ผู้เขียน หัวข้อ: การนัดเจอตัวควรมีค่าเสียเวลาให้น้องมั้ยคะ ???  (อ่าน 1930 ครั้ง)

Prawzz

• Newbie
  • *
  • People Like This 1
อยากสอบถามพี่ๆในนี้ว่า ..
การนัดเจอตัวกัน ควรมีค่าเสียเวลาให้มั้ยคะ ???
เพราะจริงๆแล้วน้องก็ต้องมีค่าใช้จ่ายในการเดินทางไปหาพี่ๆนะคะ ??

หรือพี่ๆมีความเห็นว่ายังไงกันบ้าง ขอคอมเม้นในค่าาา

**36** **36** **36**

myman

• Full Member
  • People Like This 61
Re: การนัดเจอตัวควรมีค่าเสียเวลาให้น้องมั้ยคะ ???
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กันยายน 21, 2018, 09:00:14 AM »
ตามมารยาทก็น่าจะต้องมีนะครับ เห็นเขาให้ค่าเสียเวลากันขั้นต่ำ500 แต่ทางที่ดีตกลงกันแต่เนิ่นๆก็ดีครับจะได้ไม่เสียความรู้สึกกันทีหลัง
ยินดีที่ได้รู้จักทุกคนครับ

Konba501

• Sr. Member
  • People Like This 78
Re: การนัดเจอตัวควรมีค่าเสียเวลาให้น้องมั้ยคะ ???
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กันยายน 21, 2018, 11:03:31 AM »
แล้วแต่คุยจ้า และก็แล้วแต่ด้วยว่าเจอแล้วเป็นเช่นไร

เช่น พี่ขับรถไปหาน้อง รับใกล้บ้าน หรือ น้องนั่งรถมาหาพี่

พอเจอน้องแล้ว ตรงตามที่คุยแค่ใหน แต่ตามที่เราคิดช่วยค่ารถ สัก 300-500 กำลังดี

หากน้องๆตรงตามที่ลงในรายละเอียต

Please mind the gap

• People Like This 59
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กันยายน 21, 2018, 12:19:31 PM »
โดยมารยาทแล้วควรจะมีนะคะ เพราะน้องเองก็ต้องเสียเวลาแต่งหน้าแต่งตัว เพื่อไปพบพี่เหมือนกัน
หรือถ้าอยากให้ชัวร์ ไม่ผิดใจกัน ก็ตกลงกันไปก่อนเลยค่ะว่าเจอกันครั้งแรกขอเป็นการจ้างเที่ยวก่อนนะคะ
เราเองก็เตรียมตัวไปให้พร้อม ให้สมกับเงินที่พี่เค้าจ่ายเรามา
I'll stop being a bitch once you stop being an asshole.

truedate

• People Like This 17
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กันยายน 21, 2018, 02:08:25 PM »
ส่วนตัวผม ถ้าน้องมาเจอแต่ปฏิเสธงานผมจะให้ค่าเดินทาง 500 แต่ผมจะไม่ปฏิเสธงานน้องเพราะน้องเตรียมตัวมาแล้วครับ เพราะผมจะพิจารณาแล้วว่าอยากให้น้องคนนี้รับงานจึงนัดเจอเลยไม่ปฏิเสธน้องแต่ให้น้องปฏิเสธเราได้ครับ เผื่อน้องไม่รู้สึกดีจะได้ไม่ต้องฝืนกันครับ และถ้ารับงานก้อว่ากันไปตามตกลงครับ

vk

• Newbie
  • *
  • People Like This 27
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กันยายน 23, 2018, 10:41:29 AM »
ปรกติก็300-500ถ้าไม่ได้เดินทางไกลมากจากที่พักน้อง  แต่ถ้าไกลก็แล้วแต่ตกลง  เพราะก่อนออกมาน้องก็ต้องเสียเวลาแต่งหน้าแต่งตัวมาแล้ว   แต่ถ้ากรณีเรียกน้องslจากเอเยนต์มาดูตัวก็แล้วแต่เอเยนต์ บางเจ้าก็ไม่คิดตังถ้าไม่ตรงกับรูปที่ส่งมา   แต่ส่วนใหญ่ก็จ่ายค่าเสียเวลา300

A WayBackIntoLove

• Hero Member
  • People Like This 313
  • เมตตาธรรม เป็นเครื่องค้ำจุนโลก
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กันยายน 24, 2018, 01:21:54 PM »
เข้าใจว่า จขกท หมายถึง การนัดเจอตัว
สำหรับน้องที่หาพี่ดูแล ไม่ใช่น้องจ้างเที่ยว

โดยส่วนตัวก็เคยนัดเจอตัวน้อง ๆ
ตอนที่เข้ามาเล่นเวปใหม่ ๆ เพื่อหาน้องดูแล
แรก ๆ ก็ งง ๆ อยู่ ทักไปขอดูรูป กับโปรไฟล์
เพราะน้องไม่ให้รายละเอียดอะไรเลย
น้องบอกว่ามากันเจอตัวเป็น ๆ ดีกว่า
แล้วค่อยคุยกัน  แต่ขอค่านัดดูตัว 2,000

เอ้า ไปก็ไป ลองดูสักหน่อย
สรุป ไปเจอตัว น้องถามว่า พี่โอเครมั้ย
อืม... ถ้าไม่โอ แล้วงัยต่อครับ
งั้นก็แยกย้ายกัน  จ่ายค่าดูตัวไป 2,000
ขับรถกลับบ้านแบบ งง ๆ  สบายใจ

**40** **25** **30**

ความจริงใจ มีไว้สำหรับคนที่เหมาะสมเท่านั้น
กับคนปลิ้นปล้อน ให้ความจริงใจไปก็ไร้ค่า