ผู้เขียน หัวข้อ: ความรู้สึกดีๆ…”ระหว่างที่รอเขา EP.02”....  (อ่าน 5160 ครั้ง)

truedate

• Full Member
  • People Like This 17
ความรู้สึกดีๆ…”ระหว่างที่รอเขา EP.02”....
« เมื่อ: สิงหาคม 29, 2018, 04:08:32 PM »
         มาแล้วนะครับ ฉบับต่อของ "ระหว่างที่รอเขา" ผมก็ไม่อยากให้เว็บดูเงียบเหงามากเกินไป อยากให้เป็นที่บันทึกความทรงจำ และอยากให้เป็นความทรงจำที่ดี ไม่อยากให้เจอเรื่องที่ไม่ถูกใจกัน สิ่งเดียวที่บอกได้คือ พยายามใช้สติควบคู่กับความรู้สึกและความจำเป็นในการตัดสินใจ มันน่าจะพอช่วยได้นะครับ (พักหลังมีโพสเตือนกันเยอะเลย ก้อระวังกันด้วยนะครับ) สำหรับใครที่ยังไม่เคยอ่าน EP.01 ลองแวะไปอ่านได้ที่ลิ้งนี้นะครับ http://www.welovegig.com/forum/index.php?topic=323289.0

ก่อนอ่านแนะนำให้เปิดเพลงนี้นะครับแล้วจะรู้ว่าการบ้านนี้สดชื่นกว่าการบ้านที่แล้ว https://www.youtube.com/watch?v=Hkzvmqg2qhI   หลังจากวันนั้นที่เราเจอกัน ผมก็พูดคุยกับเธอบ้างแม้ไม่บ่อย เพราะอยากให้เธอไม่อึดอัด และเธอก็ทำงานหนัก พิมไปส่วนใหญ่เธอจะกำลังทำงาน แต่ก็นั่นแหละคุยสั้นคุยยาวเธอก็ทำให้อมยิ้มได้เสมอ และเวลาเราไม่ตรงกันเลย ไม่สามารถนัดเจอกันได้เลย แต่ความจรงิผมมองว่าเธอน่าจะยังไม่ได้คิดถึงผมมากพอที่จะเจอกัน อาจเพราะเธอยังรอและคิดถึงพี่คนนั้น แต่ไม่เห็นมันจะสำคัญอะไรกับผมเลย เธอยังยิ้มได้มันก้อดีนี่นา เวลาเธอมาหาผมเธอจะได้ยิ้มๆให้กับผม

และวันที่เราเจอกันอีกครั้งก็มาถึง เธอมาในชุดสบายๆ กางเกงขาสั้น แต่งหน้าบางๆ ก้อดูตามภาพนะครับ ผมทำตามสัญญาแล้วนะครับได้รูปเธอมาแล้ว และเธอก้อโอเคกับการลงรูป และผมไม่ได้เพิ่มความขาวของรูปแต่อย่างใด เธอเป็นเหมือนในรูปเลยครับ

ในขณะที่สนทนากัน ผมรู้สึกไปว่าวันนี้ดูเธอสดใสกว่าวันก่อนที่เจอกัน ความรู้สึกที่อยู่ด้วยกันก้อน่ารัก กอดเธอก็อุ่นๆดุ้กดิ้กๆซนๆ จูบเธอดูหวานขึ้นแต่ก้อไม่เข้ากับอายุของเธอเท่าไหร่ เธอดูเป็นเด็กวัยรุ่นที่เอาแต่ใจ แต่ก้อเรียกรอยยิ้มเราได้ตลอด เธอชวนผมถ่ายรูป ผมก้อถ่ายให้เธอ แม้จะถ่ายยากเนื่องจากเธอขยับตัวตลอดเวลา และหน้าตาก้อเปลี่ยนอยู่ตลอดเวลา เหมือนจับปูใส่กระด้งประมาณนั้น รูปที่ได้มาก้อแนวน่ารักทั้งนั้น

เธอชวนผมไปทานข้าวต่อ แต่ผมไม่สะดวก เธอบอกวันนี้เธอว่างทั้งวัน ผมแอบรู้สึกเสียดายที่ไม่สามารถรับคำชวนเธอได้ แต่ผมยิ้มนะ เธอดูน่ารักโดยเฉพาะเวลาคุยเรื่องการทำงาน หน้าตาน้ำเสียงเธอจะดูจิงจังไม่เข้ากับใบหน้า ทำเอาผมแอบขำบ่อยๆ

วันนี้ผมว่าผมรู้สึกว่าเธอโตขึ้น อะไรที่แรกของเธอ  เธอคงรู้แล้วว่ามันน่ารักและไม่น่ากลัวเหมือนที่เธอคิด สิ่งนี้ละมั้งที่ทำให้เธอผ่อนคลายและเป็นตัวของตัวเองมากขึ้น ติดอยู่นิดเดียวที่เธอบอกว่า "ทำไมพี่คนนั้นเค้าไม่ค่อยๆสัมผัสและค่อยๆเรียนรู้หนูเหมือนพี่นะ" ผมถึงกับรำพึงในใจ "อ้าวเด็กคนนี้นี่ อยู่กะพี่ยังคิดถึงคนอื่น" อิอิ แต่ไม่เป็นไรหรอกเราไม่สามารถห้ามความรู้สึกของใครได้ เราทำได้แค่ทำให้ความรู้สึกตัวเองมันยิ้มและมีความสุขก้อเท่านั้น ก่อนแยกกันน้องแอบกระซิบบอกว่าครั้งหน้าหนูมีเซอไพร้ท์ให้พี่นะ 555 เดี๋ยวถ้าเซอไพร้ท์ของเธอมันน่ารักผมจะมาเจียน EP.03 ต่อนะครับ

Ordinaryman

• People Like This 23
  • I came with the wind also I gone with the wind.
Re: ความรู้สึกดีๆ…”ระหว่างที่รอเขา EP.02”....
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2018, 06:27:46 PM »
การบ้านน่ารักมากครับ สาวน้อยคนนี้ที่ถูกกล่าวถึงคงจะเป็นกุลสตรีไทย เรียบร้อย น่ารักมาก น่าจะเป็นน้องคนที่เพิ่งลาเวปไปไม่นานรับงานแบบนี้แล้วเหรอครับ ^_^
อย่าเพิ่งเห็นผม "ไร้ค่า" เพราะยังมีอีก "108ท่า" ที่คุณยังไม่ได้ลอง

kaptan

• Hero Member
  • People Like This 1734
Re: ความรู้สึกดีๆ…”ระหว่างที่รอเขา EP.02”....
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: สิงหาคม 31, 2018, 09:12:43 AM »
การบ้านน่ารักมากครับ สาวน้อยคนนี้ที่ถูกกล่าวถึงคงจะเป็นกุลสตรีไทย เรียบร้อย น่ารักมาก น่าจะเป็นน้องคนที่เพิ่งลาเวปไปไม่นานรับงานแบบนี้แล้วเหรอครับ ^_^

เทคนิคส่วนตัวล้วนๆ ของพี่จขกท.เค้าเลยล่ะครับ
ถ้าคุณน่ารัก จริงใจ คุณคือเป้าหมายของเรา

Ordinaryman

• I came with the wind also I gone with the wind.
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: สิงหาคม 31, 2018, 10:43:16 AM »

เทคนิคส่วนตัวล้วนๆ ของพี่จขกท.เค้าเลยล่ะครับ

จขกท. ร้ายกาจมากครับ สงสัยใช้วิชาเคลิ้ม 5555+
อย่าเพิ่งเห็นผม "ไร้ค่า" เพราะยังมีอีก "108ท่า" ที่คุณยังไม่ได้ลอง

Pink candy

• People Like This 22
  • รอยยิ้มของหนู สดใสเสมอ
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: สิงหาคม 31, 2018, 10:52:12 AM »

จขกท. ร้ายกาจมากครับ สงสัยใช้วิชาเคลิ้ม 5555+

ป่าวหรอกค้ะ เจ้าของกระทู้เป็นคนดังที่ใครๆก็อยากเจอ
ยกเว้น ข้าพเจ้า  **38**
ขอดาวบนฟ้า ส่งความรักข้ามเวลามาได้ไหม

Ordinaryman

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: สิงหาคม 31, 2018, 11:12:46 AM »

ป่าวหรอกค้ะ เจ้าของกระทู้เป็นคนดังที่ใครๆก็อยากเจอ

น้องข้าวเกรียบว่าว กลัวจะเคลิ้มเหมือนน้องคนนั้นเหรอไง ^_^

truedate

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: สิงหาคม 31, 2018, 03:25:19 PM »

น้องเรียบร้อยจริงครับ แต่ใช่คนเดียวกันรึป่าวนี่ผมไม่แน่ใจครับ ปกติผมไม่ค่อยแอดใครก่อนเลยไม่รู้ว่ายูสอะไรอ่ะครับ

truedate

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: สิงหาคม 31, 2018, 03:26:15 PM »

ไม่มีนะครับเทคนิค อิอิ ว่าจะไปขอเรียนกับพี่กัปตันอยู่เหมือนกันครับ

truedate

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: สิงหาคม 31, 2018, 03:27:11 PM »

ไม่ได้เป็นคนดังนะครับ แก้ข่าวก่อนเลย 555

aichi

• Newbie
  • *
  • People Like This 11
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: สิงหาคม 31, 2018, 11:40:48 PM »
เอ๊ะ อ่านการบ้านอันแรก คิดว่าเป็นน้องนางแบบคนสวย แต่พอมาเห็นรูปในการบ้านนี้ รู้เลยว่า "คิดผิด"  น้องนางแบบหุ่นเพรียวกว่านี้เยอะค่า  **15**
First impression

aichi

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: สิงหาคม 31, 2018, 11:51:09 PM »
เอ๊ะ อ่านการบ้านอันแรก คิดว่าเป็นน้องนางแบบคนสวย แต่พอมาเห็นรูปในการบ้านนี้ รู้เลยว่า "คิดผิด"  น้องนางแบบหุ่นเพรียวกว่านี้เยอะค่า  **15**
ใช่ค่ะ ดูรูปก็รู้ว่าไม่ใช่น้องนางแบบคนสวย เพราะน้องแบบตัวจริง สูงเพรียว อย่างกะหลุดจากแม็กซีนเลยค้ะ
คิดว่าน่าจะเป็นน้องนางแบบ คนเดียวกัน 55555 ตอนแรกอ่านก็คิดว่าคนสวยรับงาน แต่เอ๋ น้องเวลาจะทานข้าวยังแทบไม่มี ประกอบกับรูปนี้ รู้เลย คนตาถั่วมีอยู่จริง #คนเคยจ้างน้องน่าจะตำหุ่นน้องได้ดี

Deletes

• Jr. Member
  • **
  • People Like This 30
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: สิงหาคม 31, 2018, 11:58:03 PM »
การบ้านน่ารักมากเลยคะ ขอบคุณมากๆคะ เเต่เอ๊.... น้องว่าเราไม่เคยเจอกันนะคะ
A queen never come in second time

aichi

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: กันยายน 01, 2018, 12:08:42 AM »
เห็นด้วยคะ ไม่ใช่แค่ตาถั่วนะ แต่แนะนำตัดแว่นเลยดีกว่า เพิ่งเจอน้องไปเมื่อต้นเดือนเหมือนหลุดมาจากแมกกาซีนจริงๆคะ (คุณจะใช่พี่สาวคนสวยของน้องคนสวยหรือเปล่านะ )

aichi

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: กันยายน 01, 2018, 12:14:42 AM »
การบ้านน่ารักมากเลยคะ ขอบคุณมากๆคะ เเต่เอ๊.... น้องว่าเราไม่เคยเจอกันนะคะ
  การบ้านน่ารัก ลูกสาวก็น่ารัก แต่ว่าพี่พอจะจำได้นะ ว่าขุ่นลูกสาวไม่เคยเจอคนนี้ค่ะ (เอาหัวเป็นประกัน)

truedate

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: กันยายน 01, 2018, 09:28:58 AM »
เอิ่ม ทำไมดูโต้ตอบกันยาวเลยครับ เอาเป็นว่า ไม่ใช่น้องนางแบบนะครับ พี่เค้าคงเข้าใจผิดอ่ะครับ และผมเปลี่ยนยูสไม่ได้ปิดบังอะไรเลยครับ เปลี่ยนเพราะเอาจริงๆ ผมเลิกเล่นไปพักนึงและจำไม่ได้ทั้งไลน์และยูสเซอร์ครับ ต้องขออภัยถ้าทำให้น้องไม่พอใจนะครับ ยังงัยก้อขอบคุณที่มาเม้นกันนะครับ เล่นเอาคนตั้งการบ้านก้องงไปเหมือนกัน

truedate

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: กันยายน 01, 2018, 10:46:05 AM »
ครับ ขอย้ำอีกครั้งนะครับ ว่าน้องในการบ้านไม่ใช่น้องที่เข้าใจผิดกันแน่นอนนะครับ เพราะผมไม่เคยเจอน้องคนนั้นครับ เพื่อความสบายใจนะครับ และผมขอยุติการเขียนการบ้านในเว็บนับจากนี้เป็นต้นไปนะครับ ความจริงผมหยุดเขียนมาพักใหญ่แล้วนะครับ โดยเปลี่ยนจากเขียนลงในนี้เป็นแค่เขียนส่งให้น้องที่ผมเจอได้อ่านเฉยๆ  ยังงัยผมก็ขอโทษมาอีกครั้ง และผมคงได้เหตุผลให้ตัวเองที่จะหยุดเขียนการบ้านซักที ขอบคุณทุกๆท่านที่เคยตามอ่านการบ้านผมนะครับ

TiVA

• People Like This 68
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: กันยายน 01, 2018, 10:58:02 AM »
ครับ ขอย้ำอีกครั้งนะครับ ว่าน้องในการบ้านไม่ใช่น้องที่เข้าใจผิดกันแน่นอนนะครับ เพราะผมไม่เคยเจอน้องคนนั้นครับ เพื่อความสบายใจนะครับ และผมขอยุติการเขียนการบ้านในเว็บนับจากนี้เป็นต้นไปนะครับ ความจริงผมหยุดเขียนมาพักใหญ่แล้วนะครับ โดยเปลี่ยนจากเขียนลงในนี้เป็นแค่เขียนส่งให้น้องที่ผมเจอได้อ่านเฉยๆ  ยังงัยผมก็ขอโทษมาอีกครั้ง และผมคงได้เหตุผลให้ตัวเองที่จะหยุดเขียนการบ้านซักที ขอบคุณทุกๆท่านที่เคยตามอ่านการบ้านผมนะครับ

อดอ่านการบ้านเลย
 **21**

Nanniie

• Hero Member
  • People Like This 411
  • นั่งเล่นใต้ต้นถั่วงอก!!
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: กันยายน 01, 2018, 12:38:34 PM »
เสียใจ หลายเดือนก่อนพี่ชายคนนี้หายไป เพิ่งกลับมาเขียนการบ้านหวานๆ ให้แฟนคลับได้ติดตามกัน กลับเจอดราม่าซะนี่

ว่าแต่คุณพี่ pm กันเถอะ กลับมาเม้าท์กัน น้องๆ คิดถึง  **30**
Beware of no man more than yourself.
... >w< ... ~~~~~

pattie

• **
  • People Like This 4
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: กันยายน 03, 2018, 01:51:10 PM »
การบ้านน่ารักมาอีกแล้ว...
เสียดายจังเลยค่ะ ที่มีเรื่องดราม่าแบบนี้ ก็ไม่รุ้ว่าพี่ truedate จะเขียนการบ้านของเรามั้ย แต่ยังไงก็รอการบ้านจากพี่นะคะ

ขอเขียนการบ้านของตัวเองเพื่ออธิบายถึงตัวพี่ truedate นิดนึงนะคะ
แพทคุยกับพี่เค้าได้ประมาณ 4-5 วันค่ะ ประกอบกับการอ่านการบ้านทุกเรื่องที่พี่เค้าเขียน จนสุดท้ายแล้วก็ไปเจอพี่เค้ามาค่ะ พี่เค้าดูสุภาพ เป็นกันเอง จริงใจ และมีโมเม้นที่น่ารัก ๆ แปลกใจมากที่พี่เค้าเอากล้องมาด้วย โดยที่ไม่ได้บอกล่วงหน้าเลยค่ะ พี่เค้าชอบถ่ายรูปและถ่ายรูปเก่งค่ะ เรามีเวลาอยู่ด้วยกัน 3 ชั่วโมงกว่าๆ แต่ก็เป็นความรู้สึกที่ดีและตื่นเต้นตลอดเวลาที่อยู่ด้วยกันค่ะ พี่เค้าชอบเล่าเรื่องต่างๆ มากมายเกี่ยวกับตัวเค้า แต่แพทก็ชอบฟังนะคะ ขอบคุณนะคะ สำหรับโมเม้นดีๆ ถึงแม้วันนั้นจะได้นอนแค่ครึ่งชั่วโมงก่อนไปทำงานต่อ (เพราะเราเจอกันตอนตี 2ค่ะ) แต่ก็รู้สึกดีและมีความสุขนะคะ

ตอนแรกก็ว่าจะไม่ให้เขียนการบ้านของแพทนะคะ แต่ว่าอยากรู้ว่าพี่เค้าจะเขียนมาด้วยความรู้สึกแบบไหน จนสุดท้ายก็บอกพี่เค้าให้เขียนการบ้านของแพทเถอะค่ะ

เฮ้อ...เกิดเรื่องแบบนี้ขึ้นก็เลยไม่รุ้ว่าจะเปลี่ยนใจพี่ให้กลับมาเขียนการบ้านได้มั้ยคะ

อยากจะบอกว่า ยังไงก็รอการบ้านของพี่นะคะ

IBA

• **
  • People Like This 15
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: กันยายน 05, 2018, 12:12:25 PM »
รออ่านการบ้านต่อๆไปของพี่อยู่นะครับ ติดตามมาตั้งแต่ยูสเก่าแล้ว
พี่มีแนวทางของต้วเองดี การบ้านฟีลดีๆ เพลงเพราะๆ รูปสวยๆ
ดราม่าที่เกิดขึ้นไม่เกี่ยวกับพี่เลยครับ เป็นความเข้าใจผิดของคนอื่น อย่าเก็บมาใส่ใจเลยครับ

**38**