ผู้เขียน หัวข้อ: บุพเพอาละวาด Version:WLG  (อ่าน 7469 ครั้ง)

Trucker1976

• Jr. Member
  • **
  • People Like This 35
Re: บุพเพอาละวาด Version:WLG
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: กันยายน 11, 2018, 01:31:48 PM »
มีเรื่องประทับใจเรื่องนึงที่อยากแชร์ให้ฟัง
มีโอกาสได้เจอน้องคนนึง เป็นเด็กน้อย.
ความน่ารักของเธอก็คือตอนเจอกันครั้งแรก
เธอยื่นกล่องขนมให้ผม
เป็นขนมของฝากประจำจังหวัด
ผมนี่รับมาในใจก็ชื่นชมในความ
น่ารักใส่ใจของเธอ
หลังจากนั้นเป็นต้นมาถ้าไม่ติดอะไร.     
 ผมมักจะซื้อขนมฝากน้องที่ผมได้เจอด้วย
เพราะคิดว่ามันดูมีอะไรมากกว่าการจ้าง

ผมยังมีโอกาสได้เจอคนที่ผมคิดว่าพิเศษ
 ซึ่งแน่นอนว่าไม่มีโอกาสได้เจอทุกคนที่ตั้งใจ
เพราะว่า:
บางคนเลิกเข้าเวปไปแล้ว
บางคนเปลี่ยนUserจนตามกันไม่เจอ
บางคนได้เจอพี่ในนี้ที่พอดีกันแล้ว
บางคนเมื่อความเดือดร้อนบรรเทาแล้ว
ก็ออกจากเวปไป
บางคนก็รับงานเฉพาะในกลุ่มของเค้า
บางคนเค้าพิเศษกับผม แต่ผมไม่พิเศษกับเค้า 
เค้าก็ไม่ให้ผมได้เจอ
   จนปี2560 ซึ่งเป็นปีที่ผมได้เจอเธอ
ผมขอเรียกแทนตัวเธอว่า 'อ้อย' นะครับ
ผมได้เห็นกระทู้และการตอบของอ้อยผ่านตาบ้าง
แต่ก็ไม่ได้รู้สึกอะไรเป็นพิเศษคิดแค่ว่า
ทำไมอ้อยถึงดูเกรี้ยวกราด ห้วนๆขวานผ่าซาก
แต่ในบางครั้งที่เธอน่าจะอารมณ์ดี เธอก็จะตอบอะไรที่
ดูมุ้งมิ้งน่ารัก แต่ดูแล้วน้อยมาก
    แล้วก็มาถึงการเกิดมหากาพย์แห่งกระทู้ขึ้นมา
เนื่องจากมีใครก็ไม่รู้ที่มีทัศนคติในการ เหยียดเพศ
มาตั้งกระทู้เพื่อประชด เหน็บแนม เรียกแขก
จึงเป็นหน้าที่ของสมาชิกในนี้ที่ต้องมาตอบและอธิบาย
ในกระทู้ของพี่เค้าเพื่อปรับทัศนคติพี่เค้า ให้เข้าใจเสียใหม่
ผมเองก็ได้อ่านผ่านตาอยู่บ้าง
อ้อยก็เป็นหนึ่งในผู้ที่เข้ามาพยามปรับทัศนคติพี่คนนั้น
ในสไตล์ที่ดุดันของเธอ **13**
.
.
.
หึหึหึ...นึกแล้วอ้อยต้องมา **36**

หลังจากมีการปรับทัศนคติกันไปมา
ก็มีการพัฒนาเกิดขึ้นครับท่านผู้ชม

อ้อยพัฒนาจากผู้อธิบายขึ้นไปเป็น
คู่ขัดแย้งกับเค้าเสียเอง
(Make a real war)
 ดีเบตเป็นนักการเมืองเลย

***เดี๋ยวมาต่อ ยาวเกิน
      คนแก่ปวดตา
รัก10ล้อต้องรอ10โมง
แม่คิ้วโก่ง ขวัญใจ10ล้อ

Please mind the gap

• Full Member
  • People Like This 59
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: กันยายน 11, 2018, 02:31:13 PM »
ไม่ได้เข้ามานาน แต่ถึงกับต้องกลับมาเพราะมีน้องแอบมาส่งข่าวว่ามีคนพูดถึง
ขอบคุณมากๆนะคะที่ให้น้องเป็นอีกหนึ่ง user ที่น่าสนใจ
ตัวน้องเองก็ได้รู้จักพี่ๆน้องๆที่น่ารักจากเวปนี้หลายคนอยู่เหมือนกัน
บางคนได้มีโอกาสได้เจอกัน บางคนแค่ได้คุย แต่ก็ถือว่าโชคดีที่ได้รู้จักคนน่ารักๆเพิ่มขึ้นอีก
แล้วก็ขอแสดงความยินดีกับพี่ Trucker1976 ด้วยนะคะที่มีโอกาสได้เจอกับน้องที่น่ารักจากเวปนี้ เหมือนกับที่ตัวน้องเองและหลายๆคนได้เจอ  **39**
I'll stop being a bitch once you stop being an asshole.

Trucker1976

• **
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: กันยายน 11, 2018, 05:47:01 PM »
หลังจากมหากาพย์กระทู้หายไป
ผมมีโอกาสได้เจอกับน้องคนนึง
ที่สนิทกันจากการจ้างเที่ยว
ผมขอเรียกเธอว่า ลูกเจี๊ยบ นะครับ
ลูกเจี๊ยบเป็นคนร่าเริง Alertตลอด
มีพี่ๆในนี้ชมเธออยู่บ่อยๆ
วันนึงขณะที่ผมกำลังล่อหลอก
ให้ลูกเจี๊ยบใจอ่อนรับรักสักที
เอ๊ย!ไม่ใช่ พูดคุยถามไถ่ตามประสา
พี่ที่หวงน้อง เอ๊ยเป็นห่วงน้อง
อยู่ดีๆในบทสนทนาก็มีเรื่อง
มหากาพย์กระทู้เข้ามาให้พูดถึง
ล.จ:พี่เห็นกระทู้XXXมั๊ยดุเดือดดีนะพี่

ผม:เห็นอยู่ อ่านจนขี้เกียจอ่าน
เออ!เราเห็น userอ้อยป่ะ เค้าเป็น
อะไรอ่ะ??

ล.จ:ทำไมเหรอพี่

ผม:ทำไมุนักล่ะ ออกมาโต้ตอบ
กับเค้าทุกชอต อย่างกะเป็นเรื่องตัวเอง
เรารู้จักเค้ามั๊ย อ้อยเนี่ยย

ล.จ:ไม่รู้จักค่าา
ป.ล ผมมารู้ทีหลังว่าจริงๆเธอ2คน
รู้จักกัน

หลังจากนั้น
ผมยังบ่นถึงความเกรี้ยวกราด
ของอ้อยต่อไป....
แล้วเราก็แยกย้ายกลับบ้าน
โดยลืมเหตุการณ์วันนั้นไปแล้ว
   บ่ายวันนึง...
ได้เห็นกระทู้ของน้องคนนึงที่เดือดร้อน
มีพี่ๆหลายคนเข้ามาถามไถ่
บางคนเข้ามาพูดคุยถึงความผิดปกติ
ในเหตุผลของการเดือดร้อน
     ผ่าม!!!!
อยู่ดีๆ อ้อยก็ปรากฎในกระทู้และทำการ
ช่วยเหลือให้ความเดือดร้อนของน้อง
ท่านนั้นบรรเทาลง แม้จะไม่มากมาย
อะไร แต่ถ้าถูกจังหวะและเวลา
ย่อมเกิดประโยชน์เสมอ
***ผมเองเห็นแล้วก็ชื่นชมและเปลี่ยน
ความรู้สึกที่มองว่า อ้อยโหดร้าย
เปลี่ยนเป็น เริ่มสนใจเธอ และRecord
ชื่อเธอลงใน Wish list
หลังจากนั้นไม่นานผมมีโอกาสได้เจอ
ลูกเจี๊ยบ แน่นอนในบทสนทนามีเรื่อง
ของกระทู้น้องที่เดือดร้อนท่านนั้น

ผม:เออ เราได้เห็นกระทู้XXXมั๊ย
พี่ว่าน่ารักดีนะมีการช่วยเหลือกันด้วย

ล.จ:เห็นค่าา พี่มีอะไรหรือเปล่าคะ

ผม:ไม่มี แค่จะบอกว่า Userอ้อยเค้า
ก็มีมุมน่ารักเหมือนกันนะ นึกว่าจะเที่ยว
ไล่กัดคอเค้าอย่างเดียว

ล.จ:พี่สนใจเค้าเหรอคะ

ผม:เอ๊ยย!! เราก็ว่าไป รู้ไปหมด

ล.จ:พี่ว่าตัวจริงเค้าจะเป็นยังไง

ผม:ไม่รู้ว่ะ แต่ถ้าให้เอา เอ๊ย!ให้เดา
อ้อยน่าจะดูผอมๆผิวคล้ำๆเป็นคนที่
ไม่ปล่อยวางและจริงจังไปทุกเรื่อง
***หัวเราะพร้อมกัน***

(หารู้ไม่ พายุใหญ่กำลังก่อตัว)

เดี๋ยวมาต่อ ไหว้ครูมาตั้งนาน
ยังไม่ได้เจอ 'อ้อย' สักที

Trucker1976

• **
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: กันยายน 11, 2018, 05:53:02 PM »
ไม่ได้เข้ามานาน แต่ถึงกับต้องกลับมาเพราะมีน้องแอบมาส่งข่าวว่ามีคนพูดถึง
ขอบคุณมากๆนะคะที่ให้น้องเป็นอีกหนึ่ง user ที่น่าสนใจ
ตัวน้องเองก็ได้รู้จักพี่ๆน้องๆที่น่ารักจากเวปนี้หลายคนอยู่เหมือนกัน
บางคนได้มีโอกาสได้เจอกัน บางคนแค่ได้คุย แต่ก็ถือว่าโชคดีที่ได้รู้จักคนน่ารักๆเพิ่มขึ้นอีก
แล้วก็ขอแสดงความยินดีกับพี่ Trucker1976 ด้วยนะคะที่มีโอกาสได้เจอกับน้องที่น่ารักจากเวปนี้ เหมือนกับที่ตัวน้องเองและหลายๆคนได้เจอ  **39**

เช่นกันครับ Pleasa mind the Gap
     **04**

U_smile_I_smile

• Full Member
  • People Like This 28
  • Alone again and again and again
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: กันยายน 11, 2018, 08:38:11 PM »
ปักรอตรงนี้ก่อน เด๋วกลับมาอ่าน   **02**
~~บางครั้งสิ่งดีดีหรือเรื่องราวดีดี ก็อาจมาจากที่ที่คุณไม่คาดคิด~~
>>Everybody is somebodys daydream.<<

kaptan

• Hero Member
  • People Like This 1734
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: กันยายน 12, 2018, 08:21:38 AM »
    การบ้านน่ารัก แสดงให้เห็นถึงความีอารมณ์ดี และใส่ใจคนอื่นของจขกท.ดีจังเลยครับ
ที่ดีใจอีกอย่างนึงก้คือ ทำให้ห้องนี้คึกคักขึ้น บรรยากาศที่เคยเป็นกันเองแบบแต่ก่อนกลับคืนมา....ขอบคุณครับ

และต่อไปพอคึกคักมากๆ คนมาอ่านกันเยอะ เรื่องดราม่า หรือตัวป่วนก็จะโผล่มาอีก มองว่ามันสนุกก็สนุกดีครับ
หลากหลายรสชาติ ทำให้เราได้มีเรื่องเสพมากขึ้น...
ถ้าคุณน่ารัก จริงใจ คุณคือเป้าหมายของเรา

Trucker1976

• **
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: กันยายน 12, 2018, 12:55:47 PM »
ประมาณ5ทุ่มของคืนวันนึง
ผมได้รับการติดต่อจากลูกเจี๊ยบ
แต่เป็นการคุยแบบแปลกๆ
เหมือนเธอกำลังลังเล
ว่าจะพูด หรือไม่พูด
แต่สุดท้าย เธอก็เอ่ยออกมา

ล.จ: พี่คะ.คนที่พี่ปลื้มเค้า
เค้ากำลัง฿)(แอท)&!?฿

ผม:ใครล่ะ เราไม่เอ่ยชื่อ พี่จะรู้มั๊ย

ล.จ:ก็ อ้อย ไงพี่

ผม: ห๊ะ!! อ้อยไหนวะ??

ล.จ: ก็อ้อย ขาโหดไงพี่

ผม: เดี๋ยวๆไหนเราว่าไม่รู้จักเค้าไง

ล.จ:แฮร่ๆๆ หนูเห็นเค้าเครียด
       เลยนึกถึงพี่ เหมือนพี่สนใจเค้า

หลังจากที่ได้ฟังรายละเอียดจากลูกเจี๊ยบ ซึ่งพอรู้แล้วก็ไม่ได้เหลือบ่ากว่าแรง
ที่ผมจะจัดการ
***แต่มาติดอยู่เรื่องนึงคือเรายัง
ไม่รู้จักกันแม้แต่พูดคุยทักทาย
แต่เนื่องด้วยคำพูดของพี่ท่านนึงในนี้
ที่กล่าวไว้ว่า

ลำเอียงเสมอ  สำหรับคนพิเศษ

ผมเชื่อรุ่นพี่......

ผมจึงตัดสินใจจัดการในสิ่งที่
เป็นปัญหาของเธอ

อีก15นาทีเที่ยงคืน...

ล.จ:พี่ๆ อ้อยเค้าขอContact
พี่สะดวกให้มั๊ย เค้าจะขอบคุณพี่

ผม:ไม่เอา..ไม่ให้ ..เขินนน
เดี๋ยวพี่ติดต่อเค้าไปด้วยตัวเอง
(จริงๆคือก่อนหน้านี้ว่าเธอไว้เยอะ
เลยไม่กล้าคุยกับเธอ)

12.15...
มีข้อความเข้ามาในPM
อ้อยนั่นเอง..
พี่คะ พี่คือxxx ที่ลูกเจี๊ยบพูดถึงใช่มั๊ย
ผมอ่านแล้ว แต่ไม่ตอบ
คิดในใจว่า. อ้อยเสร็จแน่!!!
แลดูโรคจิตนะครับ 555

หลังจากคืนนั้น
ผมก็ยังยุ่งๆเนื่องจากเกิดอุบัติเหตุ
ในพื้นที่ทำงาน ถึงจะเล็กน้อยแต่ก็
เป็นเรื่องใหญ่มากๆสำหรับพวกเรา
จนผมลืมเรื่อง อ้อย ไปเสียสนิท...

ผ่านมาอีก2วัน ผมได้รับการติดต่อ
จากลูกเจี๊ยบ ว่าอ้อยฝากContact
กับเธอมา เพราะไม่อยากรอแล้ว
เล่นตัวเหลือเกิน ตาลุงคนนี้
***เดี๋ยวมาต่อ....ฟิ้วววว

Trucker1976

• **
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: กันยายน 12, 2018, 01:05:46 PM »
    การบ้านน่ารัก แสดงให้เห็นถึงความีอารมณ์ดี และใส่ใจคนอื่นของจขกท.ดีจังเลยครับ
ที่ดีใจอีกอย่างนึงก้คือ ทำให้ห้องนี้คึกคักขึ้น บรรยากาศที่เคยเป็นกันเองแบบแต่ก่อนกลับคืนมา....ขอบคุณครับ

และต่อไปพอคึกคักมากๆ คนมาอ่านกันเยอะ เรื่องดราม่า หรือตัวป่วนก็จะโผล่มาอีก มองว่ามันสนุกก็สนุกดีครับ
หลากหลายรสชาติ ทำให้เราได้มีเรื่องเสพมากขึ้น...
ยินดีครับพี่
 **26** **26**

Trucker1976

• **
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: กันยายน 12, 2018, 01:13:04 PM »
ปักรอตรงนี้ก่อน เด๋วกลับมาอ่าน   **02**
**14** **14**

Trucker1976

• **
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: กันยายน 12, 2018, 06:57:53 PM »

หลังจากความยุ่งเหยิงในงาน
เริ่มจะสงบลงแล้ว
ผมจึงทำการติดต่อไปหาเธอ
ตามContactที่เธอให้ไว้
มีการทักทายพูดคุยสัพเพเหระ
ผมเองก็ใจตุ๊มๆต่อมๆว่าเธอ
จะเช็คบิลผม เรื่องที่เคยวิจารณ์เธอ
แต่ผมเห็นเธอไม่พูดถึงก็เลยโล่งใจ
***แต่จริงๆแล้วผมมารู้ทีหลังว่า
เธอรู้ทุกอย่างว่าผมวิจารณ์อย่างไร
เมื่อไหร่ จากเจ้าลูกเจี๊ยบ
     'น้องรักของผม' **13**

แต่มีเรื่องนึงที่ผมรู้สึกประหลาดใจ
ก็คือ:
พื้นที่ในการใช้ชีวิตของเรา2คน
ไม่ว่าจะเป็นที่ทำงาน,เรียนหนังสือ
หรือบ้านเพื่อน ตลอดจนที่ ที่เคยพัก
เป็นโซนเดียวกันหมด แต่คลาดกันไป
ในแต่ละช่วงชีวิตเท่านั้น
ผมยังเคยนึกกลัวว่า เธออาจจะเป็น
ลูกสาวของเพื่อนแม่ผม เพราะจาก
การคุยบางเรื่องต้องเฉพาะกลุ่มหรือ
ในพื้นที่จริงๆ ถึงจะรู้หรือตอบได้
หลังจากคุยกันไม่นาน ผมนัดเธอกินข้าว
เพราะอยากรู้มากว่าเธอจะเป็นอย่างไร
จะเกรี้ยวกราด ดุดัน จริงจังเหมือนที่ผม
เคยเข้าใจหรือไม่

นัดครั้งแรก
เรานัดกันบ่ายสาม
แต่บ่ายสองครึ่ง
อ้อยแจ้งว่า ขอเลื่อนออกไปเป็นบ่ายสี่
อ้อย บอกว่า จะซักผ้า ผ่ามม!!!
ตอนนั้นผมกำลังจะถึงเอกมัยแล้ว
เอาวะ!! เพื่ออ้อย เลื่อนก็จะรอ
ผมนั่งมองรถไฟฟ้าวิ่งผ่านหน้า
ไปเป็นสิบขบวน ในระหว่างที่
รออ้อย ที่Brave roaster
4โมงครึ่งผ่านไป อ้อยก็ยังไม่มา
แถมไม่ส่งข่าวด้วย เงียบจนน่ากลัว **14**
ผมก็ไม่ถามเหมือนกัน....

จนห้าโมงเย็น
ผมไลน์ไปแจ้งเธอว่า. พี่กลับแล้วนะ
เท่านั้นแหล่ะครับ
ไลน์ผมเด้ง ดึ๊งงๆๆๆ
จากการตอบกลับมาของอ้อย
ผมยังไม่อ่าน เดินลงมาถึงทางเชื่อม
จากDiscoveryจะเดินเข้าสยาม
จึงเปิดอ่าน.....
-ขอโทษค่าา
-อย่าเพิ่งกลับ
-เค้าถึงอารีย์แล้ว
-เพิ่งออกจากกลุ่มเพื่อนมา
***ผมอ่าน แต่ไม่ตอบ
อีกอึดใจนึง
ทีนี้เธอCall lineมา แต่ผมไม่รับ
-ทำไมไม่รับสายเค้า
-ทำแบบนี้หมายความว่ายังไง
-ก็เค้าออกมาแล้ว
-รอหน่อยได้มั๊ย
***ดูความเอาแต่ใจของอ้อย
ที่ปฎิบัติต่อชายแปลกหน้า
ในการ เดท ครั้งแรก
ผมตอบกลับเธอไปว่า
พี่ตั้งใจมาเจอเรา
แต่ทำไมเราไม่ใส่ใจ
ครั้งแรก แทนที่จะประทับใจกัน
เรากลับมาทำแบบนี้

เธอตอบกลับมาว่า
-เค้าขอโทษ แต่รอได้มั๊ย

สรุป วันนั้นผมกลับบ้านโดยไม่รอเธอ
ถึงเธอจะบอกว่า ให้ผมลงสถานี
กลางทาง แล้วเธอจะตามมา

***เราก็ยังไม่ได้เจอกัน

หลังจากวันนั้นก็ต่างคน ต่างเงียบ
ไม่คุยกัน
ผมเองตอนนั้น ไม่พอใจมากๆ
เพราะรอเธอไป 2ชั่วโมงครึ่ง
แต่ในใจลึกๆก็ยังเสียดาย
อย่างน้อยก็อยากจะเห็นว่า
เธอเป็นยังไง  น่ารักมั๊ย
(555อันนี้สำคัญ) **10**
แต่สุดท้าย
ผมเลือกที่จะปล่อยผ่าน
และไม่ให้ความสำคัญกับ
คนที่ไม่รักษาเวลา
ไม่สนใจ ไม่คุย ไม่ติดต่อ **24**

เดี๋ยวมาต่อ ฟิ้วววว **10**