ผู้เขียน หัวข้อ: บุพเพอาละวาด Version:WLG  (อ่าน 7302 ครั้ง)

tawans

• Hero Member
  • People Like This 1458
  • อดีตหนุ่มเนิร์ด ที่กลายเป็น เพลย์บอย
Re: บุพเพอาละวาด Version:WLG
« ตอบกลับ #40 เมื่อ: กันยายน 13, 2018, 10:51:29 PM »
อ่านแล้วนึกอยากกินอ้อย.... 41
แต่นึกวิธีดึงอ้อยจากปากช้างไม่ได้...... **25**
พี่ตะวัน. อย่าเพิ่งนึกครึ้มอยากกินอ้อย
ตอนนี้เลยครับ
ขม นะพี่
ดีใจครับที่แวะมาทักทาย
 **26**
โบราณว่าพออายุเพิ่มขึ้นก็จะ.....
ชอบของขม ชมนมสาว  นะครับ  **24**
หนุ่มเนิร์ด ที่กลายเป็นเพลย์บอย

ลำเอียงเสมอสำหรับคนพิเศษ

kaptan

• People Like This 1734
« ตอบกลับ #41 เมื่อ: กันยายน 14, 2018, 09:49:06 AM »
การบ้านดูน่าติดตามมากคร่าาา. ส่วนตัวหาโอกาส เขียนการบ้านเช่นกัน
แต่จะเขียนยังไง  ให้น่าอ่าน น่าสนใจ
แบบพี่ๆคนอื่น
อ่านจาก จขกท ดูเป็นคนน่ารัก สดใจ ดีนะคร้าาา
 **38**

มาตอบแนววิจารณ์การบ้านฉบับฮ็อตฮิตนี้ผ่านเม้นน้องสาวนะ

การบ้านพี่เค้าชวนติดตามเพราะคนเขียนมีจังหวะจะโคนในการเล่าเรื่อง
มีตัวละครที่น่าสนใจ และเป็นคนที่พี่ๆ น้องๆ ในเวปพอรู้จัก ทำให้เหมือนว่าทุกคน
ที่เข้ามาอ่านมีส่วนร่วมในการบ้านนี้ และน่าติดตามมากๆ

พี่จขกท.เป็นคนที่ใส่ใจ ละเอียดอ่อน และมีความเป็นตัวของตัวเองในแบบพอดีๆ
คนอ่านรู้สึกชอบพอ มีความสุขที่จะอ่าน ไม่มีตรงไหนที่น่าหมั่นไส้หรือดูเกินจริง

ถ้าน้องอันจะเขียนการบ้าน อย่างแรก คิดก่อนว่าจะนำเสนออะไร คนอ่านได้อะไร
เราเขียนเอง อ่านเองแล้วเราว่าน่าสนใจมั้ย .....ถ้าเราอ่านเรายังชอบ ชอบเพราะ
ได้เขียนสิ่งดีๆ หรือถ้าไม่ดีแต่มีประโยชน์ ก็เขียนเลยครับ

ดีใจอีกครั้งที่การบ้านนี้ทำให้ห้องนี้มีสีสัน คึกคักน่าสนใจขึ้น
ขอบคุณจขกท.จากใจครับ
ถ้าคุณน่ารัก จริงใจ คุณคือเป้าหมายของเรา

Trucker1976

• Jr. Member
  • **
  • People Like This 35
« ตอบกลับ #42 เมื่อ: กันยายน 14, 2018, 05:09:20 PM »
บ่ายแก่ๆของวันเสาร์
ที่Lavilla อารีย์
ผมได้เจอ อ้อยและลูกเจี๊ยบ
วันนี้ อ้อย แต่งตัวมาแบบสบายๆ
เสื้อยืด กางเกงขาสั้น รองเท้าผ้าใบ
เธอกับลูกเจี๊ยบเดินคู่กัน คุยกัน
สนุกสนาน ด้วยความที่ลูกเจี๊ยบ
ตัวเล็กมากๆ พอเดินคู่กันกับอ้อย
เลยดูเหมือนหัวหน้าแก๊งค์มากับ
พรรคพวกของเธอ 555
ผมเดินตามหลังไม่ทำอะไรหรอกครับ
เพราะมัวแต่มองขาของ อ้อย
555ใช่ครับ ขาเธอขาวมาก
ผมนี่!เลือดกำเดาแทบพุ่ง!!!
เอาอีกแล้ว  พุ่งเก่ง!!
วันนั้นเป็นวันที่เราคุยกันมากขึ้น
สนิทกันมากขึ้น อาจเป็นเพราะ
ส่วนนึงมีลูกเจี๊ยบมาด้วยเลยไม่
ค่อยจะเขินกัน

หลังจากนั้นเราเจอกันบ่อยมาก
แทบจะทุกอาทิตย์ จนเป็นอาทิตย์
ละ2ครั้ง ที่พูดคุยกินข้าวกินขนมกัน
เธอวางตัวแบบมีระยะห่างกับผม
กำลังดี เป็นผมซะเอง ที่อยากเข้า
ใกล้เธอมากขึ้นกว่าเดิม

จนวันนึง ผมเอ่ยกับเธอว่า
พี่ว่าเราอย่าเป็นพี่น้องกันเลย
แต่เธอตอบกลับมาว่า
เธอรู้สึกดีที่เป็นแบบนี้ในตอนนี้
ผมได้ยินแล้วก็กลับมานั่งหูตก
เพราะเธอไม่ยอมใจอ่อน ถ้ามันจะ
พัฒนามากไปกว่านี้
**ในเรื่องนี้ผมมารู้คำตอบทีหลัง
ว่าเธอเองกังวลเรื่องผมยังโกลาหล
กับทั้งคนคุยที่ทำงาน บลาๆๆ

แต่ก็นะ :)
น้ำหยดลงหินทุกวัน หินมันยังกร่อน
นับประสาอะไรกับแบงค์พันที่แตก
ไปแล้วใน7-11
เดี๋ยวๆอันนี้ไม่เกี่ยว

ผมเองมีหน้าที่พิสูจน์ให้เธอมั่นใจ
บนคติที่ว่า:
    ถ้าอยากจะขยี้ ความถี่ต้องได้

เราคุยกันมากขึ้น เริ่มมีการปรึกษา
หารือและจัดลำดับความสำคัญ
ของปัญหาและวิธีแก้
จนปัญหาของเธอค่อยๆบรรเทา
และคลี่คลายจนค่อยๆหมดไป

ปลายปี60 มีเหตุให้ผมต้องย้าย
ที่อยู่ไปอยู่ในที่ๆเล็กกว่าเดิมมาก
ก็ได้อ้อยนี่แหล่ะ เป็นเพื่อนคู่คิด
คอยจัดการ ให้อะไรเข้าที่เข้าทาง

***จู่ๆ เพลง ประโยคบอกเล่า
ของพี่เล็ก Hardrock cafe เอ๊ย!
Greasy cafe ลอยเข้ามาในหูผม
และวนเวียน วิ๋งๆ อยู่ในหัว

คืนวันนึงในมื้อค่ำผมถามเธอว่า
ผม:พี่มีเรื่องถามเราหน่อยได้มั๊ย

อ้อย:ได้ค่าา ถามมาเลยค่ะ

ผม:เอิ่มม..พอดีคุณหมอคาราเมล
เค้าเห็นเราเดินด้วยกัน แล้วเค้า
ถามพี่ว่า เราเป็นอะไรกัน เราจะให้
พี่บอกเค้าว่า เราเป็นอะไรกัน??

อ้อย:แล้วพี่อยากบอกเค้าว่าอะไรคะ

ผม:งั้น พี่บอกว่าเค้าว่าอะไร เราต้อง
เป็นตามนั้นนะ เดี๋ยวหมอเค้าเสียใจ

อ้อย: มองผม แล้วทำหน้ากรุ่มกริ่มม
    ได้ค่า รอให้ถามตั้งนานแล้ว...
หลังจากวันนั้น.....
ทุกวันนี้....
***ผมเหมือนติดคุก. เอ๊ย!ไม่ใช่
ทุกวันนี้ผมมีดอกไม้ที่ต้องดูแล
ในกระถางเล็กๆ คอยรดน้ำ
 พรวนดิน ใส่ปุ๋ย ให้ค่อยๆเติบโต

กำลังจะครบรอบวันสำคัญ
ของเรา2คน ในอีกไม่นานนี้
เราทั้งคู่ต่างรู้สึกว่าเรา มีโชค
ป.ล
โชคคือโค๊ชฟุตบอล ผ่ามม!!
โชคคือ โอกาส+การเตรียมตัวให้
พร้อมนะครับ

เราไม่รู้ว่าจะคบกันได้นานแค่ไหน
แต่ก็จะทำให้สมกับที่มีโชคดี
ขอให้มีความสุขในวัุกร์นะครับ
14.9.2018
Friday I'm in love
รัก10ล้อต้องรอ10โมง
แม่คิ้วโก่ง ขวัญใจ10ล้อ

Icing

• VERIFY USER
  • *
  • People Like This 83
  • แผนที่กาลเวลา
« ตอบกลับ #43 เมื่อ: กันยายน 14, 2018, 05:35:23 PM »
ยินดีด้วยค่ะ กับอุปสรรครักที่ผ่านมาอย่างกุ๊กกิ๊ก
สนุกดี ชอบกระทู้แบบนี้ เขียนอีกเยอะๆนะคะ
 **30** **39**
ก็ยังคงหลงรักสเปคเดิมๆ
หนุ่มเนิร์ดบ้องแบ๊ว <3

เจ้าเหมียว

• Full Member
  • People Like This 33
  • ร้องเรียกเหมี๊ยวๆเดียวก็มา
« ตอบกลับ #44 เมื่อ: กันยายน 14, 2018, 07:43:47 PM »
ว้าว แฮปปี้เอนดิ้ง​ อยากอ่านอีกจังเลยยยย มีต่อไหมคะ พี่เล่าเรื่องราวได้น่าตื่นเต้น​น่าสนใจ​มากกก
ขอบคุณสำหรับเรื่องราวดีๆนะคะ
จงทำดีจงทำดีจงทำดี

U_smile_I_smile

• Full Member
  • People Like This 28
  • Alone again and again and again
« ตอบกลับ #45 เมื่อ: กันยายน 20, 2018, 08:11:56 PM »
Wowww  Happyyyyy

อ่านแล้วยิ้มตามเลยค่ะ   ^__^
~~บางครั้งสิ่งดีดีหรือเรื่องราวดีดี ก็อาจมาจากที่ที่คุณไม่คาดคิด~~
>>Everybody is somebodys daydream.<<