ผู้เขียน หัวข้อ: วันนี้ใจฉันว่าวุ้น  (อ่าน 1405 ครั้ง)

Sososoy

• Hero Member
  • People Like This 261
วันนี้ใจฉันว่าวุ้น
« เมื่อ: กันยายน 26, 2018, 01:32:02 PM »
สวัสดีค่ะ​ เข้าเรื่องเลยนะคะ
เพื่อนที่หายไปตอนที่เรากำลังต้องการกำลังใจที่สุด​ เราควรปล่อยเขาไปใช่มั๊ยคะ

ตอนนี้โซอยู่รพ.มาเฝ้าแม่ผ่าตัด​ ห่วงแม่ก็ห่วง​  ห่วงลูกก็ห่วง​ มีเรื่องกังวลเยอะแยะมากมาย​
เพื่อนคนนี้เขาเป็นความสบายใจของโ​ซ​ แล้วตั้งแต่โซมาอยู่พี่รพ.เขาก็หายไป​ โซพยายามจะไม่ใส่ใจ​ เคารพการตัดสินใจที่จะหายไปเฉยๆของเขา​ แต่จริงๆแล้วโคตรใส่ใจอยากรู้เหตผลมากๆ​ ทำไมหายไป​ อยากถามใจจะขาด​ว่านี่จะตัดขาดกันใช่ไหม​ โซทำอะไรผิด​ งงใจ??? **19**

kaptan

• People Like This 1734
Re: วันนี้ใจฉันว่าวุ้น
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กันยายน 26, 2018, 02:00:38 PM »
      บางทีการไม่รู้สาเหตุ หรือเหตุผล สบายใจกว่านะครับ
อย่าเพิ่ง " ตีความ " ไปในทางที่เราไม่สบายใจครับ เค้าคงมีอะไรของเค้า
น้องก็ทำหน้าที่ ลูกและแม่ ให้ดีที่สุดครับ อย่างอื่นเรื่องเล็ก

ว่าแต่ว่า วุ้น ไปทำอะไรให้น้องโซครับ ถึงไปว่าวุ้น...55555
ถ้าคุณน่ารัก จริงใจ คุณคือเป้าหมายของเรา

เจ้าเหมียว

• Full Member
  • People Like This 33
  • ร้องเรียกเหมี๊ยวๆเดียวก็มา
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กันยายน 27, 2018, 05:22:19 PM »
การสื่อสารกันสำคัญนะคะ พูดคุยกันดูก่อน ว่าอะไรเป็นอะไร อย่าให้ความไม่เข้าใจกันมาทำร้ายมิตรภาพ
แต่ถ้าหากเหตุผลมันฟังไม่เข้าที ก็...
จงทำดีจงทำดีจงทำดี

Sososoy

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กันยายน 30, 2018, 11:17:12 PM »
      บางทีการไม่รู้สาเหตุ หรือเหตุผล สบายใจกว่านะครับ
อย่าเพิ่ง " ตีความ " ไปในทางที่เราไม่สบายใจครับ เค้าคงมีอะไรของเค้า
น้องก็ทำหน้าที่ ลูกและแม่ ให้ดีที่สุดครับ อย่างอื่นเรื่องเล็ก

ว่าแต่ว่า วุ้น ไปทำอะไรให้น้องโซครับ ถึงไปว่าวุ้น...55555
**02**พิมผิดค่ะ​ ภาษาไทยไม่ค่อยสันทัด​ แต่ภาษาใจถนัดมากค่ะ **02**

Sososoy

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กันยายน 30, 2018, 11:24:53 PM »
การสื่อสารกันสำคัญนะคะ พูดคุยกันดูก่อน ว่าอะไรเป็นอะไร อย่าให้ความไม่เข้าใจกันมาทำร้ายมิตรภาพ
แต่ถ้าหากเหตุผลมันฟังไม่เข้าที ก็...

อยากพูดค่ะ​ แต่เขาหลบหน้า​ ให้เหตผลสั้นๆว่าป่วย​ โซเลยถอยออกมา​ ที่จริงต้องบอกว่าโซเซออกมามากกว่า **30** **30** **30**
ความจริงที่รู้มาคือเขามีแฟน​ เพื่อนสมัยเด็กน้อยเลยหมดความหมาย​ (แบะปากมองบน)​