ผู้เขียน หัวข้อ: Begin Again  (อ่าน 2330 ครั้ง)

Pistula

• Full Member
  • People Like This 29
  • รู้จักเราเท่าที้เราอยากให้เรารู้จักพอ:(
Re: Begin Again
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กันยายน 25, 2018, 04:43:09 PM »
Please don't see just a boy caught up in dreams and fantasies
Please see me reaching out for someone I can't see...

เสียงเพลง Lost Star ดังออกมาจากลำโพงขณะที่รถเคลื่อนตัวไปอย่างช้าๆตามปรกติของการจราจรในเมืองที่วุ่นวายแห่งนี้

ผมร้องเพลงคลอไปกับเสียงจากวิทยุ จนแทบจะทันทีเพลงจบ น้องหันมาบอกกับผมว่า ชอบเพลงนี้และหนังเรื่องนี้มาก

เราคุยกันถึงฉากที่นางเอกตบหน้าพระเอก หลังจากที่ได้ฟังเพลงใหม่ที่พระเอกแต่ง แต่แต่งให้กับผู้หญิงคนอื่น
ผมบอกไปว่าตอนดูหนัง ผมไม่เข้าใจว่าอยู่ดีๆนางเอกตบหน้าพระเอกทำไม  **25**
แต่น้องกลับบอกว่า น้องรู้ มันเป็นความรู้สึกที่รับรู้ได้ว่าพระเอกมีคนอื่น จึงต้องตบ   **30**

ความรู้สึก มันมักจะเป็นสิ่งที่อธิบายได้ยาก หาหน่วยอะไรมาวัดก็ยาก แต่มันก็มักเกิดขึ้นกับเราอยู่บ่อยๆ

เรา 2คน คงเป็นดาวหลงทาง ที่มาเจอกันในกาแล็กซี่ WLG นี้

เรารู้จักกันมาได้ซักพักแล้ว จากการที่ผมได้เห็นกระทู้ของน้อง ทีแรกก็หวั่นๆอยู่เหมือนกันว่าจะทักน้องไปดีไม๊
เพราะน้องุ ขู่ไว้เยอะเลยล่ะ  **30**

แต่จากการที่เห็นน้องมาตั้งกระทู้เตือนภัย และเห็นน้องตอบกระทู้ของสมาชิกคนอื่นๆ
ผมกลับมีความรู้สึกว่าน้องเป็นคนตรงๆ ทุกสิ่งทุกอย่างที่น้องลงไว้ อาจจะดูว่ามีรายละเอียดเยอะ
แต่นั้นก็เพราะน้องเป็นคนชัดเจน และก็เจอคนที่มีปัญหามามากมายเกินกว่าที่ผมจะคิดได้จริงๆ

จนผมตัดสินใจทักน้องไป แต่เราก็ยังไม่มีโอกาศได้พบกัน เพราะช่วงนั้นงานประจำที่น้องทำอยู่ค่อนข้างจะยุ่ง
อีกหนึ่งอาทิตย์ต่อมา ผมจึงมีโอกาศได้เจอน้อง ที่ร้านกาแฟสีเขียวช่วงประมาณหัวค่ำของคืนวันนัดชิงฟุตบอลโลก

น้องมีนัดดูบอลกับเพื่อนต่อ แต่พอจะมีเวลามาเจอกันได้ก่อน ผมดื่มกาแฟร้อน และน้องทานชาเขียวปั่น
น้องถามผมว่าไปดูบอลที่ไหนมั๊ย ผมตอบว่าผมไม่ดูบอล น้องจึงแปลกใจนิดหน่อย เพราะผู้ชายส่วนใหญ่ชอบดูกัน
เราคุยกันซักพักจนถึงเวลา วันนั้นฝนตก ผมขับรถออกมากับน้องและถูกรถชนท้าย
ก็เรียกประกันและก็รอกันอยู่ซักพักกับคู่กรณี น้องก็อยู่เป็นเพื่อนกับผมจนเคลียล์อะไรเสร็จ และยังดูเป็นห่วงผมมากด้วย
สั่งกับผมว่าถึงบ้านแล้วให้บอกด้วยนะ ผมก็ไปส่งน้องหาเพื่อนๆเค้า แล้วกลับถึงบ้านก็ทักน้องไป ถามว่าดูบอลเป็นไงบ้าง
น้องบอกว่าสนุกมาก ให้ผมเปิดทีวีดูเลย วันนั้นจึงเป็นไม่กี่ครั้งที่ผมมีโอกาศได้ดูบอล  **02**

หลังจากนั้นเราก็เจอกันเกือบทุกอาทิตย์ และเริ่มได้คุยกันมากขึ่น
ความรู้สึกดีที่เรามีให้กัน ก็มากขึ้นตามลำดับ  **06**

จนมาถึงช่วงที่ผมมีปัญหากลุ้มใจ ทั้งจากเรื่องงานและกับน้องคนก่อนอีกคนที่ยังคาราคาซังไม่จบกัน
น้องมาคอยอยู่ข้างๆ เป็นกำลังใจ คอยห่วงใย
น้องจะถามผมเสมอว่าเหนื่อยมั๊ย พักผ่อนเยอะๆนะ กินอะไรรึยัง ฯลฯ

น้องบอกผมว่าเราเป็นบัดดี้กันนะ ความรู้สึกดีที่เรามีให้กัน มันเป็นเราะเราสร้างมันมาด้วยกัน
คอยห่วงใยดูแลกัน จึงทำให้เรามีวันนี้ด้วยกัน ผมจึงตัดสินใจเริ่มต้นใหม่กับน้อง

สำหรับ Lost Star ท่านอื่นๆในเวปนี้ ผมขอเป็นกำลังใจให้ส่องแสงต่อไป
เพื่อนที่วันนึงจะมีคนเห็นแสงสว่างจากท่านและหากันจนเจอนะครับ

Turn the page maybe we’ll find a brand new ending...

**38*
[/quot

ชอบเพลงนี้ค่ะ เพลงพิเศษเหมาะกับฟังกับคนพิเศษค่ะ

ถั่วอบไอน้ำ

• Hero Member
  • People Like This 948
Re: Begin Again
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: กันยายน 25, 2018, 07:19:26 PM »
เรื่องราวน่ารักมากเลยค่ะ อ่านแล้วดีใจไปด้วยเลย

ปอลิง. ที่เข้ามาอ่านนี้ชอบเพลงกับหนังเรื่องนี้มาก 55 (คิดถึงความหลัง)แต่เข้ามาอ่านแล้วรู้สึกหวานม๊ากมาก

ยังไงขอให้มีความสุขมากๆนะคะ