ะฮะ บาย **38**

ตัวร้าย-สายDark

วันใหม่

• Full Member
  • People Like This 42
Re: เราคือเจ้าหนูจำไม-----เราอยากเกรียน
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2018, 06:04:01 PM »
ชอบๆๆๆๆ เอาไป 1,000 Like เรยค่ะคุณ marron cream

**30** **30** **30**
If you miss love, that is you miss life.

KK5050

• Sr. Member
  • People Like This 248
Re: เราคือเจ้าหนูจำไม-----เราอยากเกรียน
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2018, 08:55:42 PM »
ก่อนอื่นนะครับ อยากจะบอกว่า ขอเขียนจากประสบการณ์ตัวเอง ที่เข้ามาเพื่อความใคร่ แต่กลายเป็นว่า วัตถุประสงค์ ไม่ได้มุ่งหวังแค่นั้น แต่เป็นการช่วยเหลือน้องๆ ที่มีปัญหา เท่าที่จะช่วยได้ และกับคนที่นัดเจอ คุย แล้วถูกชะตา
เมื่อแรกเข้ามา ก็เข้าใจอยู่แล้วว่า น้องๆ ในเวปเหล่านี้ ไม่มีใครหรอกที่ไม่เคยผ่านอะไรมาเลย ทุกคนผ่านมา ไม่มากก็น้อย แต่ความจำเป็นบางประการ ทำให้น้องๆ เขามาลงกระทู้หาคนช่วยเหลือ แล้ว ผช ที่เข้ามาในเวปนี้ ส่วนใหญ่ คงไม่ได้มีวัตถุประสงค์จะช่วยน้องๆ แต่ต้องการปลดปล่อยความใคร่ที่มีเป็นหลัก แต่คงไม่มีน้องคนไหน กล้าปฏิเสธว่า เขาต้องการหาความมั่นคง เพื่อให้ตัวเขาสามารถดำรงชีวิตอยู่ได้ อย่างดีพอสมควร เพื่อบรรลุวัตถุประสงค์ที่เขาต้องการ ไม่ว่าเขาจะเลือกหาความช่วยเหลือแบบครั้งคราว หรือแบบดูแลรายเดือนก็เป็นความต้องการของเขา และข้อจำกัดหรือข้อกำหนดที่ตัวเขาเองตั้งขึ้น
อย่าลืมว่า การที่จะดำรงชีวิตอยู่ แต่ละคนต้องการเงินในจำนวนที่มากพอ ในเวลาที่สำควรจะต้องใช้ เพื่อจ่ายในส่วนต่างๆ ที่จำเป็น
จากการที่ดูแลน้องๆ หลายคน ทำให้รู้ว่า น้องๆ มีความจำเป็นต้องมีเงินก้อนจำนวนหนึ่ง ตอนต้นเดือนเพื่อจ่ายค่าเช่าหอ และค่าใช้จ่ายจำเป็นอื่นๆ บางประการ และต้องการรายได้ที่จะได้รับ ในช่วงวันเวลาที่กำหนดนั้น โดยไม่ต้องการที่จะฝากความหวังไว้กับโชคชะตาในการหา หรือได้รับแบบผ่อนจ่าย อย่างเช่น คนดูแล ขอแบ่งจ่ายครั้งละ 5000 แต่น้องมีค่าเช่าและค่าใช้จ่ายจำเป็นที่ต้องจ่ายตอนต้นเดือน 8000 บาท ซื่งเงิน 5000ไม่เพียงพอ และบางครั้ง ผู้ดูแล ตัดสินใจไม่นัดน้อง เพื่อให้เงินด้วย ทำให้น้องขายเงินที่จำเป็นสำหรับเอาไปใช้จ่าย อย่าลืมว่า ในระหว่างที่น้องไม่เจอพี่ เขาต้องมีเงินเพื่อกิน เพื่ออยู่ เพื่อเดินทาง การจ่ายครั้งละ 5000 ไม่พอกับภาระเบื้องต้นที่มี แถมยังไม่พอให้น้องไว้กินไว้ใจในการดำรงชีวิตประจำวันอีกด้วย
ดังนั้น การจะเลือกเป็นผู้ดูแล จะต้องคิดในแง่ถึงความจำเป็นของน้องๆ ด้วย ถ้าตัวเองไม่พร้อม อย่าคิดที่จะทำ
นอกจากนี้ การรับดูแลน้อง อย่าคิดในแง่ของความคุ้มค่า เงินสองหมื่น ไม่สามารถซื้อจิตใจของใครได้หรอกครับ คิดว่าตัวเองจ่ายสองหมื่น น้องจะต้องยอมเจออาทิตย์ละ 2-3 ครั้ง เดือนนึงอย่างน้อย 10 ครั้ง เจอกันครั้งนึง ใช้เวลา 3-4-5-6 ชั่วโมง ถามจริงๆ มีน้องคนไหนสามารถทำได้แบบนั้นบ้าง น้อยมากๆ ได้เจอเดือนนึง 5-6 ครั้งก็หรูมากแล้ว และการเป็นพี่ดูแล คุณต้องมีความใจกว้าง และใจดี เพราะน้องพวกนี้ ที่ดีๆ และไม่ได้หางานอื่น นอกจากเป็นน้องภายใต้การดูแลของคุณ เขาอาจจะมีปัญหาด้านการเงินจากทั้งทางครอบครัว จากด้านการเรียน และเรื่องฉุกเฉินต่างๆ เช่น ไม่สบาย หรือโทรศัพท์เสีย ในบานะพี่ดูแล คุณก็ต้องสปอร์ตพอที่จะช่วยน้องตามสมควร
จะดูแล ดูแลให้จริงจัง จะจ่าย ต้องจ่ายอย่างคิดถึงความจำเป็นและอื่นๆ ถ้าไม่สามารถทำได้ คร่าวๆ ตามที่บอก อย่าคิดสรรหาน้องมาดูแล ถ้าอยากได้แค่ความสุขในการมีเซ็กซ์ คนหาน้องที่รับงาน ตามเรทที่ตัวเองต้องการจ่าย แล้วลองจนกว่าจะพอใจ เมื่อพอใจแล้ว ลองถามน้องเขาเรื่องรับดูแล ส่วนใหญ่จะยอมรับข้อเสนอ ในเรทที่เขาต้องการ ในวิธีการที่สองฝ่ายตกลงกัน แต่ไม่ใช่มาหาน้องหาดูแล แล้วขอเป็นก่อน เพราะยังไม่แน่ใจ นั่นเป็นการพูดที่เห็นแก่ตัวไปไหม เพราะน้องที่มาหาดูแล บางคน ซึ่งก็หลายๆ คน มีความจำเป็นต้องใช้เงิน แต่เขาก็ไม่อยากได้แบบเห็น เขาอยากเจอคนที่เขารับได้แค่คนเดียวไหม
ถ้า ผช คนไหน อยากหาน้องดูแล โปรดอ่าน อ่านครั้งแรกไม่เข้าใจ ให้อ่านไปอีกหลายๆ ครั้งจนกว่าจะเข้าใจก่อนที่ท่านจะไปหาน้องดูแล แล้วคิดให้ได้ก่อนว่าการที่จะดูแลน้อง ไม่ใช่เพื่อตัวเอง แต่ต้องเพื่อตัวน้องเป้นหลัก ในขณะที่ตัวเองก็ได้ประโยชน์ด้วย

kaptan

• Hero Member
  • People Like This 1734
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: สิงหาคม 08, 2018, 11:12:54 AM »
   ทุกคนย่อมมองประโยชน์ของตัวเองก่อน และไม่เสียเปรียบมากเกินไปเสมอนะครับ
สิ่งที่น้องจขกท.เขียนมา ก็เป็นมุมจากฝั่งน้อง ซึ่งในหลายข้อมันก็จริง แต่ในบางข้อ
ก็ต้องเข้าใจพี่ๆ บางคนด้วยเช่นกัน ว่าเค้าเคยเจออะไรแบบไหนมา เค้าจึงลดความเสี่ยง
ของเค้าด้วย นี่ไม่นับพี่ๆ แนวหลอก แนวเอาเปรียบเกินไปนะครับ พวกนั้นตัดออกไปเลย

ลองนัดเจอกันแบบยังไม่ต้องตกลงกันดูก่อนครับ นัดแบบจ้างเที่ยวเพื่อประเมิน
กันและกันว่าน้องน่าพอใจมากน้อยแค่ไหน พี่มีความน่าเชื่อถือ และน้องรับพี่เค้าได้หรือไม่
พอใจกันแล้วค่อยตกลงกัน ทั้ง 2 ฝ่ายก็น่าจะได้ในสิ่งที่ตัวเองต้องการนะครับ
ถ้าคุณน่ารัก จริงใจ คุณคือเป้าหมายของเรา

Ophelia

• **
  • People Like This 65
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: สิงหาคม 08, 2018, 09:19:09 PM »
เจอพี่ๆหลายๆคนพยายามบอกให้โพสต์ ลงรายละเอียดให้ครบ
พอเราลงครบ คนติดต่อมาก็ดันไม่อ่าน อวบไป พี่ขอผ่านนะครับ
บางคนยังดี บอกกันแม้จะไม่อ่านรายละเอียด บางคนหายเงียบ
บางคนนัดอย่างดี เอาเข้าจริงก็แกล้งตาย
บางคนทักไปซ้ำผื่อพี่แกจะนึกได้ ดันตอบกลับมา ...ช่วงนี้พี่งด เข้าพรรษา....
แล้วก่อนเข้าพรรษาจะมาพร่ำพรรณนาเพื่อ?
เห็นคำกล่าวว่า เรามักดึงคนเหมือนกับเรา
ไอเราก็ไม่เคยหลอกนัดใครน้า พูดไปตามจริงหมด
ทำไมเจอแต่พวกนี้ตลอด อะก็ไม่เข้าใจจจ จริงๆทนไหว แต่ก็แอบลำใยเหมือนกัน
บางหนเรายังไม่ทันทำอะไร แต่ผู้ชายบอร์ดที่เกลียดเราเอารูปเราไปเม้าไลน์กลุ่มซะเละเทะ
ชอบเม้นขัดดีนัก ตัดช่องตัดทางไม่ให้หากินซะเลย ใจทมิฬหินชาติจังเน้อ

Foxface

• **
  • People Like This 13
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: สิงหาคม 09, 2018, 08:34:10 AM »

3.จ่ายรายเดือน 20,000
ไม่จำกัดวันเจอ เจอตามสะดวก..
อันนี้มันหมายถึง คุณพี่ควรจ่ายเต็ม
ไหมฮะ ถึงได้โปรโมชั่นนี้ แต่...

เจอตามสะดวก น่าจะหมายถึงสะดวกทั้ง 2 ฝ่าย ไม่ใช่สะดวกเฉพาะฝ่ายใดฝ่ายหนึ่ง 

ส่วนที่บอกว่า ไม่จำกัดวันเจอ  ก็คงไม่มีผลทำให้เจอได้บ่อยขึ้น เพราะถูกเรื่องความสะดวกมาจำกัดไว้ก่อนแล้ว

ดังนั้นถ้าจะบอกว่าเป็นโปรโมชั่นคงไม่ใช่มั๊งครับ 

marron cream

• **
  • People Like This 61
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: สิงหาคม 09, 2018, 09:58:47 AM »
อ่อ...ผมโพสเองล่ะฮะ
เจอตามสะดวก หมายถึงตามนั้นจริงๆฮะ

พี่บางคนที่ไม่เคยดูแลใคร จะไม่เข้าใจ
ฮะ การส่องเก็บข้อมูล กับการ
ปฏิบัติจริง มันแตกต่างฮะ

เช่นความคิดคุณ ถ้าจะดูแลใคร
ต้องคุยนานๆ ทำความรู้จัก
แต่คุณไม่อยากเสียเงินสักบาท
ตอนนัดเจอ เพราะคุณคิดว่า
"มันไม่คุ้ม" กับการนัดเจอ1ครั้ง
ที่คุณ ต้องจ่ายค่าเจอ แถมเลี้ยงข้าว
อันนี้ คือที่คุณคิด..

ในความเปนจริง
พี่ที่สามารถจ่าย เค้าจะไม่อยาก
มานั่งแชตๆๆเรยฮะ เค้าจะรีบ
นัดเจอ โดยการจ้างเที่ยว
เพื่อศึกษาดูใจกัน ยิ่งชอบ
ยิ่งจ้างถี่ ยิ่งอยากปิดจ็อบดูแล

สาวๆที่เคยนัดเจอคงทราบกันดี
ว่าพี่ๆเหล่านี้น่ารักกันขนาดไหน

ถ้าจะดูแลกัน แต่แชต ข้ามเดือน
ข้ามปี ไม่กล้านัดเจอ กลัวเสียเงิน
คุณจะรู้ได้ไง บางทีกะเทยเพื่อน
น้องอาจมาแชตคุยแทน คุณก็ไม่รู้
ขำๆนะฮะ

บางคนมัวแต่กลัว ไม่ตรงปก
ไม่สวยหลอกบลาๆๆ ซึ่งผมจะพูดเรยว่า
พี่ๆที่เซียน นัดเจอบ่อย เค้าจะดูรูป
เปนระดับนึงฮะ ว่าแต่งแอป 50%
หักลบ หน้าจะประมาณไหน

ถ่ายกดลง เน้นนม อาจจะอวบ
แสง ฟิลเตอ อีกเยอะ พี่นัดบ่อย
เค้าดูออก แม้กะทั้ง นมแท้เทียม
ยัดนม ดันนม เรยล่ะฮะ

ส่วนคนดูอะไรไม่เปนไร
อาจได้แค่ส่อง ไม่ค่อยนัดใคร

ส่วนนัดเจอแร้วอาจไม่คลิ้ก
ก็ถือว่าช่วยน้องๆไป ถ้าดรอปมาก
จะช่วยค่ารถ 300-500 ก็ไม่น่าเกลียด
แร้วบอกน้องไป ว่าทำไมให้แค่นี้
คงไม่มีใครกล้าวีน

ส่วนว่า จะต้องเปน rare item
คนถึงจ่ายเยอะ จ่ายเปนก้อน
คงไม่จำเปนมั้งฮะ สองหมื่น
ค่อนข้างเรตมาตรฐาน จะแบ่งจ่าย
รึไร แร้วแต่บุคคล..

ถ้าสวยจัด ดีกรี อาชีพหรู
โปรไฟล์เริ่ด ผมว่า เค้าไม่เรียก
สองหมื่นหรอกฮะ ค่าโบท็อก
ยังไม่พอเรย เรียก 50k+++
ไม่รวมของแบรนด์ ที่ต้อง
ประเคนให้อีกนะฮะ

เคยมีคนดูแล มาสามปีฮะ
คนแรก  เจอเดือนละ 1-2ครั้ง
จ่าย สองหมื่นเตมทุกเดือน
ไม่เคยจำกัดวันเจอ พี่ว่างมาได้ตลอด

เคลียร์งาน เคลียร์คิวให้เสมอ...
ไม่มีวันไหนที่พี่อยากเจอละไม่ได้เจอ

พี่คนที่สอง ให้สองหมื่นเต็ม..
เจอ2-3/เดือน.. กระผมมีแต่เรียกร้อง
ให้มานะฮะ แหม พี่สายเปย์ ใครจะไม่รัก

แร้วความจริง พี่ๆก็ไม่ค่อยมีเวลาว่างมากด้วยฮะ
ส่วนมากติดงาน

สมัยนี้ จะขอแบ่งจ่าย 5,000
 ขอเจอทุกวัน...อันนี้งงใจฮะ
แถมให้ค้างอีกตะหาก..

บัดเจตไม่ถึง งบ สามพัน
ไม่ทราบว่า ทำไม แอดดูแล **40**

ถ้าจะบอกว่า..มีด้วยเหรอ
พี่ได้อะไร คุ้มเหรอ บลาๆๆ

ผมจะบอกเรย สายเปย์ มักโดนเท
เจอน้องชิ่ง...

ส่วนน้องรับงาน หาดูแล จริงใจจริง
ก็เจอพี่ชิ่ง เช่นกัน..

นี่ไม่รวม ได้เงินฟรี พี่ไม่ว่างมา
โอนแต่ตังค์มาเปนแสนนะฮะ

หาดูแลคนให้มัดจำมาหมื่น
ยังไม่ซ่ำเรย ก็มีฮะ พี่ไม่ว่าง

แค่ไปทานข้าว 1ชม.ได้ 3-5,000
 ไม่แตะตัว ก็เคยมาแร้วฮะ..

คนไม่เคยจ่าย ไม่เคยเจอ
ก็หาว่า..มันไม่จริง

คนให้จริง เคยได้รับ
จะรู้ฮะ...ว่ามันธรรมดามาก

Ps.ผมหน้าปลวก ด้วยนะ
ไม่ได้เปนrare item แต่ผมนิสัยดี **25**

สุดท้าย การจ้างเที่ยว
เป็ิลป์ที่ดี ในการเริ่มต้นดูแลฮะ
แต่พี่ๆมักไม่ค่อยอยากจ่ายกัน
ไม่อยากเสียยิบย่อย

การเจอละตกลงเรยโดย
ยังไม่ทำความรู้จักกัน คุณ
อาจนอนกับท่อนไม้ ไร้ความรู้สึก
แระพร้อมชิ่ง ทันทีที่คุณจ่ายเต็ม
(เฉพาะบางคน เดกดีๆก็เยอะ)

แต่การที่คุณจ้างเที่ยวก่อน
ทำให้เกิดความผูกพันธ์และ
เข้ากันได้ คุนจะได้sex ที่สมยอม
ยินดีให้ ไม่ใช่ทำเพียงแค่เงิน

มันเหมือนเป็นการจีบทางอ้อม
ที่มีการลงทุน แต่ก็แร้วแต่..
คนถนัดนะฮะ..นานาจิตตัง

ส่วนเรื่องSL ตามความคิดผม
คือ เดกร้านออน. ที่เข้าเวป
มารับงาน เรต จะค่อนข้างถูก
1,000-2,000 เพราะเค้ารับงาน
ประจำ แต่ผมหมายถึงเวปอื่น
ที่ไม่ใช่เวปนี้ อยู่อ่าง บางที
เรต 1500 โดนหัก ค่าตัว เหลือ700
ส่วนจะมาอัพค่าตัวในนี้ไหม ก็คงมีบ้าง
พี่เซียนๆ เค้าเล่ามา

แต่ผมแยก กับคนหางานแรงนะ
คนหางานแรงในนี้ เรต 3,000
ผมว่า เค้าไม่ได้ประจำหรอก
ที่โพสบ่อย เพราะหาคนจ้างจริงยาก
เดือนนึงอาจได้แค่ 2-3 งาน
รึไม่ได้เรยยยยยย

อย่าถามผมนะ ว่าทำไม?
ถามใจพี่ๆเหอะ พี่บอกกันมาเสมอ
อยากได้ระดับนางฟ้า

ผมอึเสดแร้ว ไปดีกั่ว **10**

ขำๆนะคับ ผมชอบแต่งนิยาย
อ่านเพื่อความบันเทิง แระอรรถรส
เท่านั้น

อนึ่ง..ใครเม้นอะไร ก็ไม่มี
ผิด ถูก นะคับ ในกะทู้ผม
กระผม ดีใจ และยินดีอ่าน
ในความคิดหลายๆมุม..

ขอบคุณคับ **36**
ตัวร้าย-สายDark

tawans

• People Like This 1458
  • อดีตหนุ่มเนิร์ด ที่กลายเป็น เพลย์บอย
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: สิงหาคม 09, 2018, 10:20:29 AM »
อ่านเม้นสุดท้าย......
อ่านจบก็พอดีอึก้อนสุดท้าย........ **24**
หนุ่มเนิร์ด ที่กลายเป็นเพลย์บอย

ลำเอียงเสมอสำหรับคนพิเศษ

slow

• People Like This 2111
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: สิงหาคม 10, 2018, 06:54:48 PM »
   ขออนุญาต ออกความเห็นรวมๆ นะครับ ถึงแม้ไม่เคยหาน้องดูแล แต่อ่านในนี้บ่อยๆ  บางครั้ง  ผมมองว่า การที่น้องมีทางเลือกไว้หลายๆทาง ดีกว่าไม่มีทางเลือกเลยไหมครับ เช่น
   1 การเจรจา ขอแบ่งจ่าย  ผมว่าถ้าเขาเจรจากับน้องก่อน เพราะเขาสนใจน้องแต่อาจลังเลที่จะจ่ายเป็นก้อน ไม่ว่าจะด้วยสาเหตุอะไร เช่นกลัวเจอเอาเป็นก้อนทีเดียวชิ่งหนี   หรือ น้องไม่ได้พูดความจริง เช่น น้องก็เด็ก sl แหละ แต่ฟอร์มมา อัปราคา (สมมตินะ)    น้องก็อาจจะเลือก หรือ ไม่เลือก เขาก็ได้  เพราะ น้องไม่ได้เสียหายอะไร นอกจากเสียเวลาคุย  ซึ่งถ้าบังเอืญ  น้องเคมีตรงกับเขา  due การจ่ายจะเป็นแบบไหน  อาจไม่ใช่สาระสำคัญแล้ว  เพราะ การดูแลกัน นี่ ผมว่าถ้ายาวๆ นี่ คงไม่ใช่เรื่อง sex อย่างเดียว หรือเปล่า  มันอาจเริ่มจากพูดคุยกันถูกคอก่อนด้วยซ้ำ   แล้วถึงตอนนั้น ผมว่าถ้าน้องเป็น rare item จริง  เขาอาจเปลี่ยนเป็นขอจ่ายรายเดือนเองด้วยซ้ำ ป้องกันน้องเปลี่ยนใจ  เพราะของดีๆ  คงไม่หลงเข้ามาบ่อยๆ 
   2 การนั่งรอ คนจ่ายครั้่งละ เป็นก้อน  กับ ทยอยจ่าย เป็น week หรือ แบบไหนก็ตาม  คิดว่าแบบไหน มีโอกาสเจอคนยินดีจ่ายมากกว่ากัน
      ถ้าสมมติ  น้องเดือดร้อนจริง  ผมกลับมองว่าคนเดือดร้อนส่วนใหญ่ ไม่น่าจะเลือกมากนะ    แล้ว พี่ที่เข้ามาหาน้องๆ ในนี้  คิดว่าจะมีสักกี่คน ที่เชื่อว่าน้อง ไม่เคยผ่านงาน อย่างว่ามาก่อน  เพราะเรื่องพวกนี้  คนเคยทำ คงไม่มานั่งบอกหรอก  ยกเว้น จะโปะแตกเองทีหลัง   แล้วน้องที่ทำ sl  ผมว่าเขาก็แค่เลือกเป็นอิสระ  ในการรับงาน  เพราะ อาจไม่อยากรักชอบหรือผูกมัดใคร  หรือมาทำช่วงสั้นๆ ที่เขาเดือดร้อนก็ได้  เพราะ จะให้มานั่งรอ เทพบุตร คงอดตายซะก่อน 
3   ในส่วนของพี่ที่ตั้งใจเอาเปรียบจริงๆ  อันนั้น ก็ไม่เห็นด้วย  เช่น  อยากจ่ายน้อยๆ เอาเยอะๆ หรือ ลากยาวให้ความหวังไปเรื่อย หรือ มั่นหน้าว่า จะได้ฟรีๆ  แต่การที่มีเรื่องพวกนี้ ก็ไม่แปลก เพราะเวป ก็เตือนแล้วในนี้มีคนทุกประเภท

พี่ indiana แสดงความเห็นได้ดีนะครับ

+ like เลย

KK5050

• Sr. Member
  • People Like This 248
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: สิงหาคม 10, 2018, 08:06:41 PM »
ขอโทษเน้อ ไม่ได้อยากจะขัดคอ พวกขาใหญ่ หรือพวกเก๋าๆ ทั้งหลายที่ออกมาให้ความเห็น ว่าเมื่อก่อนทำยังไง ทุ่มให้เด็กไปเท่าไหร่ จนเด็กบอกว่าไม่รับแล้ว แค่อยากไปด้วย ก็ดีครับ เด็กดีครับ แต่ผมว่าคุณมองผิดประเด็นไหม
กลับไปอ่านที่ผมเขียนไว้ก่อนจะดีไหม การจะดูแลน้องคนหนึ่ง ต้องคำนึงถึงความจำเป็นขิองน้อง คิดบ้างไหม อ้อ เมื่อก่อนไม่ต้องคิด เพราะน้องไม่ได้จำเป็นมาก เลยรับงานแค่จ้างเที่ยว แต่พี่ไปติดใจน้อง เลยจ้างมันทุกอาทิตย์ จนน้องไม่ได้จำเป็นอีก อย่างที่บอก น้องทุกคนมีภาระจำเป็นตอนต้นเดือนต้องใช้เงินจำนวนหนึ่ง มากกว่า 5000 แน่ นอกจากว่าเขามีรายได้ทางอื่นอยู่แล้ว เพราะงั้น น้องส่วนใหญ่ จะพยายามหาเงินให้ได้เยอะๆ ถ้ารับงาน ก้พยายามรับหลายงานจนพอ ถ้าหาดูแล เขาก็ต้องขอให้พออย่างน้อยค่าหอ ค่ากินอยู่สำหรับ 1-2 อาทิตย์แรก ถ้าคิดจะดูแลน้อง โดยจ่ายเป็นที่เจอ ครั้งละ 5000 ก้อย่าดูแลเลยครับ สงสารน้อง อย่าพูดคำว่าดูแล เพราะนั่นแค่การจ้าง เพียงแต่จ้างซ้ำๆ อ้อ จะจ่ายเป้น ที่ถือว่าดูแลได้มีกรณีเดียว คือ ถ้าน้องไม่พอ ทักมาขอให้โอนก่อน แล้วคุณยอมโอน โดยไม่คิดมาก นั่นอาจจะถือว่าดูแลได้ครับ
แล้วก็เงิน 20000 มันไม่ได้ซื้อใจใครให้ซื่อสัตย์ได้ ถ้าเขาไม่ซื่อสัตย์แต่แรก เพราะเขาก็ไม่ได้รับแค่อาทิตย์ละ 5000 จากคุณคนเดียว เขาอาจจะรับจากอีกหลายๆ คนด้วย แต่ เรทสองหมื่น มันเป็นแค่เรทที่ตั้งไว้คุย ถ้าเคยดูแลน้องจริงๆ จะรู้ว่า มันไม่ได้อยู่ที่ 20000 หรอก ก็บอกไปแล้ว 20000 เนี่ย เป็นค่าใช้จ่ายพื่นฐานเลย ที่พอจะทำให้เขาอยู่ได้ แบบกระเหม็ดกระแหม่ มากๆๆๆ ถึงมากที่สุด ขึ้นอยู่กับว่า ค่าหอเขาเท่าไหร่ ค่าเดินทาง ไม่ว่าจะไปเรียน หรือไปทำงานเท่าไหร่ ค่ากินหรูหรือไม่แค่ไหน เขามีต้องใช้เงินอยู่ตลอเวลา อยู่ที่คนดูแลว่า จะใจแข็งไม่ให้ไหม ถ้าไม่ให้ เขาไม่พอ เขาก็หาทางอื่น ถ้าให้ จนเขาพอ เขาก็ไม่หา
มันก็ถูก คนเดือดร้อนมากๆ จะไม่ค่อยเลือก คนไม่เดือดร้อนมากจะเลือกมาก เพราะก็เจอมาทั้งสองแบบ แล้วก็ดูแลมาแล้วทั้งสองแบบ แล้วพอจะเดาออกว่า น้องที่ทำ SL เขาจะมีความจำเป็นอื่นๆ โดยเฉพาะอย่างยิ่งทางการเงิน ที่สูงกว่าที่คนดูแลเกือบทั้งหมด ที่จ่ายจริง จะยินยอมจ่าย แล้วคิดว่า เข้าใจน้องๆ ไม่ผิดนะที่ว่า ถ้าเลือกได้ เขาก็ไม่ได้อยากมีไรกับคนทั่วไปหมด โดยไม่จำเป็น เพราะงั้น คนที่ไม่ได้มีความจำเป็น เขาก็จะเลือกที่มีคนดูแล ที่สามารถให้เขาได้เพียงพอ แม้เขาอาจจะไม่ได้ใช้ชีวิตหรูหรา แต่ก็สามารถอยู่ได้ดีพอควร
การจะคบสั้น คบยาว มันไม่ใช่เรื่องเซ็กซ์อย่างเดียวแน่ๆ แต่มันเรื่องของการเข้าใจชีวิตของเด็ก ให้คำปรึกษาแนะนำ ให้ความช่วยเหลือ ในเวลาที่เขาต้องการ ไม่จุกจิกจู้จี้กับชีวิตเขามากจนเกินไป
ผมอาจจะเข้ามาในเวปไม่นานมาก แต่ระยะเวลาที่อยู่ จำนวนคนที่คุย ที่ช่วย ที่ดูแล และยังดูแลอยู่ ก็คิดว่าเข้าใจความคิดของเด็กในระดับหนึ่ง เด็กส่วนใหญ่ที่คุยกับผม อาจไม่ชอบผม แล้วคิดว่าผมเยอะ แต่ผมคิดว่าสามารถตอบแทนน้องๆ ที่ดูแลอยู่ได้ว่า เขาคงพอใจที่เขาได้เจอผม และรับดูแลเขา แล้วอยากบอกว่า ตอนเริ่มต้น น้องขอเดือนละเท่าไหร่ก็แล้วแต่ แต่สุดท้ายแล้ว น้องทุกคนที่ผมดูแล เฉลี่ยแล้ว ได้มากกว่าที่คุยกันไว้ทุกคน เพราะความจำเป็น เรื่องฉุกเฉิน และอื่นๆ
หวังว่าจะชัดเจนนะครับ