ผู้เขียน หัวข้อ: ขอเผือกค่ะ​ มือถือที่ใช้ถ่ายรูปแล้วสีเพี้ยนมั้ยคะ  (อ่าน 1559 ครั้ง)

Sososoy

• Hero Member
  • People Like This 261
ขอเผือกค่ะ​ มือถือที่ใช้ถ่ายรูปแล้วสีเพี้ยนมั้ยคะ

โซใช้Huawei y9​ สีเพี้ยนสุดๆเลยค่ะ​ มันซีดกว่าความเป็นจริงทุกสีเลย​ อย่างเขียวแก่​ ได้เขียวอ่อน​ ถ่ายเสื้อสีดำมันก็ซีดอย่างกับผ้าชี้ริ้ว​ แถมออกสีน้ำตาล​ โซเคยใช้เครื่องที่ถูกกว่านี้  แต่ถ่ายรูปสีดีกว่านี้เยอะเลยค่ะ​ โหลดแอปมาแต่งรูป​ ก็ไม่ช่วยอะไรเลยค่ะ​ ภาพต้นฉบับมันห่วยมาก

คิดว่าจะเปลี่ยนเพราะต้องใช้ถ่ายรูปขายของ​ เลยอยากถามว่ารุ่นไหนดีจากคนที่เลยใช้จริงๆอ่าค่ะ

ปล.ก่อนซื้ออันนี้มาโซดูรีวิวจากพันทิพย์​ งื้ออออออ **12**คนหลอกลวง **12**

magiggunna

• Full Member
  • People Like This 31
ถ้าจะใช้มือถือต้องเป็นรุ่นท๊อปของแต่ละค่ายรุ่นล่างๆไม่ได้ดีอย่างที่คิดหรอกครับ แนะนำก่อนซื้หาลองเล่นก่อนไม่ว่าจากเพื่อน คนรู้จัก ที่ใช้อยู่ หรือ จากช๊อปที่มีให้วางลองเล่น

A WayBackIntoLove

• People Like This 313
  • เมตตาธรรม เป็นเครื่องค้ำจุนโลก
จากที่ใช้มา ผมแนะนำ ไอโฟนครับ สีใกล้เคียงความเป็นจริง

**38**
ความจริงใจ มีไว้สำหรับคนที่เหมาะสมเท่านั้น
กับคนปลิ้นปล้อน ให้ความจริงใจไปก็ไร้ค่า

tawans

• People Like This 1458
  • อดีตหนุ่มเนิร์ด ที่กลายเป็น เพลย์บอย
VIVO.   รุ่นราคาช่วง  5000 - 7000  ใช้ได้  ภาพถือว่าชัดและสวย
( ไม่สวยขนาด ไอโฟน หรือ ซัมซุง  แต่ราคาก็ถูกกว่าเยอะ )

ควรไปลองดูตามห้างก่อนซื้อ
หนุ่มเนิร์ด ที่กลายเป็นเพลย์บอย

ลำเอียงเสมอสำหรับคนพิเศษ

ถั่วอบไอน้ำ

• People Like This 948
ใช้รุ่นเดียวกันเลยค่ะ​ คุณภาพดีเกินราคานะ​ ถ้าเน้นใช้ตามชีวิตประจำวัน​ แชท​หรือ​ อัพรูปลงsocial media

ถั่วชอบนะรุ่นนี้​ ถ่ายคนแล้วสวยอ่ะค่ะ​ ถ่ายตัวเองแล้วยังคิดเลยว่าสวยมาก55 แล้วก็ถ่ายพวกภาพวิวก็สวยค่ะ​(แต่ไม่ได้สวยเท่า​ พวกที่เป็นยี่ห้อ​ผลไม้​ ฯลฯ)​

แต่ว่าถ้าคุณโซอยากให้สีตรงกับความเป็นจริง​  นี่ก็อาจจะไม่ใช่​ เพราะเหมือนมือถือรุ่นนี้ปรับให้หมดเลย  เลยเพี้ยนๆ​
แต่ถั่วก็ชอบนะเพราะว่า​ คนสวยดี

ยังไงลองใช้มือถืออื่นถ่ายภาพเดียวกันแล้วเปรียบเทียบดูก็ได้ค่ะ​ แล้วค่อยตัดสินใจซื้อ​

หรือจะลองแบบถั่วเคยทำก็ได้นะคะ

วางของที่อยากถ่ายบนกระดาษโปสเตอร์พื้นสีขาวเงา(ไม่ใช่ขาวด้านนะคะ)​
รูปที่ได้จากมือถือ​ สีของวัตถุ​ ชัดขึ้นเลยค่ะ​

ยังไงขายดิบ  ขายดีนะ​ เชียร์อยู่ๆๆ **39**

ขอบคุณคนที่ซื้อมือถือเครื่องนี้ให้นะคะ​ ได้ใช้ประโยชน์เสมอ

Sososoy

โดนหัวเราะเยาะอยู่บ่อยๆค่ะ​ เพื่อนบอกให้ซื้อไอโพน​  โซมันรั้น​ เสียดายตังค์ไม่เข้าเรื่อง  **25**

• เมตตาธรรม เป็นเครื่องค้ำจุนโลก
โดนหัวเราะเยาะอยู่บ่อยๆค่ะ​ เพื่อนบอกให้ซื้อไอโพน​  โซมันรั้น​ เสียดายตังค์ไม่เข้าเรื่อง  **25**

ผมใช้ถ่ายภาพสินค้าค่อนข้างบ่อย
เวลาที่ไม่ได้นำกล้องใหญ่ไป
รูปที่ออกมา ก็ไม่เคยผิดหวัง

**04**

ความจริงใจ มีไว้สำหรับคนที่เหมาะสมเท่านั้น
กับคนปลิ้นปล้อน ให้ความจริงใจไปก็ไร้ค่า

Sososoy

ต้องเป็นรุ่นท๊อปมั๊ยคะ​ ตั้วแต่รุ่นไหนขึ้นไปถึงจะดีค่ะ
แนะนำนู๋หน่อย
นะนะนะ **36**

ต้องเป็นรุ่นท๊อปมั๊ยคะ​ ตั้วแต่รุ่นไหนขึ้นไปถึงจะดีค่ะ
แนะนำนู๋หน่อย
นะนะนะ **36**

ถ้าวัตถุประสงค์หลัก จะใช้ถ่ายภาพสินค้า
ไว้เพื่อทำการค้า ก็ใช้รุ่นทอปไปเลยครับ
แพงหน่อย แต่ก็ถือเป็นการลงทุน

**25**

Nanniie

• People Like This 411
  • นั่งเล่นใต้ต้นถั่วงอก!!
ซื้อกล้องคอมแพคดีๆ สักตัวก็ได้น้า ถ้าไม่อยากได้มือถือใหม่

ราคาใกล้เคียงกัน  **30**

ของพี่ใช้ LG G4 อยู่ 3 ปีละ ใช้งานได้ดี

ตอนนี้เลนส์แตก รอเปลี่ยนใหม่อยู่ ภาพแสงโอเวอร์ไป เปลี่ยนใหม่น่าจะดีขึ้น
Beware of no man more than yourself.
... >w< ... ~~~~~