ผู้เขียน หัวข้อ: ขอคำแนะนำจากเพื่อนหรือพี่ที่ทำห้องพักรายวัน หรือรีสอร์ทค่ะ  (อ่าน 1362 ครั้ง)

ใบไหม

• Full Member
  • People Like This 64
พอดีเพิ่งทำได้ไม่นาน อยากขอคำแนะนำจากคนที่มีประสบการณ์คะ พิมทิ้งไว้ หรือ pm. Id line ก็ได้ค่ะ

kaptan

• Hero Member
  • People Like This 1734
     พี่ไม่เคยทำรีสอร์ท หรือห้องพักรายวันนะครับ
แต่เป็นผู้ที่ไปใช่บริการบ่อยมาก ในฐานะคนจัดการเดินทาง และท่องเที่ยว
ยินดีให้คำแนะนำหากสามารถทำได้ แต่ที่น้องถามมา มันกว้างมาก
น้องถามในฐานะพนักงาน หรือเจ้าของกิจการ หรืออะไรแบบไหน
พี่ว่าน้องควรระบุความชัดเจนให้มากกว่านี้น่าจะดีครับ

เช่นถามว่าจะหาลุกค้าได้อย่างไร จะบริการจัดการแบบไหน หรือ.....
pm ไอดีไลน์มาครับ ถ้าเห็นว่าพอจะแนะนำอะไรกันได้
ถ้าคุณน่ารัก จริงใจ คุณคือเป้าหมายของเรา

ใบไหม

ขอโทษที่ตอบช้าค่ะ เพิ่งทำงานเสร็จ ถามในฐานะเจ้าของค่ะ

เจ้าเหมียว

• People Like This 33
  • ร้องเรียกเหมี๊ยวๆเดียวก็มา
เหมียวว่าคำถามยังกว้างไปอยู่นะคะ ควรบอกรายละเอียด แล้วถามเป็นจุดๆไปนะคะ อย่างเช่น
ที่ทำอยู่ในกระบวนการขั้นตอนไหนแล้วคะ ก่อสร้าง พึ่งเปิดใช้บริการกี่เดือน หรือ ซื้อต่อมา
แล้วเป็นระดับไหน กี่ดาว ความหรูหรา ทำเล ระแวกใกล้เคียงใกล้กับอะไร ส่วนใหญ่ลูกค้าเป็นลูกค้าประจำหรือขาจร
ประเภทห้องมีกี่แบบ สิ่งอำนวยความสะดวกต่างๆ การบริการของพนักงานดีไหม บรืการเสริมของสถานที่มีอะไรบ้าง
มันมีหลายปัจจัยมากๆเลยค่ะ ให้พิมพ์คงพิมพ์ไม่หมด  **02**

แต่ธุรกิจใดๆก็แล้วแต่ ถ้าให้ดีศึกษาความเสี่ยงที่อาจเกิดขึ้นก่อน ก่อนจะมาคิดว่าจะได้กำไรเท่าไหร่นะคะ
 เหมียวว่างเลยมาพิมพ์ตามประสาคนว่างค่ะ ไปแล้ว ฟิ้ว **37**
จงทำดีจงทำดีจงทำดี

ใบไหม

ตอนที่ตั้งกระทู้ ที่พักเปิดได้ 20 กว่าวันเลยมีกังวลว่าจะโอมั้ย แต่ตอนนี้มีลูกค้าติดต่อมาเรื่อยๆแล้วค่ะ ที่จะถามคนที่เคยทำเพราะมีเว็บบางเว็บที่ทุกที่พักต้องลง และที่มีรายละเอียดบางอย่างที่อยากถามเลยไม่ได้ลงในนี้ เพราะไม่แน่ใจว่ามีคนที่ทำอยู่มั้ย เลยแค่มาโยนหินถามเบื้องต้น และมีพี่ๆบางคนมาให้คำปรึกษาที่ดีพอสมควรแล้ว ขอปิดกระทู้แย้วกันค่ะ ถ้าทำให้ไม่พอใจขอโทษด้วยนะคะ  **30** บุยย