ผู้เขียน หัวข้อ: ไม่รู้ว่าไปเอาความมั่นใจกันมาจากไหน  (อ่าน 3186 ครั้ง)

A WayBackIntoLove

• Hero Member
  • People Like This 313
  • เมตตาธรรม เป็นเครื่องค้ำจุนโลก
Re: ไม่รู้ว่าไปเอาความมั่นใจกันมาจากไหน
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กันยายน 29, 2018, 01:29:46 PM »
ในสังคม ๆ หนึ่ง ก็ประกอบด้วยผู้คนหลากหลาย

น้องที่โพสชัดเจน มีรูป มีโปรไฟล์ ตรงไป ตรงมา ก็มี
ที่โพส ก้ำ ๆ กึ่ง ๆ กล้า ๆ กลัว ๆ ก้มี
ที่โพสแบบ จขกท ว่ามา หลัง ๆ ก็มีเยอะขึ้นเรื่อย ๆ

โดยส่วนตัวก่อนหน้านี้ ทู้ไหนที่ไม่ลงรายละเอียด
ก็จะไม่กดเข้าไป้วยซ้ำ หรือถ้ากดเข้าไปดูก็จะไม่สนใจ
เพราะมีประสบการณ์มาพอสมควรแล้ว พอจะแยกแยะออก

ก็เข้าใจความรู้สึกของ จขกท นะครับ
ที่สะท้อนความคิดเห็นออกมาตรง ๆ
แต่เชื่อเถอะ ว่าแก้ไขอะไรไม่ได้หรอกครับ

**24**

ความจริงใจ มีไว้สำหรับคนที่เหมาะสมเท่านั้น
กับคนปลิ้นปล้อน ให้ความจริงใจไปก็ไร้ค่า

TiVA

• Full Member
  • People Like This 68
Re: ไม่รู้ว่าไปเอาความมั่นใจกันมาจากไหน
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: กันยายน 29, 2018, 01:43:57 PM »
ในสังคม ๆ หนึ่ง ก็ประกอบด้วยผู้คนหลากหลาย

น้องที่โพสชัดเจน มีรูป มีโปรไฟล์ ตรงไป ตรงมา ก็มี
ที่โพส ก้ำ ๆ กึ่ง ๆ กล้า ๆ กลัว ๆ ก้มี
ที่โพสแบบ จขกท ว่ามา หลัง ๆ ก็มีเยอะขึ้นเรื่อย ๆ

โดยส่วนตัวก่อนหน้านี้ ทู้ไหนที่ไม่ลงรายละเอียด
ก็จะไม่กดเข้าไป้วยซ้ำ หรือถ้ากดเข้าไปดูก็จะไม่สนใจ
เพราะมีประสบการณ์มาพอสมควรแล้ว พอจะแยกแยะออก

ก็เข้าใจความรู้สึกของ จขกท นะครับ
ที่สะท้อนความคิดเห็นออกมาตรง ๆ
แต่เชื่อเถอะ ว่าแก้ไขอะไรไม่ได้หรอกครับ

**24**

เป็นแบบนี้เหมือนกันครับ
ไม่มีรายละเอียดเช่นน้ำหนักส่วนสูง สะดวกเจอบริเวณไหน ก็จะไม่ทักครับ
เดี๋ยวจะโดนหาว่าไปคุยเล่นทำให้น้องเสียเวลา

A WayBackIntoLove

• Hero Member
  • People Like This 313
  • เมตตาธรรม เป็นเครื่องค้ำจุนโลก
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: กันยายน 29, 2018, 09:08:41 PM »

เป็นแบบนี้เหมือนกันครับ
ไม่มีรายละเอียดเช่นน้ำหนักส่วนสูง สะดวกเจอบริเวณไหน ก็จะไม่ทักครับ
เดี๋ยวจะโดนหาว่าไปคุยเล่นทำให้น้องเสียเวลา

จริง ๆ จะไม่ให้รายละเอียด ก็ไม่ว่ากันครับ
ทุกคนก็มีเหตุผลของตัวเอง
แต่พอถามไป น้องให้รายละเอียดมา

ไม่ตรงกับที่เราต้องการ หรือเราไม่สะดวก
ก็ไม่ได้นัดจ้าง ไม่ได้นัดเจอ
ถ้าน้องเข้าใจก็จบกันไป

แต่น้องบางคนก็มาหาว่าแอดมาถามโน่น นี่
แล้วไม่จ้าง เสียเวลาคุย
ทีหลังถ้าไม่จ้าง ไม่ต้องแอดมานะ

แบบนี้ก็มี  ตอนหลังพอไม่มีรายละเอียดชัดเจน
ก็จะไม่แอด ไม่ทักอีกเลย
เพื่อความสบายใจ ของทั้งสองฝ่าย

**24**

ความจริงใจ มีไว้สำหรับคนที่เหมาะสมเท่านั้น
กับคนปลิ้นปล้อน ให้ความจริงใจไปก็ไร้ค่า