ผู้เขียน หัวข้อ: รู้สึกอกหักครับ  (อ่าน 3423 ครั้ง)

Re: รู้สึกอกหักครับ
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กันยายน 27, 2018, 10:59:38 PM »
เอาอย่างงี้•••
คิดง่ายๆและเห็นภาพ
หากเป็นท่าน จขกท.เอง โดนผญ ที่ไม่ชอบ มาตื้อ เยอะ วุ่นวาย หรือทำอะไรที่มากไป เกินขอบเขตที่ จขกท.วางไว้
จะรู้สึกยังไง? เฉยๆ หรือถอยห่าง หรือยิ่งไม่ชอบไปกันใหญ่
สถานะในตอนนี้ เราควรอยู่ในจุดไหนที่จะทำให้รู้สึกดี และพอใจ
สร้างความดี ความประทับใจ บ่อยๆ
วันนึงถึงคุณไม่สามารถเอาชนะใจเธอ
แต่อย่างน้อยคุณก็เป็นคนนึงที่ขึ้นชื่อว่า เป็นคนน่ารัก ในใจของเธอ ค่ะ
การทำดีในวันนี้ มันจะส่งผลในวันหน้า
 **38**

ชอบยูสคุณมากครับชอบคำตอบ
ว่าผมเสือกตามพูดถึงผมไม่เสือกเลยดิ หรือเสือกกว่าเเต่โม้กันเงียบๆ

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: กันยายน 27, 2018, 11:01:44 PM »
เอาจริงๆแล้ว เหมือนพี่จะรู้คำตอบอยู่แล้วนะคะ แต่พี่แค่ยังไม่พร้อม ยอมรับคำตอบเฉยๆ.   เป็นกำลังใจให้นะคะ สู้ๆ ✌

ไม่น่าจะทันละครับตื้ออยุ่นาน เสียดายโอกาสมากน้องมีคนดูเเลหัวใจรับงานก้น้อยเสียดายครับ ช้าไปจะบอกว่าจะรอก้หลงตัวเอง น้องเค้าไม่มีสักเยื่อใยสักนิด
ว่าผมเสือกตามพูดถึงผมไม่เสือกเลยดิ หรือเสือกกว่าเเต่โม้กันเงียบๆ

A WayBackIntoLove

• Hero Member
  • People Like This 313
  • เมตตาธรรม เป็นเครื่องค้ำจุนโลก
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: กันยายน 28, 2018, 07:13:15 PM »
เอาจริงๆแล้ว เหมือนพี่จะรู้คำตอบอยู่แล้วนะคะ แต่พี่แค่ยังไม่พร้อม ยอมรับคำตอบเฉยๆ.   เป็นกำลังใจให้นะคะ สู้ๆ ✌

ไม่น่าจะทันละครับตื้ออยุ่นาน เสียดายโอกาสมากน้องมีคนดูเเลหัวใจรับงานก้น้อยเสียดายครับ ช้าไปจะบอกว่าจะรอก้หลงตัวเอง น้องเค้าไม่มีสักเยื่อใยสักนิด

ถ้าน้องเค้ามีคนดูแลหัวใจแล้วจริง
ก็น่าจะเลิกรับงานไปแล้วรึเปล่า
พี่ก็ยิ่งจะไม่มีโอกาสเจอกับน้องเค้าอีก

ถ้าแบบนั้นปล่อยน้องเค้าไปเถอะครับ
ของแบบนี้ มันบังคับหรือฝืนใจกันไม่ได้

อะไรที่ใช่ มันจะลงเอยกันด้วยดี
อะไรที่ไม่ใช่ ยังงัยมันก็ไม่สามารถลงเอยกันได้
ต่อให้พยายามสักเพียงไหน ก็ตาม

เป็นกำลังใจให้นะครับ ค่อย ๆ หากันต่อไป

**24**

ความจริงใจ มีไว้สำหรับคนที่เหมาะสมเท่านั้น
กับคนปลิ้นปล้อน ให้ความจริงใจไปก็ไร้ค่า