ผู้เขียน หัวข้อ: ถ้าดูถูกน้องในเว็บมากนักละก็ .....พี่ออกจากเว็บ(พวกเรา) ไปเลย!!!  (อ่าน 6823 ครั้ง)

NamTaan

• Newbie
  • *
  • People Like This 28
ประเภทนินทาไม่รู้มีรึป่าว? หลินยังไม่เคยเจอ เพราะโดยส่วนตัวถ้าคุยนอกประเด็นหรือไม่ได้มีจุดประสงค์สนใจในเรื่องดูแลจริง เราก็จะบอกผ่านไปเลย ไม่เสียเวลาคุยต่อ แต่ที่เห็นตรงกับที่จขกท.พูดถึงมากก็จะเป็น 2 ประเภทนี้ค่ะ ;

1. ดูถูกน้อง -> คือพอเราไม่ตอบไม่คุยด้วย เขาไม่พอใจก็จะด่าว่าน้องมาหาคนsupportแต่เรื่องเงิน???  (เอ้า!!!ไม่เดือดร้อนใครจะเข้ามาเสี่ยงตะกวด ถ้าหาแค่แฟนเฉยๆหน้าแบบน้องจะมาโพสต์ทำไม? ก็โพสต์ชัดเจน”หาคนดูแล” น้องก็ทำงานแลกเงิน ไม่ได้มาแบมือขอเงินใครฟรีๆ พวกพี่ชอบดูถูกน้องมันต้องไปจูนตรรกะใหม่ หรือศึกษาnatureเว็ปก่อนก้าวขาเข้ามารึป่าวคะ? ไม่งั้นน้องทุกคนในนี้ก็คงโดนดูถูกหมด เพราะพื้นที่นี้ส่วนใหญ่ก็โพสต์งานกันทั้งนั้น)

-> แบบที่คืดว่าน้องไปสมัครงาน55555 ตรรกะไรเนี้ย??? โดยส่วนตัวหลินไม่เคยติดต่อไปที่กระทู้คนอื่น จะตอบกลับเฉพาะพี่ติดต่อเข้ามาเอง ฉะนั้นเราคือฝ่ายสกรีน ไม่ใช่พี่ค่ะ!!! ถ้าอยากให้คนสมัครหาตัวเอง ก็ไปตั้งกระทู้หาเอง แล้วนั่งรอน้องๆติดต่อไปหาคุณเองนะคะ^^

-> ดูถูกการศึกษาน้อง อันนี้ขำมากๆๆๆๆ มาถึงก็พูดไทยคำผสมอังกฤษคำ กลัวน้องไม่รู้ว่าเป็นDr. (เอิ่มมมม.. อยากจะบอกพี่คะ? พี่ขาาา พี่ พี่ๆๆๆๆ!! หยุดspeakสักครู่!!! พอดีทีภาษาที่พี่ใช้อยู่ไม่ถูกต้องนะคะ5555 น้องทำงานเป็นเลขานายต่างชาติอยู่ และมีคนต่างชาติเข้ามาจีบคุยกันอยุ่ทุกวันด้วย ของจริงไม่จำเป็นต้องโชว์พราวด์ค่ะ ที่สำคัญพี่อีกคนที่พูดไทยชัดเป๊ะและไม่พูดมาก ผูกปิ่นโตน้องมาเรียบร้อยแล้วค่ะ55555)

2. กร่างไม่ลืมหูลืมตา5555 -> จริงๆกร่างกับดูถูกน้องมันก็คล้ายๆก้นเน๊อะ แต่พวกกร่างจะมีความโรคจิตผสมเข้ามานิดๆ555555 เช่น พี่บางคนอายุมากเลย40ไปก็แล้ว แต่ยังหาคนข้างกายยังไม่ได้ (นี่ยังไม่สงสัยตัวเองบ้างเหรอ ว่าคุณมีความผิดปกติอะไร??555555) เจอในเว็ปนนี้เยอะนะคะประเภทนี้ น้องจะบอกให้นะคะ

-> เคยเห็นคลิปคนกร่างตามสถานที่ต่างๆมั้ยคะ ที่ลงตามโซเชียลแล้วคนเข้าไปด่าน่ะค่ะ นั่นแหล่ะค่ะพี่ๆหลายคนเป็นเช่นนั้นแล55555 แล้วส่วนใหญ่พวกชอบกร่างนี่ไม่ได้รวยจริงด้วย ส่วนใหญ่พี่ที่รวยจริงจะโปรไฟล์ดี ถูกอบรมมาดี สุภาพรู้จักการให้เกียรติคนค่ะ ฉะนั้นยิ่งกร่าง ยิ่งแสดงที่มาหรือปมของพี่เองค่ะ^^

-> มีปมต้องการแค่เอาชนะ ไม่ได้มีจุดประสงค์ติดต่อเข้ามาหาน้องเพื่อดูแลอย่างจริงจัง ประเภทนี้สาวๆอย่าได้ไปเสียเวลาคุยนาน เจอแล้วให้ผ่ายเลย เพราะถ้ามีเรื่องกับคนประเภทนี้ เท่ากับยืนทะเลาะอยู่กับคนป่วยน่ะค่ะ ไม่ได้ประโยชน์อะไร ไม่ต้องโต้กลับมันต่อแค่นี้ก็สนองปม ว่ามันได้ชัยชนะไปแล้วจะไม่มายุ่งกะเราอีกค่ะ555555 เหนื่อยแทนสาวๆเรยเน๊อะ ไม่รู้ต้องเข้ามาเจอไรกันมั่ง หลบตะกวดได้ยังต้องมาเจอโรคจิตอีก เห้อออ!!!

***สุดท้ายนี้ จะบอกว่าโอกาสที่พี่ๆจะเจอน้องน่ารักโปรไฟล์ดีนั้น ไม่ใช่เรื่องง่ายในเว็ปสีเทาๆแบบนี้ ฉะนั้นเมื่อได้น้องเช่นนั้นแล้ว จงตั้งสติและลดอัตตาที่ถือตนไว้อยู่นั้น วางลงซะ อย่าดูถูกเหมารวม เพราะนั่นจะเป็นการตัดโอกาสตัวคุณเองในการได้เจอน้องดีๆ***

**38**

ความคุณความเห็นจาก "คุณน้องหลิน" ด้วยค่ะ  5555 ฮาที่คุณพูดทุกข้อ  มันจิ๊ดจริงๆ ค่ะ!!! ได้แง่คิดเพิ่มเติมอีกด้วยค่ะ

พี่ประเภท Speak English แบบ all time ก็เจอมาเหมือนกันค่ะ พี่แกบอกอยู่อเมริกามา 20 กว่าปี จบ ดร.มาด้วย เคยโทรมาคุยกับตาล เอ่อ! สำเนียง ภาษา ของคนอยู่อเมริกามา 20 กว่าปี เป็นแบบนี้เหรอเนี่ย สำเนียงคนไทยจ๋าแบบ This is a book. มากๆ ครับผม แถมพูดดูถูกเราด้วย เอ่ม!ถึง I จะไม่ได้จบเมืองนอกเมืองนามาก็ทำงานติดต่อชาวต่างชาติบ่อยอยู่นะ ไม่ขนาด Excellent อะไร แต่ก็พอสื่อสารฟัง พูด อ่าน เขียนรู้เรื่อง งาน Success อยู่นะคะ ...อีกรายมาแอบถามเราเรื่องงานแบบลึกเกินไป ตาลไม่ตอบ  อันนี้ถามดูถูกเราว่า "ได้เรียนหนังสือมั้ย?" สุดๆ เลย พี่แต่ละคน 55555

ก็แอบเป็นห่วงและเหนื่อยแทนสาวๆด้วยกันเอง ว่าต้องมาเจออะไรไม่ดีบ้างในเว็บนี้เหมือนกันค่ะ...ยังไงคงต้องดูแลตัวเองกันให้ดีที่สุดค่ะ  **36**

ขอบคุณที่เข้ามาแสดงความเห็นอีกครั้งค่ะ "คุณน้องหลิน"
สนุก มีแง่คิดดีค่ะ   **36**

Lady muaymuay

• Newbie
  • *
  • People Like This 7
ถ้าพี่ๆที่ดูถูกน้องมาก  สกรีนเบื้อต้นเเล้วไม่โอเค
ก้ไม่ควรไปเจอค่ะ ถือว่าไมเสี่ยงเรา ไม่เสียเวลา ไม่ต้องไปแก้ปัญหาเฉพาะหากับการเจอคนเเบบนั้น
ถ้าพี่ที่เขาไม่ชอบเรา ดูถูกเรา เพราะเเค่ว่าใช้เงินจ้าง คุนจะทำอะไรก้ได้ เชิญไปจ้างเที่ยวเวปอื่นค่า
เดียวนี้เวปขจ้างเที่ยวเขาพัฒนามาเยอะเเยะ เรทค่าตัวคถูกจ้างก้เยอะ พอๆกับหาคนรับงานเเรงในนี้เลย
เชิญคุณพี่เขาไปจ้างเวปอื่นเลยค่ะ  ที่นี่ถูกสุดเเล้ว ไม่ต้องมาจ้าง

NamTaan

• Newbie
  • *
FC มาตามอ่านละนะคะ...

เคยเจอพี่ที่ ขอรูปเยอะๆ แนวกดๆ
ไม่ยอมนัดสักที ไม่สุภาพ..

หลังมานี่ แนตใช่การ์ด
เกมาเกกลับไม่โกงค่ะ  **11**

เพราะแนตรู้พี่นางไม่จ่ายค่ะซิส

1.ถ้าขอรูปเยอะแนตจะบอกว่า
เอางี้ค่ะพี่ นุเปลี่ยนใจละ โดนจ้างเที่ยวมาเยอะ
อยากจ้างบ้าง พี่สูงไหมคะ ? หล่อไหม?
ขอรูปๆๆ ค่ะ ...
❤พี่นางอ้ำอึ้งไปเรยจ้า พร้อมตอบ
พี่อ้วนเตี้ย ดำ ไม่หล่อคับ งึดทันที

พี่บางคนส่งรุปกลับจ้า ถามผ่านไหม
จะให้แนตจ้าง ฮาได้อีก...

2.ลังเล แบบตัวจริงแย่มากไหม?
ไม่กล้านัด อันนี้แนตตอบเรย
ถ้าพี่เจอนุแร้ว ไม่ถุกใจ นุให้ค่าเสีย
เวลาพี่ 3,000 ค่ะ
❤พี่เงียบเรยคร่า เจอ step devil
เข้าไป กล้ามาแร้วบอกไม่ถุกใจ
แนตจ่ายจริงคร่า ขอแค่ชมยลโฉม
พี่สักหน่อย

3.พี่คุยนานๆๆ ไม่นัดซะที
แนตบอกเรยค่ะ พี่คะ ขอเลขบัญชีค่ะ
เดี๋ยวโอนค่าน้ำมันให้ค่ะ 1,000 นึง
มาเจอนุได้เรย โอเคไหมคะ
❤อันนี้รอเรยคร่า ถ้าส่งบัญชีมานี่
อย่างฮา

จาก 3สเตป โดนด่าจ้า..
พี่บอกบร้าป่ะ ไม่ใช่แมงดา
แนตเรย ไสยๆไปว่า..
เอ้าพี่คะ ก็ใช่ว่าทุกคนที่เข้ามาจะ
หมดนะคะ นุแค่ไม่ชอบมีแฟนฟรี
นุไม่นิยามความรัก นุหน้าเงิน
เพราะชอบเก็บเงิน แค่นั้น...

ถ้าพี่จะกลัว จะไม่กล้า จะลังเล
ขนาดนี้.. นุเปเอง สปอตเองก็ได้คร่า

สุดท้ายถามว่า พี่พวกนี้กล้ามาเจอแนตไหม
ไม่กล้าคร่า เงียบ..เงิบ..หงาย
ยิ่งแสดงอาการ ยิ่งโดนกดค่ะ

ไสย..ไสย **34**

โอ้ยยยย รักแล้ว กอดๆๆ  ขอบคุณมากค่ะ "คุณแน๊ตตี้" ชื่นใจที่ตามมาอ่านอีกกระทู้ของตาลค่ะ

คือทั้งฮา ทั้งขำ ในวิธีคุยและรับมือกับพี่ของคุณจัง 555555 สนุก ไม่เครียดดีค่ะ  เดี๋ยวคงต้องลองร้ายมาร้ายกลับบ้าง ไม่โกงกัน ไสย ไสย ตามคุณบ้าง  55555

สงสัยเห็นคุณแนตตี้สวย ขาว หุ่นดี เลยอยากคุย อยากเจอแต่ไม่มีเงินจ้าง ทำเนียนมาหลอกละสิ๊ ....หลอกผิดคนซะและ!!! 55555

แรกๆตาลเข้ามาในเว็บเคยส่งรูป และคุยไลน์ ตาลแม่งแบ่บใช้ไลน์จริงด้วยจ้าา ด้วยความใสซื่อตอนใกล้ชรา 5555 (ทั้งชีวิตไม่เคยเข้ามาเล่นเว็บอะไรแบบนี้เลย เข้ามาครั้งแรก) นางก็โชว์ว่าเนี่ยย ฉันจริงใจแค่นั้นส่งรูป คุยไลน์จริงด้วยยนะเว้ย  สรุปรูปมีการส่งต่อ ไลน์มีการส่งต่อ พี่ๆมีกลุ่มเยอะจัง (เพิ่งรู้) อารมณ์ถามกันไปมาเคยคุยกับน้องคนนี้มั้ย น้องเป็นไง เคยเจอมั้ย เคยดูแลเปล่า ทำนองนั้นนน เราก็ตกใจดิ๊ พี่ส่งไปทำไมฟร่ะ ทำแบบนี้ได้งายย ใครอนุญาต!!!

ต่อมาคุยกับใคร ไม่ส่งรูป ไม่คุยไลน์  คุยแค่ทาง PM และ Email พอ พี่คนไหนสะดวกคุยก็คุย ไม่สะดวกคุยก็ไม่ต้องคุยค่ะ เอาที่สบายใจ!!!

คำถามจากพี่เค้า คือ ไม่เห็นรูปจะรู้ได้ไงหน้าตา รูปร่างแบบไหน จะได้รู้ว่าใช่สเป็คไม่ใช่สเป็ค -> หนูมีวิธีค่ะพี่
1) หนูจะบอก สส. นน. สัดส่วน จริง ให้พี่รู้
2) หนูจะบอกลักษณะหน้าตา ผิวพรรณจริง ให้พี่รู้
3) หนูจะส่งรูปชาวบ้านเค้า ที่ดูใกล้เคียงหนูที่สุด ให้พี่ดู
4) จากนั้นพี่ลองมโน ดูว่าหนูพอเป็นสเป็คพี่ได้มั้ย 
5) ถ้าพี่โอเคกับทุกอย่างที่คุยกัน สนใจจะดูแล มาเจอตัวจริงกันโลดดดดดดค่ะ ไว้วัดกันไปเลย ใจใจ

สรุปว่า -> โดนด่ามาเหมือนคุณแนตตี้ค่ะ  5555

ด่าว่า -> โคตรเยอะ !!! ถ้ากลัวขนาดนี้ ไม่ต้องมาหาคนดูแลแล้วน้อง  555555

ที่มา -> ว่าทำไมตาลหาพี่ดูแลไม่ได้สักที  เพราะไม่มีใครมาเสียเวลาคุยทางเมลล์ แถมรูปก็ไม่เห็นอีก  มีแต่พี่ที่เข้าใจความดิบ ความกลัวของตาล แค่ไม่กี่คน ที่เคยเจอมาเท่านั้นค่ะ 5555

ขอบคุณคุณแนตตี้อีกครั้งนะคะ มาคอมเมนท์ทีไรสนุกสนานและได้วิธีการอะไรใหม่ๆไปลองใช้ทุกทีเลยค่ะ  **39**

NamTaan

• Newbie
  • *
ถ้าพี่ๆที่ดูถูกน้องมาก  สกรีนเบื้อต้นเเล้วไม่โอเค
ก้ไม่ควรไปเจอค่ะ ถือว่าไมเสี่ยงเรา ไม่เสียเวลา ไม่ต้องไปแก้ปัญหาเฉพาะหากับการเจอคนเเบบนั้น
ถ้าพี่ที่เขาไม่ชอบเรา ดูถูกเรา เพราะเเค่ว่าใช้เงินจ้าง คุนจะทำอะไรก้ได้ เชิญไปจ้างเที่ยวเวปอื่นค่า
เดียวนี้เวปขจ้างเที่ยวเขาพัฒนามาเยอะเเยะ เรทค่าตัวคถูกจ้างก้เยอะ พอๆกับหาคนรับงานเเรงในนี้เลย
เชิญคุณพี่เขาไปจ้างเวปอื่นเลยค่ะ  ที่นี่ถูกสุดเเล้ว ไม่ต้องมาจ้าง

ขอบคุณความเห็นและคำแนะนำจาก "คุณแตงโม" ด้วยค่ะ **39**

ใช่ๆ ถ้าดูถูกน้องๆในเว็บมากนักละก็  พี่ๆไปเล่นเว็บอื่นโลดดดดดดค่ะ  5555  **30**

Aunny.aun

• Hero Member
  • People Like This 277

เอ้าพี่คะ ก็ใช่ว่าทุกคนที่เข้ามาจะ
เพราะชอบเก็บเงิน แค่นั้น..

ชอบจิงๆคำว่า"หน้าเงิน"เพราะเคยโดนแอบนินทาว่า หน้าเงิน!! อยากจะตอกกลับไปว่า #ถ้าหนูไม่หน้าเงินไว้หนูจะมานอนกับพี่ แบบฟรีๆนะคร้าาา ......
Travel as much as u can,As far as u can,As long as u can,Life's not meant to be lived in one place.

Aunny.aun

• People Like This 277
  โดยรวมๆ  ผมก็เห็นด้วยกับ เรื่องไม่ควรนินทา น้องๆลับหลังครับ   
1 เรื่องการ เอาน้องไปเปรียบเทียบกัน  ผมว่าก็ไม่ควรมาบอกน้องที่กำลังคุย  เพราะมันไม่มีมารยาท    ถ้าอยากจะคิดว่าแบบไหน คุ้มกว่ากัน ก็คิดเองคนเดียว เก็บไว้ในใจพอ 
2 พี่ๆ ชอบน้องแนวพริตตี้  อันนี้ ก็คงจริง   แต่มันคงหายากเหมือนกันในเวปแบบนี้   เพราะคนยิ่งสวย  เขายิ่งมีโอกาสเจอคนมีเงินง่ายอยู๋แล้ว  หรือเขาก็ใช้ความสวยหาเงินใช้เองได้อยู่แล้ว (ไม่ต้องหาคนเลี้ยง)   ดังนั้น ผมว่าที่จะเจอคง เป็นน้องที่อาจดูธรรมดาๆ  แต่นิสัยน่ารัก  หรืออยู่กันไปนานๆ แล้ว happy
3 พี่บ้าอำนาจเงิน   อันนี้ ผมว่ามันแปลกๆ ตรง ตราบใดที่เขา ยังไม่จ่ายเงินให้น้อง  เขาจะพูดยังไงก็ได้ ว่าเขารวยนะ ต้องทำตามเขาต้องการสิ บลาๆ    ยิ่งพวกปิดบังข้อมูล ทุกอย่าง เป็นความลับ  ยิ่งประหลาด  คนเราจะสร้างเครดิต ให้น้องเชื่อถือ  คุณยิ่งต้อง เปิดเผย profile ตัวเอง หรือเปล่า    แล้วถ้าคุณกลัวมากๆ   คุณน่าจะไปเที่ยว แบบทีเดียวจบดีกว่า   
   จริงอยู่  น้องหาคนเลี้ยง ก็เหมือนไปสมัครงาน  แต่ปกติ คนเราเวลาไปสมัครงาน  ผมว่าเราจะต้องทราบข้อมูลพื้นฐานของบริษัทนั้นก่อน  ว่าทำมาหากินอะไร  มีรายได้จ่ายเงินเดือนพนักงานไหม   ไม่ใช่พวกขายตรง ขายประกัน แชร์ลูกโซ่  ที่ตั้งนอมินี มา หลอกขายสินค้าชาวบ้านไปวันๆ    หรือเป็นบริษัทลึกลับ  ที่พร้อมเจ๊ง ตลอดเวลา
4 ประเด็น  ผู้หญิงดีๆ  ไม่เข้ามาเล่นในเวปหรอก  อันนี้ คงเพราะ มันเป็นเวปสีเทา  ผมว่า ไม่ใช่เพราะน้องเป็นคนดี หรือเลว โดยพื้นฐาน  แต่เป็นเพราะลักษณะงานมัน ผิดศีลธรรม  ไม่มีคนยอมรับ มากกว่า  ซึ่งเขาก็ไม่น่าจะว่าน้องจริงๆแหละ  เพราะเขาก็เลือกจะหาน้องในสถานที่แบบนี้เช่นกัน
5 การเอาน้องไปเม้าแรงๆ ในกลุ่ม   อันนี้ ถ้าเลือก เข้ามาในที่สาธารณะ แบบนี้  น้องคงเลี่ยงยากแล้วครับ  จริยธรรม กับมโนธรรม คนเราไม่เท่ากัน    บางคนคิดเองไม่เป็นหรอกครับ  ว่าใครจะเดือดร้อนยังไง 
  ผมว่า บางครั้ง จังหวะเวลา หรือโชค  มันก็จำเป็น  ถ้าจะมาตามหาอะไรบางอย่างในนี้     การที่ต้องพบเจออะไรแย่ๆในนี้ เป็นเพราะทางสายนี้มันลำบากไง  ถ้ามันง่าย หรือสะดวก  ผมว่า  น้องๆคงไม่ต้องเรียนให้เหนื่อย เปลืองสมอง หรือเปลืองเงินหรอก  เข้ามาหาป๋าเลี้ยงดีกว่าคนที่ชำนาญงานหาคนเลี้ยง  ก็อาจสแกนคนเร็ว  หรือไม่ต้องเสียเวลาเยอะตอนสกรีนคน  แต่ เขาก็ต้องยอมรับ ความไม่แน่นอน ในอาชีพแบบนี้ เพราะการแข่งขันสูง  บริษัทดีๆในนี้มีไม่เยอะหรอก   คนจ้าง ก็คงจ้างได้ไม่กี่คน    หรือจ้างไปสักพัก  ใช้งานเบื่อ ก็เข้ามารับสมัครคนใหม่  ถ้าบางคนฉลาด รู้จักกอบโกย  ถ้าโดนเท  ก็จะเหลือพอพึ่งพาตัวเองได้    แต่บางคน ถ้าหลงตัวเอง  ว่าเจ๋ง พอโดนเท ตั้งหลักไม่ทัน  ก็ต้องมานั่งหาใหม่  วนในวงจร
อยากจะกด LOVE ให้กับความเห็นของคุณ Indianna พออ่านแล้วรู้สึกเห็นด้วยในหลายๆข้อและเป็นกลาง โดยเฉพาะการเห็นต่างจากพี่ ผช. หลายๆท่าน  #เรื่องการรับงานแบบนี้มันไม่ได้ง่ายเลย ซึ่งมันค่อนข้างละเอียดอ่อน โดนดูถูกสารพัด ติฉินนินทา ป้ายสี หลายๆท่านก็จะพูดว่า มันเป็นเรื่องธรรมดาที่ทุกคนต้องโดนกัน เมื่อเข้ามาในเวปนี้แล้ว
 ถูกต้องค่ะ มันเป็นเรื่องธรรมดาที่จะถูกกระทำ แต่อยากจะบอกว่า คนดีๆเค้าไม่กระทำคนอื่นกันหร้อกกกก....

ส่วนตัวจะได้ยินบ่อยๆว่า ได้กินข้าวฟรี ได้เที่ยวฟรี แถมได้เงิน งานง่ายๆใครๆก็อยากทำ
ถ้ามันง่ายจิงพี่ๆคงหาผญสวยๆได้ไม่ยาก ไม่มานั่งบ่นว่า ไม่สวย อ้วน ดำ เตี้ย ล่ำ หรือ สก๊อยยยย..
และที่เห็นสวยๆเริศๆในกรุ้ป SL ไปเอารูปใครมาคะ เคยเจอตัวจิงรึปล่าว เคยซั่มกับเค้ารึยัง เพราะล่าสุดเพื่อนในห้องเรียนโดนเอาไปลงรูปตั้งเรทเอง เฉยเลย งงในความงง แบบนี้มันมีจิงๆน้าาาา #สงสัย จะเป็นการตลาดว่า โมนี้มีเด็กๆสาวๆสวยๆหน้าใหม่ๆเยอะละม้างงงงง นอกเรื่องไปนิด แฮร่......
Travel as much as u can,As far as u can,As long as u can,Life's not meant to be lived in one place.

KK5050

• Sr. Member
  • People Like This 248
55555555  กระทู้นี้ คนเขียนเยอะ เม้นเยอะ อ่านไม่หมดจริงๆ
ที่ผ่านมา ตั้งแต่เข้ามาเล่นเวปนี้ เหมือนจะไม่มีใครชอบ มีแต่คนเกลียด อาจจะเพราะพูดความจริงมากไป หรือ พูดไรที่ทำงห้คนไม่ชอบใจ ก็เลยมารวมกลุ่มกัน เม้าท์ แอนตี้ ก็แล้วแต่เถอะนะ
แต่จะบอกว่า ที่เข้ามา ไม่เคยคิดดูถูกใคร ช่วยใครได้ก็ช่วย แม้ว่ามันก็ขึ้นอยู่กับความพอใจของตัวเองในการช่วย อาจจะเลือกช่วย คนเรามันก้ต้องมีบ้าง ความชอบของแต่ละคนมันไม่ได้เหมือนกัน หรือเท่ากัน
แต่สิ่งหนึ่งที่บอกได้คือ ไม่เคยคิดจะหลอกใคร แล้วก็ไม่เคยหลอกใคร แต่โดนหลอกไหม บ่อยมาก ไม่ว่าจะการใช้รูปปลอม การหลอกโอนค่ารถ และอื่นๆ
สิ่งหนึ่งที่ไม่เคยคาดหวัง คือว่าจะมาหาอะไรที่ต้องสมบูรณ์แบบ ทุกคนมีความสมบูรณ์แบบในตัวเอง ในแบบที่ตัวเองเป็น ไม่มีสเป็ก ขอแค่เห็น แล้วได้คุย แล้วรับได้ ก็โอเค
แล้วก็พูดตลอด เราจะคบใคร ช่วยเหลือใครหรือให้ใครช่วยเหลือ สิ่งหนึ่งที่ต้องมีคือความจริงใจ สังคม มันไม่ได้ขาวแบบผ้าขาว มันกระดำกระด่างเปรอะเปื้อนไปด้วยสิ่งสกปรกทั้งหลายแหล่ เมื่อไม่มีความจริงใจ ก็มีแต่การตีสองหน้าใส่กัน ต่อหน้าก็ใสๆ ลับหลังก็เอาไปนินทา ไม่ชอบการแทงข้างหลัง อยากแทง มาแทงต่อหน้า คนเห็นจากที่ไปเขียนตอบในกระทู้ต่างๆ แล้ว
ลองถามตัวเอง เคยแทงใครข้างหลังไหม ถ้าเคย ก็หยุด เราสะอาด โดยที่เรารู้ตัวว่าสะอาด ดีกว่าเอาโคลนมาพอกตัวเราให้เลอะเทอะ จริงไหม ภายนอก คนอาจจะไม่เห็นว่าเราเลอะไปด้วยโคลน ใต้ภายใต้จิตสำนึก รู้ตัวไหมว่าเลอะเทอะ
สุดท้าย สมาชิกเวปนี้ เกือบทุกคน มีไรแปลกๆ และก็ชอบหลุดตัวตนที่แท้จริงออกมา หากท่านสนใจอ่านกระทู้ที่มีคนมาตอบ ท่านอาจจะเจอว่า ในกระทู้หนึ่งเขาเขียนอย่างหนึ่ง พออีกกระทู้ เขากลับเขียนอะไรที่ตรงข้าม
สุภาษิตว่า "รู้หน้า ไม่รู้ใจ"

ʕ•ᴥ•ʔ❤8888

• People Like This 468
  • ❤นู๋ความสุข❤

เพราะชอบเก็บเงิน แค่นั้น..

ชอบจิงๆคำว่า"หน้าเงิน"เพราะเคยโดนแอบนินทาว่า หน้าเงิน!! อยากจะตอกกลับไปว่า #ถ้าหนูไม่หน้าเงินไว้หนูจะมานอนกับพี่ แบบฟรีๆนะคร้าาา ......

คุณอัน อย่าได้แคร์คร่าา...
เปนแนตจะตอบว่า...
นุต้องหน้าเงินดิพี่
ก็เงินมันเปนตัวดำเนินชีวิตอ่ะ

เวลาหิว ไม่มีใครเค้าเอา ใบไม้
ไปแลกข้าว ไม่มีใครเอาก้อนหิน
ไปชำระหนี้ ซื้อเสื้อผ้าเอาทรายแลกมาเหรอ?

เราหน้าเงิน ก็ยังดีกว่า
พี่ๆที่หน้าด้าน หวังฟันฟรีแร้วกัน... 
  **40** **40** **40**
ชีวิตก็เหมือนจิ๊กซอว์
บางทีแค่รอคนที่ใช่
ใครบางคนอาจผ่านไป
หลีกทางให้คนใหม่เดินเข้ามา

ʕ•ᴥ•ʔ❤8888

• People Like This 468
  • ❤นู๋ความสุข❤

โอ้ยยยย รักแล้ว กอดๆๆ  ขอบคุณมากค่ะ "คุณแน๊ตตี้" ชื่นใจที่ตามมาอ่านอีกกระทู้ของตาลค่ะ

คือทั้งฮา ทั้งขำ ในวิธีคุยและรับมือกับพี่ของคุณจัง 555555 สนุก ไม่เครียดดีค่ะ  เดี๋ยวคงต้องลองร้ายมาร้ายกลับบ้าง ไม่โกงกัน ไสย ไสย ตามคุณบ้าง  55555

สงสัยเห็นคุณแนตตี้สวย ขาว หุ่นดี เลยอยากคุย อยากเจอแต่ไม่มีเงินจ้าง ทำเนียนมาหลอกละสิ๊ ....หลอกผิดคนซะและ!!! 55555

แรกๆตาลเข้ามาในเว็บเคยส่งรูป และคุยไลน์ ตาลแม่งแบ่บใช้ไลน์จริงด้วยจ้าา ด้วยความใสซื่อตอนใกล้ชรา 5555 (ทั้งชีวิตไม่เคยเข้ามาเล่นเว็บอะไรแบบนี้เลย เข้ามาครั้งแรก) นางก็โชว์ว่าเนี่ยย ฉันจริงใจแค่นั้นส่งรูป คุยไลน์จริงด้วยยนะเว้ย  สรุปรูปมีการส่งต่อ ไลน์มีการส่งต่อ พี่ๆมีกลุ่มเยอะจัง (เพิ่งรู้) อารมณ์ถามกันไปมาเคยคุยกับน้องคนนี้มั้ย น้องเป็นไง เคยเจอมั้ย เคยดูแลเปล่า ทำนองนั้นนน เราก็ตกใจดิ๊ พี่ส่งไปทำไมฟร่ะ ทำแบบนี้ได้งายย ใครอนุญาต!!!

ต่อมาคุยกับใคร ไม่ส่งรูป ไม่คุยไลน์  คุยแค่ทาง PM และ Email พอ พี่คนไหนสะดวกคุยก็คุย ไม่สะดวกคุยก็ไม่ต้องคุยค่ะ เอาที่สบายใจ!!!

คำถามจากพี่เค้า คือ ไม่เห็นรูปจะรู้ได้ไงหน้าตา รูปร่างแบบไหน จะได้รู้ว่าใช่สเป็คไม่ใช่สเป็ค -> หนูมีวิธีค่ะพี่
1) หนูจะบอก สส. นน. สัดส่วน จริง ให้พี่รู้
2) หนูจะบอกลักษณะหน้าตา ผิวพรรณจริง ให้พี่รู้
3) หนูจะส่งรูปชาวบ้านเค้า ที่ดูใกล้เคียงหนูที่สุด ให้พี่ดู
4) จากนั้นพี่ลองมโน ดูว่าหนูพอเป็นสเป็คพี่ได้มั้ย 
5) ถ้าพี่โอเคกับทุกอย่างที่คุยกัน สนใจจะดูแล มาเจอตัวจริงกันโลดดดดดดค่ะ ไว้วัดกันไปเลย ใจใจ

สรุปว่า -> โดนด่ามาเหมือนคุณแนตตี้ค่ะ  5555

ด่าว่า -> โคตรเยอะ !!! ถ้ากลัวขนาดนี้ ไม่ต้องมาหาคนดูแลแล้วน้อง  555555

ที่มา -> ว่าทำไมตาลหาพี่ดูแลไม่ได้สักที  เพราะไม่มีใครมาเสียเวลาคุยทางเมลล์ แถมรูปก็ไม่เห็นอีก  มีแต่พี่ที่เข้าใจความดิบ ความกลัวของตาล แค่ไม่กี่คน ที่เคยเจอมาเท่านั้นค่ะ 5555

ขอบคุณคุณแนตตี้อีกครั้งนะคะ มาคอมเมนท์ทีไรสนุกสนานและได้วิธีการอะไรใหม่ๆไปลองใช้ทุกทีเลยค่ะ  **39**

♡คุณตาลที่รัก♡
เขียนมาแนตเข้าใจเรยค่ะ..
อยากอ่านการบ้าน ฉบับหวานแหวว
แบบ โอ้เย้...ชั้ลได้พี่ดูแลแล้ว
ของคุณตาลมั่งอ่ะค่ะ 55 แอบลุ้น

ห้ามเลิกหานะคะ เดี๋ยวไม่มี
อะไรเขียนให้แนตอ่านค่ะ  **21**

-ลองใช้ไลน์แอดดูมิคะ
  เผื่อสะดวกขึ้น

-แนตเชื่อนะคะว่า บางทีมันก็
อยู่ที่ดวง และช่วงจังหวะเวลา
มันจะต้องมีสักคน ที่เป็นของเรา
ยอมรับข้อเสนอ และเงื่อนไข
ของเราได้ แนตเชื่อว่าคุณตาล
ต้องเจอแน่นวลค่ะ ที่รัก..

♡♡จาก FC♡♡  **39**
ชีวิตก็เหมือนจิ๊กซอว์
บางทีแค่รอคนที่ใช่
ใครบางคนอาจผ่านไป
หลีกทางให้คนใหม่เดินเข้ามา

Ophelia

• Jr. Member
  • **
  • People Like This 65
เจอมาหมดแล้วค่ะ 555555 ทั้งหมดเลย
คนที่รับงานอยู่กับเรา แต่เปิดรูปพริตตี้สวยๆที่เขาเคยจ้างให้ดู สวยมั้ย จ้างคืนสองหมื่นเลยนะ แต่นัดทานข้าวพันห้าอิดออดไม่อยากจ่ายเพราะไม่พริตตี้
คนที่ถามว่าเห็นลงบ่อย รับบ่อยเหรอ เป็นอาชีพเหรอ ลงบ่อยเพราะลงไปแล้วหาไม่ได้จ้า พูดไปก็ไม่ฟัง
คนที่พยายามบอกว่าตัวเองรวยงั้นงี้ แต่เหวี่ยงไปหมด อยู่สายใต้เก่าจะนัดให้คนลาดพร้าวไปเจอในหนึ่งชั่วโมง ไม่ได้ดั่งใจก็ด่าหยาบคาย
คนที่ผลักทุกปัญหาที่น้องเจอว่าเป็นเพราะน้องไม่เขียนรายละเอียด พอบอกเขียนไปพี่ก็ไม่อ่านค่ะ ยังแอดมาถามซ้ำไปซ้ำมา ก็พูดประมาณไม่จริง เราโกหก
คนที่พอแจ้งค่าใช้จ่ายไปก็ต่อราคา ต่ออยู่นั่นแหล่ะ ต่อไม่ได้ก็บ่น ไปลงอ่างดักว่า ก็ไปสิ้ ถ้าชั้นผอมสวยชั้นก็ไปนั่งตู้เหมือนกันจ้า ไม่มาสัดดวงกับในเว็บเหมือนกัน
หรือแม้แต่ตอนนี้ก็ยังมีคนมาเม้นดีเฟ้นท์ตัวเองอยู่เลย ถ้ารู้ว่าพูดความจริงมากไปแล้วไม่ดีก็น่าจะลองอยู่เงียบๆบ้างนะคะ

อีกอย่าง เบื่อหน่ายกับบางพฤติกรรมในเว็บนี้เหมือนกันค่ะ น้องโดนหลอก มาเตือนภัย โดนว่าไม่ป้องกันตัวเอง หน้ามืดเองจะโทษใคร ไม่ลงรายละเอียดเองนี่ เบลมเหยื่อกันจนเป็นนิสัย ดีไม่ดีพี่มาคร่ำครวญว่าพี่เองก็โดนหลอกมาเหมือนกัน อ่านแล้งก็งงว่าเกี่ยวอะไรกับกระทู้เขา ทั้งที่คนมาเตือนภัยเขาแค่เจ็บใจ อยากระบาย กลายเป็นว่าโดนบางคนซ้ำเติมไปอีก จริงที่ว่าเราห้ามมือใครไม่ได้ แต่ช่วยทำให้มันน่าอยู่หน่อยไม่ได้รึไงกันเนอะ