ผู้เขียน หัวข้อ: ในวันที่ชั้นอ่อนแอ  (อ่าน 6546 ครั้ง)

IBA

• Jr. Member
  • **
  • People Like This 15
ในวันที่ชั้นอ่อนแอ
« เมื่อ: สิงหาคม 19, 2018, 01:34:19 AM »
ในวันที่น้องมีปัญหา น้องทักพี่มา พี่ตอบกลับ และช่วยแก้ปัญหาแทบจะทันที
ในวันที่พี่อ่อนแอ ไม่สบายใจ อยากให้น้องอยู่ข้างๆเพื่อเป็นกำลังใจ น้องไม่สนใจจะตอบ
พี่ขอไปเจอ น้องบอกว่าไม่ว่าง ติดธุระอยู่กับเพื่อน มาเจอพรุ่งนี้ได้มั้ย
ไม่มีแม้แต่คำถาม ว่าพี่เป็นไงบ้าง ไม่แม้แต่จะโทรมาถามว่าพี่โอเคมั้ย
มีแค่คำที่ว่า พี่อย่างอแง มีเหตุผลหน่อย พี่ไม่ได้นัดไว้ก่อน

พูดไม่ออก บอกไม่ถูกเลย คนมันจิตใจอ่อนไหว อารมณ์หดหู่ มันจะรู้ก่อนมั้ย มันจะรอได้มั้ย

มันเหมือนคนไม่สบาย มาขอร้องให้ช่วยพาไปหาหมอ แต่ได้คำตอบว่าอย่าเพิ่งตายนะ รอพรุ่งนี้ก่อน

Pink candy

• Full Member
  • People Like This 22
  • รอยยิ้มของหนู สดใสเสมอ
Re: ในวันที่ชั้นอ่อนแอ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2018, 10:23:43 AM »
หายไม่สบายใจหรือยังค้ะ ตั้งสติหายใจเข้าลึกๆน๊า

รถพยาบาลกำลังไปค่ะ อย่าเพิ่งตายนะ  รอก่อนๆ ^^

(แวะมาเป็น กลจ. ให้นะคะ)
ขอดาวบนฟ้า ส่งความรักข้ามเวลามาได้ไหม

kaptan

• Hero Member
  • People Like This 1734
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2018, 08:07:37 PM »
อย่าคาดหวังอะไรทางความรู้สึกจากใครมากไปครับ
ที่นี่ เราใช้เงินแลกกับความสุข ทางกาย เท่านั้น
ความสุขทางใจ เป็นผลพลอยได้ เล็กๆน้อยๆ ในช่วงเวลาสั้นๆ
ดีต่อกันแค่วันที่เจอครับ วันอื่นตัวใครตัวมันครับ
ถ้าคุณน่ารัก จริงใจ คุณคือเป้าหมายของเรา

Kingbacara

• **
  • People Like This 0
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2018, 09:29:27 PM »
ผมเคยเจอน้องแบบเจ้าของกระทู้ครับ ค่าเทอมซัมเมอร์ออกให้ ค่ามัดจำหอใหม่ก็ออกให้ ค่าหอเก่ารายเดือนก็ออกให้ รายอาทิตย์ก็ให้ คือแบบสบาย เลี้ยงดูอย่างดี แต่น้องไม่ให้ใจเรา ไม่เต็มที่กับเรา เหมือนที่เราให้ ผมให้ความสำคัญนะเรื่องนี้ ใครบอกไม่สำคัญ และมีความลับเยอะ  เวลามีเซ็กซ์กันแบบขอไปทีเหรอ ผมเทเลย ใครจะว่าผม ผมไม่สนหรอก สรุปน้องโทรมาเป็นสิบสาย lineมาเกือบห้าสิบข้อความ ผมก็ไม่อ่าน ลบทิ้งอย่างเดียว ส่งข้อความว่าบอกว่า ผมนิสัยเหมือนเด็ก ล่าสุด ส่งข้อความมาขอ ของขวัญวันเปิดเทอม ผมละงง วันเปิดเทอมต้องมีของขวัญด้วย พึ่งเคยได้ยิน 555

KK5050

• Sr. Member
  • People Like This 248
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2018, 11:29:20 PM »
การที่พี่ดูแล เอาใจใส่น้อง ทำให้น้องรู้สึกดี รู้สึกไว้ใจพี่ได้ รู้สึกผูกพัน นั่นเป็นสิ่งเริ่มต้นที่น้องจะแคร์ความรู้สึกพี่
ถ้าพี่ไม่สร้าง คิดแต่ว่าให้เงินแล้ว น้องจะแคร์พี่ขนาดโทรหา ห่วงใย พี่เพ้อเจ้อไปไหม
แต่ถ้าพี่ใส่ใจ ดูแล แนะนำ ช่วยเหลือ เป็นที่ปรึกษา แล้วน้องยังทำตัวเลวๆ ไม่สนใจพี่เลย หรือละเลยพี่ตลอด นอกจากจะเวลาขอเงิน พี่ก็เลือกได้ที่จะเทน้อง แล้วไปหาเอาใหม่ จริงไหม
แต่เขียนมาหลายครั้งแล้ว คนที่หาน้องดูแล อย่าสักแต่คิดว่า หาน้องมา แค่มีไรกันแล้วจบ แล้วจะมาบอกให้น้องฟิลแฟน
จะดูแล ต้องรับผิดชอบ ต้องยอมรับปัญหา ช่วยน้องแก้ปัญหา บอกแล้วว่า ไอ้ที่ตกลงกันแต่แรก ส่วนใหญ่ มันไม่ได้อยู๋แค่นั้นหรอก มันมากกว่านั้นเสมอ ถ้าไม่พร้อม ไม่ยินดีจะเป็นที่พึ่งให้น้องได้ อย่ารับดูแล
แล้วถ้าไม่สามารถให้ใจ ใส่ใจ แต่จะเรียกร้องให้น้องโทรหา ห่วยใย ก็ทำกับคนที่บ้านจะดีกว่ามัง ถ้ามีอยู่แล้ว ถ้าคนที่บ้าน เขารักเขาห่วงใย ใส่ใจคุณ รับรองได้ว่าเขาโทรหา ห่วยใยคุณแน่นอน อยู่ที่ว่าคุณจะทำตัวยังไงกับเขาต่างหาก

IBA

• **
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2018, 12:49:07 AM »
หายไม่สบายใจหรือยังค้ะ ตั้งสติหายใจเข้าลึกๆน๊า

รถพยาบาลกำลังไปค่ะ อย่าเพิ่งตายนะ  รอก่อนๆ ^^

(แวะมาเป็น กลจ. ให้นะคะ)

ขอบคุณครับน้องคานม ที่เป็นห่วง เรื่องไม่สบายใจมันก็ยังมีอยู่ล่ะครับ แต่พี่เริ่มมีสติ และเห็นอะไรชัดขึ้นมากกว่าครับ

IBA

• **
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2018, 12:56:23 AM »
อย่าคาดหวังอะไรทางความรู้สึกจากใครมากไปครับ
ที่นี่ เราใช้เงินแลกกับความสุข ทางกาย เท่านั้น
ความสุขทางใจ เป็นผลพลอยได้ เล็กๆน้อยๆ ในช่วงเวลาสั้นๆ
ดีต่อกันแค่วันที่เจอครับ วันอื่นตัวใครตัวมันครับ

ขอบคุณครับพี่ จะจำไว้แล้วนำไปใช้ครับผม  **26**

IBA

• **
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2018, 12:58:43 AM »
ผมเคยเจอน้องแบบเจ้าของกระทู้ครับ ค่าเทอมซัมเมอร์ออกให้ ค่ามัดจำหอใหม่ก็ออกให้ ค่าหอเก่ารายเดือนก็ออกให้ รายอาทิตย์ก็ให้ คือแบบสบาย เลี้ยงดูอย่างดี แต่น้องไม่ให้ใจเรา ไม่เต็มที่กับเรา เหมือนที่เราให้ ผมให้ความสำคัญนะเรื่องนี้ ใครบอกไม่สำคัญ และมีความลับเยอะ  เวลามีเซ็กซ์กันแบบขอไปทีเหรอ ผมเทเลย ใครจะว่าผม ผมไม่สนหรอก สรุปน้องโทรมาเป็นสิบสาย lineมาเกือบห้าสิบข้อความ ผมก็ไม่อ่าน ลบทิ้งอย่างเดียว ส่งข้อความว่าบอกว่า ผมนิสัยเหมือนเด็ก ล่าสุด ส่งข้อความมาขอ ของขวัญวันเปิดเทอม ผมละงง วันเปิดเทอมต้องมีของขวัญด้วย พึ่งเคยได้ยิน 555

เข้าใจความรู้สึกเลยครับพี่  **36**

IBA

• **
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2018, 01:18:32 AM »
   อ่านความคิดเห็น แล้ว  น่าเห็นใจครับ   ผมว่า สิ่งที่ พี่ๆขาดในนี้ส่วนหนึ่ง  ถึงมาหาน้องดูแล  จริงๆ ไม่น่าเป็นแค่เรื่อง sex นะ เพราะ มีเงิน ไปหาแบบอื่นก็ได้  แต่คงอยากมีคนที่เข้าใจเราบ้าง ประมาณฟิวแฟน มีโทรหา มีห่วงใยกัน  ถึงแม้ว่าจะเป็นแค่หลอกๆ  ก็ยังดี    ถ้าเจอแบบนี้ คงเศร้าใจครับ   ถ้าคบกันแบบ นอนกันไปส่งๆ  ไม่ต้องหาน้องมาเป็นภาระดีกว่าครับ   

ใช่ครับพี่ คนจะคบกันมันก็ต้องมีความรู้สึกดีๆต่อกัน มีความจริงใจ ห่วงใยกัน เป็นพื้นฐาน ไม่ใช่จะคิดแค่เรื่องอย่างว่า
หว่านพืชย่อมหวังผล เราให้ความรู้สึกกับเค้าไป เราก็ต้องการจากเค้าบ้าง เป็นธรรมดา

IBA

• **
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2018, 01:36:09 AM »
การที่พี่ดูแล เอาใจใส่น้อง ทำให้น้องรู้สึกดี รู้สึกไว้ใจพี่ได้ รู้สึกผูกพัน นั่นเป็นสิ่งเริ่มต้นที่น้องจะแคร์ความรู้สึกพี่
ถ้าพี่ไม่สร้าง คิดแต่ว่าให้เงินแล้ว น้องจะแคร์พี่ขนาดโทรหา ห่วงใย พี่เพ้อเจ้อไปไหม
แต่ถ้าพี่ใส่ใจ ดูแล แนะนำ ช่วยเหลือ เป็นที่ปรึกษา แล้วน้องยังทำตัวเลวๆ ไม่สนใจพี่เลย หรือละเลยพี่ตลอด นอกจากจะเวลาขอเงิน พี่ก็เลือกได้ที่จะเทน้อง แล้วไปหาเอาใหม่ จริงไหม
แต่เขียนมาหลายครั้งแล้ว คนที่หาน้องดูแล อย่าสักแต่คิดว่า หาน้องมา แค่มีไรกันแล้วจบ แล้วจะมาบอกให้น้องฟิลแฟน
จะดูแล ต้องรับผิดชอบ ต้องยอมรับปัญหา ช่วยน้องแก้ปัญหา บอกแล้วว่า ไอ้ที่ตกลงกันแต่แรก ส่วนใหญ่ มันไม่ได้อยู๋แค่นั้นหรอก มันมากกว่านั้นเสมอ ถ้าไม่พร้อม ไม่ยินดีจะเป็นที่พึ่งให้น้องได้ อย่ารับดูแล
แล้วถ้าไม่สามารถให้ใจ ใส่ใจ แต่จะเรียกร้องให้น้องโทรหา ห่วยใย ก็ทำกับคนที่บ้านจะดีกว่ามัง ถ้ามีอยู่แล้ว ถ้าคนที่บ้าน เขารักเขาห่วงใย ใส่ใจคุณ รับรองได้ว่าเขาโทรหา ห่วยใยคุณแน่นอน อยู่ที่ว่าคุณจะทำตัวยังไงกับเขาต่างหาก

น้องมีปัญหา ถ้าผมช่วยได้ผมช่วยทันทีครับ ผมดูแลน้องอย่างดีเท่าที่จะสามารถทำได้มาตลอด
น้องจะไปไหน ถ้าผมว่างผมไปรับ-ส่งทุกครั้ง 3-4ทุ่มอยากจะออกไปซื้อเสื้อผ้า กินขนม ผมก็ออกจากบ้านไปหาทันที
ไว้ใจ ไม่เคยก้าวก่ายเรื่องส่วยตัวน้อง เค้าไปกับเพื่อนดึกๆ ผมก็เรียก Grab ให้ ค่ารถก็เก็บที่ผม ไกลแค่ไหน ค่ารถเท่าไรผมไม่เคยว่า ขอแค่น้องกลับบ้านปลอดภัย
ไม่ไลน์ ไม่ทักมา ตอบช้า ผมก็เข้าใจ ว่าเค้าต้องมีเวลาส่วนตัว

แต่ครั้งนี้ ผมแค่ขอน้องว่ามาเจอ มาอยู่เป็นเพื่อนได้มั๊ย เพราะวันนั้นจิตใจผมมันหดหู่ สับสน มีเรื่องให้คิดมากมาย
ผมแค่ไม่อยากอยู่คนเดียวในตอนนั้น แต่น้องบอกให้ผมรอ ให้ผมใช้เหตุผล พี่ว่ามันใช่มั๊ยล่ะครับ เป็นพี่จะรู้สึกอย่างไรครับ

ผมแค่เสียใจ ที่น้องตอบมาแบบนั้น และไม่คิดที่จะทำอะไรให้ผมบ้างเลยในตอนนั้น

IBA

• **
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2018, 01:41:30 AM »
ขอบคุณทุกๆความเห็นนะครับ กระทุ้นี้ ตั้งด้วยอารมณ์ล้วนๆ ไม่มีเหตุผลใดๆ แค่อยากจะระบาย เพราะรู้ว่าน้องก็คงไม่ได้มาเห็น มาอ่านหรอก

หรือถึงมาเห็น มาอ่าน ก็อาจจะโกรธผมแทนมากกว่า ที่มาตั้งกระทู้ไรเหตุผล ใช้อารมณ์แบบนี้

KK5050

• People Like This 248
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2018, 06:37:59 AM »

น้องมีปัญหา ถ้าผมช่วยได้ผมช่วยทันทีครับ ผมดูแลน้องอย่างดีเท่าที่จะสามารถทำได้มาตลอด
น้องจะไปไหน ถ้าผมว่างผมไปรับ-ส่งทุกครั้ง 3-4ทุ่มอยากจะออกไปซื้อเสื้อผ้า กินขนม ผมก็ออกจากบ้านไปหาทันที
ไว้ใจ ไม่เคยก้าวก่ายเรื่องส่วยตัวน้อง เค้าไปกับเพื่อนดึกๆ ผมก็เรียก Grab ให้ ค่ารถก็เก็บที่ผม ไกลแค่ไหน ค่ารถเท่าไรผมไม่เคยว่า ขอแค่น้องกลับบ้านปลอดภัย
ไม่ไลน์ ไม่ทักมา ตอบช้า ผมก็เข้าใจ ว่าเค้าต้องมีเวลาส่วนตัว

แต่ครั้งนี้ ผมแค่ขอน้องว่ามาเจอ มาอยู่เป็นเพื่อนได้มั๊ย เพราะวันนั้นจิตใจผมมันหดหู่ สับสน มีเรื่องให้คิดมากมาย
ผมแค่ไม่อยากอยู่คนเดียวในตอนนั้น แต่น้องบอกให้ผมรอ ให้ผมใช้เหตุผล พี่ว่ามันใช่มั๊ยล่ะครับ เป็นพี่จะรู้สึกอย่างไรครับ

ผมแค่เสียใจ ที่น้องตอบมาแบบนั้น และไม่คิดที่จะทำอะไรให้ผมบ้างเลยในตอนนั้น
เสียใจแทนนะครับ และเข้าใจความรู้สึกของ จขกท นะครับ แต่อยากบอกว่า อย่าคิดฝากความหวังไว้กับเด็กพวกนี้เลยครับ เพราะเราไม่รู้หรอกว่า เขารู้สึกกับเรามากแค่ไหน คนเราไม่เหมือนกัน คิดอะไรต่างกัน คุณทำกับเขาดีมากแล้วถ้าทำแบบที่พูดจริง แต่ที่เขาทำกับคุณ มันก็แค่โชว์ว่า เขาเป็นคนไม่มีน้ำใจกับคุณ อยู่ที่ว่า คุณจะอยู่แบบนี้ หรือปล่อยเขาไป แล้วหาใหม่ที่อาจจะดีกว่านี้ อยากบอกอีกว่า อย่าฝากความรู้สึกของเราไว้กับเด็กแบบนี้ ครอบครัวที่ดี แข็งแรง และมั่นคง จะช่วยได้ดีและมากกว่าเยอะครับ
ไม่ว่าจะตัดสินใจยังไง ก็ขอให้โชคดีนะครับ

Ordinaryman

• People Like This 23
  • I came with the wind also I gone with the wind.
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2018, 03:23:52 PM »
  เท่าที่อ่านดู  เหมือนปัญหาแบบนี้ จะเป็นเรื่องปกติในนี้นะครับ  ถ้างั้นคงต้องทำใจ   เพราะน้องเขาเดือด มาหาเสี่ยเปย์  เราคงเป็นแค่ ธนาคารของเขา   มองในแง่ดีละกันว่า  เวลาคุณเทน้องเขา  คุณก็จะได้ไม่รู้สึกผิด  พี่ดีๆ ผมว่ามีน้องรอคิวอีกเยอะครับ   
อย่าเพิ่งเห็นผม "ไร้ค่า" เพราะยังมีอีก "108ท่า" ที่คุณยังไม่ได้ลอง

Ordinaryman

• I came with the wind also I gone with the wind.
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2018, 03:25:51 PM »
  เท่าที่อ่านดู  เหมือนปัญหาแบบนี้ จะเป็นเรื่องปกติในนี้นะครับ  ถ้างั้นคงต้องทำใจ   เพราะน้องเขาเดือด มาหาเสี่ยเปย์  เราคงเป็นแค่ ธนาคารของเขา   มองในแง่ดีละกันว่า  เวลาคุณเทน้องเขา  คุณก็จะได้ไม่รู้สึกผิด  พี่ดีๆ ผมว่ามีน้องรอคิวอีกเยอะครับ   

ปกติน้องๆส่วนใหญ่เค้าจะคิดว่าเราเป็นแค่ตู้ ATM หรือไม่ก็เป็นลูกหนี้ของเค้า เงินไม่ได้ซื้อได้ทุกอย่างจริงๆครับ
อย่าเพิ่งเห็นผม "ไร้ค่า" เพราะยังมีอีก "108ท่า" ที่คุณยังไม่ได้ลอง

Pink candy

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2018, 03:33:06 PM »

แต่เราคิดว่าห้อยคือตู้ ATM นะ กิกิ
ขอดาวบนฟ้า ส่งความรักข้ามเวลามาได้ไหม

~BoWwii~

• VERIFY USER
  • *
  • People Like This 13
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2018, 03:33:59 PM »

แต่เราคิดว่าห้อยคือตู้ ATM นะ กิกิ

**11** **11**
ทวนเข็มนาฬิกา

Pink candy

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2018, 03:37:00 PM »

ว้ายยยยย !!! ยูสเขียว กลัวแล้ว อย่าทำไรหนูนะ555

~BoWwii~

• VERIFY USER
  • *
  • People Like This 13
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2018, 03:40:03 PM »

ว้ายยยยย !!! ยูสเขียว กลัวแล้ว อย่าทำไรหนูนะ555

ไม่ใช่ผีนะคะ ยัยน้องหนม **30**
ทวนเข็มนาฬิกา

Ordinaryman

« ตอบกลับ #18 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2018, 04:04:30 PM »

แต่ที่ผ่านมาพี่เป็นยิ่งกว่าตู้ ATM รู้สึกว่าน่าจะเหมือนพระคลังมหาสมบัติของน้องข้าวเกรียบว่าว ^_^

Guster13

• **
  • People Like This 129
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: กันยายน 03, 2018, 08:47:04 PM »
ขอบคุณทุกๆความเห็นนะครับ กระทุ้นี้ ตั้งด้วยอารมณ์ล้วนๆ ไม่มีเหตุผลใดๆ แค่อยากจะระบาย เพราะรู้ว่าน้องก็คงไม่ได้มาเห็น มาอ่านหรอก

หรือถึงมาเห็น มาอ่าน ก็อาจจะโกรธผมแทนมากกว่า ที่มาตั้งกระทู้ไรเหตุผล ใช้อารมณ์แบบนี้

เชื่อว่าจากกระทู้ของคุณ Part Time Lover คงมีความคิดเห็น มากมาย จากพี่ๆที่ประสบการณ์คอย ตอบแล้วละค่ะ และเชื่อว่าคุณคงตอบหัวใจตัวเอง ได้แล้วไม่แปลก เลยที่จะอ่อนแอขนาดนี้ เข้มแข็งไว้น๊าาเก่งแล้ว ทำดีที่สุดแล้ว ใจแลกใจ แต่มันอาจไม่ได้กับโลกเทาๆกลม เสมอไป ทำดีที่สุดแล้วค่ะ ขอให้ต่อจากนี้ เข้าสู่โหมดเยียวยา หัวใจได้แล้วนะค่ะ ยิ้มเยอะๆ นะค่ะปลอบใครคง ไม่เก่ง สักเท่าไหร่ แต่ทำให้ยิ้มก็คงไม่ยาก เชื่อว่าน้องหลาย คนอยาก แจกขนมจีบเจ้าของกระทู้ เยอะเลย เอาไงดี ยังไงก็อยากเห็น พี่ยิ้มเยอะนะค่ะ สู้ๆ ถ้ารู้สึกอ่อนแอ อีกทีบอกนะค่ะ คนข้างๆยังมีนะค่ะ
Don’t worry, my love, we’re learning to love

Guster13

• **
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: กันยายน 03, 2018, 09:13:34 PM »

อันนี้เป็นประสบการณ์ตัวเองนะค่ะ เวลาเจอเรื่องแย่ๆ ก็มักจะเหมือนจะได้เจอสิ่ง ที่ดีกว่ามาตอนหลังเสมอ คนเอาใจเยอะ แต่คนจริงใจน้อย เชื่อว่าทุกคนต้องเจอ  ที่พี่ทำมันก็น่ารักมากแล้ว จากที่อ่านดูนะ วันนึงถ้าสิ่งเหล่านั้นวนกลับมาอีก ขอให้พี่ถามใจอีกสักครั้ง จะหยุดหรือเดินต่อ ค่าของคนมันอยู่ที่ระยะทาง ไม่ไช่ปลายทาง จะเปรียบเทียบยังไงดี มันเหมือนรถคันเก่า คันนี้อาจพาเขาไปส่ง คันนี้ อาจผ่านสุขทุกข์ มาเยอะ แต่ถ้าวันนี้ จะต้องขับออกมาคนเดียว ก็ อย่าเสียใจเลยนะค่ะ ดีที่สุดแล้วละคิดสะว่า ถ้าไม่เจอเรื่องในวันนั้น วันข้างหน้ามันอาจจะยิ่งกว่านี้ก็ได้ คิดสะว่า ควรขอบคุณเขาด้วยช้ำ ที่เข้ามาทำให้ใจเข้มแข็งขึ้น
Don’t worry, my love, we’re learning to love

nine_nine

• People Like This 530
  • ก้ อ น หิ น ล ะ เ ม อ
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: กันยายน 03, 2018, 11:30:58 PM »
ถือซะว่าเป็นโอกาสดี ที่ท่านจะได้ถอยออกมา
เพื่อรอเจอคนที่ดีและจริงใจกับท่าน นะครับ
ผมฟังและเข้าใจในประเด็นของท่าน นะครับ
เเละเชื่อว่า ท่านมีทางเลือกที่ดีกว่านี้ รออยู่ 41

แล้วอย่าลืมมาเลี้ยงกาเเฟผม นะครับ **04**
m a k e    l o v e     n o t     w a r

« ตอบกลับ #22 เมื่อ: กันยายน 04, 2018, 01:03:19 AM »
เหลือบไปเหนไอดี น้องเลยตามมาเเวะ ให้กำลังใจเจ้าของกระทู้ อย่างงี้ละครับ น้ำต้มผักอะไรก้หวาน เชื่อว่าท่าน อาจอกหัก  ถ้าให้ผมเดา คงเหมือนหลายคน ที่ดูเเลน้อง ละน้องก้ผ่านหายไปตามกาลเวลา ก้เเบบนี้ละครับ น้องดีๆน่ารักก้เยอะ ในวันหวานท่านก้ดีกัน ท่านได้ถามใจยังเขาดีกับท่านเพราะอะไร ชอบท่านมากจริงหรือเปนที่ทุกครั้งท่านก้ทำเเละให้เสมอ ระยะผ่านไปพี่บาง คนให้น้อง ไม่ได้เท่า ที่ต้องการหรือน้อง น้องก้มีคนเเวะเวียนมามากมาย หรือ มีเรื่องส่วนตัวเเบบว่า อืมม ผชน่าจะรุ้ๆๆ อยุ่ น้องอาจจะเริ่มตีตัวจากท่านได้ หลายคนเจอเเทบบ่อยมาก ผมเจอมากหนักมากกก จนเจอน้องน่ารักตามจีบ ตามขอดูเเล น้องเค้ายังไม่เลือกผม ผมอกหักรักคุดในนี้บ่อย  ไงก้ขอให้เจอน้องน่ารัก ที่ตรงหัวใจมาดูเเลหัวใจ ต่อนะครับ เเต่ท่านก้ ต้องถามใจดูละครับ เพราะจากเรื่องจริงที่เคยเจอ พอน้องเค้า ไปไม่ค่อยได้ เขาชอบกลับมานะครับ ท่านถามใจดูท่าน จะกลับหรือจะถอย ออกมา ภาพที่ท่านเหนวันเเรก ท่านถามใจดูครับว่ามันปรุงเเต่งหรือเปล่า ดูคนในดูยาวดูให้ทุกมุม  เข้าใจท่านเเทบทุกคำเคย ให้ไปมากกว่าอาจจะมากกว่าที่ท่าน บรรยายอีก อย่าว่าเเต่จะได้ใจกับมา ตัวเค้า ขนาดเปย์ เเทบตาย ผมเเทบไม่ได้อะไรเลย 555 เเต่กับน้องน่ารัก ยังมีครับ เชื่อผม ผมเจอมาละ เชื่อว่าท่าน จะเจอ
ว่าผมเสือกตามพูดถึงผมไม่เสือกเลยดิ หรือเสือกกว่าเเต่โม้กันเงียบๆ

« ตอบกลับ #23 เมื่อ: กันยายน 04, 2018, 01:55:43 AM »
เมื่อก่อน ขับรถไปหาน้องถึงทีเปย์เต็มที่ กับคำหวานทีน้องหยอดว่าคือดวงใจฟิวเเฟน เปย์ไปเลยเตมที่ตั้งเเต่ครั้งเเรก สองหมื่นห้า ปัญหาน้องเข้ามา ยังให้เพิ่มจะเจอน้องที เดือนละสองครั้ง ไม่ค้างฟิวก้ไม่เเฟน ไม่เหมือนที่ คุยกันไว้เลย ตอนที่ผมเปย์ น้องเค้าดู ให้ใจมากเช่นกัน ใส่ใจ เอน ผมดีจนผมก้ พร้อมช่วยเหลือ เเต่พอเค้าได้ผมไปเเล้ว น้ำต้มผักตอนเเรกมันก้ จาง ๆๆๆ ดูนานๆๆ ดูให้ดีครับ ยิ่งช่วงโปรก่อน  ได้เงิน อันนี้สำหรับน้องที่ตั้งใจหลอก กล่องดวงใจพี่ๆๆนะครับ สำหรับน้องดี ผมพบเจอในเวบนี้เยอะเช่นกัน ด้วยความเปนชายก้ ไม่หยุดเเม้จะพลาด หาไปเรื่อย เเนวเดียวกันเจอบ่อย เเค่บางคน จะไปไวไปเรวขึ้นอยุ่กับสถาณการณ์ บอกเราเปนคนเดียวเปลียนยูส ไม่เคยหยุดเเต่รับให้เราดูเเลเเล้วก้มี จับได้ก้บ่อย อยุ่ดีๆก้หายไลน์ก้ไม่ตอบ เดียวนี้ผม เจอครั้งคราวดีกว่า ครับ เจ็บตัวไม่เยอะดี
ว่าผมเสือกตามพูดถึงผมไม่เสือกเลยดิ หรือเสือกกว่าเเต่โม้กันเงียบๆ

IBA

• **
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: กันยายน 04, 2018, 03:39:34 PM »

อันนี้เป็นประสบการณ์ตัวเองนะค่ะ เวลาเจอเรื่องแย่ๆ ก็มักจะเหมือนจะได้เจอสิ่ง ที่ดีกว่ามาตอนหลังเสมอ คนเอาใจเยอะ แต่คนจริงใจน้อย เชื่อว่าทุกคนต้องเจอ  ที่พี่ทำมันก็น่ารักมากแล้ว จากที่อ่านดูนะ วันนึงถ้าสิ่งเหล่านั้นวนกลับมาอีก ขอให้พี่ถามใจอีกสักครั้ง จะหยุดหรือเดินต่อ ค่าของคนมันอยู่ที่ระยะทาง ไม่ไช่ปลายทาง จะเปรียบเทียบยังไงดี มันเหมือนรถคันเก่า คันนี้อาจพาเขาไปส่ง คันนี้ อาจผ่านสุขทุกข์ มาเยอะ แต่ถ้าวันนี้ จะต้องขับออกมาคนเดียว ก็ อย่าเสียใจเลยนะค่ะ ดีที่สุดแล้วละคิดสะว่า ถ้าไม่เจอเรื่องในวันนั้น วันข้างหน้ามันอาจจะยิ่งกว่านี้ก็ได้ คิดสะว่า ควรขอบคุณเขาด้วยช้ำ ที่เข้ามาทำให้ใจเข้มแข็งขึ้น

ขอบคุณครับ ฝ้าหลังฝนมักจะสวยงามเสมอจริงๆ ตอนนี้ฟ้าใส เห็นสายรุ้งเลยครับ  41

IBA

• **
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: กันยายน 04, 2018, 03:52:22 PM »
ถือซะว่าเป็นโอกาสดี ที่ท่านจะได้ถอยออกมา
เพื่อรอเจอคนที่ดีและจริงใจกับท่าน นะครับ
ผมฟังและเข้าใจในประเด็นของท่าน นะครับ
เเละเชื่อว่า ท่านมีทางเลือกที่ดีกว่านี้ รออยู่ 41

แล้วอย่าลืมมาเลี้ยงกาเเฟผม นะครับ **04**

ขอบคุณครับ ถ้าไม่มีเหตุการณ์ในวันนั้น ผมก็คงตัดไม่ขาดจริงๆ เพราะที่ผ่านมาพยามมองแต่ข้อดีของเค้า
แต่วันนั้น มันทำให้ผมคิดได้จริงๆว่าผมไม่ควรหลอกตัวเองอีกต่อไปแล้ว
จริงๆมันมีหลายเรื่องมากกว่านี้ และมันก็ควรจะจบมานานแล้วด้วย แต่ผมก็พยายามรักษาความสัมพันธ์ไว้

ผมก็ชอบดื่มกาแฟเหมือนกัน ถ้ามีโอกาศผมก็อยากจะเจอพี่เหมือนกันครับ  **26**

IBA

• **
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: กันยายน 04, 2018, 03:56:10 PM »
เหลือบไปเหนไอดี น้องเลยตามมาเเวะ ให้กำลังใจเจ้าของกระทู้ อย่างงี้ละครับ น้ำต้มผักอะไรก้หวาน เชื่อว่าท่าน อาจอกหัก  ถ้าให้ผมเดา คงเหมือนหลายคน ที่ดูเเลน้อง ละน้องก้ผ่านหายไปตามกาลเวลา ก้เเบบนี้ละครับ น้องดีๆน่ารักก้เยอะ ในวันหวานท่านก้ดีกัน ท่านได้ถามใจยังเขาดีกับท่านเพราะอะไร ชอบท่านมากจริงหรือเปนที่ทุกครั้งท่านก้ทำเเละให้เสมอ ระยะผ่านไปพี่บาง คนให้น้อง ไม่ได้เท่า ที่ต้องการหรือน้อง น้องก้มีคนเเวะเวียนมามากมาย หรือ มีเรื่องส่วนตัวเเบบว่า อืมม ผชน่าจะรุ้ๆๆ อยุ่ น้องอาจจะเริ่มตีตัวจากท่านได้ หลายคนเจอเเทบบ่อยมาก ผมเจอมากหนักมากกก จนเจอน้องน่ารักตามจีบ ตามขอดูเเล น้องเค้ายังไม่เลือกผม ผมอกหักรักคุดในนี้บ่อย  ไงก้ขอให้เจอน้องน่ารัก ที่ตรงหัวใจมาดูเเลหัวใจ ต่อนะครับ เเต่ท่านก้ ต้องถามใจดูละครับ เพราะจากเรื่องจริงที่เคยเจอ พอน้องเค้า ไปไม่ค่อยได้ เขาชอบกลับมานะครับ ท่านถามใจดูท่าน จะกลับหรือจะถอย ออกมา ภาพที่ท่านเหนวันเเรก ท่านถามใจดูครับว่ามันปรุงเเต่งหรือเปล่า ดูคนในดูยาวดูให้ทุกมุม  เข้าใจท่านเเทบทุกคำเคย ให้ไปมากกว่าอาจจะมากกว่าที่ท่าน บรรยายอีก อย่าว่าเเต่จะได้ใจกับมา ตัวเค้า ขนาดเปย์ เเทบตาย ผมเเทบไม่ได้อะไรเลย 555 เเต่กับน้องน่ารัก ยังมีครับ เชื่อผม ผมเจอมาละ เชื่อว่าท่าน จะเจอ

ขอบคุณครับ พี่เป็น FC ตัวจริงของเลย  ถ้าน้องรู้คงดีใจมากแน่ๆฮะ  **34**

เจ้าเหมียว

• People Like This 33
  • ร้องเรียกเหมี๊ยวๆเดียวก็มา
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: กันยายน 08, 2018, 01:51:40 AM »
มี 2ประโยคที่อยากจะบอกค่ะ
ถ้าเป็นประโยคปลอบใจ ก็คงบอกว่า อย่าเอาใจเราไปผูกไว้กับเท้าใคร (นี่ปลอบแล้วหรอ งงตัวเอง **30**)
เวลาเจอเรื่องแบบนี้มันก็อารมณ์ประมาณนี้ คุยกับตัวเอง ปลอบตัวเอง ว่าทำไมต้องให้เขาย่ำยีเราซ้ำๆ แล้วก็เดินหน้าต่อ
แต่สำหรับบางคนก็พูดยสก เพราะตกหลุมลึกไปเกินจะขึ้นมาแล้ว (เวลาเท่านั้นจะช่วยให้ตาสว่าง)​

ส่วนอีกประโยคก็จะบอกว่า พี่มาเปย์หนูสิ แล้วจะลืมไม่ลง... (หนูจะขโมยกระเป๋าตังพี่)​ 555
ไปแยะ ฟิ้วววว **37**
จงทำดีจงทำดีจงทำดี

IBA

• **
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: กันยายน 09, 2018, 01:37:38 PM »
ถ้าเป็นประโยคปลอบใจ ก็คงบอกว่า อย่าเอาใจเราไปผูกไว้กับเท้าใคร (นี่ปลอบแล้วหรอ งงตัวเอง **30**)
เวลาเจอเรื่องแบบนี้มันก็อารมณ์ประมาณนี้ คุยกับตัวเอง ปลอบตัวเอง ว่าทำไมต้องให้เขาย่ำยีเราซ้ำๆ แล้วก็เดินหน้าต่อ
แต่สำหรับบางคนก็พูดยสก เพราะตกหลุมลึกไปเกินจะขึ้นมาแล้ว (เวลาเท่านั้นจะช่วยให้ตาสว่าง)​

ส่วนอีกประโยคก็จะบอกว่า พี่มาเปย์หนูสิ แล้วจะลืมไม่ลง... (หนูจะขโมยกระเป๋าตังพี่)​ 555

ขอบคุณนะครับ ที่แวะมาปลอบใจ(รึเปล่า?)
ตอนนี้ตัดใจแล้วเดินหน้าต่อละครับ  **06**

ส่วนกระเป๋าตังพี่ อย่าเอาไปให้ลำบากเลยครับ มีแต่ติกเกอร์ 7-11  **02**

Guster13

• **
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: กันยายน 09, 2018, 04:58:19 PM »

ขอบคุณนะครับ ที่แวะมาปลอบใจ(รึเปล่า?)
ตอนนี้ตัดใจแล้วเดินหน้าต่อละครับ  **06**

ส่วนกระเป๋าตังพี่ อย่าเอาไปให้ลำบากเลยครับ มีแต่ติกเกอร์ 7-11  **02**

**30** ขอสแตมป์ 7-11 ได้ไหมช่วงนี้ เก็บแทนเงินสดอยู่

Kissme Kissme

• Newbie
  • *
  • People Like This 3
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: กันยายน 24, 2018, 04:29:09 PM »
 **01** **01**
หนูให้ยืมไหล่ไปวบนะคะ เผื่อจะดีขึ้น อิอิ

A WayBackIntoLove

• People Like This 313
  • เมตตาธรรม เป็นเครื่องค้ำจุนโลก
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: กันยายน 24, 2018, 05:00:25 PM »
ทุกคน ก็มักจะมีวันที่เหงา และ อ่อนแอ
อยากมีใครสักมาคนคุยด้วย เป็นเพื่อนในตอนนั้น

ดังนั้นอย่าทุ่มเท อะไร ให้กับใครมากจนเกินไป
เพราะส่วนลึก ๆ ในจิตใจของ ผู้ให้ ทุกคน
เราก็มักจะถวิลหา การให้จากอีกฝ่ายเช่นกัน
ให้ความสำคัญ ให้การเอาใจใส่

ยิ่งให้มาก ก็จะยิ่งอยากได้กลับมากเป็นทวีคูณ

**24**

ความจริงใจ มีไว้สำหรับคนที่เหมาะสมเท่านั้น
กับคนปลิ้นปล้อน ให้ความจริงใจไปก็ไร้ค่า

IBA

• **
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: กันยายน 24, 2018, 05:12:08 PM »
หนูให้ยืมไหล่ไปวบนะคะ เผื่อจะดีขึ้น อิอิ

ขอบคุณครับ ตอนนี้มีน้องน่ารักมารับดูแลแล้วครับ
เซ็นสัญญากันไว้ว่าเครื่องเกมส์ PS10 ออกขาย น้องถึงจะเทผมได้ครับ
 **30**

IBA

• **
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: กันยายน 24, 2018, 05:22:27 PM »
ทุกคน ก็มักจะมีวันที่เหงา และ อ่อนแอ
อยากมีใครสักมาคนคุยด้วย เป็นเพื่อนในตอนนั้น

ดังนั้นอย่าทุ่มเท อะไร ให้กับใครมากจนเกินไป
เพราะส่วนลึก ๆ ในจิตใจของ ผู้ให้ ทุกคน
เราก็มักจะถวิลหา การให้จากอีกฝ่ายเช่นกัน

ยิ่งให้มาก ก็จะยิ่งอยากได้กลับมากเป็นทวีคูณ

**24**

ขอบคุณครับพี่ เจ็บครั้งนี้ ได้ภูมิคุ้มกันมาละครับ  **02**
และในความโชคร้าย ก็ยังมีความโชคดี ที่ทำให้ผมเจอกับคนที่เค้าใส่ใจผมมากกว่า  **06**

A WayBackIntoLove

• People Like This 313
  • เมตตาธรรม เป็นเครื่องค้ำจุนโลก
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: กันยายน 24, 2018, 05:48:48 PM »

**24**

ขอบคุณครับพี่ เจ็บครั้งนี้ ได้ภูมิคุ้มกันมาละครับ  **02**
และในความโชคร้าย ก็ยังมีความโชคดี ที่ทำให้ผมเจอกับคนที่เค้าใส่ใจผมมากกว่า  **06**

ใช่ ๆ ฟ้าหลังฝนมักจะ สดใส เสมอ
เรื่องไม่ดี ก็ปล่อยผ่าน แต่เราจะต้องจำไว้
เพื่อเป็นบทเรียน   **30**
ความจริงใจ มีไว้สำหรับคนที่เหมาะสมเท่านั้น
กับคนปลิ้นปล้อน ให้ความจริงใจไปก็ไร้ค่า

Guster13

• **
« ตอบกลับ #35 เมื่อ: กันยายน 27, 2018, 02:45:00 AM »

ขอบคุณครับ ตอนนี้มีน้องน่ารักมารับดูแลแล้วครับ
เซ็นสัญญากันไว้ว่าเครื่องเกมส์ PS10 ออกขาย น้องถึงจะเทผมได้ครับ

**30**

ดูเป็นข้อสัญญาที่ไม่เป็นยุติธรรม สำหรับน้องหรือเปล่า เอาเกมส์มาล่อแบบนี้ได้ข่าว ps4 ปล่อยออกมาเป็นชุดเรื่อยๆกว่าจะ มี ps10 น้องอาจไม่มีคนจีบไปตลอดเลยนะค่ะ พี่คงต้องดูแลน้องอย่างดีแล้ว เดียวน้องหนีนะ

**30** **30**