ผู้เขียน หัวข้อ: Begin Again  (อ่าน 2329 ครั้ง)

IBA

• Jr. Member
  • **
  • People Like This 15
Begin Again
« เมื่อ: กันยายน 19, 2018, 02:43:14 AM »
Please don't see just a boy caught up in dreams and fantasies
Please see me reaching out for someone I can't see...

เสียงเพลง Lost Star ดังออกมาจากลำโพงขณะที่รถเคลื่อนตัวไปอย่างช้าๆตามปรกติของการจราจรในเมืองที่วุ่นวายแห่งนี้

ผมร้องเพลงคลอไปกับเสียงจากวิทยุ จนแทบจะทันทีเพลงจบ น้องหันมาบอกกับผมว่า ชอบเพลงนี้และหนังเรื่องนี้มาก

เราคุยกันถึงฉากที่นางเอกตบหน้าพระเอก หลังจากที่ได้ฟังเพลงใหม่ที่พระเอกแต่ง แต่แต่งให้กับผู้หญิงคนอื่น
ผมบอกไปว่าตอนดูหนัง ผมไม่เข้าใจว่าอยู่ดีๆนางเอกตบหน้าพระเอกทำไม  **25**
แต่น้องกลับบอกว่า น้องรู้ มันเป็นความรู้สึกที่รับรู้ได้ว่าพระเอกมีคนอื่น จึงต้องตบ   **30**

ความรู้สึก มันมักจะเป็นสิ่งที่อธิบายได้ยาก หาหน่วยอะไรมาวัดก็ยาก แต่มันก็มักเกิดขึ้นกับเราอยู่บ่อยๆ

เรา 2คน คงเป็นดาวหลงทาง ที่มาเจอกันในกาแล็กซี่ WLG นี้

เรารู้จักกันมาได้ซักพักแล้ว จากการที่ผมได้เห็นกระทู้ของน้อง ทีแรกก็หวั่นๆอยู่เหมือนกันว่าจะทักน้องไปดีไม๊
เพราะน้องุ ขู่ไว้เยอะเลยล่ะ  **30**

แต่จากการที่เห็นน้องมาตั้งกระทู้เตือนภัย และเห็นน้องตอบกระทู้ของสมาชิกคนอื่นๆ
ผมกลับมีความรู้สึกว่าน้องเป็นคนตรงๆ ทุกสิ่งทุกอย่างที่น้องลงไว้ อาจจะดูว่ามีรายละเอียดเยอะ
แต่นั้นก็เพราะน้องเป็นคนชัดเจน และก็เจอคนที่มีปัญหามามากมายเกินกว่าที่ผมจะคิดได้จริงๆ

จนผมตัดสินใจทักน้องไป แต่เราก็ยังไม่มีโอกาศได้พบกัน เพราะช่วงนั้นงานประจำที่น้องทำอยู่ค่อนข้างจะยุ่ง
อีกหนึ่งอาทิตย์ต่อมา ผมจึงมีโอกาศได้เจอน้อง ที่ร้านกาแฟสีเขียวช่วงประมาณหัวค่ำของคืนวันนัดชิงฟุตบอลโลก

น้องมีนัดดูบอลกับเพื่อนต่อ แต่พอจะมีเวลามาเจอกันได้ก่อน ผมดื่มกาแฟร้อน และน้องทานชาเขียวปั่น
น้องถามผมว่าไปดูบอลที่ไหนมั๊ย ผมตอบว่าผมไม่ดูบอล น้องจึงแปลกใจนิดหน่อย เพราะผู้ชายส่วนใหญ่ชอบดูกัน
เราคุยกันซักพักจนถึงเวลา วันนั้นฝนตก ผมขับรถออกมากับน้องและถูกรถชนท้าย
ก็เรียกประกันและก็รอกันอยู่ซักพักกับคู่กรณี น้องก็อยู่เป็นเพื่อนกับผมจนเคลียล์อะไรเสร็จ และยังดูเป็นห่วงผมมากด้วย
สั่งกับผมว่าถึงบ้านแล้วให้บอกด้วยนะ ผมก็ไปส่งน้องหาเพื่อนๆเค้า แล้วกลับถึงบ้านก็ทักน้องไป ถามว่าดูบอลเป็นไงบ้าง
น้องบอกว่าสนุกมาก ให้ผมเปิดทีวีดูเลย วันนั้นจึงเป็นไม่กี่ครั้งที่ผมมีโอกาศได้ดูบอล  **02**

หลังจากนั้นเราก็เจอกันเกือบทุกอาทิตย์ และเริ่มได้คุยกันมากขึ่น
ความรู้สึกดีที่เรามีให้กัน ก็มากขึ้นตามลำดับ  **06**

จนมาถึงช่วงที่ผมมีปัญหากลุ้มใจ ทั้งจากเรื่องงานและกับน้องคนก่อนอีกคนที่ยังคาราคาซังไม่จบกัน
น้องมาคอยอยู่ข้างๆ เป็นกำลังใจ คอยห่วงใย
น้องจะถามผมเสมอว่าเหนื่อยมั๊ย พักผ่อนเยอะๆนะ กินอะไรรึยัง ฯลฯ

น้องบอกผมว่าเราเป็นบัดดี้กันนะ ความรู้สึกดีที่เรามีให้กัน มันเป็นเราะเราสร้างมันมาด้วยกัน
คอยห่วงใยดูแลกัน จึงทำให้เรามีวันนี้ด้วยกัน ผมจึงตัดสินใจเริ่มต้นใหม่กับน้อง

สำหรับ Lost Star ท่านอื่นๆในเวปนี้ ผมขอเป็นกำลังใจให้ส่องแสงต่อไป
เพื่อนที่วันนึงจะมีคนเห็นแสงสว่างจากท่านและหากันจนเจอนะครับ

Turn the page maybe we’ll find a brand new ending...

**38**

Guster13

• **
  • People Like This 129
Re: Begin Again
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กันยายน 19, 2018, 03:36:43 AM »
Please don't see just a boy caught up in dreams and fantasies
Please see me reaching out for someone I can't see...

เสียงเพลง Lost Star ดังออกมาจากลำโพงขณะที่รถเคลื่อนตัวไปอย่างช้าๆตามปรกติของการจราจรในเมืองที่วุ่นวายแห่งนี้

ผมร้องเพลงคลอไปกับเสียงจากวิทยุ จนแทบจะทันทีเพลงจบ น้องหันมาบอกกับผมว่า ชอบเพลงนี้และหนังเรื่องนี้มาก

เราคุยกันถึงฉากที่นางเอกตบหน้าพระเอก หลังจากที่ได้ฟังเพลงใหม่ที่พระเอกแต่ง แต่แต่งให้กับผู้หญิงคนอื่น
ผมบอกไปว่าตอนดูหนัง ผมไม่เข้าใจว่าอยู่ดีๆนางเอกตบหน้าพระเอกทำไม  **25**
แต่น้องกลับบอกว่า น้องรู้ มันเป็นความรู้สึกที่รับรู้ได้ว่าพระเอกมีคนอื่น จึงต้องตบ   **30**

ความรู้สึก มันมักจะเป็นสิ่งที่อธิบายได้ยาก หาหน่วยอะไรมาวัดก็ยาก แต่มันก็มักเกิดขึ้นกับเราอยู่บ่อยๆ

เรา 2คน คงเป็นดาวหลงทาง ที่มาเจอกันในกาแล็กซี่ WLG นี้

เรารู้จักกันมาได้ซักพักแล้ว จากการที่ผมได้เห็นกระทู้ของน้อง ทีแรกก็หวั่นๆอยู่เหมือนกันว่าจะทักน้องไปดีไม๊
เพราะน้องุ ขู่ไว้เยอะเลยล่ะ  **30**

แต่จากการที่เห็นน้องมาตั้งกระทู้เตือนภัย และเห็นน้องตอบกระทู้ของสมาชิกคนอื่นๆ
ผมกลับมีความรู้สึกว่าน้องเป็นคนตรงๆ ทุกสิ่งทุกอย่างที่น้องลงไว้ อาจจะดูว่ามีรายละเอียดเยอะ
แต่นั้นก็เพราะน้องเป็นคนชัดเจน และก็เจอคนที่มีปัญหามามากมายเกินกว่าที่ผมจะคิดได้จริงๆ

จนผมตัดสินใจทักน้องไป แต่เราก็ยังไม่มีโอกาศได้พบกัน เพราะช่วงนั้นงานประจำที่น้องทำอยู่ค่อนข้างจะยุ่ง
อีกหนึ่งอาทิตย์ต่อมา ผมจึงมีโอกาศได้เจอน้อง ที่ร้านกาแฟสีเขียวช่วงประมาณหัวค่ำของคืนวันนัดชิงฟุตบอลโลก

น้องมีนัดดูบอลกับเพื่อนต่อ แต่พอจะมีเวลามาเจอกันได้ก่อน ผมดื่มกาแฟร้อน และน้องทานชาเขียวปั่น
น้องถามผมว่าไปดูบอลที่ไหนมั๊ย ผมตอบว่าผมไม่ดูบอล น้องจึงแปลกใจนิดหน่อย เพราะผู้ชายส่วนใหญ่ชอบดูกัน
เราคุยกันซักพักจนถึงเวลา วันนั้นฝนตก ผมขับรถออกมากับน้องและถูกรถชนท้าย
ก็เรียกประกันและก็รอกันอยู่ซักพักกับคู่กรณี น้องก็อยู่เป็นเพื่อนกับผมจนเคลียล์อะไรเสร็จ และยังดูเป็นห่วงผมมากด้วย
สั่งกับผมว่าถึงบ้านแล้วให้บอกด้วยนะ ผมก็ไปส่งน้องหาเพื่อนๆเค้า แล้วกลับถึงบ้านก็ทักน้องไป ถามว่าดูบอลเป็นไงบ้าง
น้องบอกว่าสนุกมาก ให้ผมเปิดทีวีดูเลย วันนั้นจึงเป็นไม่กี่ครั้งที่ผมมีโอกาศได้ดูบอล  **02**

หลังจากนั้นเราก็เจอกันเกือบทุกอาทิตย์ และเริ่มได้คุยกันมากขึ่น
ความรู้สึกดีที่เรามีให้กัน ก็มากขึ้นตามลำดับ  **06**

จนมาถึงช่วงที่ผมมีปัญหากลุ้มใจ ทั้งจากเรื่องงานและกับน้องคนก่อนอีกคนที่ยังคาราคาซังไม่จบกัน
น้องมาคอยอยู่ข้างๆ เป็นกำลังใจ คอยห่วงใย
น้องจะถามผมเสมอว่าเหนื่อยมั๊ย พักผ่อนเยอะๆนะ กินอะไรรึยัง ฯลฯ

น้องบอกผมว่าเราเป็นบัดดี้กันนะ ความรู้สึกดีที่เรามีให้กัน มันเป็นเราะเราสร้างมันมาด้วยกัน
คอยห่วงใยดูแลกัน จึงทำให้เรามีวันนี้ด้วยกัน ผมจึงตัดสินใจเริ่มต้นใหม่กับน้อง

สำหรับ Lost Star ท่านอื่นๆในเวปนี้ ผมขอเป็นกำลังใจให้ส่องแสงต่อไป
เพื่อนที่วันนึงจะมีคนเห็นแสงสว่างจากท่านและหากันจนเจอนะครับ

Turn the page maybe we’ll find a brand new ending...

**38**

**35**

อ่านโพสต์ แล้วฟังเพลงไปด้วย รู้สึกอบอุ่นเหมือนอยู่ในที่ อุ่นๆวันฝนตกเลย ไว้มาลงต่อนะค่ะ รอติดตามนะค่ะ
Don’t worry, my love, we’re learning to love

Icing

• VERIFY USER
  • Hero Member
  • *
  • People Like This 83
  • แผนที่กาลเวลา
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กันยายน 20, 2018, 07:18:55 AM »
 41
ดีจังที่เจอใครที่คลิก
บนโลกนี้มีคนอยู่มากมายที่เกิดมาและเดินผ่านไป โดยที่เราไม่รู้จักกันเลย
รักกันนานๆนะคะ
ก็ยังคงหลงรักสเปคเดิมๆ
หนุ่มเนิร์ดบ้องแบ๊ว <3

kaptan

• People Like This 1734
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กันยายน 20, 2018, 09:35:00 AM »
     อ่านเรื่องดีๆ แบบนี้แล้วดีใจจังครับ คนดีๆ เจอคนน่ารัก มีความสุขมากๆ นะครับ
ถ้าคุณน่ารัก จริงใจ คุณคือเป้าหมายของเรา

Pink candy

• Full Member
  • People Like This 22
  • รอยยิ้มของหนู สดใสเสมอ
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กันยายน 20, 2018, 09:52:38 AM »
 อ่านละดีใจจัง มีความสุขมากๆนะจ้ะ  **39**
ขอดาวบนฟ้า ส่งความรักข้ามเวลามาได้ไหม

A WayBackIntoLove

• People Like This 313
  • เมตตาธรรม เป็นเครื่องค้ำจุนโลก
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กันยายน 20, 2018, 02:01:40 PM »
ไม่มีคำว่าสาย สำหรับการเริ่มต้น

ยินดีกับ จขกท ด้วยนะครับ

**36**
ความจริงใจ มีไว้สำหรับคนที่เหมาะสมเท่านั้น
กับคนปลิ้นปล้อน ให้ความจริงใจไปก็ไร้ค่า

งงอะดิ

• People Like This 69
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กันยายน 20, 2018, 02:13:26 PM »

มีความสุขไปกับท่านด้วยครับ

สำหรับผม ขอสังเกตุการไปอย่าง ... ดับๆ... ดีแล้วครับ

**11**

IBA

• **
  • People Like This 15
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กันยายน 21, 2018, 12:05:53 PM »
ขอบคุณทุกท่านสำหรับคำอวยพรครับ

ในที่นี้ เราสามารถเจอคนที่ใช่ได้แน่นอนครับ ขอแค่ท่านเปิดใจ และค้นหาน้องที่ตรงความต้องการของท่านจริงๆ
เพราะน้องเค้าก็มีวิธีสกรีนพี่ๆในแบบของเค้ากัน เราอาจจะไม่ได้เป็นผู้เลือกแค่ฝ่ายเดียว

สำหรับน้องที่ตั้งสเปค ลงรายละเอียดไว้เยอะๆ ทำไปเถอะครับ ดีแล้วครับที่น้องมีความชัดเจน
พี่ๆที่เค้าหาน้องๆอยู่จะได้รู้รายละเอียด และประเมินทั้งตัวน้อง และตัวเองได้ในเบื้องต้น ว่าตรงใจกันมั๊ย

อาจจะหายากหน่อย แต่ถ้าได้เจอกันแล้ว คุ้มค่าแก่การรอคอย และค้นหาแน่นอนครับ

ผมกับน้องใช้เวลาทำความรู้จักกันเกือบ 2เดือน กว่าน้องจะใจอ่อนยอมรับผมไว้เป็นคนข้างๆ

**38**

Please mind the gap

• People Like This 59
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กันยายน 21, 2018, 12:06:23 PM »
คนที่ใช่ ... จะมาในเวลาที่ใช่
แต่ถ้ามาในเวลาที่ไม่ใช่ ... แปลว่าคนคนนั้นไม่ใช่
ในเมื่อเค้าไม่ใช่ ก็ต้องปล่อยเค้าไป ... เพื่อที่เราจะได้ตามหาคนที่ใช่ต่อไป

งงมะ  **25**

จริงจังละ ...
ดีใจด้วยนะที่ได้เจอคนที่ดีต่อกัน มีความคิด ความรู้สึกไปในทิศทางเดียวกัน
พี่เป็นคนที่ดีคนนึง เป็นคนทุ่มเท คบใครก็ให้ใจเต็มที่
ดีใจด้วยจริงๆที่วันนี้เห็นพี่แฮปปี้แล้ว  **39**

I'll stop being a bitch once you stop being an asshole.

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กันยายน 21, 2018, 10:59:55 PM »
เจ้าของกระทู้ น่าจะมีความสุขเเน่ๆเลย จริงอย่างที่อ่านครับ ในความตรงรายละเอียดที่ชัด ปล เเต่ต้องตรงเเละเหมาะสมกับสิ่งที่ลง เป็นอะไรที่โอเคมากในการทำความเข้าใจละ ตัดสินใจ การเจอกันเปนเรื่องทีดีครับทั้งน้องๆที่น่ารัก เเละพี่ดูเเล ที่ จริงใจ ยิ่งเจอคนน่ารักเเละ ตรงใจ ยิ่งต้องรักษา เสียไปคงเฟลเเย่เลย เชื้อว่าเจ้าของกระทู้ต้องตื้อหนักมากเเน่เเละจริงใจมาก เพราะถ้าเปนน้องที่น่ารัก ตามที่ผมคิด น้องไม่เคยรับคนดูเเล หรือผูกมัด หรือนัดเที่ยวกินหนม อ่านละในฐานะผช ยินดีด้วยจริงๆครับ เคมีต้องตรงกันมากเเน่เลย

**13** **13** **13**
ว่าผมเสือกตามพูดถึงผมไม่เสือกเลยดิ หรือเสือกกว่าเเต่โม้กันเงียบๆ