ผู้เขียน หัวข้อ: แชร์ประสบการณ์ดีๆ+แปลกใหม่ จากหญิงซื้อ host กินและจบลงที่ผู้เว็ปนี้ ! เอ๊ะยังไง  (อ่าน 5412 ครั้ง)

MerryGoRound

• Newbie
  • *
  • People Like This 18
อย่าตกใจกัน... ฟังไม่ผิดหลอกค่ะ
หนูขอเป็นตัวแทนผู้หญิงส่วนน้อยในเว็ปนี้มาเล่าสู่กันฟัง
อาจจะเป็นเปอร์เซ็นต์ส่วนน้อย 0.12345% ในเว็ปนี้ด้วยมั้ง
ใน ศัพท์ที่พี่ๆเข้าใจว่าเป็น ผญ ' high profile ' นั่นแหละ

คำนี้มีหลาย meaning มากกก แต่ส่วนใหญ่จะเข้าใจว่า การศึกษาดี โอเคไม่เถียง 555
แต่ case ของเราคือ ผญ ที่ไม่ได้ขาดตกบกพร่องอะไร
มีกินมีใช้ มีการศึกษา อะไรประมาณนั้น แต่ชอบความตื่นเต้นเฉยๆ  **02**
แต่โซเชียลก็คือโซเชียล ที่ไหนมีผู้ชายมีเงิน ขี้เหงา และต้องการ ... ฉันใด
ก็มีผู้หญิงมีเงิน ขี้เหงา และต้องการ ... ฉันนั้นเช่นกัน
สังคมออนไลน์ก็คือสังคมออนไลน์นะ เข้าถึงง่ายไปหมด
เลยเป็นคนละ case กับคนส่วนใหญ่ในเว็ปที่มีปัญหาการเงินนะคะ

( เขาบอกว่าอยากได้คนแบบไหนต้องเข้าไปอยู่สังคมแบบนั้นไง 555
และจาก exp และ fact ผู้ชายในเว็ปนี้เกือบ 60-70% ที่ตอบโจทย์เรื่อง ...
นั่นแหละ ไม่นับเรื่องของเงินอะนะ )

ขออนุญาตเปลี่ยนสรรพนามเป็นคำว่า ' เรา ' จะได้ดูกันเองนะ

เราเป็นผู้หญิงที่ดูแล personality ตัวเองดีตลอด ไม่เคยทำตัวให้ผู้ใหญ่ตำหนิ
แต่ติดที่เราดันหยิ่งนะสิ โสดแล้วพาลขี้เหงางี้
ลึกๆก็ต้องการ someone และ something ...
ดันชอบเรื่อง 18+ สาวๆสมัยนี้แฟนก็ไม่อยากมีกัน คนในผับก็ไม่ชอบมันดูมั่วเกินไป
มีกิ๊กก็ไม่ชอบความวุ่นวายอีก ทำไมการใช้ชีวิตมันยุ่งๆซับซ้อน  **19**

และสังคมสมัยนี้กับเรื่องกุ๊กกิ๊ก เวลามีเรื่องดูไม่ดี ผู้ชายไม่ค่อยจะเสียหายนะสิ
ไหนโลกออนไลน์จะน่ากลัวอีก ตะกวดก็เยอะ
ผู้หญิงอย่างเราก็ต้องทำตัวลึกลับเป็นธรรมดา ระวังตัว มารยาร้อยแปด ร้องแปบบบ **01**

( ประสบการณ์ที่แรก ) กับการซื้อ host หมดเป็นแสน แขนก็ไม่ได้จับบบ !
เป็นอะไรที่รู้สึกพลาดมากกก แต่ถือว่าเป็นสักครั้งในชีวิตก็แล้วกัน
เมื่อเหล่าสาวๆ ที่แต่งงานไปแล้วหนึ่ง และปล่อยให้เหงาอีกสามคนต้องไปปาร์ตี้
ด้วยความหวังว่าจะได้ผู้งานดี เพราะไม่ชอบผู้ชายในผับ และไม่เคยไปมาก่อน
เลยอยากลองของกับเขาบ้าง จนมาสะดุด ผู้คนนึงก็เรียกมานั่ง แจกดริ้ง ยอกันไปยอกันมา สุดท้าย ....

เมาภาพตัดจ้าาา ตัดมาที่คอนโดเพื่อนเนี่ยแหละ
เพิ่มเติมคือบิลที่รูดไปและร่างกายที่ไร้ร่องรอยอารยธรรมในการถูกเนื้อต้องตัว
โอยยยยยยย จินตนาการ ณเดชจูบญาญ่าตอนเมางี้ หายหมด

ด้วยความอยากมีอยากได้ ! บวกกับเพื่อนยุ เหงาก็เหงา ก็กลับไปที่เดิม
มันเหมือนหลงเสน่ห์ something แล้วอยากหาคำตอบ
นี่ก็บ้าจี้เชื่อเพื่อนว่า เขามองแกสงสัยชอบแกงี้ ไปกันใหญ่

แต่สุดท้ายเก้อที่สุดในชีวิต ผู้ที่มองหา นางไม่มา
ผจก บอกว่านางลาออกไปดูแลลูก ...  **07**
โอเคค่ะ แยกย้ายเมาส่งท้ายอวยพรให้นางไปดี บอก DJ ขอเพลงเศร้าร้องไห้
เป็นประสบการณ์อกหักเล็กๆ ที่ถ้าไม่เคยแอบรักใครจะไม่อินจริงๆนะ

และจากเรื่องวันนั้นก็กลายเป็นประสบการณ์พิศวงในเว็ปวันนี้

( ประสบการณ์ที่ 2 ) ความคิดเปลี่ยน... กับ wlg และจิตวิทยาขั้นสูงงง
แอบบอกความลับนิดๆ ว่าก่อนจะมาเว็ปนี้ได้เราเคยเป็นผู้หญิง anti โลกสีเทามาก อย่าโกรธกันนะ 555
คือตอนนั้นด้วยความเด็กไง โลกสวย โตมากับสังคมสวยๆ
แต่ต้องกราบผู้ใหญ่ที่ส่งเสียให้เรียนวิชาแปลกประหลาด
ที่เรียกเป็นภาษาไทยว่า " จิตวิทยาเชิงสืบสวนสอบสวน "
มันใช้ได้จริงกับเว็ปนี้ กราบ กราบ กราบ
แต่ไม่ได้ทำงานด้านนี้นะอย่าสับสน 555

ถามว่าทำไมถึงได้ใช้ ? ต้องเข้าใจว่าการที่เราก้าวเข้าสู่โลกสีเทาๆ
เราจะต้อง survival แบบเทาๆ ให้ได้เหมือนกัน เอาขาวกับดำไปสู้ไม่ได้ มันจะเสียสมดุลสังคม
และสำหรับผู้ที่ถูกกระทำให้เป็นหยื่อ มันเป็นอาวุธชั้นดีในการป้องกันตัวนะคะ
ถ้าใครชอบอ่านหนังสือ เรามีความรู้ประมาณนี้แนะนำ ทักหลังไมล์มาได้นะ
แต่ไม่แนะนำใช้เป็นมิจฉาชีพนะเออ

ต่อๆๆ หลังจากประสบการณ์ host จบลง เราก็ล่องลอยแบบโสดๆไปหลายเดือน
อดทนมานานสุดท้ายก็แพ้อารมณ์การอยากมีใครสักคน (แต่ก็กลัวการผูกมัดอยู่ดี)
เลยลองเข้าเว็ปหาคู่ดู ได้ยินมาจากปากเพื่อนผู้ชายบ่อยๆ ว่าถ้าโชคดีเจอคู่ดี ก็ win x win กันยาวๆ
ตอนแรกไม่ใช่เว็ปนี้ เป็นเว็ปสีขาวๆ แสดงรูปและ present info

ตอนแรกสนุกมากเหมือนกลับไปเล่น hi5  **30**
แต่ละคน present ตัวเองดีมาก นี่ด้วยความคึกคะนองอยากลองวิชา
เลยเลือกคนที่เสนอตัวแบบเวอร์ๆเลย 2 คน และ ไม่มี info เลยแต่ไม่แต่งรูปมา 2 คน
และคุยคัดให้เหลือรอบชิงแชมป์คนสุดท้าย ซึ่งจริงๆไม่ควรเอาไปเป็นแบบอย่างนะคะ 555
อ่านไว้เป็นกรณีศึกษาพอ

จนถูกใจละคนนึง เลยนัดทานข้าวกัน
โอ้มายกอชชช ตื่นเต้นที่สุดในชีวิตแล้ว ตอนนั้นเป็น ครั้งแรกไม่เคยนัดเจอคนแปลกหน้าดูตัวมาก่อน
สุดท้าย ก็โอเค ชอบใจกันนะ ไปต่อ ทุกอย่างดูเหมือนจะแฮปปี้
แต่สุดท้ายนัดกันมาได้ 3-4 ครั้ง เรารู้สึกได้ว่านางไม่ปกติ
นางเริ่มลุกล้ำความเป็นส่วนตัว มีอาการหึงหวง โอเคถ้าเป็น ศัพย์ในจิตแพทย์ นางคงตกอยู่ในห้วง
ความผูกพันธ์ทางอารมณ์ เราพอเข้าไป ก็พูดจาดีๆเกลี้ยกล่อมนาง ว่าเราไม่โอเคนะ
กับการแสดงออกแบบนี้

สุดท้ายผ่านมาร่วม 2 เดือนเราก็ต้องเป็นฝ่ายถอยออกมา เพราะสิ่งที่เราตกลงกันมันไม่สอดคล้องกัน
นางอยากพัฒนาความสัมพันธ์ แต่เราให้ไม่ได้ เสียใจอยู่แล้วแหละ
แต่ถ้าเลือกจะอยู่ในรูปแบบของความสัมพันธ์แบบนี้ เราก็ต้องรู้ลิมิตและ
ยอมรับถึงความไม่แน่นอนของมนุษย์เช่นกัน นักปรัชญาและกวียังกล่าวเลยว่า
" ความรักเป็นสิ่งไม่จริง แต่ความรู้สึกมันจริง เพราะความรักที่แท้จริง คือรักแบบเคียงห่างกันแบบเสาโรมัน "
ใครเจอรักแท้แบบนี้ต้องรักมันไว้ให้ดีๆนะคะ

ต่อๆ อย่าเพิ่งอินนนน  **25**
หลังจากนั้นไม่นานเราก็มาสะดุดกับเว็ปนี้เข้า
มันเป็นอะไรที่เปิดโลกเรามากกก เพราะ มันเป็นการแลกเปลี่ยนเชิง
benefit และ invest อย่างเห็นได้ชัดเจน
แบบ benefit คือ คุณจ่าย เราขาย win x win แม้จะต้องพึ่ง first impression ดีๆบ้าง
และแบบ invest คือ ทุกการลงทุนมีความเสี่ยงงง จ้าาา
เสี่ยงทายกันเลยทีเดียวว่าลงทุนแล้วจะเจอของดี หรือ มิจฉาชีพพพ
และมิจฉาชีพไม่ได้จำกัดเพศเสียด้วยสิ แงงง

ย้อนกลับไป ขอกราบวิชาที่เรียนมามันได้ใช้ก็ตอนนี้จริงๆ
มันลุ้นกว่าเว็ป hi5 อีก เพราะมันใช้แค่เพียงการ present info และดวง
ไม่มีการใช้ประสาทสัมผัสทั้ง 5 ใช้ วัจนะกึ่งอวัจนภาษาล้วนๆ
ที่สุดแห่งความซับซ้อนในซับซ้อน ใครที่อยู่เว็ปมานานๆนี่เราชมเลยว่าคุณเจ๋งมาก
อย่างน้อยคุณก็มี exp จิตวิทยาระดับนึงแล้วแหละในการ
คิด วิเคราะห์ แยกแยะคน และเรื่องความสัมพันธ์นั่นแหละ

เราเจอคนในนี้มาเยอะมากเล่นมาก็สักพักใหญ่ละ แต่จะมาๆหายๆ
เจอคนมาเกือบทุกรูปแบบ ไม่ว่าจะทั้ง present ดี , fake profile ,
คนรวยม้ามืด หรือแม้แต่มิจฉาชีพ
เราจะพูดถึงมุมพี่ดีๆที่เจอมา หลายๆคนสร้างความประทับใจกับเราพอสมควร

คู่เดท สองคนแรกเป็นแนว คู่ น. แรกๆก็เหมือนจะโอเค รักษาระดับความสัมพันธ์ได้ดี
แต่พักหลังเนี่ยสิ ไม่รู้นางทั้งคู่เป็นเพื่อนกันรึเปล่า พูดตรงๆคือมีพัฒนาการเป็น
' แมงดา ' เฉย ยอมรับว่าตอนแรกก็ยอมเพราะไม่อยากเสีย คู่ น.
ขี้เกียจคุยใหม่ด้วยแหละ แต่สุดท้ายก็ต้องยอมตัดใจ
พักหลังเลยไม่เอาเลยยย ลองหาเป็นพี่เลี้ยงดู อยากลอง
amazing !!! คือมัน work มากๆ อาจจะดวงด้วยเจอพี่น่ารัก
win x win ด้วยกันทั้งคู่ด้วย ไม่ใช่เราเสียกายต้องมาเสียเงินอีก
ผู้หญิงต่อให้เขามีเงินดูแลตัวเองได้ เขาก็ต้องการผู้ชายที่เคารพและดูแลมากกว่านะจ้า

ที่ผ่านมาที่เรานัดเจอพี่ ไม่ว่าจะทั้งแลกรูป ไม่แลกรูป โทรคุยไม่โทร
แต่เวลาเจอตัวจริง พี่ๆส่วนใหญ่ค่อนข้างน่ารัก respect เรา take care เราดีนะ
ถึงจะไม่ได้สานต่อกับบางคน แต่อยากให้รู้ว่าอย่างน้อยเราก็เข้ามาเติมเต็มกัน
เพื่อได้เรียนรู้ว่ายังมีผู้หญิงประเภทเราอยู่บนโลกนะ 555

ถือว่าเป็นการแชร์ประสบการณ์ดีๆ แปลกๆ ให้ฟังแล้วกันค่ะ
และฝากคำถามแคลงใจของคนๆนึงว่า " คนดีๆเขาไม่เข้ามาเว็ปนี้หลอก "
ประเด็นคือคุณต้องเข้าใจก่อนค่ะว่าเว็ปนี้มีไวเพื่อตอบโจทย์เรื่องอะไร
เพราะเรื่องอย่างนี้เป็นเรื่องธรรมชาติของมนุษย์ค่ะ ไม่เกี่ยวกับว่าคนนั้นดีไม่ดี
อาชีพ หมอ วิศวะ ทนาย นักธุรกิจก็อยู่ในนี้กันเยอะแยะ ทั้งผู้ชายผู้หญิง
เขาก็ขี้เหงา อยากมีใครสักคนได้ทั้งนั้นแหละ
หรือแม้แต่คนที่เลือกเกิดไม่ได้ ทำงานเทา คุณก็ไม่มีสิทธิ์เหมารวมว่าเขาเป็นคนไม่ดี
ทุกคนต่างก็มี background ชีวิตที่เปิดเผยไม่ได้ทั้งนั้นแหละค่ะ

คือทุกวันนี้ เราก็ยังเป็นผีอยู่เว็ปนี้แหละ 555
เป็นประสบการณ์ รสชาติในชีวิตใหม่ๆ ตื่นเต้นดีค่ะ
ไว้มาเล่ามุมแปลกๆใหม่ๆอีกนะ  **38**

ใครอยากแลกเปลี่ยนประสบการณ์หรือพูดคุยบ้าๆบอๆ ทัก pm มาได้นะคะ
คุยได้หมดทั้งชายหญิงจ้า

tawans

• Hero Member
  • People Like This 1458
  • อดีตหนุ่มเนิร์ด ที่กลายเป็น เพลย์บอย
555......อ่านแล้วสนุกดี......
ผมเล่นอยู่ในนี้มานาน....เจอแบบ จขกท มาหลายคน
จริงๆแล้วลึกๆ ทั้ง ผญ และ ผช ก็คลายๆกัน

( น้องคือ version  ของพวกผม ที่เป็นผู้หญิง เพียงแต่ อายุน้อยกว่าแล้วยังโสด ข้อแตกต่างหลักคือ
ความคาดหวังที่สังคมมีต่อ ผญ และ ผช มันต่างกัน และเราก็ต้องปรับตัวให้อยู่ในสังคม
ผลคือหลังปรับตัวแล้วมันก็ดูจะต่างกัน.....แต่ข้างในลึกๆก็"คน"เหมือนกัน)

เคยคุยกับคนเก่าๆในนี้หลายคน....เสน่ห์อย่างนึงของที่นี่คือ สิ่งที่เราเป็นอยู่บางอย่าง(ที่ไม่ได้ทำ
ให้ใครเดือดร้อน)ถ้าไปทำเปิดเผยในที่อื่นเขาจะว่าเราเ.้.ย. น่าจะโดนนินทาเสียหมา
แต่คนที่นี่เขารับเราในสิ่งที่เราเป็นได้ 

ปล. 1) ตัวเลข 0.12345%  ผมว่าน่าจะแก้เป็น 1.2345% ครับ , คนกลุ่มนี้ระวังตัวและปิดบังตัวเองมากกว่า
คนกลุ่มอื่นๆจึงดูเหมือนมีน้อยกว่าที่เป็นจริง

2)  เอออออ.......เอออออ....แล้วผมจะมีวาสนาได้"จับนม"  จขกท.  ไหมน้าาาาาา **34**
หนุ่มเนิร์ด ที่กลายเป็นเพลย์บอย

ลำเอียงเสมอสำหรับคนพิเศษ

_ple_

• People Like This 877
  • คุยกันมะ
ตอนนี้กำลังรู้สึกเหมือนเจ้าของกระทู้เลย รู้สึกอยากหาความตื่นเต้นบ้าง  **30**

แต่เค้ายังไม่ได้หา  **25**

...ข่าวลือถูกสร้างขึ้นโดยคนที่เกลียด ถูกส่งต่อโดยคนที่ไม่มีความคิด ถูกเชื่อโดยคนที่หูเบา...

ใบไหม

• Full Member
  • People Like This 64
ชอบประโยคที่ว่า "ผู้หญิงต่อให้เขามีเงินดูแลตัวเองได้ เขาก็ต้องการผู้ชายที่เคารพและดูแลมากกว่า"

A WayBackIntoLove

• People Like This 313
  • เมตตาธรรม เป็นเครื่องค้ำจุนโลก
น้อง ผญ ที่เข้ามาพื้นที่นี้ หลัก ๆ ก็คือ
1.หาความตื่นเต้น
2.หารายได้
3.หนึ่งกับสอง รวมกัน

ส่วนพี่ ๆ ผช ก็เช่นกัน หาความตื่นเต้น
แต่คงไม่ได้ มาหารายได้แน่

[/size]ขอให้ จขกท โชคดี เจอแต่พี่ดี ๆ นะครับ[size=78%]
[/size]
 **24** [/size][size=78%] [/size]
ความจริงใจ มีไว้สำหรับคนที่เหมาะสมเท่านั้น
กับคนปลิ้นปล้อน ให้ความจริงใจไปก็ไร้ค่า

Pistula

• Full Member
  • People Like This 29
  • รู้จักเราเท่าที้เราอยากให้เรารู้จักพอ:(
" ความรักเป็นสิ่งไม่จริง แต่ความรู้สึกมันจริง เพราะความรักที่แท้จริง คือรักแบบเคียงห่างกันแบบเสาโรมัน "
ใครเจอรักแท้แบบนี้ต้องรักมันไว้ให้ดีๆนะคะ.  **36** **36**ชอบประโยคนี้ค่ะ.
เชื่อว่าผญ แบบนี้ สมัยนี้เยอะน่ะ. คิดแบบผญ ยุคใหม่ดีค่ะ. ส่วนตัวก็เป็นเหมือนกันค่ะ เจ้าของกระทู้น่าจะทัศนคติเดียวกัน
 PM มาคุยได้นะคะ

• Newbie
  • *
555......อ่านแล้วสนุกดี......
ผมเล่นอยู่ในนี้มานาน....เจอแบบ จขกท มาหลายคน
จริงๆแล้วลึกๆ ทั้ง ผญ และ ผช ก็คลายๆกัน

( น้องคือ version  ของพวกผม ที่เป็นผู้หญิง เพียงแต่ อายุน้อยกว่าแล้วยังโสด ข้อแตกต่างหลักคือ
ความคาดหวังที่สังคมมีต่อ ผญ และ ผช มันต่างกัน และเราก็ต้องปรับตัวให้อยู่ในสังคม
ผลคือหลังปรับตัวแล้วมันก็ดูจะต่างกัน.....แต่ข้างในลึกๆก็"คน"เหมือนกัน)

เคยคุยกับคนเก่าๆในนี้หลายคน....เสน่ห์อย่างนึงของที่นี่คือ สิ่งที่เราเป็นอยู่บางอย่าง(ที่ไม่ได้ทำ
ให้ใครเดือดร้อน)ถ้าไปทำเปิดเผยในที่อื่นเขาจะว่าเราเ.้.ย. น่าจะโดนนินทาเสียหมา
แต่คนที่นี่เขารับเราในสิ่งที่เราเป็นได้ 

ปล. 1) ตัวเลข 0.12345%  ผมว่าน่าจะแก้เป็น 1.2345% ครับ , คนกลุ่มนี้ระวังตัวและปิดบังตัวเองมากกว่า
คนกลุ่มอื่นๆจึงดูเหมือนมีน้อยกว่าที่เป็นจริง

2)  เอออออ.......เอออออ....แล้วผมจะมีวาสนาได้"จับนม"  จขกท.  ไหมน้าาาาาา **34**

Oops ! ทะลึ่งเบ่เบ๊ 555

• Newbie
  • *
ตอนนี้กำลังรู้สึกเหมือนเจ้าของกระทู้เลย รู้สึกอยากหาความตื่นเต้นบ้าง  **30**

แต่เค้ายังไม่ได้หา  **25**

โสดๆเหงาๆอย่างเรา เป็นสีสันในชีวิตที่พิศมัยมากกก พีคสุดคือโดนหลอกให้เปย์ผู้ พักหลังฉลาดขึ้นเก็บเงินไปนวดเส้น เจอคนตื่นเต้นที่ใช่จะดีกว่าาา  **19**

• Newbie
  • *
ชอบประโยคที่ว่า "ผู้หญิงต่อให้เขามีเงินดูแลตัวเองได้ เขาก็ต้องการผู้ชายที่เคารพและดูแลมากกว่า"

**36**

• Newbie
  • *
น้อง ผญ ที่เข้ามาพื้นที่นี้ หลัก ๆ ก็คือ
1.หาความตื่นเต้น
2.หารายได้
3.หนึ่งกับสอง รวมกัน

ส่วนพี่ ๆ ผช ก็เช่นกัน หาความตื่นเต้น
แต่คงไม่ได้ มาหารายได้แน่

[/size]ขอให้ จขกท โชคดี เจอแต่พี่ดี ๆ นะครับ[size=78%]
[/size]
 **24** [/size][size=78%] [/size]

host ผู้ ก็มีอยู่นะคะเคยเปย์อยู่ แต่ไม่เอาละเข็ด เปลือง แงงง แต่เขาก็ทำตามหน้าที่ได้ดีนะคะ ติดที่เราชอบอารมณ์แบบชิดเนื้อมากกว่า อู้ววว เขิลลล