Welovegig | Website สำหรับคนอยากมีกิ๊ก > คุยเล่น ส่งการบ้าน ระบายความเศร้า

ในวันที่ชั้นอ่อนแอ

(1/8) > >>

IBA:
ในวันที่น้องมีปัญหา น้องทักพี่มา พี่ตอบกลับ และช่วยแก้ปัญหาแทบจะทันที
ในวันที่พี่อ่อนแอ ไม่สบายใจ อยากให้น้องอยู่ข้างๆเพื่อเป็นกำลังใจ น้องไม่สนใจจะตอบ
พี่ขอไปเจอ น้องบอกว่าไม่ว่าง ติดธุระอยู่กับเพื่อน มาเจอพรุ่งนี้ได้มั้ย
ไม่มีแม้แต่คำถาม ว่าพี่เป็นไงบ้าง ไม่แม้แต่จะโทรมาถามว่าพี่โอเคมั้ย
มีแค่คำที่ว่า พี่อย่างอแง มีเหตุผลหน่อย พี่ไม่ได้นัดไว้ก่อน

พูดไม่ออก บอกไม่ถูกเลย คนมันจิตใจอ่อนไหว อารมณ์หดหู่ มันจะรู้ก่อนมั้ย มันจะรอได้มั้ย

มันเหมือนคนไม่สบาย มาขอร้องให้ช่วยพาไปหาหมอ แต่ได้คำตอบว่าอย่าเพิ่งตายนะ รอพรุ่งนี้ก่อน

Pink candy:
หายไม่สบายใจหรือยังค้ะ ตั้งสติหายใจเข้าลึกๆน๊า

รถพยาบาลกำลังไปค่ะ อย่าเพิ่งตายนะ  รอก่อนๆ ^^

(แวะมาเป็น กลจ. ให้นะคะ)

kaptan:
อย่าคาดหวังอะไรทางความรู้สึกจากใครมากไปครับ
ที่นี่ เราใช้เงินแลกกับความสุข ทางกาย เท่านั้น
ความสุขทางใจ เป็นผลพลอยได้ เล็กๆน้อยๆ ในช่วงเวลาสั้นๆ
ดีต่อกันแค่วันที่เจอครับ วันอื่นตัวใครตัวมันครับ

Kingbacara:
ผมเคยเจอน้องแบบเจ้าของกระทู้ครับ ค่าเทอมซัมเมอร์ออกให้ ค่ามัดจำหอใหม่ก็ออกให้ ค่าหอเก่ารายเดือนก็ออกให้ รายอาทิตย์ก็ให้ คือแบบสบาย เลี้ยงดูอย่างดี แต่น้องไม่ให้ใจเรา ไม่เต็มที่กับเรา เหมือนที่เราให้ ผมให้ความสำคัญนะเรื่องนี้ ใครบอกไม่สำคัญ และมีความลับเยอะ  เวลามีเซ็กซ์กันแบบขอไปทีเหรอ ผมเทเลย ใครจะว่าผม ผมไม่สนหรอก สรุปน้องโทรมาเป็นสิบสาย lineมาเกือบห้าสิบข้อความ ผมก็ไม่อ่าน ลบทิ้งอย่างเดียว ส่งข้อความว่าบอกว่า ผมนิสัยเหมือนเด็ก ล่าสุด ส่งข้อความมาขอ ของขวัญวันเปิดเทอม ผมละงง วันเปิดเทอมต้องมีของขวัญด้วย พึ่งเคยได้ยิน 555

KK5050:
การที่พี่ดูแล เอาใจใส่น้อง ทำให้น้องรู้สึกดี รู้สึกไว้ใจพี่ได้ รู้สึกผูกพัน นั่นเป็นสิ่งเริ่มต้นที่น้องจะแคร์ความรู้สึกพี่
ถ้าพี่ไม่สร้าง คิดแต่ว่าให้เงินแล้ว น้องจะแคร์พี่ขนาดโทรหา ห่วงใย พี่เพ้อเจ้อไปไหม
แต่ถ้าพี่ใส่ใจ ดูแล แนะนำ ช่วยเหลือ เป็นที่ปรึกษา แล้วน้องยังทำตัวเลวๆ ไม่สนใจพี่เลย หรือละเลยพี่ตลอด นอกจากจะเวลาขอเงิน พี่ก็เลือกได้ที่จะเทน้อง แล้วไปหาเอาใหม่ จริงไหม
แต่เขียนมาหลายครั้งแล้ว คนที่หาน้องดูแล อย่าสักแต่คิดว่า หาน้องมา แค่มีไรกันแล้วจบ แล้วจะมาบอกให้น้องฟิลแฟน
จะดูแล ต้องรับผิดชอบ ต้องยอมรับปัญหา ช่วยน้องแก้ปัญหา บอกแล้วว่า ไอ้ที่ตกลงกันแต่แรก ส่วนใหญ่ มันไม่ได้อยู๋แค่นั้นหรอก มันมากกว่านั้นเสมอ ถ้าไม่พร้อม ไม่ยินดีจะเป็นที่พึ่งให้น้องได้ อย่ารับดูแล
แล้วถ้าไม่สามารถให้ใจ ใส่ใจ แต่จะเรียกร้องให้น้องโทรหา ห่วยใย ก็ทำกับคนที่บ้านจะดีกว่ามัง ถ้ามีอยู่แล้ว ถ้าคนที่บ้าน เขารักเขาห่วงใย ใส่ใจคุณ รับรองได้ว่าเขาโทรหา ห่วยใยคุณแน่นอน อยู่ที่ว่าคุณจะทำตัวยังไงกับเขาต่างหาก

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

Go to full version