ผู้เขียน หัวข้อ: รู้สึกอกหักครับ  (อ่าน 3413 ครั้ง)

รู้สึกอกหักครับ
« เมื่อ: กันยายน 08, 2018, 08:47:40 PM »
 **12** **12** **12**
ต้องบอกตัวผมเล่นเวบมาเยอะ เที่ยวอื่นๆที่ผ่านมาก้เยอะมาก เจอน้องหลายประเภทมากมายเจอ น้องคนนึงผมรุ้สึกดีมาก เวลาตอนเจอ น้องวางตัวดีมากครับ ไม่เคยเยอะไปหรือ ทำให้ผมรุ้สึกไม่ดีเลยการ วางตัว เเม้เเต่ผมเสนอ หลายอย่างเพือที่ได้ใกล้ชิดน้องมากขึ้นน้องไม่ได้สนใจ เลย หรือเเม้เเต่ ที่เห้นๆน้องมา น้องเเทบไม่เคยผูกกับใคร จากที่ได้พูดคุยกันบ้างถ้าน้องตอบหรือเจอบ้าง ผมก้ยังไม่เคยได้ดินเนอร์กับน้อง สักครั้งเลยน้องค่อนข้างตรงสเปค ผมทุกอย่างเเละน่ารักทุกครั้งเปนอะไรที่ผมเจอเเล้วผมอยากนั้งคุยเฉยๆ เเบบระยะยาวอยากดูเเลเลยทีเดียว หลังๆก้รุ้สึกว่าเข้าใจน้องน้องอยากรีบออกไปทำ สิ่งที่น้องรักพยายามเกบเงินอยู่ ผมก้เสนอหลายครั้งเเล้วพร้อมเต็มที่เลยถ้าน้องให้โอกาสผม เเต่การวางตัวของน้องทำให้ผมไม่มีสิทเยอะเเน่นอน น้องไม่เคยวางตัว หรือทำอะไรให้ผมรุ้สึกน้องเยอะกับผม ผมก้อยากพยายามตื้อต่อ เเต่ อยากจะถามว่า ถ้าผมตื้อน้องมากไป น้อง จะบลอก ผมไหมครับ ที่ตั้งกระทู้ก้ อยากรุ้ความคิดเห็น กลัวว่าถ้าผมตื้อไปน้องจะหายไปจากชีวิตไม่อยากให้หายเลย น้องจะอึดอัด หรือเปล่า เพราะนิสัยของน้องถ้าเจอข้างนอก ต่อให้เดินเข้าไปขอเบอร์น้องก้เดินหนีเเน่นอน
ว่าผมเสือกตามพูดถึงผมไม่เสือกเลยดิ หรือเสือกกว่าเเต่โม้กันเงียบๆ

Ordinaryman

• Full Member
  • People Like This 23
  • I came with the wind also I gone with the wind.
Re: รู้สึกอกหักครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กันยายน 09, 2018, 01:37:35 PM »
ความพยายามอยู่ที่ไหนความสำเร็จอยู่ที่นั้น ต้องอยู่ในถูกที่ถูกเวลาด้วย

บางครั้งความรักไม่จำเป็นต้องได้ครอบครอง แค่เห็นคนที่เรารักมีความสุขก็สุขใจแล้ว
อย่าเพิ่งเห็นผม "ไร้ค่า" เพราะยังมีอีก "108ท่า" ที่คุณยังไม่ได้ลอง

เจ้าเหมียว

• People Like This 33
  • ร้องเรียกเหมี๊ยวๆเดียวก็มา
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กันยายน 17, 2018, 12:11:24 AM »
เหมียวอ่านกระทู้นี่ 2รอบแล้ว ก็ไม่รู้จะตอบยังไง
เพราะคนที่ตอบพี่ได้มีแค่คนเดียวเท่านั้น
ขอให้โชคดี สมหวังนะคะ

บางอย่างมากไปก็ไม่ดี น้อยไปก็ไม่ดี พอดีๆนะคะ
จงทำดีจงทำดีจงทำดี

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กันยายน 17, 2018, 04:35:20 AM »
เหมียวอ่านกระทู้นี่ 2รอบแล้ว ก็ไม่รู้จะตอบยังไง
เพราะคนที่ตอบพี่ได้มีแค่คนเดียวเท่านั้น

บางอย่างมากไปก็ไม่ดี น้อยไปก็ไม่ดี พอดีๆนะคะ
**12** **12**

ผมไม่เเน่ใจครับผมอาจทำให้น้องอึดอัดครับเเต่อยากดูเเลจริง เพราะน้องน่ารักตรงสเปค ได้ดูเเลยาวๆคงจะดีมากเลย ไม่เเน่ใจจะมีคนอื่นชิงตัดหน้าหรือเปล่านะสิครับ คงอกหักเเย่เลย
ว่าผมเสือกตามพูดถึงผมไม่เสือกเลยดิ หรือเสือกกว่าเเต่โม้กันเงียบๆ

pattie

• Jr. Member
  • **
  • People Like This 4
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กันยายน 18, 2018, 01:27:58 PM »
สู้ ๆ นะคะ

เจ้าเหมียว

• People Like This 33
  • ร้องเรียกเหมี๊ยวๆเดียวก็มา
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กันยายน 18, 2018, 07:19:03 PM »

**12** **12**

ผมไม่เเน่ใจครับผมอาจทำให้น้องอึดอัดครับเเต่อยากดูเเลจริง เพราะน้องน่ารักตรงสเปค ได้ดูเเลยาวๆคงจะดีมากเลย ไม่เเน่ใจจะมีคนอื่นชิงตัดหน้าหรือเปล่านะสิครับ คงอกหักเเย่เลย

ถ้าพี่ชอบเขามากๆก็ลองดูสักตั้ง ทุ่มสุดตัวไปเลยค่ะ  **34**
แต่อย่าลืมนะคะ ถ้าวันนี้เขาฝืนใจเพียงเพื่อบางอย่าง พี่จะได้แค่ตัว หัวใจอาจจะไม่ได้

ถ้าเขามีใจให้กับพี่ ขอแค่ให้เวลาเขาได้รู้จักพี่ให้อีกสักหน่อย
และ ด้วยสัญชาตญาณ​พี่จะรับรู้เองค่ะ ว่าเขารู้สึกดีกับพี่  **39**
จงทำดีจงทำดีจงทำดี

Icing

• VERIFY USER
  • Hero Member
  • *
  • People Like This 83
  • แผนที่กาลเวลา
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กันยายน 20, 2018, 07:51:59 AM »
จะรู้สึกอกหักได้ไงคะนี่ยังไม่นับว่าแห้วซะหน่อย
จะจีบสาวให้ติดต้องพิชิตอุปสรรค
ต้องมีลูกล่อลูกชนบ้าง แนะนำว่าวิชาจระเข้ให้ปรึกษาพี่ๆผช.ในนี้ค่ะ แต่ละคนสำเร็จหลักสูตรระดับปรามาจารย์ทั้งน้านน
ส่วนใจพี่ก็อย่าเพิ่งทุ่มไปให้น้องจนหมด กั๊กไว้ก่อน กั๊กมากั๊กกลับเราอย่าไปโกงกัน
อยู่กับน้องเป็นที่ปรึกษา เป็นหลักไว้ เป็นอะไรก็ได้ที่น้องจะยังเห็นว่าพี่อยู่เสมอ น้ำหยดลงหินทุกวันหินมันก็กร่อนได้
พยายามเข้านะคะ
ก็ยังคงหลงรักสเปคเดิมๆ
หนุ่มเนิร์ดบ้องแบ๊ว <3

Aunny.aun

• Hero Member
  • People Like This 277
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กันยายน 20, 2018, 10:05:51 AM »
เอาอย่างงี้•••
คิดง่ายๆและเห็นภาพ
หากเป็นท่าน จขกท.เอง โดนผญ ที่ไม่ชอบ มาตื้อ เยอะ วุ่นวาย หรือทำอะไรที่มากไป เกินขอบเขตที่ จขกท.วางไว้
จะรู้สึกยังไง? เฉยๆ หรือถอยห่าง หรือยิ่งไม่ชอบไปกันใหญ่
สถานะในตอนนี้ เราควรอยู่ในจุดไหนที่จะทำให้รู้สึกดี และพอใจ
สร้างความดี ความประทับใจ บ่อยๆ
วันนึงถึงคุณไม่สามารถเอาชนะใจเธอ
แต่อย่างน้อยคุณก็เป็นคนนึงที่ขึ้นชื่อว่า เป็นคนน่ารัก ในใจของเธอ ค่ะ
การทำดีในวันนี้ มันจะส่งผลในวันหน้า
 **38**
Travel as much as u can,As far as u can,As long as u can,Life's not meant to be lived in one place.

Please mind the gap

• People Like This 59
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กันยายน 21, 2018, 12:15:32 PM »
ผญ มีความแปลกอย่างนึง คือ รู้สึกชอบนะเวลามี ผช เข้าหา
แต่ถ้าเค้าพยายามก้าวล้ำเข้ามามากไปก็จะรู้สึกอึดอัด

ถ้าพี่ยังรู้สึกว่าอยากดูแลเค้าอยู่จริงๆ
น้องว่าอย่าไปตื๊อเลยค่ะ
แต่คอยดูแลเค้าแบบเรื่อยๆ สม่ำเสมอ ไปดีกว่า
เพราะอย่างน้อยความสม่ำเสมอของพี่ อาจจะทำให้เค้าใจอ่อนก็ได้นะคะ

I'll stop being a bitch once you stop being an asshole.

Memii

• Newbie
  • *
  • People Like This 7
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กันยายน 27, 2018, 10:46:26 PM »
เอาจริงๆแล้ว เหมือนพี่จะรู้คำตอบอยู่แล้วนะคะ แต่พี่แค่ยังไม่พร้อม ยอมรับคำตอบเฉยๆ.   เป็นกำลังใจให้นะคะ สู้ๆ ✌