ผู้เขียน หัวข้อ: ความรู้สึกดีๆ…”ระหว่างที่รอเขา EP.02”....  (อ่าน 5071 ครั้ง)

aichi

• Newbie
  • *
  • People Like This 11
Re: ความรู้สึกดีๆ…”ระหว่างที่รอเขา EP.02”....
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: สิงหาคม 31, 2018, 11:51:09 PM »
เอ๊ะ อ่านการบ้านอันแรก คิดว่าเป็นน้องนางแบบคนสวย แต่พอมาเห็นรูปในการบ้านนี้ รู้เลยว่า "คิดผิด"  น้องนางแบบหุ่นเพรียวกว่านี้เยอะค่า  **15**
ใช่ค่ะ ดูรูปก็รู้ว่าไม่ใช่น้องนางแบบคนสวย เพราะน้องแบบตัวจริง สูงเพรียว อย่างกะหลุดจากแม็กซีนเลยค้ะ
คิดว่าน่าจะเป็นน้องนางแบบ คนเดียวกัน 55555 ตอนแรกอ่านก็คิดว่าคนสวยรับงาน แต่เอ๋ น้องเวลาจะทานข้าวยังแทบไม่มี ประกอบกับรูปนี้ รู้เลย คนตาถั่วมีอยู่จริง #คนเคยจ้างน้องน่าจะตำหุ่นน้องได้ดี
First impression

Deletes

• Jr. Member
  • **
  • People Like This 30
Re: ความรู้สึกดีๆ…”ระหว่างที่รอเขา EP.02”....
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: สิงหาคม 31, 2018, 11:58:03 PM »
การบ้านน่ารักมากเลยคะ ขอบคุณมากๆคะ เเต่เอ๊.... น้องว่าเราไม่เคยเจอกันนะคะ
A queen never come in second time

aichi

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: กันยายน 01, 2018, 12:08:42 AM »
เห็นด้วยคะ ไม่ใช่แค่ตาถั่วนะ แต่แนะนำตัดแว่นเลยดีกว่า เพิ่งเจอน้องไปเมื่อต้นเดือนเหมือนหลุดมาจากแมกกาซีนจริงๆคะ (คุณจะใช่พี่สาวคนสวยของน้องคนสวยหรือเปล่านะ )

aichi

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: กันยายน 01, 2018, 12:14:42 AM »
การบ้านน่ารักมากเลยคะ ขอบคุณมากๆคะ เเต่เอ๊.... น้องว่าเราไม่เคยเจอกันนะคะ
  การบ้านน่ารัก ลูกสาวก็น่ารัก แต่ว่าพี่พอจะจำได้นะ ว่าขุ่นลูกสาวไม่เคยเจอคนนี้ค่ะ (เอาหัวเป็นประกัน)

truedate

• Full Member
  • People Like This 17
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: กันยายน 01, 2018, 09:28:58 AM »
เอิ่ม ทำไมดูโต้ตอบกันยาวเลยครับ เอาเป็นว่า ไม่ใช่น้องนางแบบนะครับ พี่เค้าคงเข้าใจผิดอ่ะครับ และผมเปลี่ยนยูสไม่ได้ปิดบังอะไรเลยครับ เปลี่ยนเพราะเอาจริงๆ ผมเลิกเล่นไปพักนึงและจำไม่ได้ทั้งไลน์และยูสเซอร์ครับ ต้องขออภัยถ้าทำให้น้องไม่พอใจนะครับ ยังงัยก้อขอบคุณที่มาเม้นกันนะครับ เล่นเอาคนตั้งการบ้านก้องงไปเหมือนกัน

truedate

• People Like This 17
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: กันยายน 01, 2018, 10:46:05 AM »
ครับ ขอย้ำอีกครั้งนะครับ ว่าน้องในการบ้านไม่ใช่น้องที่เข้าใจผิดกันแน่นอนนะครับ เพราะผมไม่เคยเจอน้องคนนั้นครับ เพื่อความสบายใจนะครับ และผมขอยุติการเขียนการบ้านในเว็บนับจากนี้เป็นต้นไปนะครับ ความจริงผมหยุดเขียนมาพักใหญ่แล้วนะครับ โดยเปลี่ยนจากเขียนลงในนี้เป็นแค่เขียนส่งให้น้องที่ผมเจอได้อ่านเฉยๆ  ยังงัยผมก็ขอโทษมาอีกครั้ง และผมคงได้เหตุผลให้ตัวเองที่จะหยุดเขียนการบ้านซักที ขอบคุณทุกๆท่านที่เคยตามอ่านการบ้านผมนะครับ

TiVA

• People Like This 68
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: กันยายน 01, 2018, 10:58:02 AM »
ครับ ขอย้ำอีกครั้งนะครับ ว่าน้องในการบ้านไม่ใช่น้องที่เข้าใจผิดกันแน่นอนนะครับ เพราะผมไม่เคยเจอน้องคนนั้นครับ เพื่อความสบายใจนะครับ และผมขอยุติการเขียนการบ้านในเว็บนับจากนี้เป็นต้นไปนะครับ ความจริงผมหยุดเขียนมาพักใหญ่แล้วนะครับ โดยเปลี่ยนจากเขียนลงในนี้เป็นแค่เขียนส่งให้น้องที่ผมเจอได้อ่านเฉยๆ  ยังงัยผมก็ขอโทษมาอีกครั้ง และผมคงได้เหตุผลให้ตัวเองที่จะหยุดเขียนการบ้านซักที ขอบคุณทุกๆท่านที่เคยตามอ่านการบ้านผมนะครับ

อดอ่านการบ้านเลย
 **21**

Nanniie

• Hero Member
  • People Like This 411
  • นั่งเล่นใต้ต้นถั่วงอก!!
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: กันยายน 01, 2018, 12:38:34 PM »
เสียใจ หลายเดือนก่อนพี่ชายคนนี้หายไป เพิ่งกลับมาเขียนการบ้านหวานๆ ให้แฟนคลับได้ติดตามกัน กลับเจอดราม่าซะนี่

ว่าแต่คุณพี่ pm กันเถอะ กลับมาเม้าท์กัน น้องๆ คิดถึง  **30**
Beware of no man more than yourself.
... >w< ... ~~~~~

pattie

• **
  • People Like This 4
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: กันยายน 03, 2018, 01:51:10 PM »
การบ้านน่ารักมาอีกแล้ว...
เสียดายจังเลยค่ะ ที่มีเรื่องดราม่าแบบนี้ ก็ไม่รุ้ว่าพี่ truedate จะเขียนการบ้านของเรามั้ย แต่ยังไงก็รอการบ้านจากพี่นะคะ

ขอเขียนการบ้านของตัวเองเพื่ออธิบายถึงตัวพี่ truedate นิดนึงนะคะ
แพทคุยกับพี่เค้าได้ประมาณ 4-5 วันค่ะ ประกอบกับการอ่านการบ้านทุกเรื่องที่พี่เค้าเขียน จนสุดท้ายแล้วก็ไปเจอพี่เค้ามาค่ะ พี่เค้าดูสุภาพ เป็นกันเอง จริงใจ และมีโมเม้นที่น่ารัก ๆ แปลกใจมากที่พี่เค้าเอากล้องมาด้วย โดยที่ไม่ได้บอกล่วงหน้าเลยค่ะ พี่เค้าชอบถ่ายรูปและถ่ายรูปเก่งค่ะ เรามีเวลาอยู่ด้วยกัน 3 ชั่วโมงกว่าๆ แต่ก็เป็นความรู้สึกที่ดีและตื่นเต้นตลอดเวลาที่อยู่ด้วยกันค่ะ พี่เค้าชอบเล่าเรื่องต่างๆ มากมายเกี่ยวกับตัวเค้า แต่แพทก็ชอบฟังนะคะ ขอบคุณนะคะ สำหรับโมเม้นดีๆ ถึงแม้วันนั้นจะได้นอนแค่ครึ่งชั่วโมงก่อนไปทำงานต่อ (เพราะเราเจอกันตอนตี 2ค่ะ) แต่ก็รู้สึกดีและมีความสุขนะคะ

ตอนแรกก็ว่าจะไม่ให้เขียนการบ้านของแพทนะคะ แต่ว่าอยากรู้ว่าพี่เค้าจะเขียนมาด้วยความรู้สึกแบบไหน จนสุดท้ายก็บอกพี่เค้าให้เขียนการบ้านของแพทเถอะค่ะ

เฮ้อ...เกิดเรื่องแบบนี้ขึ้นก็เลยไม่รุ้ว่าจะเปลี่ยนใจพี่ให้กลับมาเขียนการบ้านได้มั้ยคะ

อยากจะบอกว่า ยังไงก็รอการบ้านของพี่นะคะ

IBA

• **
  • People Like This 15
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: กันยายน 05, 2018, 12:12:25 PM »
รออ่านการบ้านต่อๆไปของพี่อยู่นะครับ ติดตามมาตั้งแต่ยูสเก่าแล้ว
พี่มีแนวทางของต้วเองดี การบ้านฟีลดีๆ เพลงเพราะๆ รูปสวยๆ
ดราม่าที่เกิดขึ้นไม่เกี่ยวกับพี่เลยครับ เป็นความเข้าใจผิดของคนอื่น อย่าเก็บมาใส่ใจเลยครับ

**38**