ผู้เขียน หัวข้อ: รีวิว การนัดงานพี่ๆ แบบให้โอนเงินก่อน  (อ่าน 1910 ครั้ง)

Mint Mint

• Jr. Member
  • **
  • People Like This 21
หลังจากที่มิ้นกลับมารับงานใหม่ ซึ่งก็ไม่ได้แบบเมื่อก่อนแล้ว เลยเลือกๆ บ้าง

ในกระทู้มิ้นก็ลงรายละเอียดไปแบบกลางๆ เพราะพี่ๆแต่ละคนก็ไม่เหมือนกันโนะ

ไว้ตกลงกันหลังไมค์อีกที แต่รายละเอียดที่ลงชัดมาก และในลายเซ็นก็มีคือ โอนมัดจำมาก่อน ไม่งั้นไม่ออกไปเจอ

เพราะขี้เกียจไปแล้วรอเก้อค่ะ เคยโดนหลอกไปเจอเก้อ 2 ครั้ง จากนั้นเข็ดเลย เลยถือคติ โอนมา ตัวไป แค่นั้นค่ะ

กับบางคนที่เขาบอกว่าเพิ่งเล่นเว็บครั้งแรก ไม่โอนก่อนเพราะกลัว แต่เป็นฝ่ายมาเจอกันครึ่งทางมิ้นก็ยอมไป
ครั้งนั้นก็ไม่โดนหลอกนะ แต่ใจดีเกินไปก็โดนเอาเปรียบค่ะ ในหลายๆ แง่

ที่ลงรับงานโพสต์ล่าสุดไปก็มีคนแอดมาเยอะมาก แต่ แต่ งงใจว่า คุยตกลงกันดิบดี จะนัดกันแล้ว มิ้นบอก โอนมัดจำเลยมั้ยคะ พี่ก็ทำมึนค่ะ ว่า "ต้องโอนด้วยหรอ" "ไม่โอนไม่ได้หรอ" "พี่ไม่หลอก ไปจิงๆ" และอีกสารพัด เอิ่ม

คือจริงๆ ถ้าพี่ไม่โอเคกับเรื่องโอนเงินก่อน ไม่ต้องแอดมาก็ได้ค่ะ

อย่างพี่บางคนที่แอดมา แล้วข้ามวันมิ้นเพิ่งมาตอบอันนี้มิ้นเข้าใจนะ พี่อาจจะแอดน้องหลายคน
มิ้นก็พยามทวนให้ว่ามิ้นรับแบบไหนยังไง ถามได้ตลอด มิ้นไม่ว่า เอาให้เข้าใจตรงกัน เพื่อความสบายใจค่ะ

แต่ประเภทแบบ เพิ่งแอดมา ขอดูรูป ถามข้อมูล ขอนัดวันนั้นวันนี้ แล้วบอกว่า "พี่ไม่โอนก่อนนะ พี่โดนหลอกมาเยอะ" อ้าว แล้วที่คุยกันมาสิบๆประโยคนี่เพื่ออะไรหนอออ ในทู้และลายเซ็นเขียนชัด ชัดมากๆ ว่าโอนมัดจำก่อนนะคะ

อ่ะ ข้ามเรื่องคนเพลียๆไป มาดูคนจริงกันบ้าง พี่บางคน น่ารักมาก มาถึงยังไม่ทันทัก ขอเลขบัญชีก่อนเลย แล้วโอนมัดจำมาให้เพราะถามเยอะ ไม่อยากโดนหาว่าหลอกคุย บางคนก็ถามรายละเอียดก่อน แล้วก็โอนมา มิ้นก็ไปตามนัด จบแบบไม่มีใครโดนหลอก

หรือพี่บางคนที่นัดแล้วมาไม่ได้ ก็มีโอนค่าเสียเวลามาให้ ก็ขอบคุณมากค่ะ

ทั้งนี้ถ้ามัดจำครึ่งนึงมันมากไป ขอแค่ค่าเดินทางก็ยังดีค่ะ ที่เหลือไปจ่ายกันหน้างาน มิ้นไม่เคยคิดจะเอาเปรียบใครอยู่แล้ว

แต่พี่ก็ต้องเข้าใจนะคะ การต้องแต่งตัวแต่งหน้า แล้วไปเก้อ มันอือหือมากๆ ยิ่งตอนกลับมาล้างเครื่องสำอางค์แล้วเนี่ย ยืนงงหน้ากระจกเลยค่ะ   **40**

อ่ะ วนกลับมาเรื่อง ใจดีเกินไปก็โดนเอาเปรียบ มิ้นเข้าใจมากๆ เลยนะว่าพี่บางคนเหงา มิ้นก็พยายามคุยเป็นเพื่อน คุยดีๆ คุยแบบ ถึงพี่จะไม่นัด ก็น้องสาวคนนึงคุยกับพี่ชายก็ได้อ่ะ

แต่มันก็มีนะ บางคน ที่ทำร้ายน้ำใจมิ้นจากที่พอมิ้นคุยดีๆด้วย เพราะอยากให้พี่หายเหงา ถึงจะไม่ได้จ้างอะไรกันเลยก็ตาม เริ่มลามปาม จากคุยสัพเพเหระ เริ่มมาขอให้โฟนคุยกัน หรือขอให้ส่งรูปหวิวให้ - - มิน่าถึงไม่ค่อยมีใครอยากพูดดีๆกับพวกที่ชวนคุยเยอะๆ เพราะเจอคนพวกนี้แล้วมันเพลียจิตไง หาประโยชน์จากความใจดีของเรา

สุดท้ายมิ้นว่าการที่พี่ช่วยเหลือน้องๆด้วยการโอนมัดจำมาก่อน มันดีมากๆ เลยค่ะ ในแง่ของทรัพสินแล้ว 100 บาท ของพี่ มันอาจจะเป็น 1 ในส่วน 10000 ของทรัพย์สินพี่

แต่สำหรับน้องที่ต้องจ่ายค่ารถไป มันอาจจะเป็น 1 ใน ส่วน 10 ของทรัพย์สินที่มีอยู่ ถ้าต้องเสียไปเปล่าๆ คงอยู่ลำบากขึ้น

ถือว่าช่วยๆ กันนะคะ พี่ก็เลือกโอนให้กับน้องที่มีเครดิตในบอร์ดก็ได้ค่ะ มีเยอะแยะ

ขอบคุณพี่ที่น่ารักทุกคนค่ะ

ปล.พอใช้วิธีให้โอนเงินก่อนแล้วคนแอดมาน้อยกว่าตอนสัญญาปากเปล่ามาก ครึ่งๆกันเลยที่เดียว ทำให้รู้สึกตกใจว่า โอ เมื่อก่อนคงเจอตะกวดแอดมาเยอะเหมือนกันนะเนี่ย ถ้าไม่นับพี่ที่เน้นเจอกันก่อนเท่านั้นนะ

แต่วิธีนี้ก็เวิคดีค่ะสำหรับมิ้น และคงจะทำต่อไป ถ้าไม่มีพี่คนไหนคว้าไปดูแลก่อน  **02**
อยากได้แบบไหน pm มาคุยกันค่ะ โอนมัดจำหรือเต็มจำนวนก่อนนัดนะคะ

Mint Mint

• **
Re: รีวิว การนัดงานพี่ๆ แบบให้โอนเงินก่อน
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กันยายน 03, 2018, 10:21:16 PM »
บรรทัดแรกก็พิมพ์ตกเลย *ไม่ได้แบบเมื่อก่อน
อยากได้แบบไหน pm มาคุยกันค่ะ โอนมัดจำหรือเต็มจำนวนก่อนนัดนะคะ

Mint Mint

• **
Re: รีวิว การนัดงานพี่ๆ แบบให้โอนเงินก่อน
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กันยายน 03, 2018, 10:26:55 PM »
อ้าว เพิ่งรู้ว่าคำว่า ร้อน money โดนเซ็นเซอร์  **12**

kaptan

• Hero Member
  • People Like This 1734
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กันยายน 04, 2018, 09:26:46 AM »
☑ โอนเงินให้คนไม่รู้จัก โอกาสถูกหลอก 99.99%

เวปเตือนไว้แบบนี้ พี่ๆ หลายคนก็คงคิดว่าโอกาสโดนหลอกคงมีอยู่พอสมควรมังครับ
ก็เลยไม่โอน ซึ่งก็เข้าใจน้องๆ เช่นกันว่าถ้าไม่โอนแล้วโดนพี่ๆ นิสัยแย่ๆ เบี้ยว มันเสียเวลา ความรู้สึกและโอกาส

แล้วในเวปยังมีน้องๆ บางคน ที่ตั้งหน้าตั้งตาหลอกพี่ๆ แบบนี้มาโพสต์อยู่แทบทุกวัน พี่ว่าแอดมินแบนจนระอาแล้วมั้ง

พี่เคยคุยกับน้องๆ หลายคนว่าถ้าจะนัดใคร ก็ขอชื่อ ขอยูส ไลน์ เบอร์โทรฯ เพื่ออย่างน้อยจะได้ยืนยันตัวตน
ของพี่ๆ เค้า ก่อนจะรับนัดจะได้รู้ว่าคนที่เราจะไปเจอมีความน่าเชื่อถือแค่ไหน แล้วถ้านัดครั้งแรกขอนัดใกล้ๆ
ที่พักเรา จะได้ไม่เสียเวลาเดินทาง เสียค่ารถ แต่ถ้าพี่เค้าไม่สะดวกมาค่อยขอค่ารถดู ถ้าพี่เค้าเชื่อใจน้องเค้าก็คงยินดีครับ

ทุกคนมีทางเลือกครับ น้องก็เช่นกัน ถ้าน้องเลือกขอให้โอนค่ารถก่อน แล้วพี่ๆ ยินดีก็ได้เจอกัน
แต่หากพี่เค้าไม่สะดวกโอนก็เข้าใจเค้า เพราะคงมีน้องๆ ที่มีวิธีคัดเลือกพี่ๆ ที่น้องเค้าเชื่อว่ามาจริงได้อยู่
แล้วพี่ๆ ก็ค่อยนัดคนที่เค้าสะดวกแบบนั้น คงไม่มีใครผิดใครถูกครับ
ถ้าคุณน่ารัก จริงใจ คุณคือเป้าหมายของเรา

สีเทา

• Sr. Member
  • People Like This 88
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กันยายน 04, 2018, 10:45:31 AM »
ขออนุญาติเข้ามายืนยันตัวตนของน้องมิ้นครับ
น้องมิ้นเป็นน้องอีกคนในเวบนี้ที่น่ารัก จริงใจ และชัดเจนครับ
ผมเองเคยมีโอกาสได้เจอน้องมิ้นมาแล้ว 
การที่น้องมิ้นเปลี่ยนมาใช้วิธีการโอนเงินก่อน เพราะน้องต้องการความมั่นใจในการที่จะนัดกับพี่ๆ
ข้อตกลง รายละเอียด กติกา น้องมิ้นแจ้งไว้เพื่อการตัดสินใจเบื้องต้น
แต่เมื่อถึงเวลาเจอกันจริงๆ เชื่อผมเถอะว่าพี่ๆจะได้สิ่งตอบแทนที่น้องมิ้นให้มากกว่าเงินที่พี่ๆจ่ายเสียอีก
ความน่ารัก เอาใจ ไม่เรืองมาก ฯลฯ  **39**
ไม่ได้เข้ามาเพื่ออวยน้องมิ้น แต่มาเพื่อไม่อยากให้น้องที่น่ารักๆ
ต้องห่างหายไปจากเวบนี้ไปอีกคนหนึ่ง  **26**

Black coffee

• Full Member
  • People Like This 55
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กันยายน 04, 2018, 11:47:50 AM »
ขออนุญาติเข้ามายืนยันตัวตนของน้องมิ้นครับ
น้องมิ้นเป็นน้องอีกคนในเวบนี้ที่น่ารัก จริงใจ และชัดเจนครับ
ผมเองเคยมีโอกาสได้เจอน้องมิ้นมาแล้ว 
การที่น้องมิ้นเปลี่ยนมาใช้วิธีการโอนเงินก่อน เพราะน้องต้องการความมั่นใจในการที่จะนัดกับพี่ๆ
ข้อตกลง รายละเอียด กติกา น้องมิ้นแจ้งไว้เพื่อการตัดสินใจเบื้องต้น
แต่เมื่อถึงเวลาเจอกันจริงๆ เชื่อผมเถอะว่าพี่ๆจะได้สิ่งตอบแทนที่น้องมิ้นให้มากกว่าเงินที่พี่ๆจ่ายเสียอีก
ความน่ารัก เอาใจ ไม่เรืองมาก ฯลฯ  **39**
ไม่ได้เข้ามาเพื่ออวยน้องมิ้น แต่มาเพื่อไม่อยากให้น้องที่น่ารักๆ
ต้องห่างหายไปจากเวบนี้ไปอีกคนหนึ่ง  **26**

เห็นด้วยอีก 1เสียง   

น้องเครดิตดีมากคับ

ความทรงจำ

• Newbie
  • *
  • People Like This 23
  • โลกสดใส ด้วยรอยยิ้มของเธอ
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กันยายน 04, 2018, 12:06:29 PM »
จะโอนเงินก่อนหรือไม่ มันก็ขึ้นอยู่กับข้อตกลงของทั้งสองคน
แต่จากประสบการณ์ที่ผมเจอ ถ้าโอนก่อนผมโดนเบี้ยวทุกครั้ง
ความสุขอยู่รอบๆตัวเรา...
อยู่ที่เราจะคว้ามันไว้มั้ย...

Mint Mint

• **
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กันยายน 04, 2018, 12:12:20 PM »
ขอบคุณค่ะพี่ ในเว็บก็มีพี่ดีๆเยอะอยู่

จริงๆหลังๆมานี่ก็มีบ้างที่ไม่ค่อยได้ตอบไลน์ ส่วนนึงเพราะ ก็ไม่ค่อยได้รับงานเยอะเท่าไหร่
แล้วพี่ๆส่วนใหญ่อยากเจอวันหยุดซึ่งมิ้นก็ไม่ค่อยว่าง ต้องอยู่กับครอบครัว

อย่างที่พี่ว่าไม่มีใครผิดถูกค่ะ แค่มาแชร์ให้ฟัง
แต่พี่บางคนก็ต้องอ่านให้ละเอียดจริงๆค่ะ ไม่ใช่แอดมาคุยซะยาว แต่ไม่อ่านข้อตกลงมิ้นซะงั้น **25**

tawans

• Hero Member
  • People Like This 1458
  • อดีตหนุ่มเนิร์ด ที่กลายเป็น เพลย์บอย
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กันยายน 04, 2018, 12:45:48 PM »
ใครที่วาสนาดีทำบุญมาเยอะมีโอกาสเจอน้องMintๆ ก็จะพูดเป็นเสียงเดียวกันว่าน่ารักมากกกกกก.....
ผมฟังทีไรก็ได้แต่กลืนน้ำลาย......เฮ้ออออออ....วันธรรมดาน้องทำงาน...วันหยุดก็เวลาครอบครัว...

....งั้นเรามาฝันเจอกันนะครับMint
....ผมจะฝันแบบสุภาพ..รับรองว่าฝันแห้งคราบบบบ.... **39** **39** **39**
หนุ่มเนิร์ด ที่กลายเป็นเพลย์บอย

ลำเอียงเสมอสำหรับคนพิเศษ