ผู้เขียน หัวข้อ: ยังไม่พัฒนาความสัมพันธ์ก็โดนเทซะแล้ว เศร้าค่ะ ขอความคิดเห็นพี่ๆกันหน่อย  (อ่าน 2964 ครั้ง)

kalnin

• Newbie
  • *
  • People Like This 1
เราอายุ20ค่ะ เราเข้ามาในเว็บนี้ เพราะไลฟสไตล์ที่ชอบผู้ชายอายุ30+ ซึ่งชีวิตประจำวันไม่รู้จะไปหาคนวัยนี้ได้จากที่ไหน
ก็ลองผิดลองถูก จนเจอเว็ปนี้ เราไม่ได้มาหาคนดูแล แลกเงิน ไม่ได้เข้ามาเพราะเงิน
จนเจอพี่คนนึง ตรงใจเราทุกอย่าง หน้าที่การงาน ไลฟ์สไตล์ เราคุยกันหวานมาก คุยกันถูกคอ จนมีไอจี มีเฟส ช่องทางโซเชี่ยลทุกอย่าง
คือคุยกันเหมือนแฟนเลย จนเรานัดกินข้าว เจอกันพี่ก็น่ารักนะ เดินโอบ ลูบหัว จับแก้มตลอด มาส่งที่หอ เค้าก็หอมแก้มเรานะ ไม่ได้ไปมีเซกส์กัน
เราก็โอเค อยากสานต่อ ก็คุย แต่กลายเป็นว่าหลังจากเจอกันวันนี้ พี่เค้ากลายเป็นเงียบ เราทักไปเองตลอด โทรหาตลอด
จนวันที่4 เราเลยถามพี่เค้าไปว่าไม่โอเค หรือจะเทยังไงก็บอกนะ หนูจะได้ทำตัวถูก เค้าบอกว่า พี่แค่เพลียอยากนอนถ้าหนูคิดว่าพี่ไม่อยากคุยก็ไม่รู้จะอธิบายยังไงนะ เราก็ขอโทษ แล้วเค้าก็บลอคเราทุกทาง โทรไปก็ตัดสาย ไม่อ่านไม่ตอบอะไรเลย
ตอนนี้คือโดนเทแบบจริงจัง ทุกรูปแบบ เศร้ามาก ไปไม่ถูกเลย

KK5050

• Sr. Member
  • People Like This 248
เขาอาจโดนใจน้อง แต่น้องอาจจะไม่โดนใจเขาก็เป็นได้
คนได้รู้จักพูดคุย แปลว่ามีวาสนา พรหมจะลิขิตให้ได้เจอไหม นั่นเป็นเรื่องของการพูดคุยและตัดสินใจที่จะเจอกันไหม
แต่คนที่จะมีอะไรต่อกัน แปลว่าต้องมีการทำบุญหรือกรรมร่วมกันมาก่อน หากไม่มี ก็คงไม่มีการสานต่อ
ถือ่า น้องกับเขามีพรหมลิขิตที่ทำให้ได้เจอกัน แต่ บุญกรรมที่มีอยู่ ไม่ได้ให้ไปต่อก็แค่นั้นครับ
ไม่ง่ายที่จะเจอคนที่ใช่ แต่ง่ายที่จะเจอคนที่ตั้งใจ เพื่ออะไรฟรีๆ ระวังตัวให้ดี ครั้งนี้ ไม่ได้เกิด ไม่ได้หมายความว่าจะไม่มีโอกาสที่จะเกิด
ขอให้โชคดีครับ

KK5050

• People Like This 248
ขอโทษนิด จะเขียนว่า พรหมลิขิตนะครับ

tawans

• Hero Member
  • People Like This 1458
  • อดีตหนุ่มเนิร์ด ที่กลายเป็น เพลย์บอย
น้องมาหาไก่ในเล้าเป็ดนะครับ......
บังเอิญเล้ามันใหญ่....มันเลยมีไก่ปนอยู่บ้าง...
.แต่มันน้อย...ส่วนใหญ่เป็ดทั้งนั้น...หาไก่ยากมากๆและต้องโชคดีจริงๆถึงจะเจอไก่.....
เจอไก่แล้วก็ต้องลุ้นว่าไก่นั้นโสด.....ไก่ในเล้าเป็ดมันไม่ค่อยโสดครับ..
พอเจอไก่ที่โสด....ก็ต้องลุ้นว่าเป็นไก่ชนิดที่ชอบอาหารแบบที่น้องโปรยให้....
ไก่ในเล้าเป็ดชอบคุ้ยเขียเปลี่ยนอาหารไปเรื่อยๆ....

ลองหาเล้าไก่ให้เจอแล้วไปหาเลือกไก่ในเล้าไก่น่าจะดีกว่านะครับ...

**38**
หนุ่มเนิร์ด ที่กลายเป็นเพลย์บอย

ลำเอียงเสมอสำหรับคนพิเศษ

cantona101

• Newbie
  • *
  • People Like This 1
น่าอิจฉาพี่คนนั้นนะครับ มีน้องน่ารักกำลังจะให้ใจ ก็ดันทิ้งน้องซะนี่
คืออย่างนี้ พี่สันนิษฐานนะว่าตอนที่พี่เค้ามาคบกับน้อง พี่เค้าคงมีปัญหาทางใจบางอย่าง ทำให้เหงาใจ ขอแค่ใครก็ได้ช่วยทำให้หายเหงา แต่พอมาถึงจุดนึง คงนึกขึ้นได้ว่าน้องไม่ใช่คนที่ใช่ ก็เลยอยากจะหยุด มันก็แค่นั้นหล่ะจ้า
แนะนำว่าน้องตัดใจดีกว่าครับ คนที่ไม่ใช่ทำยังไงก็ไม่มีวันใช่ เราโชคดีแล้วที่พี่เค้าไม่ได้ทำอะไรไปมากกว่านี้ เค้าหยุดแค่นี้ก็ดีแล้วหล่ะครับ  สู้ต่อไปนะครับ **24**

Coop

• Newbie
  • *
  • People Like This 12
น้องเจอพี่ผิดทีผิดทางครับ
เวลามาเว็บนี้พี่ว่าคนส่วนมากไม่ได้มาหาคู่ชีวิตครับ   **26**

ต้องถือว่าพี่เขาเป็นคนดีนะครับที่ไม่ได้เลยเถิดไป
แต่ถ้าเป็นคนดีแล้วก็ต้องลองมาคิดในมุมกลับกันว่า
พี่เขาอาจจะทำใจรับน้องที่เจอจากเว็บนี้ไม่ได้หากจะสานสัมพันธ์ยาว ๆ 
ทำให้บางทีก็จำเป็นต้องตัดให้เด็ดขาดไปครับ 

ขอเจอคนจริงใจ

• Newbie
  • *
  • People Like This 8
เป็นกำลังใจให้เจ้าขอกระทู้ค่ะ

Konba501

• People Like This 78
หาไก่ในเล้าเป็ด ชอบคำนี้จัง ชื่อเวปเขาบอกชัดเจนครับ เรารักกิ๊ก

กิ๊ก เป็นมากกว่าเพื่อน แต่ใม่ใช่แฟน หวังมากกว่านี้เหนื่อยจ้า คบไปนานๆยิ่งเจ็บ

จบตรงนี้ดีแล้ว

Aunny.aun

• Hero Member
  • People Like This 277
น้องมาหาไก่ในเล้าเป็ดนะครับ......
บังเอิญเล้ามันใหญ่....มันเลยมีไก่ปนอยู่บ้าง...
.แต่มันน้อย...ส่วนใหญ่เป็ดทั้งนั้น...หาไก่ยากมากๆและต้องโชคดีจริงๆถึงจะเจอไก่.....
เจอไก่แล้วก็ต้องลุ้นว่าไก่นั้นโสด.....ไก่ในเล้าเป็ดมันไม่ค่อยโสดครับ..
พอเจอไก่ที่โสด....ก็ต้องลุ้นว่าเป็นไก่ชนิดที่ชอบอาหารแบบที่น้องโปรยให้....
ไก่ในเล้าเป็ดชอบคุ้ยเขียเปลี่ยนอาหารไปเรื่อยๆ....

ลองหาเล้าไก่ให้เจอแล้วไปหาเลือกไก่ในเล้าไก่น่าจะดีกว่านะครับ...

**38**
ชอบคุ้ยเขี่ย เปลี่ยนอาหารไปเรื่อยๆ..........
ได้คำด่า เพิ่มมาอีก1ประโยค
ไม่รู้พี่ตะวันจะหมายถึงอะไร แต่อัน อัน ก็จะเก็บไว้ใช้ด่าคน 55555
Travel as much as u can,As far as u can,As long as u can,Life's not meant to be lived in one place.

Guster13

• Jr. Member
  • **
  • People Like This 129

**38**
[/quote

คำตอบมันชัดจนไม่ต้องครุ่นคิดเลย ชอบค่ะ
Don’t worry, my love, we’re learning to love