ผู้เขียน หัวข้อ: มันเป็นชะตา ฟ้าลิขิต อีกครั้ง สินะ  (อ่าน 6708 ครั้ง)

slow

• Hero Member
  • People Like This 2111
Re: มันเป็นชะตา ฟ้าลิขิต อีกครั้ง สินะ
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: กันยายน 18, 2018, 07:56:18 PM »
ขอมาตามแทรกตัวอ่านในช่องว่างแคบๆด้วยคนนะครับ

ตามต่อ...

A WayBackIntoLove

• People Like This 313
  • เมตตาธรรม เป็นเครื่องค้ำจุนโลก
Re: มันเป็นชะตา ฟ้าลิขิต อีกครั้ง สินะ
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: กันยายน 18, 2018, 11:17:45 PM »
ขอมาตามแทรกตัวอ่านในช่องว่างแคบๆด้วยคนนะครับ

ตามต่อ...

**30** **30** **30**
ความจริงใจ มีไว้สำหรับคนที่เหมาะสมเท่านั้น
กับคนปลิ้นปล้อน ให้ความจริงใจไปก็ไร้ค่า

เจ้าเหมียว

• Full Member
  • People Like This 33
  • ร้องเรียกเหมี๊ยวๆเดียวก็มา
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: กันยายน 18, 2018, 11:32:41 PM »
รออ่านตอนต่อไปนะคะ เขียนได้น่าติดตามมากๆ **34**
รีบต่อไวๆนะคะ  **36**
จงทำดีจงทำดีจงทำดี

• เมตตาธรรม เป็นเครื่องค้ำจุนโลก
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: กันยายน 18, 2018, 11:35:36 PM »

กริ๊ง ๆ ๆ ๆ ๆ ๆ
**08** **08**

เสียงนาฬิกาปลุกตอนเช้าดังขึ้น อย่างรัว ๆ
ผมลุกขึ้นไปปลุกน้อง D ให้เข้าห้องน้ำก่อน
โดยไปจุมพิตที่แก้มของนางหนึ่งที
นางก็เด้งตัวลุกขึ้นทันทีอย่างรวดเร็ว
ไม่เปิดโอกาสให้ผมได้ทำอะไรเกินเลยไปกว่านั้น

คิดในใจ.....
หรือว่าใน "ช่องว่าง" ของนาง จะมีแห้วอยู่ข้างในกันแน่
**40** **40**

เราแพลนกันไว้แล้วว่า
จะลงไปทาน BF ที่ห้องอาหารกันก่อน
แล้วค่อยกลับขึ้นมาอาบน้ำ ทำธุระส่วนตัวกันทีหลัง

แต่ในสมองผมคิดแต่ว่า อยากจะกิน ข้าวต้มตอนเช้า
พยายามสลัดความคิดชั่ว ๆ ออกไป
เอาหน่า ไม่เป็นไร คืนนี้ค่อยวางแผนใหม่
**11** **11**

เนื่องจากโรงแรมอยู่ใกล้งานโชว์ที่จะไปเพียง 500 ม.
และงานจะเริ่ม Start ตอน 10:30 น.
เราจึงสามารถ slow life กันได้เต็มที่

หลังจากทำธุระส่วนตัวเสร็จ เราก็พร้อมไปเดินงานกัน
วันนี้น้อง D สวมเดรส กับรองเท้าส้นสูง
เลยทักนางไปว่า ต้องเดินทั้งวันนะ จะไหวหรอ
นางบอกว่า ส บ ม ย ห พี่ไม่ต้องกลัว

ระหว่างทางที่เดินไปงานโชว์ ก็แวะถ่ายรูปไปเรื่อย
ผมดูรูปที่ถ่ายออกมา ไอ้หยา หมวยเมืองจีน ชัด ๆ
น้องถ่ายรูป ไม่ค่อยยอมยิ้ม จนต้องบอกว่าให้ยิ้มบ้าง
นางก็แย้งว่า ถ้ายิ้มแล้วตาจะตี่ เพราะตาไม่มีชั้นลอย

เอ่อ ก็จริงของนาง  เลยต้องปล่อย ไปแบบนั้น

ผมพานางตะลอนเดินไปตามบูธต่าง ๆ ในงานโชว์
แวะคุยกับซัพพลายเออร์ บ้างสลับกันไป
จนกระทั่งหมดวัน ก็ชวนกันกลับโรงแรมทีพัก

ถามนางว่าเมื่อยมั้ย ใส่รองเท้าส้นสูงไปเดินงาน
นางตอบว่าเมื่อยมาก แต่ไม่อยากแต่งตัวลำลองไปเดินงาน
อยากเป็นเหมือน เลขา มาเดินงานกับนายมากกว่า
อืม....  ความคิดอ่าน เป็นผู้ใหญ่ดีนะเรา

ผมเลยตอบแทนนาง ด้วยการ dinner ในโรงแรมกัน
จะได้มีเวลาพักผ่อน และไม่ต้องเดินทางออกไปข้างนอก

ช่วงก่อนที่จะ dinner น้องขอให้ผมถ่ายรูปให้
เอาสิ ผมรีบกุลี กุจอ ตอบไปในทันที
จากถ่ายแบบธรรมดา ๆ ผ้าเริ่มปลิวออกบางชิ้น
 **39** **25** **32**

ถ่ายไป ใจสั่นระรัวไป  มือไม้สั่นไปหมด
แต่ก็ได้เพียงแค่ถ่ายรูปเท่านั้น

หลังถ่ายรูปเสร็จ เราก็ขึ้นไป dinner กัน
เราสั่งอาหารมาคนละ set เป็นอาหารจีนแบบ fusion
เรื่องรสชาดอาหารนั้น ไม่ต้องพูดถึง
เพราะเป็นโรงแรม 5 stars ชื่อดังของ Hong Kong

เสร็จจากมื้อเย็น  นางอ้อนขอมานั่งดื่มเบียร์ต่อที่ Sky bar
ผมรีบตอบรับทันที คิดในใจ 
"คืนนี้น่าจะเป็นคืนของเราแน่ ๆ"
 **11**

บรรยากาศบน Sky bar ของโรงแรมดีมาก ๆ
อากาศเย็นสบาย  เรานั่งดื่มไป คุยกันไป แสนโรแมนติก

เผลอแป๊ปเดียว  O M G ห้าทุ่มกว่าซะแร้ว
ไม่ได้การแล้ว เพราะพรุ่งนี้มีแพลนต้องพานางเที่ยวอีกแต่เข้า

**19**

ความจริงใจ มีไว้สำหรับคนที่เหมาะสมเท่านั้น
กับคนปลิ้นปล้อน ให้ความจริงใจไปก็ไร้ค่า

« ตอบกลับ #24 เมื่อ: กันยายน 18, 2018, 11:55:17 PM »

หรือว่าใน "ช่องว่าง" นั้นจะมี "ช่องแคบ" อยู่กันแน่น๊าาา ...
อุ้ยยย !!!  **30**

**11** **11** **11**

IBA

• Jr. Member
  • **
  • People Like This 15
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: กันยายน 19, 2018, 01:16:22 AM »
มาตามลุ้นช่วงโล้สำเภาผ่านช่องแคบด้วยคนครับ  **34**

« ตอบกลับ #26 เมื่อ: กันยายน 19, 2018, 01:00:11 PM »
มาตามลุ้นช่วงโล้สำเภาผ่านช่องแคบด้วยคนครับ  **34**

งั้นผมต้องหาสำเภาก่อนสิครับ

**25**

tawans

• People Like This 1458
  • อดีตหนุ่มเนิร์ด ที่กลายเป็น เพลย์บอย
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: กันยายน 19, 2018, 04:17:27 PM »
555....กระทู้นี้กลายเป็นที่รวมพลคนชอบช่อง"แคบ".....
Mind....ช่องแคบ.    นะคราบบบบบบบบบ....
 **24**
หนุ่มเนิร์ด ที่กลายเป็นเพลย์บอย

ลำเอียงเสมอสำหรับคนพิเศษ

« ตอบกลับ #28 เมื่อ: กันยายน 19, 2018, 09:09:39 PM »
จาก “ช่องว่าง”  กลายเป็นช่องแคบ ไปสะงั้น

**30**

« ตอบกลับ #29 เมื่อ: กันยายน 19, 2018, 11:00:19 PM »
หลังจากนั่งชิวอยู่ที่ sky bar จนห้าทุ่มครึ่ง ชักไม่ได้การ
ผมรีบสะกิดน้องว่า สมควรแก่เวลาที่จะกลับห้องพักแล้ว
เหตุผลคือ พรุ่งนี้เราต้องไปเที่ยวตามสถานที่ต่างๆ
ที่นางแพลนไว้ว่าจะไป (อ้างไปเรื่อย)

1 Yuexiu Park
2 Beijing Road
3 Canton Tower
และไฮไลท์คือ ไปโล้สำเภา..... ล่องแม่น้ำ Pearl

**30**

เรากลับเข้าห้องพัก หลังจัดแจงทำเรื่องส่วนตัวเสร็จ
ก็ต้องมานอน ทำการบ้าน ... ไม่ช่าย ๆ
คือว่า ปกติเวลาที่ผมเดินทางไปที่เมือง GZ
ทางซัพพลายเออร์ จะคอยมาเซอร์วิส ขับรถ รับส่ง

แต่ในครั้งนี้ ผมแพลนกับน้องไว้ว่า จะไปเที่ยวกันเอง
โดยใช้บริการ metro เพื่อความเป็นส่วนตัว
จึงต้องมานั่งทำการบ้าน กว่าเสร็จเกือบตีหนึ่ง

ผมแอบคิดในใจ ว่าคืนนี้ ผมไม่ยอมกิน แห้ว แน่ๆ

สมองผม เริ่มสั่งการ ว่าจะทำอย่างไรดี
 **11**

ผมอ้อนน้องไปว่า คืนนี้ พี่ขอนอนกอดน้องได้มั้ย
นางมองหน้าผม เหมือนค้นหาอะไรบางอย่าง
แต่ก็ไม่ได้ตอบรับ หรือปฎิเสธแต่อย่างใด

พอปิดไฟ แล้วซุกตัวเข้าใต้ผ้าห่มได้
ผมก็จัดแจงเบียดกายไปนอนอยู่ข้างๆ นาง
ทันทีที่กายเราเริ่มสัมผัส และกอดก่ายกัน
มันเหมือนเกิดปฎิกิริยา ฟิวชั่น

ผมจุมพิตนางเบาๆ ที่หน้าผาก และแก้ม
ไม่มีคำพูดใดๆ ที่ต้องเอ่ย ทุกอย่างเริ่มดำเนินไป
ตามครรลองของธรรมชาติ อย่างที่ควรจะเป็น

ผมพยายามค้นหาว่า ใน “ช่องว่าง” นั้น
มีอะไรกันแน่ที่ซ่อนอยู่ข้างใน

จนท้ายที่สุด สิ่งที่ผมได้ค้นพบใน “ช่องว่าง” นั้น
มันก็คือ “ความสุข” ที่แท้ true นั่นเอง

**36**  **39** **06**

ขอบคุณทุกท่านที่ติดตามอ่านการบ้านฉบับนี้
มาตั้งแต่ต้น จนจบด้วยนะครับ
ขอให้โชคดี เจอคนที่ถูกใจกันทุกคน

**38** **38** **38**