ผู้เขียน หัวข้อ: คำจำกัดความของ Friend With Benefit ขอแต่ละคนคืออะไรคะ  (อ่าน 1859 ครั้ง)

Nutfin

• Newbie
  • *
  • People Like This 1
มาคุยกันชิวๆค่ะ คำจำกัดความของ Friend With Benefit ของพี่ๆ น้องๆ แต่ละคนเป็นอย่างไรคะ มาแชร์กันค่า

jr2230

• Full Member
  • People Like This 103
Re: คำจำกัดความของ Friend With Benefit ขอแต่ละคนคืออะไรคะ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2018, 08:24:14 AM »
ในความรู้สึกของผมนะ

1.FWB คือ การแลกเปลี่ยนsexระหว่างคนสองคนที่มีสายสัมพันธ์แบบเพื่อนเท่านั้น อิสระเสรีกับทั้งสองฝ่ายที่จะเลือกคบ มีหลายคนบอกว่าต้องคบคนเดียวแต่ที่เคยพบในต่างประเทศ เค้าก็คบหลายคนนะไม่ว่าช.หรือญ.และก็เปิดเผยด้วยไม่ได้ซ่อนเร้นอย่างไร

2.คงเป็นคำที่เหมาะสำหรับประเทศที่Free sexหรือช-ญมีสิทธิเท่าเทียมกัน

3.ในไทยมีการนำคำๆนี้มาใช้เพื่อให้ช.ได้มีsexกับญ.โดยที่ฝ่ายญ.ไม่รู้สึกตะขิดตะขวงทั้งๆที่มันคือการแลกsexที่ฝ่ายญ.บางคนก็ต้องการแต่ถูกสังคมไทยตราไว้ทำให้ไม่กล้าแสดงออก
ในยุคนี้FWBในไทยก็เป็นเรื่องที่ไม่ได้ซีเรียสยกเว้นว่ามีการไปปั่นประเด็นในโซเซียลมีเดียจากนั้นก็อาจเป็นไฟไหม้ฟางสักระยะ

4.ในคห.ส่วนตัวที่รู้สึกนะ FWB ที่เสนอจาก ช.ในเว็บนี้ คือ การอยากได้นอนกะสาวแบบไม่ต้องจ่ายตังค์แต่ถ้าเป็นการหาหรือเสนอจากฝ่ายญ.ผมจะรู้สึกโอเคกว่าแต่ไม่ว่าจะเป็นสิทธิของฝ่ายช.ที่จะช่วยเรื่องค่าใช้จ่ายหรือไม่ในส่วนที่ผมทำอยู่คือไม่ว่าเพื่อนจะเดือดร้อนอะไรก็เข้าไปช่วยเหลือยิ่งFWBยิ่งเต็มใจช่วยโดยเฉพาะเรื่องเงินกับการไม่คิดรับทราบเรื่องเพื่อนช.คนอื่นนี้จากฝ่ายญ.ที่คบเพราะหึงและหวงครับ ถ้าบังเอิญไปรู้ก็จะเปลี่ยนสถานะทันทีจากFWBเป็นเพื่อนแบบความหมายทั่วไปครับ

ทั้งหมดนี้เป็นแค่คหสต.นะครับ

เจ้าเหมียว

• People Like This 33
  • ร้องเรียกเหมี๊ยวๆเดียวก็มา
Re: คำจำกัดความของ Friend With Benefit ขอแต่ละคนคืออะไรคะ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2018, 10:43:49 AM »
นอน... กันแต่บอกคนอื่นว่านี้เพื่อนเราเอง
ขอบเขตความสัมพันธ์ก็คือ เพื่อน

สโลกแกนเพื่อนกันมันดี อิอิ

เหมียวไม่เคยนะคะ แต่อ่านเจอเยอะมากในทวิต
เรื่องแบบนี้ แล้วแต่ความถูกใจของกันและกัน

ไปดีฟ่า ฟิ้ววว **37**
จงทำดีจงทำดีจงทำดี

IBA

• Jr. Member
  • **
  • People Like This 15
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2018, 11:02:55 AM »
สำหรับผมมันต้องเป็นแบบ ไปเที่่ยว ไปดื่ม ทำกิจกรรมอะไรด้วยกันกับคนที่เรารู้สึกดีด้วยแล้วอารมณ์มันพาไปต่อ
แต่พอจบแล้ว ก็ยังเป็นเพื่อนกันได้ ไม่ต้องมาครอบครองหึงหวงอะไรกัน เจอกันได้อีก
มีความหวังดีอย่างจริงใจ ช่วยเหลือกันตามสมควร

ถ้าคน 2 คนรู้สึกดีต่อกันจริงๆ มีจังหวะที่ลงตัว เรื่องแบบนี้มันก็เกิดขึ้นได้เองแหละ
มันเป็นกลไกตามธรรมชาติของคนเรา แค่ทุกวันนี้เราเอากรอบของความคิด และสังคม ฯลฯ มาครอบมันไว้

แต่ถ้าแบบมาโพสหาจริงจัง ตั้งใจนัดกันไปทำอะไร มีเงื่อนไขโน่นนี่นั่น ผมว่ามันแปลกๆ

tawans

• Hero Member
  • People Like This 1458
  • อดีตหนุ่มเนิร์ด ที่กลายเป็น เพลย์บอย
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2018, 03:12:57 PM »
เอาเฉพาะที่เห็นอยู่ในเวปนี้ก็มีสามแบบ.....
1)  เริ่มจากไม่รู้จักกัน  มีการจ้างงานกัน ก็เริ่มจาก  "benefit "
จากนั้นก็ "with"  กัน เพราะการจ้าง......แล้วก็แยกย้ายกันไป...
"Friend"ก็เลยไม่เกิด......FWB  จึงไม่มี

2)  มีการจ้างงานเริ่มจาก"benefit " บังเอิญงานไม่แรง จ้างไปมากี่หนก็ไม่ได้"with"กัน
เสียที....แล้วก็กลายเป็น"friend"เป็นพี่เป็นน้องกันเสียก่อน....ไม่ได้"with"กัน
จะง้อจะตื้ออย่างไรสาวก็ไม่ยอมให้"with"....พี่ๆในนี้หลายคนเป็นกัน....555

3)  แบบนี้ก็เริ่มจาก"benefit"เหมือนกัน ตามด้วย"with" แล้วก็ติดใจการ"with"
ของกันและกัน  ก็เจอกันบ่อยขึ้น แล้วก็พบว่านอกจากการ"with"แล้วอีกฝ่ายก็มีอะไรดีๆ
น่าสนใจ  ก็เลยเป็น"friend"กันด้วย.....กลายเป็นFWB

ปล.. ถ้าน้อง จขกท สนใจรายละเอียดผมยินดีอธิบายตัวต่อตัวให้เข้าใจ....เออออ...เริ่มจาก"with"ก่อนเนอะ.... 41
หนุ่มเนิร์ด ที่กลายเป็นเพลย์บอย

ลำเอียงเสมอสำหรับคนพิเศษ

Aunny.aun

• People Like This 277
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2018, 03:42:18 PM »
เอาเฉพาะที่เห็นอยู่ในเวปนี้ก็มีสามแบบ.....
1)  เริ่มจากไม่รู้จักกัน  มีการจ้างงานกัน ก็เริ่มจาก  "benefit "
จากนั้นก็ "with"  กัน เพราะการจ้าง......แล้วก็แยกย้ายกันไป...
"Friend"ก็เลยไม่เกิด......FWB  จึงไม่มี

2)  มีการจ้างงานเริ่มจาก"benefit " บังเอิญงานไม่แรง จ้างไปมากี่หนก็ไม่ได้"with"กัน
เสียที....แล้วก็กลายเป็น"friend"เป็นพี่เป็นน้องกันเสียก่อน....ไม่ได้"with"กัน
จะง้อจะตื้ออย่างไรสาวก็ไม่ยอมให้"with"....พี่ๆในนี้หลายคนเป็นกัน....555

3)  แบบนี้ก็เริ่มจาก"benefit"เหมือนกัน ตามด้วย"with" แล้วก็ติดใจการ"with"
ของกันและกัน  ก็เจอกันบ่อยขึ้น แล้วก็พบว่านอกจากการ"with"แล้วอีกฝ่ายก็มีอะไรดีๆ
น่าสนใจ  ก็เลยเป็น"friend"กันด้วย.....กลายเป็นFWB

ปล.. ถ้าน้อง จขกท สนใจรายละเอียดผมยินดีอธิบายตัวต่อตัวให้เข้าใจ....เออออ...เริ่มจาก"with"ก่อนเนอะ.... 41
เกลียดความเห็นพี่ตะวัน55555

Travel as much as u can,As far as u can,As long as u can,Life's not meant to be lived in one place.

tawans

• People Like This 1458
  • อดีตหนุ่มเนิร์ด ที่กลายเป็น เพลย์บอย
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2018, 08:09:01 PM »

เกลียดความเห็นพี่ตะวัน55555
คอมเม้นอันๆแบบนี้แอบ"คิดไม่ซื่อ"กับผมนี่หว่า...
จะมา"with"กันปะ..... **40**
หนุ่มเนิร์ด ที่กลายเป็นเพลย์บอย

ลำเอียงเสมอสำหรับคนพิเศษ

myman

• People Like This 61
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: สิงหาคม 16, 2018, 12:46:38 PM »
เป็นเพื่อนกันที่มีอะไรกันได้โดยที่ไม่ผูกมัดกัน ปรึกษากันเวลามีปัญหา ดื่ม กิน เที่ยว เวลาที่ว่างตรงกัน ไม่ยุ่งเรื่องส่วนตัวกันมากจนเกินไป ที่สำคัญมีความเข้าใจกัน

มิตรแท้ที่นอนกันได้
ยินดีที่ได้รู้จักทุกคนครับ