ผู้เขียน หัวข้อ: บุพเพอาละวาด Version:WLG  (อ่าน 7451 ครั้ง)

Trucker1976

• Jr. Member
  • **
  • People Like This 35
บุพเพอาละวาด Version:WLG
« เมื่อ: กันยายน 10, 2018, 10:13:31 AM »
สวัสดีครับ เพื่อนๆพี่WLG
ก่อนอื่น ขอบอกเจตนาก่อนนะครับ ว่าที่เขียนกระทู้นี้ขึ้นมา
เพื่ออยากจะบอกเล่าว่าความสัมพันธ์และมิตรภาพที่ดีนั้นมีอยู่จริง
ถ้าเราเจอในเวลาที่เหมาะสม และมีความพอดีกัน อิอิ
***แถ่นแท้นนนน!!!!
โลดแล่น แอบซุ่ม อยู่ในนี้มาพอสมควร
ตั้งแต่สมัย ลุงหนังสือ ลุงเป๋า พี่เอ็ดดี้ ป้าบุ๊คๆ 
ได้เห็นความเปลี่ยนแปลงไปมากๆ
แต่เหมือนกับว่า ที่นี่ก็ยังมีแรงดึงให้เข้ามา.
เหตุที่ทำให้รู้จักและเข้ามาจนหลงเสียหลักอยู่ในนี้
เกิดจากความผิดหวังในชีวิตคู่ที่ร่วมชีวิตกันมานาน
จนวันนึงเมื่อต้องอยู่คนเดียว อะไรๆมันดูเคว้งคว้าง ไปหมด.
นอนคนเดียว กินข้าวคนเดียว กลับบ้านมาไม่เจอใคร
ตอนนั้นแก้ปัญหาด้วยการ ทำงานให้มากขึ้น บ้างานไปพักนึง
สิ่งที่ได้กลับมาคือ 1.เลิกฟุ้งซ่านได้ระดับนึงเลย
     2.แทบไม่มีเวลาParty
     3.Performanceในงานดีขึ้นมาก
     4.จู้จี้จุกจิกกับลูกน้องมากขึ้น ฉุนเฉียวง่ายในเรื่องที่เมื่อก่อนไม่เป็น
***ก็มาทบทวนดูว่า ถ้าปล่อยให้เป็นแบบนี้มีหวังจะกระทบกับความสัมพันธ์ในที่ทำงานเป็นแน่
อย่ากระนั้นเลยกลับมาขี้เกียจเหมือนเดิมดีกว่า แล้วแก้ปัญหาทีละข้อเล็กๆแต่แก้ให้ตรงจุด.           
น่าจะเกิดประโยชน์กว่า
    แถ่นแท้นนน!!ปัญหาของผมคือ
1.ผมเป็นคนชอบกินขนม แต่ผมไม่มีเพื่อนไปกินด้วย เมื่อก่อนมีแฟนก็ไปกับแฟนชวนกันกินจนอ้วน
2.ผมเหงา แต่ผมไม่อยากมีแฟน ผมยังไม่อยากเริ่มต้นใหม่ ผมไม่อยากทะเลาะกับใคร ผมไม่อยากผิดหวัง
3.อยากจะมีใครสักคนที่คอยแชร์เรื่องราว อย่างน้อยมีเรื่องดีใจก็จะได้มีคนไว้รับฟัง
เรื่องความทุกข์คงไม่ต้อง เพราะผมไม่ชอบคำปลอบใจ
    เดี๋ยวมาเล่าต่อนะ ว่าผมคิดจะแก้ปัญหายังไง และรู้จักเว็บนี้ได้อย่างไร
  ฟิ้วววววว....
รัก10ล้อต้องรอ10โมง
แม่คิ้วโก่ง ขวัญใจ10ล้อ

Ordinaryman

• Full Member
  • People Like This 23
  • I came with the wind also I gone with the wind.
Re: บุพเพอาละวาด Version:WLG
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กันยายน 10, 2018, 11:04:37 AM »
ผมชอบการบ้านที่เขียน เพราะตัวผมเองก็เคยมีความรู้สึกนี้ จนสร้างกำแพงให้กับตัวเอง เรื่องผู้หญิงทิ้งไปเลยบ้างานบ้ากิจกรรม

สุดท้ายก็ต้องกลับเข้ามาในเวปแห่งนี้อีกเหมือนเดิม เจอน้องๆดีๆก็เยอะ เจอน้องๆที่แย่ๆก็มี ผู้ชายใช้เงินแลกใจ ก็ต้องทำใจอันนี้เราต้องเข้าใจ

ผมว่าปัญหาผมกับคุณเหมือนกันนะ เดี๋ยวเค้าไปเป็นเพื่อนกินหนมกับตัวเองเอามั๊ย 55555+

ปล. ถึงภายนอกจะดูเหมือนเกย์ แต่ถ้าสาวๆอยากรู้ว่าเป็นเกย์หรือป่าว PM มาได้เลย ^_^
อย่าเพิ่งเห็นผม "ไร้ค่า" เพราะยังมีอีก "108ท่า" ที่คุณยังไม่ได้ลอง

Trucker1976

• **
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กันยายน 10, 2018, 01:13:33 PM »
ผมชอบการบ้านที่เขียน เพราะตัวผมเองก็เคยมีความรู้สึกนี้ จนสร้างกำแพงให้กับตัวเอง เรื่องผู้หญิงทิ้งไปเลยบ้างานบ้ากิจกรรม

สุดท้ายก็ต้องกลับเข้ามาในเวปแห่งนี้อีกเหมือนเดิม เจอน้องๆดีๆก็เยอะ เจอน้องๆที่แย่ๆก็มี ผู้ชายใช้เงินแลกใจ ก็ต้องทำใจอันนี้เราต้องเข้าใจ

ผมว่าปัญหาผมกับคุณเหมือนกันนะ เดี๋ยวเค้าไปเป็นเพื่อนกินหนมกับตัวเองเอามั๊ย 55555+

ปล. ถึงภายนอกจะดูเหมือนเกย์ แต่ถ้าสาวๆอยากรู้ว่าเป็นเกย์หรือป่าว PM มาได้เลย ^_^
     ขอบคุณมากๆครับ โมโมทาโร่จัง **26**
สำหรับการจะไปกินขนมเป็นเพื่อน แต่มันจะไม่งามนะ
เพราะเราเป็นผู้ชายกันทั้งคู่ ยิ่งเห็นข้อความท้ายกระทู้
ของโมโมทาโร่จัง ว่ายังเหลืออีก108ท่า ผมนี่อึ้งเลย
ป.ลใช้ชื่อUserนี้เพราะเป็นแฟนกางเกงยีนส์ Momotaroหรือเปล่าเอ่ย

Trucker1976

• **
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กันยายน 10, 2018, 05:11:13 PM »
บ่ายวันนึง ที่โงหัวขึ้นมาจากกองเอกสาร
เพราะได้ยินเสียงหัวเราะคิกคัก จากน้องผู้หญิงในฝ่าย
มองีๆ เออไอ้เจ้านี่ก็น่ารักดีเหมือนกัน พลันความคิดก็โลดแล่น
จีบน้องดีกว่า555. จีบไปจีบมาไม่มีความคืบหน้า ด้วยวัยที่ห่างกันมาก
   อยากให้น้องFocusเรื่องงานก่อน 
 เอาเป็นว่าเป็นพี่เป็นน้องที่สนิทกันที่สุดนะครับ
พี่ๆนักข่าว ผ่ามมม!!นั่นแหล่ะฮะ ท่านผู้ชม
งานสัมภาษณ์ดาราก็มา
         หลังจากนั้นก็มานั่งเป็นสุนัขหงอยเพราะคิดไม่ออกว่า
ไอ้เงื่อนไขแค่เหงาๆแล้วแค่ชวนไปนั่งกินข้าวกินขนมเป็นเพื่อน
จะไปหาที่ไหน เพราะตอนนั้นต้องการแค่นั้นจริงๆ
ส่วนเรื่องSEXคิดว่าถ้าไม่ไหวจริงๆ
ก็ร้านสะดวกซื้อแถวรัชดา น่าจะช่วยได้อยู่แล้ว ว่าป่ะ!!! 
          อย่าให้นานไปกว่านี้เลย ลองพิมพ์คำว่า 'หาเพื่อนกินข้าว'
การประมวลผลที่รวดเร็วปานกามนิตหนุ่ม. โชว์อะไรมามากมาย
แล้วสายตาก็ไปสะดุดกับจ้างเที่ยว จ้างกินข้าว OK งั้นเอาอีกที
            ทีนี้ขึ้นมาค่อนข้างตรงกับสิ่งที่กำลังค้นหา
มีเว็บทำนองนี้ไม่เยอะเมื่อ5ปีที่แล้ว. ก็ค่อยๆเข้าไปอ่านทำความรู้จัก
ทำความเข้าใจแล้วตัดไปทีละตัว จนเหลือที่นี่ เพราะไปหลงห้องการบ้านกับห้องนั่งเล่น
ตื่นตาตื่นใจมาก มีด้วยเหรอ พี่ๆจัดtripกับน้องเป็นกลุ่มเล็กๆ ไปสวนสนุก ไปร้องคาราโอแกะ.
ไปวัดไปถ่ายรูปหรือแบบว่ามีใครว่างมั๊ย อยากกินนู่นนี่นั้น พาไปกินหน่อย
เลี้ยงอย่างเดียวไม่ต้องจ้าง หรือชวนไปงานสัปดาห์หนังสือ อันนี้น่ารักมาก
    แต่ตอนนั้นก็ยังไม่สมัครสมาชิกนะ อ่านอย่างเดียว
ไม่ทักหาใครด้วย ไม่ได้หยิ่งนะ แต่เขินนนน.
จนมาวันนึงที่คิดว่าตัวเองเข้าใจกับบรรยากาศที่นี่ดีแล้วจึงทำการสมัครสมาชิก
***แล้วก็ถึงเวลาTurn pro (มันต้องขนาดนั้นเลยเหรอ555)
     เดี๋ยวมาต่อว่าการจ้างเที่ยวครั้งแรกเป็นอย่างไร
 จะล้มพับเก็บฉากหรือทะยานขึ้นไปอีกขั้น **10**

Ordinaryman

• I came with the wind also I gone with the wind.
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กันยายน 10, 2018, 05:57:35 PM »

---------------------------------------------------------------------------------------------------

ผมนะแฟน SuperDry Evisu Momotarojing (rii) ก็แค่แซวกันขำๆ รู้สึกกระทู้นี้สาวๆจะหนีหมดเลยนะ สงสัยคงคิดว่าเราต้องกินกันเองแล้วแระ อุตส่าห์อ่อยซะขนาดนี้ ^_^

ขอบคุณมากๆครับ โมโมทาโร่จัง **26**
สำหรับการจะไปกินขนมเป็นเพื่อน แต่มันจะไม่งามนะ
เพราะเราเป็นผู้ชายกันทั้งคู่ ยิ่งเห็นข้อความท้ายกระทู้
ของโมโมทาโร่จัง ว่ายังเหลืออีก108ท่า ผมนี่อึ้งเลย
ป.ลใช้ชื่อUserนี้เพราะเป็นแฟนกางเกงยีนส์ Momotaroหรือเปล่าเอ่ย
อย่าเพิ่งเห็นผม "ไร้ค่า" เพราะยังมีอีก "108ท่า" ที่คุณยังไม่ได้ลอง

Black coffee

• People Like This 55
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กันยายน 10, 2018, 06:07:59 PM »
เรื่องราวน่าสนใจ

รอ อ่าน

Pink candy

• People Like This 22
  • รอยยิ้มของหนู สดใสเสมอ
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กันยายน 10, 2018, 06:12:55 PM »
 ปักหมุดรออ่านนะคะ

เอ๋...เป็นคนชอบกินขนมหรอค้ะ?

ถ้าหากชอบสาว ขาว สวย หมวย อวบ ยิ้มหวานๆ ก็PM มาได้นะคะ

ชอบกินขนมเหมือนกันค่ะ  **39** **39**
ขอดาวบนฟ้า ส่งความรักข้ามเวลามาได้ไหม

Ordinaryman

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กันยายน 10, 2018, 06:18:46 PM »

ถ้าหากชอบสาว ขาว สวย หมวย อวบ ยิ้มหวานๆ ก็PM มาได้นะคะ

ชอบกินขนมเหมือนกันค่ะ  **39** **39**

------------------------------------------------------------------------------------------------

พี่เค้าคงไม่ชอบข้าวเกรียบว่าวหรอกมัง ขาว (ก็ไม่เท่าไร) สวย (อันนี้ไม่แน่ใจ) หมวย (น่าจะใช่) อวบ (ระยะสุดท้าย) ลองพิจารณากันดูนะครับ แต่สงสัย PM คงจะกระจายอ่อยซะขนาดนี้แล้วนินะ ^_^

~BoWwii~

• VERIFY USER
  • Sr. Member
  • *
  • People Like This 13
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กันยายน 10, 2018, 06:35:47 PM »

55555อยากกินหนมมอ่ะ
ทวนเข็มนาฬิกา

Trucker1976

• **
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กันยายน 10, 2018, 06:43:56 PM »
การจ้างเที่ยวครั้งแรก
ผมใช้วิธีการอ่านหัองการบ้าน เพื่อดูผลงาน หรือความเป็นตัวตนของน้อง
คิดแค่ว่า ตัวหนังสือสะท้อนความเป็นตัวตนและทัศนคติ
(เรื่องนี้จริงนะ แต่ไม่ทั้งหมดหลังๆประมวลผิดไปเยอะ)
      จนมาสนใจกับกระทู้ของน้องคนนึง เลยติดต่อพูดคุย
โดยไม่ขอดูรูป ไปวัดดวงเอาหน้างานเลย ตื่นเต้นดี!!!
ตอนนั้นไม่ได้คาดหวังอะไรว่าน้องต้องสวยหุ่นดีหรืออะไร
คิดแค่ว่ามีเพื่อนกินเพื่อนคุยก็พอแล้ว. วันนัดก็มีการConfirmกันเป็นระยะ
จนได้เจอกัน ปรากฎว่า เห้ย!!น้องน่ารักมาก ผมนี่เลือดกำเดาพุ่งเลย มีแบบนี้ด้วยเหรอ
แล้วน้องใส่ใจเรื่องเล็กๆน้อยๆ ตั้งแต่รินน้ำ ตักอาหาร คำพูดคำจา ดูน่ารักจนผมเพลินและลืมไปว่า
นี่มันแค่การจ้างเที่ยวนะเฟ้ย!!
           ก่อนกลับผมถามเธอว่าถ้าพี่จ้างไปสบตาทั้งชีวิต
เราจะว่าไง. เธอหัวเราะแล้วตอบกลับมาว่า (ชื่อเธอ)ยังไม่อยากFulltime.
ขอสบตาเป็นParttimeดีกว่าค่ะพี่ โอเคๆพี่เข้าใจ ไว้ว่ากันอีกที
เดี๋ยวพี่เดินไปส่งเราที่BTSละกัน
          หลังจากการTurn proผ่านไป แน่นอนว่ามีคนที่2,3,4ตามมาอีกมีทั้งเลือกเอง
ลอกการบ้านของพี่ๆในนี้
ซึ่งก็ไม่ใช่ใครที่ไหนหรอกครับ
  เป็นการบ้านลุงนึกนั่นเองซึ่งจะเป็นแนวอีโรติก และเป็นแรงบันดาลใจที่ทำให้ผมมุ่งมั่น
(เรื่องงานยังไม่ทุ่มเทเท่านี้)
ซึ่งแน่นอนว่า มีทั้งอยู่ในมาตรฐาน.
สูงเกินมาตรฐานและไม่ถึงมาตรฐาน.
 ผมโชคดีอย่างนึงที่เจอน้องๆที่ดีและน่ารักมากกว่า60%
ส่วนที่ไม่ดี ไม่ว่าจะเป็นไม่ตรงปก สายหรือเบี้ยว หรือมานั่งไอแบบป่วยๆก็มี
ทั้งหลายทั้งปวงก็ปล่อยผ่านและไม่จ้างซ้ำ
         หลังจากเจอคนนั้นคนนี้มาจนรู้สึกว่าไม่ตื่นเต้น ไม่ท้าทายแล้ว
ผมจึงLevel upไปเจอกับUserที่ผมคิดว่าพิเศษ. ซึ่งถ้าจะสังเกตให้ดีๆ ปีๆนึงจะมีUserที่เข้ามาใหม่
และน่าสนใจอยู่6-8User. ยิ่งปีหลังๆเว็บเงียบๆไปก็มีประมาณ3-4User ยกตัวอย่างเช่นปีนี้สำหรับผม
ที่คิดว่าเป็นUserที่พิเศษก็น่าจะเป็น
1.น้องขนมไทย อะไรน๊าาที่หยิบๆ
2.น้องคะหน๋ม
3.น้องอะไรนะที่ต้องระวังช่องว่างบนBTS
4.น้องคุณครูตัวสูง
***ทั้งหลายทั้งปวงที่เอ่ยมา เป็นความรู้สึกของผมคนเดียวนะว่าพิเศษ
และผมยังไม่เคยเจอพวกเธอนะครับเพราะตอนนี้ผมหมดสิทธิ์ที่จะติดต่อ
หรือนัดเจอใครแล้ว. จริงๆ...
**จะยังมอง และเห่าหอน วอนเธอต่อไป
***เดี๋ยวมาต่อ ว่าผมมาวิ่งชนความรักในนี้ ได้อย่างไร ฟิ้ววว
 **10** **10**

~BoWwii~

• Sr. Member
  • *
  • People Like This 13
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กันยายน 10, 2018, 06:53:28 PM »
ปักหมุดรอนะคะ **11**
ทวนเข็มนาฬิกา

slow

• Hero Member
  • People Like This 2111
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: กันยายน 10, 2018, 07:02:39 PM »
พี่ Trucker1976 เขียนได้น่ารักดี ไม่แปลกใจที่จะได้เจอน้องๆน่ารักในเวป...

อ่านต่อนะครับ

nine_nine

• People Like This 530
  • ก้ อ น หิ น ล ะ เ ม อ
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: กันยายน 10, 2018, 10:57:17 PM »
พี่Trucker1976 นี่ ถือเป็นสายซุ่มอย่างแท้จริง
ข้อมูลแน่น เเผนการเยี่ยม
อ่านเพลินเลยครับ
ชอบ..ชอบ..ครับ 41
m a k e    l o v e     n o t     w a r

Sphynx

• *
  • People Like This 282
  • It's good to stand on my own two feet
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: กันยายน 11, 2018, 12:21:50 AM »
ปูเสื่อรออ่านกระทู้
รีบมาเล่าต่อนะ กำลังเคลิ้ม....     41
รู้จักฉันเท่าที่ฉันอยากให้รู้จัก

Trucker1976

• **
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: กันยายน 11, 2018, 01:10:05 PM »
เรื่องราวน่าสนใจ

รอ อ่าน
ขอบคุณครับ พี่กาแฟดำ
 **26** **26**

Trucker1976

• **
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: กันยายน 11, 2018, 01:12:37 PM »

ได้แต่นั่งมอง คะหน๋ม
 **01** **01**

Trucker1976

• **
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: กันยายน 11, 2018, 01:15:40 PM »
ปักหมุดรอนะคะ **11**
แป๊บนึงนะ. ลุงแก่แล้ว ตาไม่ดี
 **14** **14**

Trucker1976

• **
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: กันยายน 11, 2018, 01:18:37 PM »
พี่ Trucker1976 เขียนได้น่ารักดี ไม่แปลกใจที่จะได้เจอน้องๆน่ารักในเวป...

อ่านต่อนะครับ
ขอบคุณครับพี่Slow ที่ติดตาม

Trucker1976

• **
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: กันยายน 11, 2018, 01:20:50 PM »
พี่Trucker1976 นี่ ถือเป็นสายซุ่มอย่างแท้จริง
ข้อมูลแน่น เเผนการเยี่ยม
อ่านเพลินเลยครับ
ชอบ..ชอบ..ครับ 41
ขอบคุณครับพี่ Nine ดีใจที่ชอบ

Trucker1976

• **
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: กันยายน 11, 2018, 01:22:49 PM »
ปูเสื่อรออ่านกระทู้
รีบมาเล่าต่อนะ กำลังเคลิ้ม....     41
555 เคลิ้มเลยเหรอ
 **14**

Trucker1976

• **
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: กันยายน 11, 2018, 01:31:48 PM »
มีเรื่องประทับใจเรื่องนึงที่อยากแชร์ให้ฟัง
มีโอกาสได้เจอน้องคนนึง เป็นเด็กน้อย.
ความน่ารักของเธอก็คือตอนเจอกันครั้งแรก
เธอยื่นกล่องขนมให้ผม
เป็นขนมของฝากประจำจังหวัด
ผมนี่รับมาในใจก็ชื่นชมในความ
น่ารักใส่ใจของเธอ
หลังจากนั้นเป็นต้นมาถ้าไม่ติดอะไร.     
 ผมมักจะซื้อขนมฝากน้องที่ผมได้เจอด้วย
เพราะคิดว่ามันดูมีอะไรมากกว่าการจ้าง

ผมยังมีโอกาสได้เจอคนที่ผมคิดว่าพิเศษ
 ซึ่งแน่นอนว่าไม่มีโอกาสได้เจอทุกคนที่ตั้งใจ
เพราะว่า:
บางคนเลิกเข้าเวปไปแล้ว
บางคนเปลี่ยนUserจนตามกันไม่เจอ
บางคนได้เจอพี่ในนี้ที่พอดีกันแล้ว
บางคนเมื่อความเดือดร้อนบรรเทาแล้ว
ก็ออกจากเวปไป
บางคนก็รับงานเฉพาะในกลุ่มของเค้า
บางคนเค้าพิเศษกับผม แต่ผมไม่พิเศษกับเค้า 
เค้าก็ไม่ให้ผมได้เจอ
   จนปี2560 ซึ่งเป็นปีที่ผมได้เจอเธอ
ผมขอเรียกแทนตัวเธอว่า 'อ้อย' นะครับ
ผมได้เห็นกระทู้และการตอบของอ้อยผ่านตาบ้าง
แต่ก็ไม่ได้รู้สึกอะไรเป็นพิเศษคิดแค่ว่า
ทำไมอ้อยถึงดูเกรี้ยวกราด ห้วนๆขวานผ่าซาก
แต่ในบางครั้งที่เธอน่าจะอารมณ์ดี เธอก็จะตอบอะไรที่
ดูมุ้งมิ้งน่ารัก แต่ดูแล้วน้อยมาก
    แล้วก็มาถึงการเกิดมหากาพย์แห่งกระทู้ขึ้นมา
เนื่องจากมีใครก็ไม่รู้ที่มีทัศนคติในการ เหยียดเพศ
มาตั้งกระทู้เพื่อประชด เหน็บแนม เรียกแขก
จึงเป็นหน้าที่ของสมาชิกในนี้ที่ต้องมาตอบและอธิบาย
ในกระทู้ของพี่เค้าเพื่อปรับทัศนคติพี่เค้า ให้เข้าใจเสียใหม่
ผมเองก็ได้อ่านผ่านตาอยู่บ้าง
อ้อยก็เป็นหนึ่งในผู้ที่เข้ามาพยามปรับทัศนคติพี่คนนั้น
ในสไตล์ที่ดุดันของเธอ **13**
.
.
.
หึหึหึ...นึกแล้วอ้อยต้องมา **36**

หลังจากมีการปรับทัศนคติกันไปมา
ก็มีการพัฒนาเกิดขึ้นครับท่านผู้ชม

อ้อยพัฒนาจากผู้อธิบายขึ้นไปเป็น
คู่ขัดแย้งกับเค้าเสียเอง
(Make a real war)
 ดีเบตเป็นนักการเมืองเลย

***เดี๋ยวมาต่อ ยาวเกิน
      คนแก่ปวดตา

Please mind the gap

• People Like This 59
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: กันยายน 11, 2018, 02:31:13 PM »
ไม่ได้เข้ามานาน แต่ถึงกับต้องกลับมาเพราะมีน้องแอบมาส่งข่าวว่ามีคนพูดถึง
ขอบคุณมากๆนะคะที่ให้น้องเป็นอีกหนึ่ง user ที่น่าสนใจ
ตัวน้องเองก็ได้รู้จักพี่ๆน้องๆที่น่ารักจากเวปนี้หลายคนอยู่เหมือนกัน
บางคนได้มีโอกาสได้เจอกัน บางคนแค่ได้คุย แต่ก็ถือว่าโชคดีที่ได้รู้จักคนน่ารักๆเพิ่มขึ้นอีก
แล้วก็ขอแสดงความยินดีกับพี่ Trucker1976 ด้วยนะคะที่มีโอกาสได้เจอกับน้องที่น่ารักจากเวปนี้ เหมือนกับที่ตัวน้องเองและหลายๆคนได้เจอ  **39**
I'll stop being a bitch once you stop being an asshole.

Trucker1976

• **
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: กันยายน 11, 2018, 05:47:01 PM »
หลังจากมหากาพย์กระทู้หายไป
ผมมีโอกาสได้เจอกับน้องคนนึง
ที่สนิทกันจากการจ้างเที่ยว
ผมขอเรียกเธอว่า ลูกเจี๊ยบ นะครับ
ลูกเจี๊ยบเป็นคนร่าเริง Alertตลอด
มีพี่ๆในนี้ชมเธออยู่บ่อยๆ
วันนึงขณะที่ผมกำลังล่อหลอก
ให้ลูกเจี๊ยบใจอ่อนรับรักสักที
เอ๊ย!ไม่ใช่ พูดคุยถามไถ่ตามประสา
พี่ที่หวงน้อง เอ๊ยเป็นห่วงน้อง
อยู่ดีๆในบทสนทนาก็มีเรื่อง
มหากาพย์กระทู้เข้ามาให้พูดถึง
ล.จ:พี่เห็นกระทู้XXXมั๊ยดุเดือดดีนะพี่

ผม:เห็นอยู่ อ่านจนขี้เกียจอ่าน
เออ!เราเห็น userอ้อยป่ะ เค้าเป็น
อะไรอ่ะ??

ล.จ:ทำไมเหรอพี่

ผม:ทำไมุนักล่ะ ออกมาโต้ตอบ
กับเค้าทุกชอต อย่างกะเป็นเรื่องตัวเอง
เรารู้จักเค้ามั๊ย อ้อยเนี่ยย

ล.จ:ไม่รู้จักค่าา
ป.ล ผมมารู้ทีหลังว่าจริงๆเธอ2คน
รู้จักกัน

หลังจากนั้น
ผมยังบ่นถึงความเกรี้ยวกราด
ของอ้อยต่อไป....
แล้วเราก็แยกย้ายกลับบ้าน
โดยลืมเหตุการณ์วันนั้นไปแล้ว
   บ่ายวันนึง...
ได้เห็นกระทู้ของน้องคนนึงที่เดือดร้อน
มีพี่ๆหลายคนเข้ามาถามไถ่
บางคนเข้ามาพูดคุยถึงความผิดปกติ
ในเหตุผลของการเดือดร้อน
     ผ่าม!!!!
อยู่ดีๆ อ้อยก็ปรากฎในกระทู้และทำการ
ช่วยเหลือให้ความเดือดร้อนของน้อง
ท่านนั้นบรรเทาลง แม้จะไม่มากมาย
อะไร แต่ถ้าถูกจังหวะและเวลา
ย่อมเกิดประโยชน์เสมอ
***ผมเองเห็นแล้วก็ชื่นชมและเปลี่ยน
ความรู้สึกที่มองว่า อ้อยโหดร้าย
เปลี่ยนเป็น เริ่มสนใจเธอ และRecord
ชื่อเธอลงใน Wish list
หลังจากนั้นไม่นานผมมีโอกาสได้เจอ
ลูกเจี๊ยบ แน่นอนในบทสนทนามีเรื่อง
ของกระทู้น้องที่เดือดร้อนท่านนั้น

ผม:เออ เราได้เห็นกระทู้XXXมั๊ย
พี่ว่าน่ารักดีนะมีการช่วยเหลือกันด้วย

ล.จ:เห็นค่าา พี่มีอะไรหรือเปล่าคะ

ผม:ไม่มี แค่จะบอกว่า Userอ้อยเค้า
ก็มีมุมน่ารักเหมือนกันนะ นึกว่าจะเที่ยว
ไล่กัดคอเค้าอย่างเดียว

ล.จ:พี่สนใจเค้าเหรอคะ

ผม:เอ๊ยย!! เราก็ว่าไป รู้ไปหมด

ล.จ:พี่ว่าตัวจริงเค้าจะเป็นยังไง

ผม:ไม่รู้ว่ะ แต่ถ้าให้เอา เอ๊ย!ให้เดา
อ้อยน่าจะดูผอมๆผิวคล้ำๆเป็นคนที่
ไม่ปล่อยวางและจริงจังไปทุกเรื่อง
***หัวเราะพร้อมกัน***

(หารู้ไม่ พายุใหญ่กำลังก่อตัว)

เดี๋ยวมาต่อ ไหว้ครูมาตั้งนาน
ยังไม่ได้เจอ 'อ้อย' สักที

Trucker1976

• **
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: กันยายน 11, 2018, 05:53:02 PM »
ไม่ได้เข้ามานาน แต่ถึงกับต้องกลับมาเพราะมีน้องแอบมาส่งข่าวว่ามีคนพูดถึง
ขอบคุณมากๆนะคะที่ให้น้องเป็นอีกหนึ่ง user ที่น่าสนใจ
ตัวน้องเองก็ได้รู้จักพี่ๆน้องๆที่น่ารักจากเวปนี้หลายคนอยู่เหมือนกัน
บางคนได้มีโอกาสได้เจอกัน บางคนแค่ได้คุย แต่ก็ถือว่าโชคดีที่ได้รู้จักคนน่ารักๆเพิ่มขึ้นอีก
แล้วก็ขอแสดงความยินดีกับพี่ Trucker1976 ด้วยนะคะที่มีโอกาสได้เจอกับน้องที่น่ารักจากเวปนี้ เหมือนกับที่ตัวน้องเองและหลายๆคนได้เจอ  **39**

เช่นกันครับ Pleasa mind the Gap
     **04**

U_smile_I_smile

• People Like This 28
  • Alone again and again and again
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: กันยายน 11, 2018, 08:38:11 PM »
ปักรอตรงนี้ก่อน เด๋วกลับมาอ่าน   **02**
~~บางครั้งสิ่งดีดีหรือเรื่องราวดีดี ก็อาจมาจากที่ที่คุณไม่คาดคิด~~
>>Everybody is somebodys daydream.<<

kaptan

• People Like This 1734
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: กันยายน 12, 2018, 08:21:38 AM »
    การบ้านน่ารัก แสดงให้เห็นถึงความีอารมณ์ดี และใส่ใจคนอื่นของจขกท.ดีจังเลยครับ
ที่ดีใจอีกอย่างนึงก้คือ ทำให้ห้องนี้คึกคักขึ้น บรรยากาศที่เคยเป็นกันเองแบบแต่ก่อนกลับคืนมา....ขอบคุณครับ

และต่อไปพอคึกคักมากๆ คนมาอ่านกันเยอะ เรื่องดราม่า หรือตัวป่วนก็จะโผล่มาอีก มองว่ามันสนุกก็สนุกดีครับ
หลากหลายรสชาติ ทำให้เราได้มีเรื่องเสพมากขึ้น...
ถ้าคุณน่ารัก จริงใจ คุณคือเป้าหมายของเรา

Trucker1976

• **
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: กันยายน 12, 2018, 12:55:47 PM »
ประมาณ5ทุ่มของคืนวันนึง
ผมได้รับการติดต่อจากลูกเจี๊ยบ
แต่เป็นการคุยแบบแปลกๆ
เหมือนเธอกำลังลังเล
ว่าจะพูด หรือไม่พูด
แต่สุดท้าย เธอก็เอ่ยออกมา

ล.จ: พี่คะ.คนที่พี่ปลื้มเค้า
เค้ากำลัง฿)(แอท)&!?฿

ผม:ใครล่ะ เราไม่เอ่ยชื่อ พี่จะรู้มั๊ย

ล.จ:ก็ อ้อย ไงพี่

ผม: ห๊ะ!! อ้อยไหนวะ??

ล.จ: ก็อ้อย ขาโหดไงพี่

ผม: เดี๋ยวๆไหนเราว่าไม่รู้จักเค้าไง

ล.จ:แฮร่ๆๆ หนูเห็นเค้าเครียด
       เลยนึกถึงพี่ เหมือนพี่สนใจเค้า

หลังจากที่ได้ฟังรายละเอียดจากลูกเจี๊ยบ ซึ่งพอรู้แล้วก็ไม่ได้เหลือบ่ากว่าแรง
ที่ผมจะจัดการ
***แต่มาติดอยู่เรื่องนึงคือเรายัง
ไม่รู้จักกันแม้แต่พูดคุยทักทาย
แต่เนื่องด้วยคำพูดของพี่ท่านนึงในนี้
ที่กล่าวไว้ว่า

ลำเอียงเสมอ  สำหรับคนพิเศษ

ผมเชื่อรุ่นพี่......

ผมจึงตัดสินใจจัดการในสิ่งที่
เป็นปัญหาของเธอ

อีก15นาทีเที่ยงคืน...

ล.จ:พี่ๆ อ้อยเค้าขอContact
พี่สะดวกให้มั๊ย เค้าจะขอบคุณพี่

ผม:ไม่เอา..ไม่ให้ ..เขินนน
เดี๋ยวพี่ติดต่อเค้าไปด้วยตัวเอง
(จริงๆคือก่อนหน้านี้ว่าเธอไว้เยอะ
เลยไม่กล้าคุยกับเธอ)

12.15...
มีข้อความเข้ามาในPM
อ้อยนั่นเอง..
พี่คะ พี่คือxxx ที่ลูกเจี๊ยบพูดถึงใช่มั๊ย
ผมอ่านแล้ว แต่ไม่ตอบ
คิดในใจว่า. อ้อยเสร็จแน่!!!
แลดูโรคจิตนะครับ 555

หลังจากคืนนั้น
ผมก็ยังยุ่งๆเนื่องจากเกิดอุบัติเหตุ
ในพื้นที่ทำงาน ถึงจะเล็กน้อยแต่ก็
เป็นเรื่องใหญ่มากๆสำหรับพวกเรา
จนผมลืมเรื่อง อ้อย ไปเสียสนิท...

ผ่านมาอีก2วัน ผมได้รับการติดต่อ
จากลูกเจี๊ยบ ว่าอ้อยฝากContact
กับเธอมา เพราะไม่อยากรอแล้ว
เล่นตัวเหลือเกิน ตาลุงคนนี้
***เดี๋ยวมาต่อ....ฟิ้วววว

Trucker1976

• **
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: กันยายน 12, 2018, 01:05:46 PM »
    การบ้านน่ารัก แสดงให้เห็นถึงความีอารมณ์ดี และใส่ใจคนอื่นของจขกท.ดีจังเลยครับ
ที่ดีใจอีกอย่างนึงก้คือ ทำให้ห้องนี้คึกคักขึ้น บรรยากาศที่เคยเป็นกันเองแบบแต่ก่อนกลับคืนมา....ขอบคุณครับ

และต่อไปพอคึกคักมากๆ คนมาอ่านกันเยอะ เรื่องดราม่า หรือตัวป่วนก็จะโผล่มาอีก มองว่ามันสนุกก็สนุกดีครับ
หลากหลายรสชาติ ทำให้เราได้มีเรื่องเสพมากขึ้น...
ยินดีครับพี่

Trucker1976

• **
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: กันยายน 12, 2018, 01:13:04 PM »
ปักรอตรงนี้ก่อน เด๋วกลับมาอ่าน   **02**
**14** **14**

Trucker1976

• **
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: กันยายน 12, 2018, 06:57:53 PM »

หลังจากความยุ่งเหยิงในงาน
เริ่มจะสงบลงแล้ว
ผมจึงทำการติดต่อไปหาเธอ
ตามContactที่เธอให้ไว้
มีการทักทายพูดคุยสัพเพเหระ
ผมเองก็ใจตุ๊มๆต่อมๆว่าเธอ
จะเช็คบิลผม เรื่องที่เคยวิจารณ์เธอ
แต่ผมเห็นเธอไม่พูดถึงก็เลยโล่งใจ
***แต่จริงๆแล้วผมมารู้ทีหลังว่า
เธอรู้ทุกอย่างว่าผมวิจารณ์อย่างไร
เมื่อไหร่ จากเจ้าลูกเจี๊ยบ
     'น้องรักของผม' **13**

แต่มีเรื่องนึงที่ผมรู้สึกประหลาดใจ
ก็คือ:
พื้นที่ในการใช้ชีวิตของเรา2คน
ไม่ว่าจะเป็นที่ทำงาน,เรียนหนังสือ
หรือบ้านเพื่อน ตลอดจนที่ ที่เคยพัก
เป็นโซนเดียวกันหมด แต่คลาดกันไป
ในแต่ละช่วงชีวิตเท่านั้น
ผมยังเคยนึกกลัวว่า เธออาจจะเป็น
ลูกสาวของเพื่อนแม่ผม เพราะจาก
การคุยบางเรื่องต้องเฉพาะกลุ่มหรือ
ในพื้นที่จริงๆ ถึงจะรู้หรือตอบได้
หลังจากคุยกันไม่นาน ผมนัดเธอกินข้าว
เพราะอยากรู้มากว่าเธอจะเป็นอย่างไร
จะเกรี้ยวกราด ดุดัน จริงจังเหมือนที่ผม
เคยเข้าใจหรือไม่

นัดครั้งแรก
เรานัดกันบ่ายสาม
แต่บ่ายสองครึ่ง
อ้อยแจ้งว่า ขอเลื่อนออกไปเป็นบ่ายสี่
อ้อย บอกว่า จะซักผ้า ผ่ามม!!!
ตอนนั้นผมกำลังจะถึงเอกมัยแล้ว
เอาวะ!! เพื่ออ้อย เลื่อนก็จะรอ
ผมนั่งมองรถไฟฟ้าวิ่งผ่านหน้า
ไปเป็นสิบขบวน ในระหว่างที่
รออ้อย ที่Brave roaster
4โมงครึ่งผ่านไป อ้อยก็ยังไม่มา
แถมไม่ส่งข่าวด้วย เงียบจนน่ากลัว **14**
ผมก็ไม่ถามเหมือนกัน....

จนห้าโมงเย็น
ผมไลน์ไปแจ้งเธอว่า. พี่กลับแล้วนะ
เท่านั้นแหล่ะครับ
ไลน์ผมเด้ง ดึ๊งงๆๆๆ
จากการตอบกลับมาของอ้อย
ผมยังไม่อ่าน เดินลงมาถึงทางเชื่อม
จากDiscoveryจะเดินเข้าสยาม
จึงเปิดอ่าน.....
-ขอโทษค่าา
-อย่าเพิ่งกลับ
-เค้าถึงอารีย์แล้ว
-เพิ่งออกจากกลุ่มเพื่อนมา
***ผมอ่าน แต่ไม่ตอบ
อีกอึดใจนึง
ทีนี้เธอCall lineมา แต่ผมไม่รับ
-ทำไมไม่รับสายเค้า
-ทำแบบนี้หมายความว่ายังไง
-ก็เค้าออกมาแล้ว
-รอหน่อยได้มั๊ย
***ดูความเอาแต่ใจของอ้อย
ที่ปฎิบัติต่อชายแปลกหน้า
ในการ เดท ครั้งแรก
ผมตอบกลับเธอไปว่า
พี่ตั้งใจมาเจอเรา
แต่ทำไมเราไม่ใส่ใจ
ครั้งแรก แทนที่จะประทับใจกัน
เรากลับมาทำแบบนี้

เธอตอบกลับมาว่า
-เค้าขอโทษ แต่รอได้มั๊ย

สรุป วันนั้นผมกลับบ้านโดยไม่รอเธอ
ถึงเธอจะบอกว่า ให้ผมลงสถานี
กลางทาง แล้วเธอจะตามมา

***เราก็ยังไม่ได้เจอกัน

หลังจากวันนั้นก็ต่างคน ต่างเงียบ
ไม่คุยกัน
ผมเองตอนนั้น ไม่พอใจมากๆ
เพราะรอเธอไป 2ชั่วโมงครึ่ง
แต่ในใจลึกๆก็ยังเสียดาย
อย่างน้อยก็อยากจะเห็นว่า
เธอเป็นยังไง  น่ารักมั๊ย
(555อันนี้สำคัญ) **10**
แต่สุดท้าย
ผมเลือกที่จะปล่อยผ่าน
และไม่ให้ความสำคัญกับ
คนที่ไม่รักษาเวลา
ไม่สนใจ ไม่คุย ไม่ติดต่อ **24**

เดี๋ยวมาต่อ ฟิ้วววว **10**

TiVA

• People Like This 68
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: กันยายน 12, 2018, 07:38:28 PM »
นัดน้องแล้วน้องเลทสองชั่วโมงนี่
ผมไม่คุยต่อเลยครับ
 **11**

เจ้าเหมียว

• People Like This 33
  • ร้องเรียกเหมี๊ยวๆเดียวก็มา
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: กันยายน 13, 2018, 12:11:25 AM »
กำลังอินเลยค่ะ รีบๆมาต่อนะคะ
รออ่านนนนนน
นี่ถ้าเหมียวเป็นอ้อย ก็คิดในใจเหมือนกัน อีตาลุงนี่เล่นตัวจัง เจอกันเสร็จแน่  **30**
จงทำดีจงทำดีจงทำดี

Trucker1976

• **
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: กันยายน 13, 2018, 11:19:48 AM »
ผ่านไป 1สัปดาห์
อ้อยติดต่อมาหาผม
และขอโทษที่มาสาย
ทำให้ผมต้องรอขนาดนั้น
พร้อมกับบอกว่าที่หายไป
เพราะไปตั้งหลักรอให้ผมหายโกรธ
***ครุ่นคริสส **21** **11**
ผมเอง ตอนนั้นหายโกรธเธอนานแล้ว
ในใจลึกๆก็ดีใจที่เธอติดต่อมา

ผมนัดเธอกินข้าวอีกครั้ง
เป็นมื้อเย็นวัุกร์

บ่ายวัุกร์นั้น
มีรายงานความคืบหน้าเป็นระยะๆ
จาก อ้อย กินข้าว ทำงาน เข้าห้องน้ำ
จะเลิกงาน ยันก้าวเท้าออกจากOffice
ผมเน้นย้ำเธอเสมอให้เธอทำ
Ho-Ren-So ในทุกๆเรื่อง

เย็นวัุกร์
ผมมุ่งหน้ากลับบ้านจากนิคมแห่งหนึ่ง
ในภาคตะวันออก โดยจะแวะกิน
มื้อเย็นกับอ้อย แล้วค่อยเข้าบ้าน
18.45
อ้อย: ถึงแล้วค่าา พี่ถึงยัง
ผม:ถึงแล้ว ขอแวะซื้อไส้ก่อน
อ้อย:ไส้อะไรคะ
ผม:ไส้Lamy
อ้อย:อะไรนะ ปาล์มมี่ขายไส้เหรอคะ
ผม:จะบร้าาเหรอ ไส้ปากกาเว๊ยย
 **05** **03**

19.00
ผมเดินไปถึงหน้าร้านที่นัดกันไว้
เห็นผู้หญิงคนนึง ยืนอยู่หน้าร้าน
เธอใส่เสื้อยืดโปโลสีขาว กางเกงยีนส์
รองเท้าผ้าใบ ถือกระเป๋าNotebook
สูงประมาณ165 รูปร่างพอดีๆ
ไม่ผอม ไม่อ้วน ผมสั้นประบ่า
ท่าทางทะมัดทะแมง
ทั้งหมดที่กล่าวมา เธอยืนหันหลัง
ให้ผมนะ ผมยังไม่ได้เห็นหน้าเธอ

เฮ็ดงานเฮ็ดการก่อนเด้ออ!!
เดี๋ยวมาต่อ

tawans

• People Like This 1458
  • อดีตหนุ่มเนิร์ด ที่กลายเป็น เพลย์บอย
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: กันยายน 13, 2018, 11:38:27 AM »
อ่านแล้วนึกอยากกินอ้อย.... 41
แต่นึกวิธีดึงอ้อยจากปากช้างไม่ได้...... **25**
หนุ่มเนิร์ด ที่กลายเป็นเพลย์บอย

ลำเอียงเสมอสำหรับคนพิเศษ

Please mind the gap

• People Like This 59
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: กันยายน 13, 2018, 03:09:32 PM »
รออ่านต่อค่าาาาา ...
I'll stop being a bitch once you stop being an asshole.

Trucker1976

• **
« ตอบกลับ #35 เมื่อ: กันยายน 13, 2018, 05:23:12 PM »
กำลังอินเลยค่ะ รีบๆมาต่อนะคะ
รออ่านนนนนน
นี่ถ้าเหมียวเป็นอ้อย ก็คิดในใจเหมือนกัน อีตาลุงนี่เล่นตัวจัง เจอกันเสร็จแน่  **30**
เหมียว..เหมียว
 **25**

Trucker1976

• **
« ตอบกลับ #36 เมื่อ: กันยายน 13, 2018, 05:29:56 PM »
แต่นึกวิธีดึงอ้อยจากปากช้างไม่ได้...... **25**
พี่ตะวัน. อย่าเพิ่งนึกครึ้มอยากกินอ้อย
ตอนนี้เลยครับ
ขม นะพี่
ดีใจครับที่แวะมาทักทาย
 **26**

Trucker1976

• **
« ตอบกลับ #37 เมื่อ: กันยายน 13, 2018, 05:32:18 PM »

Trucker1976

• **
« ตอบกลับ #38 เมื่อ: กันยายน 13, 2018, 05:36:09 PM »
ผมเดินเข้าไปทักทาย อ้อย
อ้อย หันมายกมือสวัสดี
ผมนี่ รับไหว้แทบไม่ทัน
ทั้งเขิน ทั้งตื่นเต้น
ตัดบท รีบชวนเข้าร้านอาหาร
น้่งจ้องตากันสักพัก ขอเมนู
เพื่อสั่งอาหาร
ระหว่างที่รออาหาร ผมนึกในใจ
คนนี้น่ะเหรอ ที่เคยข้องใจและ
อยากเจอเธอ คนแบบนี้เหรอที่
ปล่อยให้ผมรอ 2ชั่วโมงกว่า
ผมมองหน้าเธอชัดๆ
เธอเป็นผู้หญิงขาวหมวย แต่ตาโต
เธอไม่ใช่คนสวยปิ๊งปั๊ง แต่มีใบหน้า
ที่เปื้อนยิ้มตลอดเวลา ดูใจดี
แน่นอน เธอไม่ใช่วัยรุ่น
เธอเป็นสาววัยทำงาน

ผมถูกชะตากับเธอมาก...
ความรู้สึกเหมือนตัวเอง
ชอบเด็กรุ่นน้องในโรงเรียน
แล้ววันนึงเรียนจบ ต่างคนต่าง
แยกย้ายไปทำงาน
แล้ววันนี้ได้กลับมาเจอกันอีก
เพื่อฟื้นความสัมพันธ์
ในมื้ออาหาร เราคุยกันเรื่องทั่วๆไป
ไม่ได้หวือหวาอะไร แต่ผมรู้สึกว่าสนุก
อาจเป็นเพราะเธอไม่ใช่เด็กๆแล้ว
จึงมีคำพูดโต้ตอบ หรือแสดงความ
คิดเห็นแบบไม่ขัดเขิน
ในระหว่างที่รอขนม เธอพูดขอโทษ
ถึงเรื่องมาสาย และยกมือไหว้ขอโทษ
ผมนี่ถึงกับเสียหลักกับ อ้อย เลยจริงๆ

มีสิ่งนึงที่ผมประทับใจเธอ
         'เธอกินอาหารหมด'
เพราะหลายๆครั้งผมรู้สึกเสียดาย
เวลาได้เจอน้องบางคนเธอสั่งอาหาร
แล้วกินไม่หมด บางทีเหลือมากๆ
น้องบางคนอาจคิดว่าไม่ใช่เรื่อง
สำคัญ แต่ผมคิดว่าพี่ๆในนี้หลายๆ
คนคิดแบบผม

หลังมื้ออาหารผมบอกเธอว่า
พรุ่งนี้ พี่ชวนลูกเจี๊ยบกินขนมแถว
อารีย์ ถ้าเธอไม่ติดอะไรพี่อยากชวน
เรามาด้วย  เธอตอบกลับมาว่า ได้ค่ะ
     ผมเดินไปส่งเธอขึ้นTaxiกลับบ้าน
เธอแจ้งผมเป็นระยะ ว่าถึงไหนแล้ว
จนเธอถึงที่พัก

เดี๋ยวมาต่ออีกนิดนึง ใกล้จะจบแล้

Aunny.aun

• People Like This 277
« ตอบกลับ #39 เมื่อ: กันยายน 13, 2018, 06:14:07 PM »
การบ้านดูน่าติดตามมากคร่าาา. ส่วนตัวหาโอกาส เขียนการบ้านเช่นกัน
แต่จะเขียนยังไง  ให้น่าอ่าน น่าสนใจ
แบบพี่ๆคนอื่น
อ่านจาก จขกท ดูเป็นคนน่ารัก สดใจ ดีนะคร้าาา
 **38**
Travel as much as u can,As far as u can,As long as u can,Life's not meant to be lived in one place.

tawans

• People Like This 1458
  • อดีตหนุ่มเนิร์ด ที่กลายเป็น เพลย์บอย
« ตอบกลับ #40 เมื่อ: กันยายน 13, 2018, 10:51:29 PM »
พี่ตะวัน. อย่าเพิ่งนึกครึ้มอยากกินอ้อย
ตอนนี้เลยครับ
ขม นะพี่
ดีใจครับที่แวะมาทักทาย
 **26**
โบราณว่าพออายุเพิ่มขึ้นก็จะ.....
ชอบของขม ชมนมสาว  นะครับ  **24**
หนุ่มเนิร์ด ที่กลายเป็นเพลย์บอย

ลำเอียงเสมอสำหรับคนพิเศษ

kaptan

• People Like This 1734
« ตอบกลับ #41 เมื่อ: กันยายน 14, 2018, 09:49:06 AM »
การบ้านดูน่าติดตามมากคร่าาา. ส่วนตัวหาโอกาส เขียนการบ้านเช่นกัน
แต่จะเขียนยังไง  ให้น่าอ่าน น่าสนใจ
แบบพี่ๆคนอื่น
อ่านจาก จขกท ดูเป็นคนน่ารัก สดใจ ดีนะคร้าาา
 **38**

มาตอบแนววิจารณ์การบ้านฉบับฮ็อตฮิตนี้ผ่านเม้นน้องสาวนะ

การบ้านพี่เค้าชวนติดตามเพราะคนเขียนมีจังหวะจะโคนในการเล่าเรื่อง
มีตัวละครที่น่าสนใจ และเป็นคนที่พี่ๆ น้องๆ ในเวปพอรู้จัก ทำให้เหมือนว่าทุกคน
ที่เข้ามาอ่านมีส่วนร่วมในการบ้านนี้ และน่าติดตามมากๆ

พี่จขกท.เป็นคนที่ใส่ใจ ละเอียดอ่อน และมีความเป็นตัวของตัวเองในแบบพอดีๆ
คนอ่านรู้สึกชอบพอ มีความสุขที่จะอ่าน ไม่มีตรงไหนที่น่าหมั่นไส้หรือดูเกินจริง

ถ้าน้องอันจะเขียนการบ้าน อย่างแรก คิดก่อนว่าจะนำเสนออะไร คนอ่านได้อะไร
เราเขียนเอง อ่านเองแล้วเราว่าน่าสนใจมั้ย .....ถ้าเราอ่านเรายังชอบ ชอบเพราะ
ได้เขียนสิ่งดีๆ หรือถ้าไม่ดีแต่มีประโยชน์ ก็เขียนเลยครับ

ดีใจอีกครั้งที่การบ้านนี้ทำให้ห้องนี้มีสีสัน คึกคักน่าสนใจขึ้น
ขอบคุณจขกท.จากใจครับ
ถ้าคุณน่ารัก จริงใจ คุณคือเป้าหมายของเรา

Trucker1976

• **
« ตอบกลับ #42 เมื่อ: กันยายน 14, 2018, 05:09:20 PM »
บ่ายแก่ๆของวันเสาร์
ที่Lavilla อารีย์
ผมได้เจอ อ้อยและลูกเจี๊ยบ
วันนี้ อ้อย แต่งตัวมาแบบสบายๆ
เสื้อยืด กางเกงขาสั้น รองเท้าผ้าใบ
เธอกับลูกเจี๊ยบเดินคู่กัน คุยกัน
สนุกสนาน ด้วยความที่ลูกเจี๊ยบ
ตัวเล็กมากๆ พอเดินคู่กันกับอ้อย
เลยดูเหมือนหัวหน้าแก๊งค์มากับ
พรรคพวกของเธอ 555
ผมเดินตามหลังไม่ทำอะไรหรอกครับ
เพราะมัวแต่มองขาของ อ้อย
555ใช่ครับ ขาเธอขาวมาก
ผมนี่!เลือดกำเดาแทบพุ่ง!!!
เอาอีกแล้ว  พุ่งเก่ง!!
วันนั้นเป็นวันที่เราคุยกันมากขึ้น
สนิทกันมากขึ้น อาจเป็นเพราะ
ส่วนนึงมีลูกเจี๊ยบมาด้วยเลยไม่
ค่อยจะเขินกัน

หลังจากนั้นเราเจอกันบ่อยมาก
แทบจะทุกอาทิตย์ จนเป็นอาทิตย์
ละ2ครั้ง ที่พูดคุยกินข้าวกินขนมกัน
เธอวางตัวแบบมีระยะห่างกับผม
กำลังดี เป็นผมซะเอง ที่อยากเข้า
ใกล้เธอมากขึ้นกว่าเดิม

จนวันนึง ผมเอ่ยกับเธอว่า
พี่ว่าเราอย่าเป็นพี่น้องกันเลย
แต่เธอตอบกลับมาว่า
เธอรู้สึกดีที่เป็นแบบนี้ในตอนนี้
ผมได้ยินแล้วก็กลับมานั่งหูตก
เพราะเธอไม่ยอมใจอ่อน ถ้ามันจะ
พัฒนามากไปกว่านี้
**ในเรื่องนี้ผมมารู้คำตอบทีหลัง
ว่าเธอเองกังวลเรื่องผมยังโกลาหล
กับทั้งคนคุยที่ทำงาน บลาๆๆ

แต่ก็นะ :)
น้ำหยดลงหินทุกวัน หินมันยังกร่อน
นับประสาอะไรกับแบงค์พันที่แตก
ไปแล้วใน7-11
เดี๋ยวๆอันนี้ไม่เกี่ยว

ผมเองมีหน้าที่พิสูจน์ให้เธอมั่นใจ
บนคติที่ว่า:
    ถ้าอยากจะขยี้ ความถี่ต้องได้

เราคุยกันมากขึ้น เริ่มมีการปรึกษา
หารือและจัดลำดับความสำคัญ
ของปัญหาและวิธีแก้
จนปัญหาของเธอค่อยๆบรรเทา
และคลี่คลายจนค่อยๆหมดไป

ปลายปี60 มีเหตุให้ผมต้องย้าย
ที่อยู่ไปอยู่ในที่ๆเล็กกว่าเดิมมาก
ก็ได้อ้อยนี่แหล่ะ เป็นเพื่อนคู่คิด
คอยจัดการ ให้อะไรเข้าที่เข้าทาง

***จู่ๆ เพลง ประโยคบอกเล่า
ของพี่เล็ก Hardrock cafe เอ๊ย!
Greasy cafe ลอยเข้ามาในหูผม
และวนเวียน วิ๋งๆ อยู่ในหัว

คืนวันนึงในมื้อค่ำผมถามเธอว่า
ผม:พี่มีเรื่องถามเราหน่อยได้มั๊ย

อ้อย:ได้ค่าา ถามมาเลยค่ะ

ผม:เอิ่มม..พอดีคุณหมอคาราเมล
เค้าเห็นเราเดินด้วยกัน แล้วเค้า
ถามพี่ว่า เราเป็นอะไรกัน เราจะให้
พี่บอกเค้าว่า เราเป็นอะไรกัน??

อ้อย:แล้วพี่อยากบอกเค้าว่าอะไรคะ

ผม:งั้น พี่บอกว่าเค้าว่าอะไร เราต้อง
เป็นตามนั้นนะ เดี๋ยวหมอเค้าเสียใจ

อ้อย: มองผม แล้วทำหน้ากรุ่มกริ่มม
    ได้ค่า รอให้ถามตั้งนานแล้ว...
หลังจากวันนั้น.....
ทุกวันนี้....
***ผมเหมือนติดคุก. เอ๊ย!ไม่ใช่
ทุกวันนี้ผมมีดอกไม้ที่ต้องดูแล
ในกระถางเล็กๆ คอยรดน้ำ
 พรวนดิน ใส่ปุ๋ย ให้ค่อยๆเติบโต

กำลังจะครบรอบวันสำคัญ
ของเรา2คน ในอีกไม่นานนี้
เราทั้งคู่ต่างรู้สึกว่าเรา มีโชค
ป.ล
โชคคือโค๊ชฟุตบอล ผ่ามม!!
โชคคือ โอกาส+การเตรียมตัวให้
พร้อมนะครับ

เราไม่รู้ว่าจะคบกันได้นานแค่ไหน
แต่ก็จะทำให้สมกับที่มีโชคดี
ขอให้มีความสุขในวัุกร์นะครับ
14.9.2018
Friday I'm in love

Icing

• *
  • People Like This 83
  • แผนที่กาลเวลา
« ตอบกลับ #43 เมื่อ: กันยายน 14, 2018, 05:35:23 PM »
ยินดีด้วยค่ะ กับอุปสรรครักที่ผ่านมาอย่างกุ๊กกิ๊ก
สนุกดี ชอบกระทู้แบบนี้ เขียนอีกเยอะๆนะคะ
 **30** **39**
ก็ยังคงหลงรักสเปคเดิมๆ
หนุ่มเนิร์ดบ้องแบ๊ว <3

เจ้าเหมียว

• People Like This 33
  • ร้องเรียกเหมี๊ยวๆเดียวก็มา
« ตอบกลับ #44 เมื่อ: กันยายน 14, 2018, 07:43:47 PM »
ว้าว แฮปปี้เอนดิ้ง​ อยากอ่านอีกจังเลยยยย มีต่อไหมคะ พี่เล่าเรื่องราวได้น่าตื่นเต้น​น่าสนใจ​มากกก
ขอบคุณสำหรับเรื่องราวดีๆนะคะ
จงทำดีจงทำดีจงทำดี

U_smile_I_smile

• People Like This 28
  • Alone again and again and again
« ตอบกลับ #45 เมื่อ: กันยายน 20, 2018, 08:11:56 PM »
Wowww  Happyyyyy

อ่านแล้วยิ้มตามเลยค่ะ   ^__^
~~บางครั้งสิ่งดีดีหรือเรื่องราวดีดี ก็อาจมาจากที่ที่คุณไม่คาดคิด~~
>>Everybody is somebodys daydream.<<