ผู้เขียน หัวข้อ: มันเป็นชะตา ฟ้าลิขิต อีกครั้ง สินะ  (อ่าน 6739 ครั้ง)

A WayBackIntoLove

• Hero Member
  • People Like This 313
  • เมตตาธรรม เป็นเครื่องค้ำจุนโลก
Re: มันเป็นชะตา ฟ้าลิขิต อีกครั้ง สินะ
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กันยายน 15, 2018, 01:54:22 PM »

มาต่อ EP2 กันนะครับ
**24**

หลังจากได้ไลน์พูดคุยกับน้อง D อยู่หลายอาทิตย์
เราก็ยังไม่เคยได้นัดเจอกันอีกเลย
จนกระทั่งใกล้ถึงเวลาที่ผมจะต้องไปดูงานที่ ตปท
ตอนนั้นในใจคิดว่า จะลองชวนน้อง D ไปด้วยกัน
แต่ก็หวั่น ๆ ใจอยู่ กลัวว่าน้องจะปฎิเสธ
**15**

แหม... ก็นะ คนไม่เคยเที่ยวด้วยกันตามลำพังเลย
แถมเพิ่งเคยเจอหน้ากันแค่ครั้งเดียวแท้ ๆ
อยู่ ๆ ก็จะไปชวนน้องเค้าไป ตปท กันเลยเชียว
คิดอะไรอยู่เนี่ย ............ ตาเฒ่า
**30**

เอาหน่ะ ไม่ลองก็ไม่รู้ ไม่เข้า "ช่องว่าง"
จะรู้ได้งัยว่ามีอะไรอยู่ ข้างใน
**40**

พอได้ฤกษ์งาม ยามดี (ไม่แอบหลับยาม)
ก็จัดแจงไลน์ไปอ้อนน้องเค้าว่า

A.. พี่ต้องไป ตปท หลายวัน
D.. ไปทำอะไร ที่ไหนคร้า
A.. ไปดูงาน ที่เมือง GZ
D.. อ่อ ... ค่ะ
A.. น้อง D เคยไปมั้ยคร้า
D.. ไม่เคยเลยค่ะ เห็นว่าที่นั่นอาหารอร่อย
     บ้านเมืองสวยงาม

เริ่มเข้าทางวุ้ย
**04**

A.. ไปด้วยกันมั้ยคร้า เดี๋ยวพี่พาเที่ยว
D.. ไปได้หรือคะ
A.. ได้สิ พี่ไปคนเดียว ถ้าน้อง Dไปด้วย
      พี่จะได้ไม่เหงา
D.. จะดีหรา  ขอคิดก่อนนะคร้า

แป่ว ............
**08**

A.. ลองคิดดูก่อนค่ะ ถ้าไปได้
     พี่อยากให้ไปด้วยนร้า (ไม่ละความพยายาม)
D.. คร้า

ไว้รอคำตอบในตอนต่อไปนะครับ
**36** **36**
ความจริงใจ มีไว้สำหรับคนที่เหมาะสมเท่านั้น
กับคนปลิ้นปล้อน ให้ความจริงใจไปก็ไร้ค่า

Pink candy

• Full Member
  • People Like This 22
  • รอยยิ้มของหนู สดใสเสมอ
Re: มันเป็นชะตา ฟ้าลิขิต อีกครั้ง สินะ
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: กันยายน 15, 2018, 06:05:53 PM »
 โอ้ย เขิล อีกแล้ว

เขิลแทนพี่ช่องว่าง มีสาจ๋ามาเขียนการบ้าน

41 41 41    รีบมาต่อนะคะ

ขอดาวบนฟ้า ส่งความรักข้ามเวลามาได้ไหม

U_smile_I_smile

• People Like This 28
  • Alone again and again and again
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: กันยายน 15, 2018, 07:54:09 PM »
งื้ออออออ.... ทำไมมันหวานมากขึ้นเรื่อยๆ 
ต้องปักรออ่านต่อ ep.3  ต่อปายยยย

**34** 41
~~บางครั้งสิ่งดีดีหรือเรื่องราวดีดี ก็อาจมาจากที่ที่คุณไม่คาดคิด~~
>>Everybody is somebodys daydream.<<

• เมตตาธรรม เป็นเครื่องค้ำจุนโลก
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: กันยายน 16, 2018, 02:21:54 PM »
โอ้ย เขิล อีกแล้ว

เขิลแทนพี่ช่องว่าง มีสาจ๋ามาเขียนการบ้าน

41 41 41    รีบมาต่อนะคะ

เดี๋ยว ๆ  สาจ๋า เค้าเป็นคนรับใช้ไม่ใช่หรา 55
ความจริงใจ มีไว้สำหรับคนที่เหมาะสมเท่านั้น
กับคนปลิ้นปล้อน ให้ความจริงใจไปก็ไร้ค่า

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: กันยายน 16, 2018, 02:23:28 PM »
งื้ออออออ.... ทำไมมันหวานมากขึ้นเรื่อยๆ 
ต้องปักรออ่านต่อ ep.3  ต่อปายยยย

**34** 41

ยังไม่ถึง main course เลยนะ

**30**

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: กันยายน 16, 2018, 03:54:03 PM »

หลังจากอ้อนรอบแรกไม่สำเร็จ ทำงัยดี
 **40**

รออีก 2-3 วันให้เหยื่อตายใจก่อน
 **24**

A.. น้อง D ครับ เหลืออีกแค่ 10 วันนะครับ
D.. คร้า  น้องไม่มีพาสปอร์ต แล้วยังต้องทำวีซ่าอีก
A.. ไม่เปงไร ทำทันครับ ทำแบบด่วนพิเศษ
D.. ทันหรอคะ เหลือแค่ไม่กี่วันเอง
A.. ทันครับ ตกลงน้อง D ไปนะครับ (โมเมเลย)
 **30**

ไม่รอเสียงเอิ้น จากปลายสาย

A.. งั้นพี่จองตั๋วเครื่องบินเลยนะครับ (มัดมือชก)
D.. เดี๋ยว ๆ  มันจะทันแน่หรอคะ

ต้องรีบปิดจ๊อบ ชักไม่ได้การ

A.. ทันครับ พี่จองตั๋วแล้วนะครับ (ว่าไปนั่น)
D.. คร้า งั้นไปก็ได้ค่ะ
 41

และแล้วปลาก็ฮุบเหยื่อ 
หลังจากดำเนินการเรื่องเอกสารต่าง ๆ เสร็จ

D.. พี่  A ไม่คิดจะนัดเจอกับน้องก่อนไปเลยรึคะ
A.. กลัวพี่หรา
D.. ป่าวคร้า พี่ไม่ได้น่ากลัวเลยสักนิด
     แต่เรายังไม่รู้จักกันดีเลยนร้า
     เพิ่งเคยเจอกันครั้งเดียวเองอ่ะ
A.. ได้สิคะ  กำลังว่าจะนัดเจอน้องอยู่
     วันพรุ่งนี้เลยดีมั้ย จะได้คุ้นเคยกันก่อนเดินทาง
D.. ได้คร้า

เรานัดเจอกันสองวันติด เพื่อทำความคุ้นเคยกัน
ให้มากขึ้น ก่อนที่จะออกเดินทางไปยังเมือง GZ

จากการเจอกันสองวันติด น้อง D เทอเป็นลูกคนเดียว
จึงแอบจะมีโมเม้นท์ เจ้าแง่ แสนงอนบ้างเป็นบางเวลา 
แต่บทน้องจะอ้อนขึ้นมา ก็น่ารัก น่าชังใช่ย่อย
มิน่า น้องถึงมีการบ้านกับพี่จ้างเที่ยวค่อนข้างเยอะ

ผมให้น้องเค้าแพลนว่าจะไปเที่ยวที่ไหนบ้าง
น้องดูรีวิว จากกระทู้ในเวปพันทิป
แล้วบอกมาว่า อยากไปที่ไหนบ้าง
ซึ่งผมก็จัดเวลาให้สำหรับที่จะพาน้องไปเที่ยว
หลังจากเสร็จจากการดูงานแล้ว

เหลือเวลาอีกแค่สองวันแล้วสินะ
ผมก็จะรู้ว่าใน "ช่องว่าง"
นั้นมีอะไร ซ่อนอยู่ข้างใน

Pistula

• People Like This 29
  • รู้จักเราเท่าที้เราอยากให้เรารู้จักพอ:(
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: กันยายน 17, 2018, 08:35:38 PM »
รอติดตามค้า **36**

U_smile_I_smile

• People Like This 28
  • Alone again and again and again
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: กันยายน 18, 2018, 10:09:02 AM »
น้อง "ช่องว่าง" คนนี้ก็เป็นของหนูเหมือนกันนะ ทำไมชอบเอาไปกอดไว้คนเดียวทุกทีเลยยยย   **01** **34**  **30**
~~บางครั้งสิ่งดีดีหรือเรื่องราวดีดี ก็อาจมาจากที่ที่คุณไม่คาดคิด~~
>>Everybody is somebodys daydream.<<

« ตอบกลับ #18 เมื่อ: กันยายน 18, 2018, 02:33:29 PM »

และแล้ววันเดินทางก็มาถึง ไชโย
 **34** **04** **02**

เรานัดกันที่สนาบินตอนบ่ายสอง ประตู 5 เพื่อเช็คอิน
น้องเดินเข้ามาในสภาพเสื้อผ้าหลุดหลุ่ย ติดกระดุมผิด
เราเลยทักน้องไปว่า ใส่เสื้อผ้าให้เรียบร้อยสิ
นางหันมาค้อนควับ  บอกว่า พี่นี่ไม่เข้าใจวัยรุ่นสะเล้ย

อ่อ ที่แท้มันเปงเทรนด์ การแต่งตัวของวัยรุ่น
คนแก่ไม่เข้าใจ 555
 **30** **20**

เครื่องออกเดินทางตอนบ่าย 4 โมง ไปถึงปลายทาง 2 ทุ่ม
ตอนแรกยังแอบหวั่น ๆ ใจอยู่ว่า
น้องจะผ่าน ตม ของจีนได้สำเร็จมั้ย
กับสไตร์การแต่งตัวของนางแบบนี้
เลยพาน้องผ่าน ตม ทางช่องทางพิเศษ
เผื่อว่าอติดขัดอะไร จะได้เคลียร์ได้ง่ายหน่อย
 **25**

แต่ผิดคาด นางผ่านด่าน ตม จีนได้ฉลุย
ทั้งที่พาสปอร์ตขาวจั๊ว ไม่เคยมีตราประทับใด ๆ เลย
 **40**

ออกจากสนามบิน ทางซัพพลายเออร์มารับไปทานข้าว
เนื่องจากเลยเวลาบริการของภัตตาคารไปแล้ว
เราจึงไปหาอะไรทานที่แถวตลาดกลางคืนแทน
ก็ประมาณ ร้านข้าวต้มกลางคืนบ้านเรา

น้อง D เอ็นจอยกับอาหารมื้อแรกของที่นี่พอสมควร
แถมนางสนุกกับ กรรมวิธี ล้างจาน ชาม ตะเกียบ ช้อนบนโต๊ะ
ก่อนที่จะใช้รับประทานอาหาร ของที่นี่ ซะงั้น
เสร็จจากข้าวต้ม มื้อดึก เราก็ไปเข้าเช็คอินที่โรงแรม

ผมจองโรงแรมมาแบบเตียงเดี่ยว แต่น่าเศร้า
ทางรีเชฟชั่นแจ้งว่าห้องเตียงเดี่ยวเต็มแล้ว

ไร ฟร่ะ ไม่ยอม ๆ ๆ ๆ
 **19** **05**

คนแก่เริ่มงอแง
แต่ไม่รู้จะโวยวายยังงัย ต้องยอมรับสภาพ

นี่เป็นคืนแรกที่เราจะได้นอนค้างคืนด้วยกัน
เอาหน่า คืนนี้ปล่อยให้เหยื่อสาว ตายใจไปก่อน

ด้วยความเพลียจากการเดินทาง
หลังจากอาบน้ำเสร็จ และ ๊ดไนท์คิส กันแล้ว
เราทั้งสองจึงหลับปุ๋ยไปอย่างง่ายดาย
 **35**

สรุป มาถึงแล้ว ผมก็ยังไม่รู้อยู่ดีว่าใน "ช่องว่าง"
นั้นมีอะไรซ่อนอยู่ข้างใน

Please mind the gap

• People Like This 59
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: กันยายน 18, 2018, 05:30:02 PM »

และแล้ววันเดินทางก็มาถึง ไชโย
 **34** **04** **02**

เรานัดกันที่สนาบินตอนบ่ายสอง ประตู 5 เพื่อเช็คอิน
น้องเดินเข้ามาในสภาพเสื้อผ้าหลุดหลุ่ย ติดกระดุมผิด
เราเลยทักน้องไปว่า ใส่เสื้อผ้าให้เรียบร้อยสิ
นางหันมาค้อนควับ  บอกว่า พี่นี่ไม่เข้าใจวัยรุ่นสะเล้ย

อ่อ ที่แท้มันเปงเทรนด์ การแต่งตัวของวัยรุ่น
คนแก่ไม่เข้าใจ 555
 **30** **20**

เครื่องออกเดินทางตอนบ่าย 4 โมง ไปถึงปลายทาง 2 ทุ่ม
ตอนแรกยังแอบหวั่น ๆ ใจอยู่ว่า
น้องจะผ่าน ตม ของจีนได้สำเร็จมั้ย
กับสไตร์การแต่งตัวของนางแบบนี้
เลยพาน้องผ่าน ตม ทางช่องทางพิเศษ
เผื่อว่าอติดขัดอะไร จะได้เคลียร์ได้ง่ายหน่อย
 **25**

แต่ผิดคาด นางผ่านด่าน ตม จีนได้ฉลุย
ทั้งที่พาสปอร์ตขาวจั๊ว ไม่เคยมีตราประทับใด ๆ เลย
 **40**

ออกจากสนามบิน ทางซัพพลายเออร์มารับไปทานข้าว
เนื่องจากเลยเวลาบริการของภัตตาคารไปแล้ว
เราจึงไปหาอะไรทานที่แถวตลาดกลางคืนแทน
ก็ประมาณ ร้านข้าวต้มกลางคืนบ้านเรา

น้อง D เอ็นจอยกับอาหารมื้อแรกของที่นี่พอสมควร
แถมนางสนุกกับ กรรมวิธี ล้างจาน ชาม ตะเกียบ ช้อนบนโต๊ะ
ก่อนที่จะใช้รับประทานอาหาร ของที่นี่ ซะงั้น
เสร็จจากข้าวต้ม มื้อดึก เราก็ไปเข้าเช็คอินที่โรงแรม

ผมจองโรงแรมมาแบบเตียงเดี่ยว แต่น่าเศร้า
ทางรีเชฟชั่นแจ้งว่าห้องเตียงเดี่ยวเต็มแล้ว

ไร ฟร่ะ ไม่ยอม ๆ ๆ ๆ
 **19** **05**

คนแก่เริ่มงอแง
แต่ไม่รู้จะโวยวายยังงัย ต้องยอมรับสภาพ

นี่เป็นคืนแรกที่เราจะได้นอนค้างคืนด้วยกัน
เอาหน่า คืนนี้ปล่อยให้เหยื่อสาว ตายใจไปก่อน

ด้วยความเพลียจากการเดินทาง
หลังจากอาบน้ำเสร็จ และ ๊ดไนท์คิส กันแล้ว
เราทั้งสองจึงหลับปุ๋ยไปอย่างง่ายดาย
 **35**

สรุป มาถึงแล้ว ผมก็ยังไม่รู้อยู่ดีว่าใน "ช่องว่าง"
นั้นมีอะไรซ่อนอยู่ข้างใน

หรือว่าใน "ช่องว่าง" นั้นจะมี "ช่องแคบ" อยู่กันแน่น๊าาา ...
อุ้ยยย !!!  **30**

I'll stop being a bitch once you stop being an asshole.